Câu chuyện tình yêu

Ðề: Anh à,mình gặp nhau thôi......

tình yêu đến em không mong đợi gì.. tình yêu đi em không hề hối tiếc

Ngày ấy ... và bây giờ

Thuở ấy, ban đầu, em và tôi không ưa nhau, ừ thì nhiều lý do lắm, các bạn có muốn tôi kể ra không? Không hả, vậy tôi sẽ vào phần chính nhé. Chính là chuỗi ngày tươi đẹp của một câu chuyện tình đẹp và trong sáng. Và mỗi khi nhớ lại, tôi khắc khoải với nỗi day dứt, vì sao yêu nhau như thế, lại chia tay?

Em hiền ngoan và nết na. Chúng tôi xưng hô là “Đại ca” và “Nhị muội”. Dưới nhị muội còn “tam muội” và “tứ muội”. Tôi cầm đầu một băng kể cả tôi là 1 nam 3 nữ, và được ưu ái đặt lên chức đại ca do là sinh vật quý hiếm, có thể nói chức vị này là do Nhị muội ban cho, thế nên là “Đại ca” mà phải sợ Nhị Muội là vì vậy.

Chúng tôi đến với nhau từ cuối năm lớp 11, tình cảm đơn hoa và kết trái, tôi thương Nhị Muội bởi tiếng nói, giọng cười êm đềm và đôi mắt luôn mở to, bởi Nhị muội đó không phải chính ai khác. Nhị Muội thương tôi vì, vì cái gì nhỉ ngày xưa tôi quên hỏi mất rồi. Chắc là thằng tôi cũng có nhiều ưu điểm.

Thầy chủ nhiệm khắt khe, lớp chúng tôi đứng đắn, tình cảm chúng tôi phải trong sáng nếu không muốn bị chê cười, vào thư viện phải ngồi đối diện, ngồi kế bên em sợ người ta dị nghị chết. Ủa? ngồi kế bên trong thư viện sao lại bị dị nghị nhỉ? À, bạn bè thì được, nhưng là tình nhân thì không nhé.

Chắc mọi người ai cũng hiểu rồi, tôi tôn thờ Nhị Muội như thần Vệ Nữ. 1 cái nắm tay cũng ko dám nghĩ, nó vụt đến trong tơ tưởng thì tôi cho là tội lỗi. Ôi xấu xa quá đi.

Rồi một lần em bị vật nhọn đâm vào ngón tay, em đau đớn co ro ôm lấy bàn tay bị thương, tôi ngồi gần đó hốt hoảng cầm bàn tay em, xoa bóp cho ngón tay đau, lòng tôi cũng đau, còn lòng em thì sao.

Tối hôm đó gọi điện thọai cho tôi, em nói, em đã để tôi cầm tay em, em là người con gái không tốt, em sẽ bị tôi và mọi người cho là dễ dãi. Trời ơi, đó là cầm tay ư, tôi không nghĩ tới, chỉ biết lúc ấy lòng xót như lửa vụt qua tim.

Tôi an ủi em, đừng khóc em ơi, hãy coi đại ca là cô y tá, vô tình cầm tay không tính phải không nào.

Lòng tôi vụt lên suy nghĩ, muốn cầm lắm rồi đây, muốn nắm lấy bàn tay người thương lắm rồi đây. Xấu xa, tội lỗi ư, kệ nó, yêu là phải ham muốn xác thịt, và cụ thể hóa bằng việc thèm khát bàn tay người yêu.

1 thời gian ngắn trôi qua, giữa năm lớp 12, lớp cuối cùng của đời học sinh, tôi yêu Nhị Muội, tôi chơi với bạn bè và tôi hạnh phúc.
Nhị muội tròn xoe đôi mắt hỏi tôi, tôi đã chết vì đôi mắt ấy:

_Tại sao đại ca lại thương Nhi Muội – Ngày ấy chúng tôi yêu nhau mà ko dám nói chữ yêu, nói ra cảm thấy tội lỗi, rất ngượng, ừ thì cứ nói là “thương” và nghe là “yêu” đi. Tôi nghe như thế, có đúng không hả, nhị muội của tôi?

