Cùng nhau chia sẻ "Bạn đã trưởng thành từ một sv kế toán mới ra trường như thế nào???"

Thảo luận trong 'Tâm sự dân kế toán' bắt đầu bởi ngocanhtm90, 15/5/16.

1. Phương Thảo92

Phương Thảo92 Member Hội viên mới

Bạn vào https://www.facebook.com/ketoanhongtrang là có thông tin update nhé

2. Mybeloved

Mybeloved Member Hội viên mới

Cô dạy ở 14 Pháo Đài Láng b ạ, trước kia thì ở Thanh Xuân gần Hà Đông. Cô dạy thì hay & kiến thức thực tế rất sâu rộng. B vào fb của cô là có thông tin mà. Theo m biết thì tối nay có lớp kế toán tổng hợp mới khai giảng đó

3. Beauty and the beast

Beauty and the beast New Member Hội viên mới

Cảm ởn chị, em năm 4 chuyên ngành tài chính xác định làm kế toán mong nhận được món quà của chị: mybeauty9x@gmail.com. Em cảm ơn!

4. Hương Lan 1409

Hương Lan 1409 New Member Hội viên mới

Em chưa nhận được quà tặng từ chị: huonglan_1409@yahoo.com. Em cảm ơn chị nhiều. Chia sẻ của chị về cô giáo cũng rất đúng với tâm trạng của em ạ.

5. PHUONGDUNGG

PHUONGDUNGG New Member Hội viên mới

Ai đã đi học cô Trang rồi cho em xin review thêm với ạ? Em giờ cũng nóng ruột quá, cái gì cũng mơ mơ màng màng

6. Xuan Khanh18

Xuan Khanh18 Member Hội viên mới

Bn vào facebook group “kế toán thực hành Edubelife” hay fanpage ấy, có nhiều thông tin với bài viết của cô rất hay.

7. hanguyeenn456

hanguyeenn456 New Member Hội viên mới

Chia sẻ của a đúng như những gì em cảm nhận về cô giáo. Nhưng em phát hiện cô vẫn có nhược điểm là khi cô viết nhanh thì hơi khó nhìn, ahihi. Mà có buổi em bận nên chuyển sang lớp sáng học thấy cô Minh Hoa dạy cũng hay lắm a, cô nhiệt tình & mặt tươi nên cảm giác ko bị căng thẳng dù là xử lý vấn đề khó của dn

8. Trần thuỳ linh

Trần thuỳ linh Member Hội viên mới

Nhà mình được thưởng nhiều ko ạ? Bên em được 2 tờ xanh, đủ để cho đám trẻ con đi chơi ngày nghỉ ạ, ko biết các dn khác thì như nào ^^

9. Phương Dung FTU

Phương Dung FTU New Member Hội viên mới

Là tiền mừng ngày Tết tây hay tiền thưởng cả năm c? Cty em mới chi quà Tết thôi chứ chưa chốt thưởng, mong được 1 tháng lương là hạnh phúc lắm rồi ạk

10. Duong Thu Giang

Duong Thu Giang Member Hội viên mới

Thông thường các dn chi thưởng căn cứ vào kết quả hđ sxkd trong năm, nhưng quan trọng nhất vẫn là sếp có kẹo kéo không, he he. Có nhiều dn, trong năm nhân viên làm bục mặt để đạt chỉ tiêu mà cuối năm nhận thông tin về thưởng chỉ biết cười khổ, sếp thì lại hứa hẹn nọ kia ấy chứ...

11. Trần Yến Thanh

Trần Yến Thanh Member Hội viên mới

Cô dạy hay lắm, mình sure luôn đó, phần kỹ năng mềm xử lý các nghiệp vụ phát sinh trong dn đỉnh luôn. Ko tin bn có thể học thử sẽ biết như nào!

12. thaonhikt

thaonhikt Member Hội viên mới

Em cũng hóng chia sẻ của các anh chị, vì em cũng mới chân ướt chân ráo vào nghề. Ra trường ko có kinh nghiệm, đi học 1 khóa kế toán của cô Trang, xong xin việc, may mắn là cũng đc nhận, nhưng hiện tại mức lương vẫn bèo quá. Nên e cũng đang muốn cố gắng trưởng thành hơn với nghề, để có mức thu nhập tốt hơn

13. minh-dzung

minh-dzung Member Hội viên mới

Mình đang lo lắng vì từ tháng này phải đóng bhxh cho cả lao động mùa vụ đây. Cty xây dựng nên lượng công nhân ra vào liên tục, không biết phải giải quyết sao, riêng vụ đóng nộp, thủ tục về bh đã chết mệt rồi, chưa kể chi phí còn bị tăng mạnh kk, haizza. Có ai cùng cảnh ngộ???

14. Thanh Thuyvn

Thanh Thuyvn Member Hội viên mới

Công nhân chỉ làm mùa vụ, tạm thời. Bản thân họ cũng còn không muốn đóng bảo hiểm. Chỉ khổ DN, sướng & béo các ông bên bảo hiểm thôi.

15. thaonhikt

thaonhikt Member Hội viên mới

Vâg ạ, e cảm ơn nhé. e cũng hơi ngại ngại

16. khanhdiep

khanhdiep Member Hội viên mới

Cảm ơn c rất nhiều vì bài chia sẻ rất ý nghĩa này. Em cũng đang học cô Trang. Em hi vọng e cũng sẽ thành công hơn!!!

17. hoangnamkute

hoangnamkute Member Hội viên mới

Mức lương cơ sở từ tháng 7/2019 tăng lên 1,390K lận đó, haha
    Lương Bộ trưởng hình như khoảng mười mấy chưa được hai chục triệu, cán bộ quèn chắc chưa được chục, vậy mà toàn thấy nhà lầu xe hơi không hà
    @Thanh Hằng Hoàng : thẩm mỹ là thành hot girl long lanh ngay

18. VHung kt

VHung kt Member Hội viên mới

Người dân mà làm tháng 30-40tr vẫn ko giàu bằng các Bộ trưởng lương mười mấy triệu nhỉ :D

Duong Thu Giang thích bài này.
  19. Phương Thảo92

Phương Thảo92 Member Hội viên mới

@hoangnamkute : chuẩn thế, mà đấy toàn là đầy tớ của dân, kkk
    Dân thì lận đận kiếm vài triệu / tháng, trong khi các ông đầy tớ ý đốt ngàn tỷ như không

Duong Thu Giang thích bài này.
  20. Duong Thu Giang

Duong Thu Giang Member Hội viên mới

Đúng như b nói.
    Nhưng giờ tìm cách làm tnao để mình kieems đc nhiều xiền từ ktoan đây, làm KTT thôi nhỉ, lại phải học?

Trần Yến Thanh thích bài này.