Những vướng mắc thường gặp trong công việc kế toán?

Thảo luận trong 'Góc học tập của sinh viên' bắt đầu bởi linhhai8936, 2/11/15.

1. Hường - Thuế Địa Nam

Hường - Thuế Địa Nam Member Hội viên mới

Bên mình cũng đang chuẩn bị làm báo cáo tài chính, cứ cuối năm là bận tối mặt mũi

2. Duong Thu Giang

Duong Thu Giang Member Hội viên mới

Cảm ơn hoangnamkute, mình mới đăng ký qua Fakebook: Ke toan ********** là ok đúng không bạn??? Hẹn gặp Hoangnamkute tại buổi hội thảo nhé

3. Thuylinh1992

Thuylinh1992 Member Hội viên mới

Trong khoảng đó e ạ :)

4. hoangnamkute

hoangnamkute Member Hội viên mới

Dân nhà kế cuối năm là vậy, hic hic. Bạn mình làm ở Công ty đại chúng, ngày 10/1 đã chốt BCTC của năm rồi mới kinh khủng....Bạn ấy bảo 10 ngày làm BCTC này không được phép ốm....(((((

5. hoangnamkute

hoangnamkute Member Hội viên mới

Ah bạn vào FB : Ke Toan ********** mà đăng ký, hoặc gọi điện thoại đăng ký với giáo vụ của trung tâm 0982841111 là ok đấy mà, tốt nhất bạn vào FB đó mà tìm hiểu xem có đứng nhu cầu của minh hay không, trên đó có tất cả các thông tin đấy, mình không nhớ cụ thể nhưng buổi hội thảo đó có 2 vấn đề nổi cộm mình quan tâm, đó là : những rủi ro về thuế trên BCTC và cách phòng tránh những rủi ro này.

trangdaothi thích bài này.
  6. minh-dzung

minh-dzung Member Hội viên mới

Giống m :'(:mad::3. Cả phòng kt có 6 ng, tính cả KTT, khối lượng cvc thì lớn, ăn u vật vờ, sang tuần sau bên m mới chính thức vào guồng.

7. Hường - Thuế Địa Nam

Thời điểm vất vả của họ Kế chúng mình.

8. Hường - Thuế Địa Nam

Chuẩn lun đó bạn. Dân nhà Kế cuối năm thì bận rồi, mà sao công ty kia mùng 10/1 đã chốt BCTC rồi. Kinh khủng thật đấy.

9. Hảo Trương

Hảo Trương New Member Hội viên mới

Mọi người ơi cho mình hỏi vấn đề này chút ạ: Công ty mình là công ty cổ phần, giám đốc vay tiền công ty thì mình cần làm những thủ tục gi ạ?

10. Duong Thu Giang

Công ty đại chúng thì 1 tháng làm BCTC 1 lần, nên BCTC năm cũng gọn lắm, tháng nào họ đã gọn gàng tháng đấy rồi

11. Mybeloved

Mybeloved Member Hội viên mới

Mình biết nhiều công ty có chính sách cho CBCNV vay tiền, khi đó 2 bên cần lập Hợp đồng xác nhận, ghi rõ mức cho vay, lãi suất, phương thức hoàn trả nợ vay.... Còn bên bạn là giám đốc vay tiền, mình không dám sure có được coi là CBCNV vay không, bạn thử nghiên cứu thêm xem sao nhé!

12. Duong Thu Giang

Hôm trước mình đăng ký qua fb tham hội thảo của Ke toan ********** về BCTC và thuế, sau đó mình gọi điện thì giáo vụ của trung tâm trả lời là số lượng đăng ký khá đông, vì vậy mình nghĩ để chắc chắn thì các bạn nên đăng ký qua Fb hoặc gọi điện đến trung tâm đăng ký, SDT 0982.84.1111, không có đến lúc mất công đi mà lại không có chỗ.

13. VHung kt

VHung kt New Member Hội viên mới

HĐ cho vay bt là đc rồi

14. Hảo Trương

Mọi người ơi cho mình hỏi là: tờ khai thuế giá trị gia tăng năm 2015 cuả công ty mình làm bị sai cả 4 quý luôn.Vậy cho mình hỏi năm nay có thể sửa và nộp lại được không?Mong mọi người giúp đỡ mình, mình mới vô công ty này làm mới 1 tháng thui, nhưng bây giwof sổ sách rất lộn xộn mình khoogn biết giải quyết như thế nào nữa

Thanh Hường Nguyễnn thích bài này.
  15. Hảo Trương

Mọi người ơi cho mình hỏi: Bên mình nhập khẩu máy phát điện bên nước ngoài về và bên mình mua đạt doanh số nên nhà cung cấp sẽ thưởng cho công ty mình và khoản tiền thưởng đó sẽ được cấn trừ vào tiền hàng,Vậy cho mình hỏi mình sẽ làm những thủ tục gì và hoạch toán như thế nào?

16. Xuan Khanh18

Xuan Khanh18 New Member Hội viên mới

Uỵch, bạn này có vẻ nh vấn đề hơn mình:cuccu:

17. Hảo Trương

Bạn thông cảm tại mình cũng mới đi làm đây thui mà vô công ty đang rối nữa nên thật sự lo lắm lun

18. Thanh Thuyvn

Thanh Thuyvn Member Hội viên mới

Các anh chị giúp em với: Công ty em không có xe cộ, TSCĐ gì cả, nhưng sếp em cứ muốn em hạch toán chi phí xăng xe của gia đình sếp vào chi phí công ty. Bây giở phải làm thế nào ạ? Em có nghe một vài lời khuyên rồi nhưng vẫn mông lung... & nếu được thì em cần hoàn thiện những gì để hạch toán được là chi phí được trừ ạ?
    Mình post câu hỏi này giúp bạn @Xuan Khanh18 , mn giúp bạn ấy nhé

19. Thanh Hường Nguyễnn

Thanh Hường Nguyễnn New Member Hội viên mới

Theo e hiểu là bắt buộc cần p có lịch trình theo dõi xe & HĐ giao mượn xe thì ms đx hạch toán vào cp c ạ.

20. Thuylinh1992

Thuylinh1992 Member Hội viên mới

@Xuan Khanh18 : Bạn cần cẩn trọng hoàn hiện chứng từ, nếu ko thuế vào sẽ loại hết ra đấy.
    @Hảo Trương : Bạn làm điều chỉnh tờ khai quyết toán trc khi thuế vào. Sao bên bạn rối rắm thế nhỉ, cảm giác mọi thứ đều rất lộn xộn thì phải :3