Cựu binh dân kế toán

Ðề: Cựu binh dân kế toán

Muốn lái xe mà mấy đ/c lái như thế này hả???
Hồi đang ở quân trường huấn luyện, có câu chuyện bi hài vô cùng tận....
Chả là đám tân binh tụi tui thì mới chân ướt chân ráo vô, nên mọi thứ đều phải học, đi đứng, ăn uống, ngủ nghê....nói chung là tất tần tật mọi thứ. Để khi lâm trận gặp tình huống khó khăn thì xử lý được ngay! Ngày thứ 3 của đời lính, tụi tui được B trưởng dẫn đi ra khu vệ sinh để quét dọn, mỗi thằng phải mang theo chổi, mấy cái xô đựng tro, khăn mặt (để bịt mũi)....Cả một dãy nhà WC dài mênh mông luôn, bắt đầu phân công: 03 ông một ngăn, cứ thế mà làm. Lần đầu tiên trong đời, tui mới biết thế nào là thọc huyết heo. Nhưng rồi thì cũng xong, B trưởng kiểm tra, đầu gật gù...tốt, tốt! Đang chuẩn bị về thì D trưởng xuống, tất cả tập hợp nghiêm chỉnh để nghe lời khen của ổng!!!Hehehe....vì B trưởng đã kiểm tra kỹ rồi mà. Cả bọn đứng im để chờ lời nói của vị chỉ huy, nhưng chưa....Dtrưởng đi thẳng vô nhà WC kiểm tra từng cái một (công nhận ông ta kỹ thiệt). Lát sau ra, một tay bịt mũi, một tay vẫy B trưởng nhà chúng tui vô lại với ổng! Chết rồi, có gì đây rồi, cả đám ngó nhau dò hỏi???? Rồi thì việc gì đến cũng sẽ đến, B trưởng mặt đỏ gay đi bên cạnh D trưởng, đứng trước hàng quân mới được 3 ngày, D trưởng cất tiếng ôn tồn:" Nhân tiện đây cấp trên muốn hỏi tâm tư nguyện vọng của các đồng chí tân binh. Đồng chí nào thích nghề gì sau khi huấn luyện ở đây xong???" Cả đám ớ người ra...hehehe...như vậy là chẳng có gì roòi.... Một lát, có cánh tay rụt rè giơ lên" Em xin được vô vệ binh ạ!". rồi cánh tay khác" Em muốn được học lái xe để phục vụ quân đội ạ":smilielol5: Một lát thì chỉ một trung đội thôi mà đã có 5-6 ngành nghề được mấy thằng lính tò te đăng ký. Trong đó lái xe là nhiều nhứt....D trưởng gật gù:" Tốt, nguyện vọng của các đ/c là chính đáng, BCH sẽ nghiên cứu, sắp xếp sau! Nhưng có một chuyện, các đ/c muốn laí xe, nhưng hiện tại lái bản thân chưa chuẩn! Cái nhà to thế, cái lổ to thế mà các đ/c lái không trúng, để cho nó nằm vắt vẻo trên miệng lỗ là sao???:hysterical::confuse1: Muốn lái được xe, trước hết phải lái chính xác vô lỗ đã! Các đ/c đi lái lại đi! Đây là mệnh lệnh!"
Đáng lý chỉ dọn dẹp độ hơn tiếng đồng hồ, chỉ vì thằng cha nào làm bậy mà đám tụi tui bị hành đến 11 giờ rưỡi đúng mới được về....:confuse1:

Lái xe lúc nào cũng dễ hơn bỏ bom bác nhỉ :cheers1:

Em hồi đi lính không được lái xe nhưng ngồi trong xe thì thật kinh khủng.

Trời mùa hè nắng nảy lửa, đến đợt thao trường ngồi trong xe tăng mà không có máy lạnh bác tưởng tượng nóng đến cỡ nào :sweatdrop:. Mà đâu chỉ có nóng chứ, tiếng động cơ gầm bên tai nữa mới thật kinh hồn mặc dù có trang bị thiết bị bảo vệ.

