Than thở vì không tuyển được kế toán mới ra trường

Ðề: Than thở vì không tuyển được kế toán mới ra trường

cái lỗi 1 thì ko thể chấp nhận được, còn cái lỗi thứ 2 thì mình nghe ko thuyết phục lắm
vì phỏng vấn kiểu này giống như làm 1 bài kiểm tra trên lớp quá
nếu trúng tủ thì qua còn lệch tủ thì coi như tủ đè ko đc đi làm

Mình cũng đã đi pv nhiều nơi mà pv như giáo viên hỏi học sinh trả bài vậy, hỏi lý thuyết quá mức.
Đồng ý là những cái đó kế toán phải biết nhưng đối với những đối tượng đã đi làm sẽ rất ít người trả lời đầy đủ được để làm hài lòng nhà tuyển dụng; may ra sinh viên mới ra trường sẽ trả lời ngon lành.
Thực sự các nhà tuyển dụng nên pv sát với thực tế công việc của nhà tuyển dụng thì sẽ hay và tốt hơn.
*** Nhưng dù sao mỗi lần đi pv dù okie hay không thì vẫn là 1 lần khôn ra. :pangcheo:

Em đây ra trường mới đi làm được 1 tháng thôi nhưng thấy rằng thật ra cái gọi là "kinh nghiệm" đó học hỏi cũng nhanh thôi mà, quan trọng là sinh viên mới ra trường nắm được những kiến thức căn bản, ko có kiểu câu hỏi lơ ngơ như giá thành và giá vốn khác nhâu như thế nào là được!

có chỗ nào tuyển không báo em với, hiện e đang làm kế toán tổng hợp tại công trường xây dựng, chán đi công trình xa rồi nên mún về gần nhà thôi, hn càng tốt nhé, 01694133143

Người ta hỏi là để quan sát cái thái độ của mình nữa mà bạn, đâu phải chỉ hỏi vì muốn có câu trả lời :)
Cứ thoải mái trả lời thôi, nếu 1 câu hỏi đơn thuần lý thuyết thì sv mới ra trường có cách trả lời sách vở còn người có kinh nghiệm như bạn sẽ có cách trả lời thực tế, và khi đó nhà tuyển dụng cảm thấy ai phù hợp thì nhận thôi, đâu nhất thết là nhận người giỏi hơn đâu ạ!
Mình cũng đã đi pv nhiều nơi mà pv như giáo viên hỏi học sinh trả bài vậy, hỏi lý thuyết quá mức.
Đồng ý là những cái đó kế toán phải biết nhưng đối với những đối tượng đã đi làm sẽ rất ít người trả lời đầy đủ được để làm hài lòng nhà tuyển dụng; may ra sinh viên mới ra trường sẽ trả lời ngon lành.
Thực sự các nhà tuyển dụng nên pv sát với thực tế công việc của nhà tuyển dụng thì sẽ hay và tốt hơn.
*** Nhưng dù sao mỗi lần đi pv dù okie hay không thì vẫn là 1 lần khôn ra. :pangcheo:

Công ty nào vậy anh?

cho em xin thông tin tuyển dụng với ạ?