_Vì đại ca thương bàn tay nhị Muội

Nhị muội cười khúc khích: Thật sao?

_ừ

_Đại ca thương ngón nào nhất?

_Thương đều nhau.

_Không, phải có ngón “năm sao”, ngon nhất, ngón nhì…

_Tôi không hiểu: “Năm sao là sao”

_Năm sao là nhất của nhất, khách sạn tốt nhất gọi là năm sao. :k5686658:

À ra là thế, tôi cười với lập luận của em.

_Thương ngón út nhất í.

_Tại sao?

_Vì nó nhỏ xíu.

_Nhỏ xíu nên đại ca thương?

_Ừ, nhìn nhỏ xíu, thương thương là…

Câm lặng 1 lúc sau, tôi bạo dạn xin:

_Nhị muội, hôm nào nhị muội cho đại ca nắm tay nha.

_Không được.

_Chúng ta thương nhau lâu lắm rồi mà, nắm 1 chút thôi, 1 ngón thôi cũng được.

Nhị muội suy nghĩ:

_Đại ca phải đậu đại học cơ.

_Đậu đại học là được nắm tay phải ko? :gaitai:

_ừ.

_Nắm cả bàn nhé:hawaii:

_ừ

_Nắm 2 bàn tay lun nhé. :noikhung:

_ừ.

Ôi sung sướng quá, có biết lúc ấy ai mong đến kỳ thi đại học như tôi ...:ngacnhien:

Chúng tôi chia tay trước ngày thi đại học, tôi đã đậu và trường tôi mong ước, và nhị muội cũng thế. Tôi dõi mắt trông theo Nhị Muội, vẫn yêu, vẫn thương, và chờ đợi hát bài hát mà Đàm Vĩnh Hưng hay hát…”10 năm trôi qua, trôi qua..” Cũng sắp hát được rồi.
Bây giờ………………….

Giới trẻ bây giờ.
Sống gấp quá, yêu nhanh quá, đòi hỏi và trao thân vội vàng vội quá. Một người em gái kết nghĩa khác của tôi, hồn nhiên kể: Hôm nay em vào khách sạn với cha kia”

_Trời ơi sao em vào khách sạn với con trai.

–Lúc này em đang học lớp 11.

_Trời mưa mà anh, hắn nói vào đó trú.

_Rồi vào đó tụi em làm gì…

_Em đâu cho hắn làm gì, em đã nói với anh rồi, em không muốn có chồng, em thích có con thôi, sống không chồng cho khỏe.

Ôi em còn vụng dại thế mà đã suy nghĩ cách tân vậy sao. Không chồng mà có con là nguyện vọng em muốn đạt được ư. Em ơi con trai như hổ như sói, em tránh được lần này có tránh được lần sau không?
Đưa nhau lên giừơng có vẻ là chuyện hiển nhiên sau khi cả 2 chính thức yêu nhau. Người con trai ham muốn là dĩ nhiên rồi, chắc mạnh mẽ bằng cái ham muốn nắm tay ngày xưa của tôi. Còn người con gái, không thể nói được câu từ chối. Vì sao ư, thời nay nó thế, bạn mình nó cho rồi, mình giữ làm gì. Sau này không có người yêu biết cho ai?

Màu áo trắng không còn trinh nguyên, nét mặt hiện lên vẻ tàn phai….Tuổi trẻ sướng bây giờ, sau này có sướng, hay sẽ khổ một đời, đau một đời.