Thôi kể sơ sơ cho có chứ không phải kể khổ. Đời lính mà, không ngại gian khổ, không than vãn mà đầy tự hào.

Hôm nào :cheers1: kể tiếp nhé bác .:thumbup:

Chào cô gái Quỳnh Duẩn! Sinh viên đi tập quân sự cũng có nhiều chuyện vui lắm, cười rách miệng luôn! Năm 1989, khi đó tui cũng đang học năm 1 trường DH Tài chính TP, cũng đi tập quân sự như mọi người. Đa số lúc đó không biết tui là lính ở K. về, có một số lại còn tưởng tui là người Kh'me lên học nữa mới chết chứ! Mấy bạn sinh viên hồi đó khi cầm trái lựu đạn tập tay run quá trời luôn, không biết rút chốt, cầm thì lộn ngược...hihii....tui thấy kỳ quá,ôm bụng cười. Cán bộ huấn luyện thấy vậy bắt tui lên thực hành....không ngờ thấy tui làm tốt quá, mà giảng giải lại rõ ràng, chính xác, mấy bác sinh nghi....Đến khi biết tui là linh thứ thiệt thì mấy bác đó mới té ngữa ra. Từ đó trở đi, tui được miễn môn này toàn tập, vài bữa lại được các bác ấy chở đi lai rai...kể cũng sướng!!!:cheers1:
Bác mèo chúa: ngồi xe tăng đã quá còn gì...hehhe...
Xe tăng mà bác đòi có máy lạnh thì coi chừng....mát quá ngủ quên, địch nó tới tém từng em một. Xong xuôi đâu đó nó lái tăng quay lại chiến mình đấy...Cạnh chổ tui đóng quân hồi trước cũng có một đơn vị tăng, do quân khu tăng cường. Nhưng cả năm chỉ đánh đươcj vài trận, nói là đánh cho oai thôi, thực ra chỉ chạy vòng vòng, bắn dăm trái rồi lại về...Vì thơid đó Pot nó chơi du kích, toàn đánh lẻ, không còn dàn trận như trước kia nữa nên mấy bác tăng ngồi chơi dài dài. Buồn quá thì sang chổ tụi tui gài độ nhậu....

Chào cô gái Quỳnh Duẩn! Sinh viên đi tập quân sự cũng có nhiều chuyện vui lắm, cười rách miệng luôn! Năm 1989, khi đó tui cũng đang học năm 1 trường DH Tài chính TP, cũng đi tập quân sự như mọi người. Đa số lúc đó không biết tui là lính ở K. về, có một số lại còn tưởng tui là người Kh'me lên học nữa mới chết chứ! Mấy bạn sinh viên hồi đó khi cầm trái lựu đạn tập tay run quá trời luôn, không biết rút chốt, cầm thì lộn ngược...hihii....tui thấy kỳ quá,ôm bụng cười. Cán bộ huấn luyện thấy vậy bắt tui lên thực hành....không ngờ thấy tui làm tốt quá, mà giảng giải lại rõ ràng, chính xác, mấy bác sinh nghi....Đến khi biết tui là linh thứ thiệt thì mấy bác đó mới té ngữa ra. Từ đó trở đi, tui được miễn môn này toàn tập, vài bữa lại được các bác ấy chở đi lai rai...kể cũng sướng!!!:cheers1:
Bác mèo chúa: ngồi xe tăng đã quá còn gì...hehhe...
Xe tăng mà bác đòi có máy lạnh thì coi chừng....mát quá ngủ quên, địch nó tới tém từng em một. Xong xuôi đâu đó nó lái tăng quay lại chiến mình đấy...Cạnh chổ tui đóng quân hồi trước cũng có một đơn vị tăng, do quân khu tăng cường. Nhưng cả năm chỉ đánh đươcj vài trận, nói là đánh cho oai thôi, thực ra chỉ chạy vòng vòng, bắn dăm trái rồi lại về...Vì thơid đó Pot nó chơi du kích, toàn đánh lẻ, không còn dàn trận như trước kia nữa nên mấy bác tăng ngồi chơi dài dài. Buồn quá thì sang chổ tụi tui gài độ nhậu....