Giờ đi xin việc khó thật.Nhiều khi cũng phải cần tới sự may mắn.
Mình 4 năm đại học, ra trường năm ngoái, đi làm ngược xuôi từ lúc đang đi học tới giờ cũng chưa tìm được nghề kế toán theo đúng cái tên của nó.Năm thứ nhất còn nhút nhát, chỉ ăn với học, hè đi học thêm.Năm 2 đi bán hàng quần áo.năm thứ 3 thì đi làm kế toán ở ảnh viện áo cưới được nửa năm thì nghỉ đi thực tập.May anh kế toán ở cty tốt, cho mình kế khai thuế, đi nộp thuế cùng, rồi làm định mức, tính chi phí.Quá vui mừng vì trình độ tin học hay excel của mình khá nên tiếp thu nhanh.Xong 3 tháng thực tập thì đi làm nhân viên văn phòng kiêm kinh doanh qua điện thoại.Tiếp tới thì kế toán bán hàng ở cửa hàng rau sạch.Lương thưởng 4tr.tưởng chừng ổn định.Lấy chồng được mấy tháng thì cửa hàng đóng cửa.kết cục tới bây giờ đi xin việc nửa tháng trời chưa được.
Đi làm thu ngân ở quán cà phê thì trả 1,8tr.làm tới 11h đêm.Suy nghĩ mãi nhưng cũng ko làm được.Vì cách nhà 15km.Về đêm hôm cả nhà ko đồng ý.
Đi vào cửa hàng bán quần ào thì chị chủ bảo.Chị ko chê hay ko phải ko nhận e nhưng nhìn bằng đại học của e thế này chị cũng ngại khi trả e lương 1,5tr.Chị cũng học Kinh tế quốc dân ra nhưng phi thương bất phú.Ko kinh doanh ko giàu em ạ.Đi phóng vấn mà nói chuyện như chị em.Tâm sự chút rồi về.

.........
Thời buổi kinh tế khó khăn,kình tế buồn.Hi vọng sớm tìm được công việc.Chăm chỉ có, nhiết tình có ...nhưng đúng là thiếu sự may mắn.

Giờ đi xin việc khó thật.Nhiều khi cũng phải cần tới sự may mắn.
Mình 4 năm đại học, ra trường năm ngoái, đi làm ngược xuôi từ lúc đang đi học tới giờ cũng chưa tìm được nghề kế toán theo đúng cái tên của nó.Năm thứ nhất còn nhút nhát, chỉ ăn với học, hè đi học thêm.Năm 2 đi bán hàng quần áo.năm thứ 3 thì đi làm kế toán ở ảnh viện áo cưới được nửa năm thì nghỉ đi thực tập.May anh kế toán ở cty tốt, cho mình kế khai thuế, đi nộp thuế cùng, rồi làm định mức, tính chi phí.Quá vui mừng vì trình độ tin học hay excel của mình khá nên tiếp thu nhanh.Xong 3 tháng thực tập thì đi làm nhân viên văn phòng kiêm kinh doanh qua điện thoại.Tiếp tới thì kế toán bán hàng ở cửa hàng rau sạch.Lương thưởng 4tr.tưởng chừng ổn định.Lấy chồng được mấy tháng thì cửa hàng đóng cửa.kết cục tới bây giờ đi xin việc nửa tháng trời chưa được.
Đi làm thu ngân ở quán cà phê thì trả 1,8tr.làm tới 11h đêm.Suy nghĩ mãi nhưng cũng ko làm được.Vì cách nhà 15km.Về đêm hôm cả nhà ko đồng ý.
Đi vào cửa hàng bán quần ào thì chị chủ bảo.Chị ko chê hay ko phải ko nhận e nhưng nhìn bằng đại học của e thế này chị cũng ngại khi trả e lương 1,5tr.Chị cũng học Kinh tế quốc dân ra nhưng phi thương bất phú.Ko kinh doanh ko giàu em ạ.Đi phóng vấn mà nói chuyện như chị em.Tâm sự chút rồi về.

.........
Thời buổi kinh tế khó khăn,kình tế buồn.Hi vọng sớm tìm được công việc.Chăm chỉ có, nhiết tình có ...nhưng đúng là thiếu sự may mắn.

Bạn kinh nghiệm đầy mình như vậy mà kiếm việc còn khó khăn như vậy ư?
Thế này những sinh viên mới ra trường chắc khổ sở rồi!
Có lẽ ở đời cần có chút may mắn!

chia sẻ với chủ topic không phải than trách, hay mắng mỏ gì, mình được gặp các giám đốc và đang làm kế toán ngoài giờ cho họ, họ có 1 nhận định chung
giới trẻ bây giờ chưa làm muốn hưởng thụ,
có vẻ các e năng động, tìm hiểu cái mới tốt, nhưng hình như các em lười phấn đấu, ngại khó , ngại khổ
xin lỗi nếu những e nào ko phải thế nhé

em nói thât là kế toán giờ tìm việc khó thật! nhất là với ứng viên nam và người chưa có kinh nghiệm (":

a TranTuan ơi cho e xin thông tin về cty được ko????