Ðề: Ngày ấy ... và bây giờ

Hay quá.Nhưg dù bi giờ có như thế nào thì mình vẫn thíc cái ngày ấy" hơn
Ngày ấy khi xung quanh em có hàg tá người vây quanh trong đó có cả a.Em nói a đừng làm cái đuôi em nữa,a nói se ko bao giờ anh từ bỏ ý đinh theo em,a se dõi theo e suốt cuộc đời,Sẽ cùng em làm all,vuot qua all.
Còn bây giờ a có đc em rồi mỗi khi có chiện gì a lại nói :bây giờ e thíc gì em cứ nói ra hết đi,a sẽ làm theo ý của e.
Em hiểu all những gì trong cau nói của a.Mặc dù a ko nói là a đang muốn lảng chánh,muốn dời xa em.:ammuu::

thế giới ngiêng 360 độ

thói quen 2 tháng không ngày nào không nhận được tin nhắn của anh vậy ma jờ nó đang chới với vì từ jờ nó phải quen không nhận được tin nhắn của anh hằng ngày nữa, vì ......anh và nó chia tay, anh không còn thói quen nhắn tin cho nó nữa THẾ GIỚI NGHIÊNG 360 ĐỘ,nhưng nó vẫn nhắn cho anh ,dù biết máy anh "bị hỏng" nút reply , nó coi anh như một quyển nhật ký sống vậy , vì nó biết nó có nhắn cho anh cũng không bao giờ anh nhắn lại, như vậy cũng tốt vì nó nhắn cho anh chỉ như việc viết nhật ký mà quyển nhật ký thì chỉ biết để người ta viết chứ có bjờ viết lại cho người ta đọc chứ ,anh cũng vậy ...., những chuyện vui buồn nó đều nói với anh như nói với chính mình vậy vi anh không bao jờ nhắn tin lại
nó làm như vậy cũng là để quên anh một cách nhẹ nhàng, người ta thường nói cố quên lại càng tháy nhớ tự nhủ lòng cố nhớ để quên , nó cũng thế ...nhớ anh để....
và giờ nó chỉ còn hứng thú với một mục tiêu mà chắc chắn nó phải làm được đó là học tiếp ,nó khao khát được học liên thông nhưng vì hoàn cảnh gia đình nó không muốn cho học thậm chí còn nói nếu nó đi học thì đừng về cái nhà này nữa . một lần nữa THẾ GIỚI LẠI NGHIÊNG. nếu nó là đứa an phận với cuộc sống thì việc này chẳng có nghĩa lý gì nhưng con người bay nhảy như nó không muốn an phận quanh luỹ tre làng nó muốn ra ngoài khám phá cuộc sống mới vì thế nó tỉnh bơ tất cả lao vào làm việc và ôn thi
Và nó hiểu rằng dù thế giới có ngiêng 360 độ thì chỉ cần có mục đích sống và có niềm tin, cố gắng để vươn đến mục đích đó, con người ta sẽ lấy được thăng bằng , sẽ thấy cuộc đời còn nhiều ý nghĩa hơn