Em là quỳnh đủ ăn,hok phải Quỳnh duẩn. Làm lính khổ mà sướng anh nhở. Em nhớ những buổi ra thao trường tập bắn, những buổi bò trên đồi thằn lằn. Này nhé, cũng bắn đạn thật đấy. Bắn 3 viên em được 2 điểm mười và 1 điểm 0,hi chic
Làm lính sướng nhất và khổ nhất là phải xếp hàng đi măm măm, là phải 5h sáng phải dậy tập thể dục, là đang đêm thì bị dựng đứng dậy còi báo động. Có 1 tháng thôi mà y như LÍNH THỨ THIỆT

Em là quỳnh đủ ăn,hok phải Quỳnh duẩn. Làm lính khổ mà sướng anh nhở. Em nhớ những buổi ra thao trường tập bắn, những buổi bò trên đồi thằn lằn. Này nhé, cũng bắn đạn thật đấy. Bắn 3 viên em được 2 điểm mười và 1 điểm 0,hi chic
Làm lính sướng nhất và khổ nhất là phải xếp hàng đi măm măm, là phải 5h sáng phải dậy tập thể dục, là đang đêm thì bị dựng đứng dậy còi báo động. Có 1 tháng thôi mà y như LÍNH THỨ THIỆT

Còn vừa đi vừa hát nữa chứ." Vừng đông đã hửng sáng, núi non xanh ngàn trùng xa, tổ quốc bao la hiền hoà......
Đời m là 1 bát dưa hành, đời m là 1 chai rượu trắng...ta nhâm nhi triền miên qua tháng ngày....'
Làm lính sướng nhất và khổ nhất là phải xếp hàng đi măm măm

Batháng tân binh, trời rét căm căm chỉ 1 bộ quần áo K82 giữa đồng ko mông quạnh, nằm ngắm bắn "Mục tiêu bia số 4 cách........bắn"
Cả tiểu đôi hút chung điếu thuốc cho đỡ lạnh. Trung đội trường đùa " Phụ nữ thường ngắm bắn chính xác và giành điểm cao hơn các cậu vì có bệ tì tốt...".Mà đúng thật....:cheers1::cheers1:
Làm lính khổ mà sướng anh nhở. Em nhớ những buổi ra thao trường tập bắn, những buổi bò trên đồi thằn lằn. Này nhé, cũng bắn đạn thật đấy. Bắn 3 viên em được 2 điểm mười và 1 điểm 0,hi chic

Sửa lần cuối:

Còn vừa đi vừa hát nữa chứ." Vừng đông đã hửng sáng, núi non xanh ngàn trùng xa, tổ quốc bao la hiền hoà......
Đời m là 1 bát dưa hành, đời m là 1 chai rượu trắng...ta nhâm nhi triền miên qua tháng ngày....'
Batháng tân binh, trời rét căm căm chỉ 1 bộ quần áo K82 giữa đồng ko mông quạnh, nằm ngắm bắn "Mục tiêu bia số 4 cách........bắn"
Cả tiểu đôi hút chung điếu thuốc cho đỡ lạnh. Trung đội trường đùa " Phụ nữ thường ngắm bắn chính xác và giành điểm cao hơn các cậu vì có bệ tì tốt...".Mà đúng thật....:cheers1::cheers1:

Quá đúng. Phụ nữ lúc nào cũng ngắm bắn chính xác hơn đàn ông, cái này đúng về nghĩa đen 100% nhé :cheers1:

Còn bệ tì thì tốt thật :hysterical:

Quá đúng. Phụ nữ lúc nào cũng ngắm bắn chính xác hơn đàn ông, cái này đúng về nghĩa đen 100% nhé :cheers1:

Còn bệ tì thì tốt thật :hysterical:

Lại nói về phụ nữ, về chuyện bắn súng của chị em!
Cũng trong thời gian đang huấn luyện, D của tui có 01 trung đội nữ. Có chị em ở đâu thì ở đó đời tươi lên liền, phải không các bác!:ibbanana: Chị em ở đây được cưng đặc biệt, chỉ huy, cánh vệ binh, đám lính cũ....tất cả đều vây lấy cái B này! Đám lính tò te tụi tui thi chầu rìa ở ngoài ngó vô mà thôi! Nhưng ở đời lại có những chuyện lạ: Các em ấy lại thích đám chầu rìa hơn mấy bố kia! Sau thời gian làm quen, bắt đầu là sự giúp đỡ: vá áo quần! hehehe....
Thôi, để tui kể chuyện mấy em tập bắn nha! Phải nói mấy em ngắm chuẩn, rất chuẩn (theo lời C trưởng nói)! Mà mỗi khi các em nằm xuống ngắm là mấy A, B, C trưởng lại tới, nằm bên cạnh để kiểm tra đường ngắm của các em ý!:thumbup: Nhờ vậy tụi tui được hên: nằm ngắm trời chả thèm ngắm súng. Mà sau này khi qua K. tui thấy nhỡn tiền: thằng nào mà cứ làm đúng yếu lĩnh thì thằng đó toi liền!!! Đến khi bắn đạn thật bài1, thì cái sự bắn của các em chứng minh rõ ràng: Nữ bắn tốt hơn nam - thế có chết tụi tui không! Hôm đó tui bắn được 28 điểm, đứng trong top 5 của D (trừ đám nữ)! :ibbanana: riêng B nữ thì bắn đạt 30 điểm hơi bị nhiều! Có câu chuyện này hay lắm:có hai em lên bệ bắn, cũng nhận đạn, cũng lên bệ bắn, cũng chống tay duỗi chân nằm xuống...có cán bộ kèm bên!!! Bắt đầu: nín thở....kề vai...áp má....bóp cò....Pằng, pằng, pằng...!!! Bắn xong, báo hiệu quay cờ: 10, 10; 9....!29 điểm! Qúa tốt! Chỉ huy hô" Đứng dậy, tháo súng, về chổ". Các em không nhúc nhích....tưởng chưa nghe, chỉ huy lại hô tiếp lần nữa....cũng không nhúc nhích.... Kỳ lạ quá! Chỉ huy liền chạy tới! Một em bỗng òa lên khóc:" Thủ trưởng ơi, em không dám dậy đâu"???:confuse1:
Tụi tui thấy ổng nghiêng ngó một lát bổng chạy tới B nữ lệnh tập hợp đứng trước chổ 2 em kia đang nằm, và một sự kỳ lạ xảy ra: B nữ quây xung quanh 2 em đó và từ từ di chuyển về doanh trại, trước sự ngỡ ngàng của đám lính đực rựa chúng tôi....:smilielol5:
Các bác biết tại sao không??? Còn nhiều chuyện về cái B nữ này lắm, nếu bác nào thích, tui sẽ kể cho nghe....hihih...
-----------------------------------------------------------------------------------------

Hehehe....tui cứ tưởng là Quỳnh Duẩn! Sorry nhá!.....:helpsmilie:
Làm lính bi giờ đúng sướng thiệt, khác hẳn hồi trước tụi tui đi! Bây giờ quân dự bị hàng năm đi huấn luyện đều có quân trang cấp phát dàng hoàng, đẹp, đồng bộ....Bạn mới đi 01 tháng nên chỉ mới thấy đời lính đẹp như vậy, nếu ba tháng hoặc hơn thì chắc sẽ nghĩ hơi khác! Nhưng nói chung, ai đã từng đi lính thì sẽ cảm thấy đời lính đẹp, yêu đời và chân thành....
Bạn đã có lần nào kẹp AK vô chân và lăn từ trên đồi xuống chưa? Nếu có rồi thì thử phát biểu cảm tưởng coi? hehehe....