Thời buổi kinh tế khó khăn,gửi hồ sơ xin việc đi nhiều nơi mà cứ như gửi thư thời chiến loạn,chẳng bao giờ có được hồi âm.
Mình cũng không rõ phòng nhân sự ở các công ty họ vất vả bận rộn thế nào,nhưng mình nghĩ họ vẫn có thể có thời gian để hồi âm 1 email từ chối 1 hồ sơ không đạt,cũng là 1 phép lịch sự thôi,ứng viên qua đó cũng đỡ phải chờ đợi trong vô vọng!

Các vị truyển dụng đau đầu từ vòng hồ sơ,còn chúng tôi,những người đi xin việc cũng đau đầu từ vòng nộp hồ sơ!Giờ mà nộp hồ sơ,chưa nói đến việc được email lại mời đi phỏng vấn,dẫu được 1 email báo rằng "chúng tôi rất tiếc" thì tôi cũng cảm động rơi nước mắt mất!

---------- Post added at 01:49 ---------- Previous post was at 01:47 ----------

chia sẻ với chủ topic không phải than trách, hay mắng mỏ gì, mình được gặp các giám đốc và đang làm kế toán ngoài giờ cho họ, họ có 1 nhận định chung
giới trẻ bây giờ chưa làm muốn hưởng thụ,
có vẻ các e năng động, tìm hiểu cái mới tốt, nhưng hình như các em lười phấn đấu, ngại khó , ngại khổ
xin lỗi nếu những e nào ko phải thế nhé
Đó chỉ là suy nghĩ chủ quan của 1 vài cá nhân mà thôi!

---------- Post added at 01:53 ---------- Previous post was at 01:49 ----------

em nói thât là kế toán giờ tìm việc khó thật! nhất là với ứng viên nam và người chưa có kinh nghiệm (":

Giờ mình thấy nhiều nơi ưu tiên nam mà!

Em cảm ơn anh TranTuan về bài viết. Anh cho em xin thông tin tuyển dụng của công ty được không ạ. mail của em là thaophambanking@gmail.com
Em cảm ơn anh nhiều. chúc anh sớm tìm được ứng viên phù hợp.

Kế toán bây giờ rất nhiều, sợ ko có việc làm thôi, chứ có ai sợ ko tuyển được người đâu bạn ơi! Chủ topic cũng là dân trong ngành chắc biết rõ, tạo điều kiện cho các bạn mới thì người ta biết ơn bạn lắm!