Ðề: thế giới ngiêng 360 độ

thói quen 2 tháng không ngày nào không nhận được tin nhắn của anh vậy ma jờ nó đang chới với vì từ jờ nó phải quen không nhận được tin nhắn của anh hằng ngày nữa, vì ......anh và nó chia tay, anh không còn thói quen nhắn tin cho nó nữa THẾ GIỚI NGHIÊNG 360 ĐỘ,nhưng nó vẫn nhắn cho anh ,dù biết máy anh "bị hỏng" nút reply , nó coi anh như một quyển nhật ký sống vậy , vì nó biết nó có nhắn cho anh cũng không bao giờ anh nhắn lại, như vậy cũng tốt vì nó nhắn cho anh chỉ như việc viết nhật ký mà quyển nhật ký thì chỉ biết để người ta viết chứ có bjờ viết lại cho người ta đọc chứ ,anh cũng vậy ...., những chuyện vui buồn nó đều nói với anh như nói với chính mình vậy vi anh không bao jờ nhắn tin lại
nó làm như vậy cũng là để quên anh một cách nhẹ nhàng, người ta thường nói cố quên lại càng tháy nhớ tự nhủ lòng cố nhớ để quên , nó cũng thế ...nhớ anh để....
và giờ nó chỉ còn hứng thú với một mục tiêu mà chắc chắn nó phải làm được đó là học tiếp ,nó khao khát được học liên thông nhưng vì hoàn cảnh gia đình nó không muốn cho học thậm chí còn nói nếu nó đi học thì đừng về cái nhà này nữa . một lần nữa THẾ GIỚI LẠI NGHIÊNG. nếu nó là đứa an phận với cuộc sống thì việc này chẳng có nghĩa lý gì nhưng con người bay nhảy như nó không muốn an phận quanh luỹ tre làng nó muốn ra ngoài khám phá cuộc sống mới vì thế nó tỉnh bơ tất cả lao vào làm việc và ôn thi
Và nó hiểu rằng dù thế giới có ngiêng 360 độ thì chỉ cần có mục đích sống và có niềm tin, cố gắng để vươn đến mục đích đó, con người ta sẽ lấy được thăng bằng , sẽ thấy cuộc đời còn nhiều ý nghĩa hơn
Trời đã mưa:
Anh với em mỗi người 1 ngả
Hai con đường đối ngược về phía nhau
Con đường em đi gập ghềnh sỏi đá
Hai hàng cây già và 1 chút lá khô
Lá vàng rụng xuống như mưa đang trút
Nước mắt em tuôn như lá vàng đang rơi
Ở con đường đó anh có hạnh phúc không
Em mong là có vì người đó yêu anh
Hãy cười nhiều anh nhé, cười cho chuyện tình tốt đẹp
Phần còn lại hãy để em khóc một mình

giờ mới thấy biết yêu mà cho đi không nhận lai sẽ dễ chịu biết bao khi tình yêu có đổ vỡ.yêu thì khôngcó nghĩa phải được sở hữu nhau đúng không tôi

giờ mới thấy biết yêu mà cho đi không nhận lai sẽ dễ chịu biết bao khi tình yêu có đổ vỡ.yêu thì khôngcó nghĩa phải được sở hữu nhau đúng không tôi