Sửa lần cuối:

Một em bỗng òa lên khóc:" Thủ trưởng ơi, em không dám dậy đâu"???:confuse1:
Tụi tui thấy ổng nghiêng ngó một lát bổng chạy tới B nữ lệnh tập hợp đứng trước chổ 2 em kia đang nằm, và một sự kỳ lạ xảy ra: B nữ quây xung quanh 2 em đó và từ từ di chuyển về doanh trại, trước sự ngỡ ngàng của đám lính đực rựa chúng tôi....:smilielol5:
Các bác biết tại sao không??? Còn nhiều chuyện về cái B nữ này lắm, nếu bác nào thích, tui sẽ kể cho nghe....hihih...

Suy nghĩ mất 15' rồi mà vẫn ko hiểu tại sao bác dongminh ơi, giải thích rõ ràng tý đi.:banghead::banghead:

Suy nghĩ mất 15' rồi mà vẫn ko hiểu tại sao bác dongminh ơi, giải thích rõ ràng tý đi.:banghead::banghead:

Loan76 không biết thiệt hả???:smilielol5:
Thôi thì nói rõ luôn nhỉ! Sau này tụi tui được biết như thế này: Khi vô bệ bắn, nổ phát súng đầu tiên trong đời lính, hai em đó tè luôn trong quần! Đúng là sợ vãi....!!!!:smilielol5: Từ đó mỗi khi gặp nhau là cánh đực rựa cứ nhìn và cười mĩm...:hysterical::gun_bandana:

Bạn đã có lần nào kẹp AK vô chân và lăn từ trên đồi xuống chưa? Nếu có rồi thì thử phát biểu cảm tưởng coi? hehehe....
Có rồi nè bác heheheh
Cái này thuật ngữ chuyên môn gọi là lăn ngắn và lăn dài.
Kẹp AK vào hai chân rồi lăn qua đường băng khi đánh chiếm mục tiêu.

Lần đầu lăn có kết quả ngay.... Đa số các đồng chí lăn trước đều bị heheheh bầm dập bộ phận chỉ huy. :smilielol5:
Còn em thì rút kinh nghiệm nên kéo súng lên cao tí cho dễ lăn, ai ngờ ....đứng dậy con mắt đổi màu nâu hehehe
Vui phết bác nhỉ

Thử tập hợp các lính trên Diễn đàn này tý coi nha:
1. Dongminhkh
2. Bao cong
3. Kimhoang1977
4. Sư tử chúa
5. Quynhduan
6.Bichtram03
......Còn ai nữa nhỉ???? Chừng này bằng Trung đội tác chiến của tui hồi kia rồi đấy. Mà ở đây lại có 02 bóng hồng nữa chứ....Hehe....đời tươi rồi!!!

Sửa lần cuối:

1. Dongminhkh
2. Bao cong
3. Kimhoang1977
4. Sư tử chúa
5. Quynhduan
6.Bichtram03
......Còn ai nữa nhỉ???? Chừng này bằng Trung đội tác chiến của tui hồi kia rồi đấy. Mà ở đây lại có 02 bóng hồng nữa chứ....Hehe....đời tươi rồi!!!

anh dongminhkh ở đâu vậy nhở? em mời anh cafe nhé....

Hehehe....tui cứ tưởng là Quỳnh Duẩn! Sorry nhá!.....:helpsmilie:
Làm lính bi giờ đúng sướng thiệt, khác hẳn hồi trước tụi tui đi! Bây giờ quân dự bị hàng năm đi huấn luyện đều có quân trang cấp phát dàng hoàng, đẹp, đồng bộ....Bạn mới đi 01 tháng nên chỉ mới thấy đời lính đẹp như vậy, nếu ba tháng hoặc hơn thì chắc sẽ nghĩ hơi khác! Nhưng nói chung, ai đã từng đi lính thì sẽ cảm thấy đời lính đẹp, yêu đời và chân thành....