Giờ trên mang đăng tuyển 90% là *******.Các bạn tìm việc cũng để ý, tra số điện thoại hay địa chỉ cty.nếu thấy cùng tên đó mà 3-4 cty thì đứng có tới.Mất công mà lại bị lừa.Mình năm thứ 3 đã bị lừa.Cụ thể như này:
Mình đọc thông tin tuyển dụng thấy hợp lý,đặc biệt chấp nhận sinh viên mới ra trường, được đào tạo sau khi nhận làm.và Đơn xin việc viết tay và 3 ảnh 3x4.Số Đt di động là con trai.Mình họi lại là con gái.ko cần biết mình nói gì.Cứ bảo đang tuyển, e tới đi.Tìm mãi mới thấy vì ở trong ngõ.Vào thì có 3 nguơid, 1 chị tâmd 30 tuổi.2 thằng khoảng 26 tuổi ngồi bấm điện thoại,chẳng làm gì.Cười cười nói nói.phòng thì có 1 cái PC, máy tính ko bật.Đưa hồ sơ cho chị ta cũng xem hồ sơ.Hỏi qua loa, đọc 1 loạt các chính sách đãi ngộ.Nói xong bảo e đặt 200k ở đây gọi là phí lưu trữ hồ sơ.Em ko chúng tuyển thì chị gọi tới lấy tiền và hồ sơ về.Mình suy nghĩ 1 lúc, thì chị ta bảo e có đồng ý ko? Mình trong túi có 100k nhưng bảo e ko mang tiền, mang có 50k để đổ xăng.Chị ta bao 50k cũng được.Thế là viết cho mình cái phiếu thu chẳng có gì.Mình ký xong.Ra khỏi cửa bảo chị ơi.chọ ghi cho em chi tiết thông tin của chị.Thì nó chở mặt bảo.mày ký rồi còn gì.Thế là mình bảo e thấy tờ phiếu này ko có tên chị thu tiền.Bắt đầu 2 thằng kia quay sang đe dọa.Thế là mình bảo Chị cho em xin lại hồ sơ.Thị chị ta bảo hồ sơ nộp lên Cty rồi.mình bảo e vừa ra cửa rồi vào có thấy ai mang đi đâu.2 thằng kia bắt đầu hầm hầm mặt.Thế là mình định về.Thì gặp 1 em nam vào cung bảo ở đây tuyển bán vé may bay.vừa hôm qua e đóng 200k ngàn cho anh kia.Anh ấy bảo trúng tuyển tới đây gặp chị A nộp tiếp 700k để mai đi làm.Trời ơi.******* trắng.Thế là em ấy vào hỏi thì mình vào theo chị ta bảo việc của mày xong rồi vào đây làm gì.Mình bảo đây là em trai em.Mình kéo 1 phát em ấy ra ngoài.Nói cho e ấy hiểu thì e ấy khóc như mưa.Bảo đây là tiền đi vay.Khi nào lĩnh lương thì trả bạn.Mà giờ mất 200k rồi.Mình ko biết nói gì nua.Mình cũng vừa mất 50k xong với bộ hồ sơ công chứng đầy đủ.
Hàng xóm xung quanh ra hỏi thì bảo hội nó mới tới đây thuê nhà,chuyển liên tục từ đằng kia, giờ lại sang đây,Mấy chú xe ôm cũng bảo cty ma.Phát khóc ra.Rồi đi về,vừa đi vừa bực.
Do vậy, moi người tìm việc phải điều tra kỹ rồi hãy tới.

có phải cty HÒa Phát ở phạm văn đồng ko bạn? mình cũng suýt bị lừa như vậy may mà tỉnh táo
Giờ trên mang đăng tuyển 90% là *******.Các bạn tìm việc cũng để ý, tra số điện thoại hay địa chỉ cty.nếu thấy cùng tên đó mà 3-4 cty thì đứng có tới.Mất công mà lại bị lừa.Mình năm thứ 3 đã bị lừa.Cụ thể như này:
Mình đọc thông tin tuyển dụng thấy hợp lý,đặc biệt chấp nhận sinh viên mới ra trường, được đào tạo sau khi nhận làm.và Đơn xin việc viết tay và 3 ảnh 3x4.Số Đt di động là con trai.Mình họi lại là con gái.ko cần biết mình nói gì.Cứ bảo đang tuyển, e tới đi.Tìm mãi mới thấy vì ở trong ngõ.Vào thì có 3 nguơid, 1 chị tâmd 30 tuổi.2 thằng khoảng 26 tuổi ngồi bấm điện thoại,chẳng làm gì.Cười cười nói nói.phòng thì có 1 cái PC, máy tính ko bật.Đưa hồ sơ cho chị ta cũng xem hồ sơ.Hỏi qua loa, đọc 1 loạt các chính sách đãi ngộ.Nói xong bảo e đặt 200k ở đây gọi là phí lưu trữ hồ sơ.Em ko chúng tuyển thì chị gọi tới lấy tiền và hồ sơ về.Mình suy nghĩ 1 lúc, thì chị ta bảo e có đồng ý ko? Mình trong túi có 100k nhưng bảo e ko mang tiền, mang có 50k để đổ xăng.Chị ta bao 50k cũng được.Thế là viết cho mình cái phiếu thu chẳng có gì.Mình ký xong.Ra khỏi cửa bảo chị ơi.chọ ghi cho em chi tiết thông tin của chị.Thì nó chở mặt bảo.mày ký rồi còn gì.Thế là mình bảo e thấy tờ phiếu này ko có tên chị thu tiền.Bắt đầu 2 thằng kia quay sang đe dọa.Thế là mình bảo Chị cho em xin lại hồ sơ.Thị chị ta bảo hồ sơ nộp lên Cty rồi.mình bảo e vừa ra cửa rồi vào có thấy ai mang đi đâu.2 thằng kia bắt đầu hầm hầm mặt.Thế là mình định về.Thì gặp 1 em nam vào cung bảo ở đây tuyển bán vé may bay.vừa hôm qua e đóng 200k ngàn cho anh kia.Anh ấy bảo trúng tuyển tới đây gặp chị A nộp tiếp 700k để mai đi làm.Trời ơi.******* trắng.Thế là em ấy vào hỏi thì mình vào theo chị ta bảo việc của mày xong rồi vào đây làm gì.Mình bảo đây là em trai em.Mình kéo 1 phát em ấy ra ngoài.Nói cho e ấy hiểu thì e ấy khóc như mưa.Bảo đây là tiền đi vay.Khi nào lĩnh lương thì trả bạn.Mà giờ mất 200k rồi.Mình ko biết nói gì nua.Mình cũng vừa mất 50k xong với bộ hồ sơ công chứng đầy đủ.
Hàng xóm xung quanh ra hỏi thì bảo hội nó mới tới đây thuê nhà,chuyển liên tục từ đằng kia, giờ lại sang đây,Mấy chú xe ôm cũng bảo cty ma.Phát khóc ra.Rồi đi về,vừa đi vừa bực.
Do vậy, moi người tìm việc phải điều tra kỹ rồi hãy tới.