Lặng lẽ đánh mất 1 tình yêu

LẶNG LẼ ĐÁNH MẤT 1 TÌNH YÊU
  1. Ngồi trong lớp học, những người bạn trêu anh với em, họ nói anh yêu em. Nhưng chỉ là trò đùa thôi phải ko anh? Là trò đùa, vậy mà tim em vẫn rạo rực và đập những hồi thật lạ. Em nghĩ, em bắt đầu để ý đến anh từ những lời bông đùa ấy.
  2. [FONT=Times New Roman, serif]Ngước nhìn anh từ phía xa, em bắt gặp 1 ánh mắt rất đỗi trìu mến cũng đang nhìn về phía em. Chắc chỉ là tình cờ thôi phải ko anh? Tình cờ, vậy mà em lại mến anh từ đôi mắt hiền hậu ấy.[/FONT]
  3. [FONT=Times New Roman, serif]Ngồi nói chuyện với những người bạn, họ kể cho em nghe về anh, em bất giác nhìn về phía cửa sổ, bỗng nhìn thấy nụ cười của anh. Anh biết ko? Chẳng biết từ khi nào, em thích nghe mọi điều về anh, thích được ngắm nhìn nụ cười rạng rỡ trên môi anh.[/FONT]
  4. [FONT=Times New Roman, serif]Những ngày mùa đông giá lạnh, em ngồi co ro 1 chỗ và xoa 2 bàn tay vào nhau bởi sự bất cẩn của mình. Anh bước lại và trao cho em đôi găng tay của anh, nhẹ nhàng nói: “Lạnh lắm hả? Đeo găng tay của anh này!”. Em mỉm cười và nhận lấy. Em chợt thấy lòng mình ấm áp.[/FONT]
  5. [FONT=Times New Roman, serif]Một buổi chiều mưa, tan trường về, em đứng lại chờ bạn đưa về. Anh bỗng xuất hiện trước mặt em, nhìn em và nói: “Để anh đưa em về!” Em gật đầu và leo lên xe anh. Ngồi sau anh, em thấy lòng xao xuyến.[/FONT]
  6. [FONT=Times New Roman, serif]Đi bên anh, em thấy mình thật sự bình yên. Anh mang đến cho em những cảm giác ko người con trai nào khác mang lại. Em nghĩ, em bắt đầu thích anh từ sự bình yên ấy.[/FONT]
  7. [FONT=Times New Roman, serif]Em bị ốm phải nghỉ học, anh nhắn tin ân cần hỏi thăm. Buổi tối anh còn ghé qua nhà đưa cho em bọc thuốc, dặn dò: “Nhớ uống thuốc đầy đủ, mau khỏi bệnh nhé em!” Em đón lấy túi thuốc và tươi cười: “Em biết rồi! Cảm ơn anh!” [/FONT]
    …[FONT=Times New Roman, serif]...............................................................[/FONT]
    [FONT=Times New Roman, serif]Em thấy anh quan tâm em hết mực, mọi người nói anh yêu em, cõ lẽ là thật. Và anh biết ko? Có lẽ em cũng yêu anh. Nhưng dứt khoát, em sẽ ko là người ngỏ lời trước đâu![/FONT]
  8. [FONT=Times New Roman, serif]Ngày lễ valentine, em hồi hộp khi nghĩ có thể anh sẽ bày tỏ tình cảm với mình. Nhưng... anh ko hề dành tặng em 1 bó hồng đỏ thắm hay những thanh socola ngọt ngào. Anh vẫn chỉ lặng lẽ nhìn em, mỉm cười với em, và quan tâm em. Em nghĩ có lẽ anh cần thời gian.[/FONT]
    [FONT=Times New Roman, serif]Rồi 3, rồi 6 tháng trôi qua. Anh vẫn luôn bên em, luôn quan tâm em và che chở em. Nhưng anh ko hề nói rằng anh yêu em. Em đau lòng nhận ra sự nhút nhát nơi anh. Và rồi em cũng xa anh, bớt yêu anh khi có 1 người con trai khác đến bên em, nói với em rằng: “Anh yêu em” Em đành rời bỏ anh và bắt đầu 1 tình yêu mới. Em nghĩ biết đâu điều đó sẽ khiến anh thêm mạnh mẽ, biết đâu anh sẽ níu tay em lại và thì thầm với em rằng “Anh yêu em”, biết đâu...[/FONT]
    [FONT=Times New Roman, serif]Nhưng chẳng có điều “biết đâu” nào xảy ra. Anh lặng lẽ nhìn em ra đi, lặng lẽ nhìn em vui vẻ và hạnh phúc bên người khác. Và lặng lẽ anh đánh mất em![/FONT]
ROSE_ C4T

Viết.........and..........Xóa

Khi em viết tên anh ... đó là lúc em nhớ anh nhiều nhất ... em nghĩ về anh như 1 chỗ dựa vững chắc cho riêng mình ...

Khi em viết tên anh ... đó là lúc em mong anh ở bên cạnh em ... mong có bờ vai anh để em có thể dựa vào và khóc ...

Khi em viết tên anh ... đó là lúc em mỉm cười ... đó là lúc em hạnh phúc ... đó là lúc em muốn chia sẻ khoảng khắc ấy với anh ...

Khi em viết tên anh ... đó là lúc em muốn quan tâm , muốn lo lắng cho anh ... muốn thấy anh mỗi ngày ...

Khi em viết tên anh ... đó là lúc em cần có anh ... đó là lúc em vấp ngã ... đó là lúc em bật khóc ... đó là lúc em mất lòng tin ở chính mình ...

