Cùng nhau chia sẻ "Bạn đã trưởng thành từ một sv kế toán mới ra trường như thế nào???"

Thảo luận trong 'Tâm sự dân kế toán' bắt đầu bởi ngocanhtm90, 15/5/16.

1. hahamimi125

hahamimi125 New Member Hội viên mới

chí lí quá nhaaa

2. Thanh Hường Nguyễnn

Thanh Hường Nguyễnn New Member Hội viên mới

đúng thế, bây h vẫn còn có nhiều bạn lo sợ phần định khoản, hạch toán. Nhưng đi làm thực tế mới biết đó chỉ là bề nổi thôi, cái khó nhất là việc xử lý các nghiệp vụ phát sinh bằng chứng từ để có thể bảo vệ được số liệu với cq thuế kìa. Cái này theo cách gọi chuyên môn của cô Trang là kỹ năng nghề nghiệp. Đây cũng chính là điểm phân biệt mức thu nhập của kế toán có chuyên môn tốt với là 1 kế toán chỉ là người thợ định khoản.

3. Anhlee0303

Anhlee0303 New Member Hội viên mới

4. hahamimi125

học viên lớp cô trang có group riêng k ạ? em muốn học hỏi các anh chị

5. Khanhchi2016

Khanhchi2016 New Member Hội viên mới

Cô ơi. cô hướng dẫn cho em nữa được không ạ? em cảm ơn cô

6. Nguyễn Thị Linh71394

Nguyễn Thị Linh71394 New Member Hội viên mới

7. Nguyễn Thị Linh71394

Nguyễn Thị Linh71394 New Member Hội viên mới

E học Tài chính ngân hàng ra. Cũng mơ hồ về kế toán lắm mà lại xin được vào Công ty mới thành lập. Lúc đầu chỉ xin vào làm kê khai thuế thôi, ai dè vào rồi phải ôm hết từ A đến Z. Cũng may 1 phần là Công ty mới thành lập nên chưa PS gì nhiều, cũng chưa xuất Hóa đơn gì cả, kê khai thuế Quý 2 vừa rồi chỉ có mấy hóa đơn đầu vào mua VPP thôi. E cũng đăng ký 1 lớp học thực hành mà chưa đi học được, cũng muốn phát triển bản thân mình trong cái nghề này, hi vọng là mọi chuyện suôn sẻ. Cảm ơn AD vì chia sẻ và cho e xin món quà của C nha
    Mail e: linhnguyen94acc@gmail.com

8. hanguyeenn456

hanguyeenn456 New Member Hội viên mới

mail em là hanguyeenn456@gmail.com ạ, mọi người cho em ké chút tài liệu để học hỏi vs ạ. em cảm ơn nhiều lắm ạ

9. hahamimi125

hqua có ai đi hội thảo k? tuyệt vời quá! he he

10. mjhaudau

mjhaudau New Member Hội viên mới

Cám ơn Bạn đã chia sẽ,
    Mình cũng muốn bản thân của ngày hôm nay sẽ tốt hơn ngày hôm qua.
    Mình cũng muốn nhận được món quà tri thức từ Bạn (nguyenkimdung.dd@gmail.com).

Chúc Bạn sẽ và luôn thành công trên con đường mà mình đã và sẽ đi nhá ^_^

11. Phương Dung FTU

Phương Dung FTU New Member Hội viên mới

B giống mình lúc đầu đi làm cũng 1 dn mới toanh vừa thành lập, khi đấy chưa có nghiệp vụ gì nhiều, toàn chạy loong toong là chính, haizzzz

Nguyễn Thị Linh71394 thích bài này.
  12. Bổ xung kiến thức

Bổ xung kiến thức Member Hội viên mới

thường thì các bạn nên học 1 học 1 của cac s chị đi làm ấy. Các chị ấy đạy tốt hơn các trung tâm. Trung tâm thường họ hay học qua loa. Vì các ban jđi học thực tế thấy sai đâu h đấy công việc hiện tại sẽ hiểu

13. hahamimi125

cơ mà như thế khác gì gia sư đâu nhỉ. giá cả chắc mắc nữa. sinh viên làm gì mà có tiền để học như zậyyy

14. Mybeloved

Mybeloved Member Hội viên mới

Có đấy b ạ, b hỏi thì vào group Kế toán thực hành Edubelife mà hỏi, mình thấy mn hay đăng câu hỏi trong đó, cô Trang trả lời

15. cô dâu thủy thần

cô dâu thủy thần New Member Hội viên mới

em cũng mới chân ướt chân ráo ra trường, e cũng muốn nhân được món quà tri thức từ các chị tiền bối đi trước .e cảm ơn ạ
    mail e là anhanh11892@gmail.com

16. sabinhminh

sabinhminh Member Hội viên mới

mình ko phải sinh viên kế toán

17. Sunnyshine

Sunnyshine New Member Hội viên mới

18. anhduonggg

anhduonggg New Member Hội viên mới

E cũng k pải chuyên ngành kế toán mà là tài chính dn, nhưng tốt nghiệp xác định vẫn làm kế toán ạ, ahihi

19. Duong Thu Giang

Duong Thu Giang Member Hội viên mới

Các bạn học chuyên ngành: tcdn, kế toán, thì đều làm kế hết, thậm chí nh bạn học kiểm, ngân hàng... sau khi đi làm 1 tgian cũng chuyển sang kế. Bạn mình thì lại hơi ngược, học kế nhưng tốt nghiệp làm kiểm, sau hơn 2 năm lại chuyển kế vì lập gđ nên ko đi công tác thường xuyên được.

20. DIẾN LÊ

DIẾN LÊ New Member Hội viên mới

cho mình xin thông tin cô trang dạy học để mình theo học với được không