---------- Post added at 02:22 ---------- Previous post was at 02:18 ----------

Mình ra trường được 2 năm, sau khi nghỉ việc cty cũ vì nghỉ sinh con quá lâu thì bắt đầu đi tìm việc làm, đến phỏng vấn ở 1 cty, hy vọng đến 90% rồi mà cuối cùng chị kế toán cty ấy cho mình biết là a giám đốc ko thuận mình lắm với lý do " chồng e làm luật sư"???? ko hiểu lý do chồng làm luật sư thì ảnh hưởng gì đến nghề kế toán của mình, mà kinh nghiệm mình cũng đc 2 năm??? Buồn lại đi tìm công ty khác phù hợp với nguyện vọng của mình

Công ty nào thế ạ, bây giờ có còn tuyển dụng nữa ko anh?

Em cũng đã từng đi khắp HN để nộp hồ sơ hồi mới ra trg, đúng là nếu ko có 1 cty nào chịu nhận SV mới ra trg thì lấy đâu ra những người có kinh nghiệm. Và em tin rằng ko ai là ko đi qua cái giai đoạn chưa có kinh nghiệm mà đến đc cái giai đoạn có kinh nghiệm. Vì vậy mong rằng các công ty hay tạo điều kiện cho cá bạn SV để các bạn ấy có cơ hội bước vào nghề chứ ko phải học song lại bơ vơ hoặc bắt buộc phải về quê từ bỏ bao năm ăn học, từ bỏ ước mơ của mình. Cảm ơn anh Trần Tuấn đã đưa ra những nhận xét, những bài học bổ ích để các bạn có thể hoàn thiện mình hơn.

Nhiều tên lắm bạn à, Nói chung là địa chỉ dưới đây là ******* nha:
1. Công Ty Cổ Phần EAS