Và ...

Khi em xóa tên anh ... đó là lúc em giận dỗi ... đó là lúc em trẻ con ... và đó là lúc em nhõng nhẽo ... để được ai đó năn nỉ mà thui

Khi em xóa tên anh ... đó là lúc anh có lỗi ... đó là lúc anh đáng ghét ... đó là lúc anh làm em buồn ...

Khi em xóa tên anh ... đó là lúc em tổn thương ... đó là lúc em mất lòng tin ở anh ... đó là lúc anh thay đổi ...

Khi em xóa tên anh ... đó là lúc em nhận ra mình cần phải ra đi ... đó là lúc anh không còn cần đến em nữa ...

Thế nên ...

Em chỉ muốn mình mãi viết tên anh ... không phải trên giấy vì khi đó em sẽ xoá nó đi 1 cách dễ dàng ... không phải trên lá vì khi đó lá sẽ bay xa khỏi tầm tay em ... không phải ở trên mây vì đơn giản là mây sẽ tan đi ... cũng không phải trên cát ... mà em sẽ ... viết tên anh ... trên những ước mơ của em ... trên hoài bão của em ... và trong tim em ^^

Sửa lần cuối:
Ðề: Viết.........and..........Xóa

Không xoá được là đau khổ suốt đời em iu:cogidau:

Khi em viết tên cho tấm hình là lúc em nhớ đến anh, lúc em delete cả tấm hình đi là lúc em muốn dọn dẹp máy tính.

Chẳng bao giờ em viết tên anh
Dẫu chỉ là 1 tờ giấy nháp.
Bởi viết rồi, xoá đi chốc lát
Giấy xé rồi tên cũng mất mà thôi.

Nếu khi nào em viết tên anh
Đó là khi em quên anh mãi mãi
Lần cuối cho người em nhắc lại
Chỉ 1 lần, xin được viết tên anh.

Chẳng bao giờ em muốn viết tên anh.
Bởi em không mong ngày ta xa biền biệt
Bởi tên anh em khắc trong mộng ước
Trong linh hồn và trong những giấc mơ.

Em có cần phải viết tên anh?
Trên giấy trắng, trên những trang nhật ký?
Bởi với em tên anh luôn khắc đậm
Đã in hằn sâu thẳm trái tim em.

Đã bao ngày em vẫn viết tên anh
Bằng nỗi nhớ, bằng bao niềm khao khát
Chẳng cần biết, bởi trái tim thầm hát
Nhịp hằng giờ :"tên anh ở trong tim".

Tôi không có thói quen xoá những gì đã viết. Bởi vậy tôi đã đóng 360.yahoo, bởi tôi không muốn phải del những bài viết tôi đã viết trong thời gian vừa qua.
Tôi cũng không có thói quen viết tên người yêu. Bởi tôi thích giữ nó trong tim tôi hơn, bởi đó là nơi tôi có thể khắc ghi đậm và rõ nhất.
Nếu có 1 ngày, tôi viết đầy đủ tên người ấy trong 1 trang tâm sự. Có lẽ đó là ngày chúng tôi chia xa mãi mãi. Vì thế, tôi sẽ không viết đầy đủ tên người tôi yêu, bởi tôi mong ty đó là mãi mãi.

Những người đàn ông của tôi!

:xinchao:
Người thứ nhất

Bức ảnh còn lại là chúng tôi chụp chung khi đi biển. Những hình ảnh trắng đen đã dần phai màu vì thời gian. Người ấy đang giữ phao và tập cho tôi bơi, cười thật rạng rỡ, còn tôi thì cực kỳ hí hửng...:hawaii:

Người đàn ông đầu tiên luôn bình tĩnh, vững chãi và mạnh mẽ. Cũng vì thế, tôi đã yêu người ấy trọn vẹn bằng cả sự ngưỡng mộ, tôn thờ dù người ấy chưa bao giờ bộc lộ cho người khác thấy tình yêu cho tôi, thậm chí là lạnh lùng khiến tôi đau đớn. Nhưng người ấy luôn âm thầm bảo vệ tôi, lo lắng cho tôi. Ở bên người ấy tôi luôn thấy mình ấm áp.