Em hok nhớ đâu, chỉ nhớ vác súng nặng vai, ném lựu đạn hok tới đích,hìhì. Em nhớ những buổi trèo tường ra khỏi doanh trại đi kiếm rì ăn vì hok ăn được thức ăn ở đó nấu... Ui, cảm giác trèo tường thích cực, vừa sợ vừa thấy mình sao mờ giỏi thí. Tụi con trai còng lưng cho con gái trèo trèo lên lưng rùi nhẩy vô tường, sau đó đi kiếm măm măm.....
Em chỉ nhớ, em đã quen và thầm yêu 1 bạn tên Giáp khoa Tài chính - Ngân hàng. Đã 6 năm rùi mà bạn ý không hề biết tình cảm của em, đã 6 năm rùi trái tim em vẫn dành cho bạn í 1 góc riêng....
Em chỉ nhớ em có biết bao nhiêu kỷ niệm đời lính, mai em kể tiếp nha...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

1. Dongminhkh
2. Bao cong
3. Kimhoang1977
4. Sư tử chúa
5. Quynhduan
6.Bichtram03

dongminhkh ui, họp lính đi anh. Họp như họp đồng ngũ ấy, có vẻ hay đấy, ý kiến của anh thí nèo?

dongminhkh ui, họp lính đi anh. Họp như họp đồng ngũ ấy, có vẻ hay đấy, ý kiến của anh thí nèo?

Ý kiến này hay đấy! Nhưng hơi khó thực hiện! Mà bạn hiện giờ đang ở đâu? Riêng tui thì hiện ở Khánh hòa. Để xem có cách gì họp hiếc khả thi không? Các bác cựu khác cho ý kiến nhá....:cheers1:

Chào các pác, nghe kể chuyện đời lính của các pác mà em thấy mà em thấy sợ quá nhất là chuyện 4 anh lính không đầu ấy "eo ơi....khiếp". Em cũng đã từng là lính mà là trung úy hẳn hoi nhé khi ấy em 25 tuổi nhưng bây giờ em đảo ngũ ngũ rồi không là lính nữa rồi nhưng nói thật hồi ấy em chả biết ôm súng thế nào cả. Sau một thời gian em chuyển công tác và tham gia vào tự vệ của cơ quan bây giờ thì em biết ôm súng rồi. không bắn thì thôi chứ đã bắn là phát nào là trúng tâm phát đó :smilielol5:

Chuyển công tác khác với đảo ngũ, bác sĩ quan ạ! :cheers1:
Hề hề hề....chắc súng của bác tốt lắm nhỉ? :smilielol5:

Chuyển công tác khác với đảo ngũ, bác sĩ quan ạ! :cheers1:
Hề hề hề....chắc súng của bác tốt lắm nhỉ? :smilielol5:

Em ở Hà Nội,hehe. Khánh hòa và Hà Nội xa was,anh ra Hà Nội bao giờ chưa? khi nào có dịp em sẽ tình nghuyện làm hướng dẫn viên cho anh, đưa anh đi khắp ngõ ngách,phố phường hà nội nha,hihi

Hì, Hà nội thì mình cũng đã đi đến rồi, và cũng đã từng ở 2 năm tại đó. Năm 1963, mình ra ngoài đó ở với bố - làm việc tại Tổng công ty kim khí hóa chất (thuộc Bộ Nội thương thời đó)- hồi đó mình mới 3 tuổi :laugh1:. Sau này cũng có ra mấy lần, gần đây nhất là năm 2002. Bây giờ chắc HN thay đổi nhiều lắm, bạn nhỉ?
(Còn súng thế nào là tốt, bạn hỏi LAMSON ý. Bác đó biết loại súng nào là tốt đấy):confuse1:
Còn mình chỉ biết súng nào mà bắn đường đạn đi căng thì súng đó là tốt thôi. Có lần, truy kích tụi Pot vô phum, từ xa đã thấy thấp thoáng tụi nó chạy triển khai đội hình để chọi lại. Thấy vậy, C trưởng cho anh em tản ra và chơi chiến thuật úp nơm tụi nó. Cối 8 và DKZ tăng cường ầm ầm nổ theo tọa độ do mấy thằng thông tin đi kèm báo về. Dập một hồi, tất cả đồng loạt nhào lên....tiếng AK, RPD, B.40... nổ dồn dập, hất bọn Pot trồi công sự chạy ra trảng tranh. Trúng đòn rồi, các con ơi....Phía đó là của tụi đón lõng chờ sẵn. Bóng tụi Pot đen ngòm giữa trảng, một trận đánh nữa lại tiếp tục. Tụi tui bên này lùa tới, mấy cha đón lõng bắn hất ngược trở lại, mấy thằng lính Pot chạy tán loạn giữa đồng, lủi ào ào vô rừng....Tất cả toàn bộ lại tràn lên truy kích, sau đó là màn tìm kiếm chiến lợi phẩm (chủ yếu tìm ba lô tụi nó để lấy đồ). Trận này tui bị một vết đạn xé rách một bên đùi, nhưng chỉ rách da :thumbup: nó mà đi lệch vô trong một tý xíu thì......