2. công ty cổ phần và tư vấn Hoàng Lan. 102 Phạm Văn Đồng - Mai Dịch - Cầu Giấy

3. Công ty Cổ phần đầu tư thương mại Thiên An. 56 – đường K3 – Cầu Diễn – Hà Nội

4. Công ty Công Đoàn

5. Công ty Bình An

6. Công ty CP hợp tác quốc tế ASEAN ở 155 Nguyễn Ngọc Vũ, Cầu Giấy

7. Công ty CPTM&ĐT Thái Bình Dương xanh địa chỉ 186 Phạm Văn Đồng ,Cầu giấy ,Hà Nội

8. Công ty TNHH Tân Việt, công ty Việt Hưng, TNHH LAVENDE, 885, Hồng Hà, Hoàn Kiếm, Hà Nội

9. Công ty TNHH Tân Mỹ Huy Hoàng, địa chỉ : 85 Khương Đình, Thanh Xuân, Hà Nội.

10. Công ty TNHH Bình Minh, địa chỉ số 144 Tổ 9 đường K3 TT.Cầu Diễn Từ Liêm Hà Nội

11. Công ty Cổ phần Thương mại và Đầu tư Phát lộc, 182 Phạm Văn Đồng

12. Công ty CP DL - TMĐT Thịnh Vượng. lầu 2, số 391 Lạc Long Quân, P.5, Q. 11, Tp HCM

13. Các công ty có địa chỉ tại A43 Nguyễn Thái Sơn P.3 Q.Gò Vấp hoặc 144a Bạch Đằng (Đỉnh Phong Telecom, sau đó là Thương Mai Dịch Vụ)

14. Công ty CP Thương mại điện tử Thế giới Four Link

15. Đỉnh Phong Telecom

16. Công ty Cổ phần Đầu tư Thương mại Đông Phương. Số nhà 56 đường Hoàng Công Chất - Cầu Diễn - Từ Liêm (cách trường ĐH Thương mại 1km)

17. Công ty Cổ phần xuất nhập khẩu Proasi. số nhà 97 Hoàng Minh Chất, Hà Nội

18. Công ty Cổ phần thương mại An Phú. Số nhà 106 - ngõ 1 Hoàng Quốc Việt - Cầu Giấy

19. Công Ty CP Đầu tư & Phát triển du lịch Hà Nội Việt. Số nhà 37, Phạm Thuận Duật, Mai Dịch, Cầu Giấy, Hà Nội

20. Công ty Cp Xuất nhập khẩu hàng không Dologi. Số nhà 97B tổ 11 Đường Hoàng Công Chất, K3 Cầu Diễn, Từ Liêm, Hà Nội

21. Công ty Sách và thiết bị giáo dục Hà Nội. Số 1A, khu Đô thị Trung Yên, Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội

22. Công ty TNHH thương mại và du lich Thiên Long. Số nhà 11 đường Đồng Bông - phường Dịch Vọng Hậu - Cầu Giấy

23. Công ty Cổ phần Đầu tư Thương Mại Đại Việt. số 68 Ngõ 1 Hoàng Quốc Việt, Cầu giấy, Hà Nội

24. Công ty Cổ phần Đầu tư Thương mại và Dịch vụ Thái Việt. Số nhà 106 - ngõ Bờ Sông Hoàng Quốc Việt - Cầu Giấy (gần dốc Bưởi)

25. Công ty Cổ Phần Công Nghệ Thiết Bị Số Nam Thiên. SS1N Đường Hồng Lĩnh, P.15, Q.10

26. Công ty Cổ phần Đầu tư Thương mại và Dịch vụ Thái Việt

27. Công ty Cổ Phần Đầu Tư và Thương Mại Phương Nam. Số nhà 68 - ngõ Bờ Sông Hoàng Quốc Việt - Cầu Giấy (cách dốc Bưởi 200m)

28. CT TNHH TM&Hợp Tác Đầu Tư Cát Tường. 83 Phạm Văn Đồng -Từ Liêm - Hà Nội

29. Công ty Cổ Phần Hưng Thịnh
Gần đây nhất là cty Minh Thiên Phú,Có kiểu hinh thức liên lạc y/cầu mail. rất lịch sự.mình copy mail mình dc nhận:" O​k, hiện Vi-Mart đang triển khai thành lập Siêu thị Vi-Mart Việt Hưng (khai trương 08/2013) nên bên anh cần tuyển thêm 07 CBNV mới làm việc tại 2 địa điểm:
1. Vi-Mart Đào Tấn: số 19 ngõ 9 Đào Tấn, Q.Ba Đình (DT: 100m2 x 1 tầng)
2. Vi-Mart Việt Hưng: Tầng 1 chung cư CT20E, Q.LB (DT: 143m2 x 2 tầng) "
Em xem bảng lương đính kèm, nhân viên mới sẽ bắt đầu từ vị trí kế toán thu mua hoặc thu ngân, bán hàng. Nếu có kinh nghiệm thì trong quá trình thử việc sẽ sắp xếp lên vị trí cao hơn).