Cả hai chúng tôi đã thay đổi rất nhiều. Tôi trưởng thành hơn, rời xa mảnh đất thân thương với tình yêu đầu đời. Chúng tôi chỉ gặp nhau vài lần trong năm. Đôi khi, những vui buồn của cuộc sống khiến tôi lãng quên, nhưng rồi tôi hiểu, dù có khác xưa bao nhiêu, người ấy vẫn luôn đứng phía sau dõi theo tôi, luôn bên tôi khi tôi cần. Đó là một tình yêu vô điều kiện.

Người thứ hai

Tôi gặp người đàn ông thứ hai vào độ tuổi đẹp nhất, thơ mộng và gắn với những trò chơi con nít. Thời gian ấy, tôi như một người khác, vô tư và yêu đời. Người ấy rất hài hước và vui tính, chỉ có điều hơi yếu đuối. Và vì thế mà tôi hay làm người ấy đau. Những lần như thế, người ấy của tôi chỉ biết buồn bã khóc, những giọt nước mắt trong suốt lăn dài trên gò má trắng trẻo dễ thương.

Ký ức đó như những bong bóng thủy tinh, trong sáng và đầy màu sắc. Người đàn ông tốt bụng ấy luôn bên cạnh, lắng nghe những vấn đề của tôi, an ủi tôi ngay cả những khi tôi buồn và khóc vì sự lạnh lùng, giận dữ của người đàn ông thứ nhất. Những lần như thế, người đó luôn làm cho tôi vui lên, và tình cảm của tôi với người ấy cũng lớn dần lên theo thời gian.

Đến giờ, tôi hiểu đó là thời gian tôi may mắn và sung sướng nhất. Người ấy luôn tháo vát và khéo léo hoàn thành hết việc nhà, đưa ra những lời khuyên giúp ích cho công việc của tôi, thực sự là chỗ dựa của tôi. Chúng tôi vẫn thường xuyên đi chơi vào dịp cuối tuần và tôi chỉ mong ước một điều là chúng tôi ngày càng gắn bó với nhau hơn.

Người thứ ba

Tôi về ở với người thứ ba khi tôi đang là một cô thiếu nữ mộng mơ với những trò phá cách, khiến người ấy vừa vui, lại vừa buồn. Người ấy lớn tuổi hơn tôi nhiều lắm. Nhưng ở bên người ấy càng lâu, càng thấy người ấy trẻ trung và đầy nhiệt huyết. Người ấy làm tôi thích mê với những lần đi biển, leo núi, khám phá những vùng đất mới, những chuyến đi không nằm trong kế hoạch. Đúng như người ấy nghĩ: tất cả là do niềm hứng khởi.

Người ấy là mẫu mực của gia đình. Tôi thấy quá hạnh phúc khi có được người như thế. Những sở thích chung đã kéo chúng tôi lại gần nhau. Người ấy và tôi thường trải qua hàng giờ đọc sách trong im lặng, và cùng vui thích phân tích một bài thơ hay, một truyện ngắn đặc sắc, hoặc cùng chỉnh sửa, góp ý cho những sáng tác của nhau.

Người ấy lãng mạn, chu đáo và tế nhị. Những món quà gói trong giấy màu dễ thương và thiết thực như chiếc kẹp tóc, dụng cụ học tập, cái áo len khi mùa đông đến được để trên bàn học của tôi vào những lúc bất ngờ nhất khiến tôi cảm động đến mức chỉ muốn nhảy lên ôm choàng lấy người ấy và hôn vào má thật kêu...