Sửa lần cuối:

Hì, Hà nội thì mình cũng đã đi đến rồi, và cũng đã từng ở 2 năm tại đó. Năm 1963, mình ra ngoài đó ở với bố - làm việc tại Tổng công ty kim khí hóa chất (thuộc Bộ Nội thương thời đó)- hồi đó mình mới 3 tuổi :laugh1:. Sau này cũng có ra mấy lần, gần đây nhất là năm 2002. Bây giờ chắc HN thay đổi nhiều lắm, bạn nhỉ?
(Còn súng thế nào là tốt, bạn hỏi LAMSON ý. Bác đó biết loại súng nào là tốt đấy):confuse1:
Còn mình chỉ biết súng nào mà bắn đường đạn đi căng thì súng đó là tốt thôi. Có lần, truy kích tụi Pot vô phum, từ xa đã thấy thấp thoáng tụi nó chạy triển khai đội hình để chọi lại. Thấy vậy, C trưởng cho anh em tản ra và chơi chiến thuật úp nơm tụi nó. Cối 8 và DKZ tăng cường ầm ầm nổ theo tọa độ do mấy thằng thông tin đi kèm báo về. Dập một hồi, tất cả đồng loạt nhào lên....tiếng AK, RPD, B.40... nổ dồn dập, hất bọn Pot trồi công sự chạy ra trảng tranh. Trúng đòn rồi, các con ơi....Phía đó là của tụi đón lõng chờ sẵn. Bóng tụi Pot đen ngòm giữa trảng, một trận đánh nữa lại tiếp tục. Tụi tui bên này lùa tới, mấy cha đón lõng bắn hất ngược trở lại, mấy thằng lính Pot chạy tán loạn giữa đồng, lủi ào ào vô rừng....Tất cả toàn bộ lại tràn lên truy kích, sau đó là màn tìm kiếm chiến lợi phẩm (chủ yếu tìm ba lô tụi nó để lấy đồ). Trận này tui bị một vết đạn xé rách một bên đùi, nhưng chỉ rách da :thumbup: nó mà đi lệch vô trong một tý xíu thì......

Thời đó mà có em thì tụi Pôn pốt hết đường sống. Em chả cần bắn, chỉ cần cho xe càn là xong :cheers1:

Trùi, anh dongminhkh sinh năm 1960????? hơ hơ, thí mà...hic hic em cứ tưởng 7X. Anh ui,vậy anh có mấy " Cháu" Có " Cháu trai" hok anh???Cho em làm....người một nhà với. Em mún đổi ngôi hok gọi bằng anh nữa mà... mà... mà gọi bằng " father" được hok???hi hi

Trùi, anh dongminhkh sinh năm 1960????? hơ hơ, thí mà...hic hic em cứ tưởng 7X. Anh ui,vậy anh có mấy " Cháu" Có " Cháu trai" hok anh???Cho em làm....người một nhà với. Em mún đổi ngôi hok gọi bằng anh nữa mà... mà... mà gọi bằng " father" được hok???hi hi

Bắt đầu spam rồi nhé :dapghe:

CẨM NANG KẾ TOÁN TRƯỞNG

Liên hệ: 090.6969.247

KÊNH YOUTUBE DKT

Cách làm file Excel quản lý lãi vay

Đăng ký kênh nhé cả nhà

SÁCH QUYẾT TOÁN THUẾ

Liên hệ: 090.6969.247