Một Siêu thị mini Vi-Mart thường đc chia làm 2 ca làm việc cố định (đổi ca rất ít, đc sắp xếp lịch phân ca theo nguyện vọng), Giờ làm việc: Ca 1: từ 06h00 - 15h00; ca 2 từ 13h30 - 22h30, làm 8h + nghỉ 1h, làm 26 ngày/tháng. Kế toán thu mua làm hành chính, có khoảng 1/2 thời gian làm việc thế ca cho Nhân viên bán hàng, thu ngân nghỉ phép.

Trường hợp chưa có chỗ ở có thể đc xem xét hỗ trợ phòng ở tại Siêu thị (tiết kiệm tiền thuê nhà + xăng xe + thêm điều kiện bồi dưỡng nghiệp vụ để thăng tiến nhanh).

Thủ tục tuyển dụng:
1. Do đây là đội ngũ nhân sự nòng cốt, được lựa chọn để bồi dưỡng nghiệp vụ và thăng tiến lên các vị trí quản lý chuỗi trong BQL Vi-Mart Miền Bắc nên yêu cầu phải ký quỹ/cổ phần bằng tiền mặt để đảm bảo trách nhiệm quản lý tài sản, hàng hóa của Siêu thị (đây ko phải là phí tuyển dụng, vì môi trường Vi-Mart lành mạnh ko thu bất kỳ khoản phí tuyển dụng nào, khi xin nghỉ việc chỉ cần bàn giao đầy đủ cho người thay thế ko ảnh hưởng đến Siêu thị thì Cty trả lại 100% + Công đoàn Vi-Mart tổ chức liên hoan nhẹ để chia tay, rất thân thiện và thoải mái).

2. Trường hợp bản thân/gia đình thuộc diện khó khăn thì phải có đơn xin được nộp bằng gốc thay thế tạm thời để cán bộ tuyển dụng bảo lãnh trách nhiệm trong thời gian thử việc và Cty sẽ trích dần từ lương từ 2 đến 6 tháng đủ mức ký quỹ/cổ phần nắm giữ vị trí/chức vụ thì sẽ trả lại bằng gốc.

3. Trường hợp thấy dự án Vi-Mart Việt Hưng mang lại nhiều lợi nhuận, muốn sở hữu cổ phần nhiều thì ngoài số cổ phần nắm giữ vị trí em có thể đăng ký mua lại của cổ đông phổ thông.

HIỆN BQL VI-MART KHÔNG TUYỂN NHÂN VIÊN XIN VIỆC TẠM THỜI NÊN NHỮNG AI KO ĐÁP ỨNG ĐC YÊU CẦU TUYỂN DỤNG CÓ THỂ KO CẦN PHẢI HỒI ÂM LẠI.

​Nếu em xét thấy phù hợp thì sáng mai 8h30 đến VP BQL Vi-Mart Miền Bắc để PV và thống nhất trực tiếp: số 6 ngõ 67 Đào Tấn, Q.Ba Đình (đi vào ngõ 67 khoảng 30m rẽ trái là nhà đầu tiên). Nếu ko tìm thấy gọi (04) 22.125.126 để được hướng dẫn.​

--

Trân trọng,

Mr.Tân Phú Minh Chức vụ: CEO
Tel: (04) 22.125.126 Fax: (84-4) 3771.3824
Mobile: 0913.583.973 Email: HoiDongQuanTri@vi-mart.vn
--------------------------------------------------------------------------------------------------
Hệ thống Cửa hàng, Siêu thị, TTTM và Kho vận / Website: Chu?i bn l? Siu th? Vi?t
Hệ thống hỗ trợ liên kết cung ứng & bán lẻ nội địa / Portal: Trang ch? vcp | M?t ti kho?n ?a d?ch v? | phn ph?i bn l? n?i ??a hng ??u Vi?t Nam
Bắt đóng mấy tr liền.Bảo là cam kết sống chết đi cùng cty.Ghê người
có phải cty HÒa Phát ở phạm văn đồng ko bạn? mình cũng suýt bị lừa như vậy may mà tỉnh táo

Sửa lần cuối:

Thời buổi kinh tế khó khăn,gửi hồ sơ xin việc đi nhiều nơi mà cứ như gửi thư thời chiến loạn,chẳng bao giờ có được hồi âm.
Mình cũng không rõ phòng nhân sự ở các công ty họ vất vả bận rộn thế nào,nhưng mình nghĩ họ vẫn có thể có thời gian để hồi âm 1 email từ chối 1 hồ sơ không đạt,cũng là 1 phép lịch sự thôi,ứng viên qua đó cũng đỡ phải chờ đợi trong vô vọng!

Các vị truyển dụng đau đầu từ vòng hồ sơ,còn chúng tôi,những người đi xin việc cũng đau đầu từ vòng nộp hồ sơ!Giờ mà nộp hồ sơ,chưa nói đến việc được email lại mời đi phỏng vấn,dẫu được 1 email báo rằng "chúng tôi rất tiếc" thì tôi cũng cảm động rơi nước mắt mất!

---------- Post added at 01:49 ---------- Previous post was at 01:47 ----------

Đó chỉ là suy nghĩ chủ quan của 1 vài cá nhân mà thôi!

---------- Post added at 01:53 ---------- Previous post was at 01:49 ----------

Giờ mình thấy nhiều nơi ưu tiên nam mà!
em thì tìm mãi mà k thấy a ơi, cty tuyển kt nam toàn là cty về xây dựng hay kỹ thuật gì đấy thôi, hoặc là kế toán kho hàng ở xa xa ấy..... hic

[/COLOR]Mình ra trường được 2 năm, sau khi nghỉ việc cty cũ vì nghỉ sinh con quá lâu thì bắt đầu đi tìm việc làm, đến phỏng vấn ở 1 cty, hy vọng đến 90% rồi mà cuối cùng chị kế toán cty ấy cho mình biết là a giám đốc ko thuận mình lắm với lý do " chồng e làm luật sư"???? ko hiểu lý do chồng làm luật sư thì ảnh hưởng gì đến nghề kế toán của mình, mà kinh nghiệm mình cũng đc 2 năm??? Buồn lại đi tìm công ty khác phù hợp với nguyện vọng của mình[/QUOTE]

Em cũng đã từng đi khắp HN để nộp hồ sơ hồi mới ra trg, đúng là nếu ko có 1 cty nào chịu nhận SV mới ra trg thì lấy đâu ra những người có kinh nghiệm. Và em tin rằng ko ai là ko đi qua cái giai đoạn chưa có kinh nghiệm mà đến đc cái giai đoạn có kinh nghiệm. Vì vậy mong rằng các công ty hay tạo điều kiện cho cá bạn SV để các bạn ấy có cơ hội bước vào nghề chứ ko phải học song lại bơ vơ hoặc bắt buộc phải về quê từ bỏ bao năm ăn học, từ bỏ ước mơ của mình. Cảm ơn anh Trần Tuấn đã đưa ra những nhận xét, những bài học bổ ích để các bạn có thể hoàn thiện mình hơn.
cùng ý kiến với chị này :-(

CẨM NANG KẾ TOÁN TRƯỞNG

Liên hệ: 090.6969.247

KÊNH YOUTUBE DKT

Kỹ thuật giải trình thanh tra BHXH

Đăng ký kênh nhé cả nhà

SÁCH QUYẾT TOÁN THUẾ

Liên hệ: 090.6969.247