Khi mà trong cuộc đời bạn có quá nhiều người đàn ông, và khi những người đàn ông cùng yêu thương một người phụ nữ thì không thể tránh khỏi đụng độ nhau. Một lần, tôi tình cờ nghe được cuộc nói chuyện giữa người đàn ông thứ ba và người thứ nhất: “Là người đàn ông, điều quan trọng nhất là phải chăm sóc lo lắng một cuộc sống đầy đủ và vui vẻ cho gia đình mình. Không nên vì theo đuổi những lý tưởng cao cả mà xa rời thực tế, làm cho vợ con phải đói khổ, hãy nhớ điều đó”.

Vâng, người đàn ông thứ ba ấy chính là ông nội của tôi. Và người trả lời: “Con sẽ nhớ lời ba dặn” là ba tôi. Người đàn ông thứ hai, chẳng xa lạ gì, chính là cậu em trai yêu quý của tôi!

Cuối cùng: người đàn ông thứ tư

Người ấy có tất cả những đặc điểm của ba người đàn ông trên: nghiêm nghị, cứng rắn, trẻ con, hóm hỉnh, ấm áp, tháo vát. Cuộc sống của tôi đã thực sự vui hơn rất nhiều, đã thực sự thay đổi khi tôi gặp người ấy. Người ấy không nói nhiều nhưng đã âm thầm chỉ ra cho tôi nhiều thứ mà trước đó tôi không nhìn thấy.

Người ấy không hoàn hảo, và thỉnh thoảng cũng cần tôi giúp với những vấn đề của mình. Nhưng cuộc sống và quãng đường đi cùng với người ấy, trải qua những thăng trầm bên người ấy đã dạy tôi lớn lên, và yêu người ấy một cách hoàn hảo. Tình yêu ấy giúp tôi khám phá con người bên trong của mình, khiến tôi làm những điều mà trước đây, tôi không bao giờ nghĩ là mình có thể làm được.

Nếu bạn là phái nữ, có bao giờ bạn cảm nhận được một điều rằng bạn thật hạnh phúc vì luôn có rất nhiều những người đàn ông trong cuộc đời bạn, yêu thương bạn theo cách này hay cách khác, và luôn bên bạn khi bạn cần, lo lắng cho bạn từ những chuyện nhỏ nhặt đến chuyện lớn lao. Đó quả thật là một món quà mà thượng đế ban cho phụ nữ chúng mình. Và dù trong bất kỳ hoàn cảnh khó khăn nào của cuộc sống, hãy luôn nghĩ tới những người mà bạn yêu thương, chắc chắn họ sẽ cho bạn thêm sức mạnh.
-------------------------
1 câu chuyện hay về những người đàn ông. Tôi may mắn có được 2 người đàn ông, thứ nhất và thứ 2. Người thứ 3 đã ra đi khi tôi chưa kịp hiểu về người ấy. Và người thứ 4, có lẽ sẽ đến vào ngày mai, ngày kia, ngày mai của 1 năm sau, 2 năm và cũng có thể là rất lâu nữa. Trong lúc chờ đợi người đàn ông thứ tư, tôi sẽ sống vì 2 người đàn ông mà tôi có và cũng là cho chính tôi.

Ðề: Những người đàn ông của tôi!

Người thứ nhất

Bức ảnh còn lại là chúng tôi chụp chung khi đi biển. Những hình ảnh trắng đen đã dần phai màu vì thời gian. Người ấy đang giữ phao và tập cho tôi bơi, cười thật rạng rỡ, còn tôi thì cực kỳ hí hửng...

Người đàn ông đầu tiên luôn bình tĩnh, vững chãi và mạnh mẽ. Cũng vì thế, tôi đã yêu người ấy trọn vẹn bằng cả sự ngưỡng mộ, tôn thờ dù người ấy chưa bao giờ bộc lộ cho người khác thấy tình yêu cho tôi, thậm chí là lạnh lùng khiến tôi đau đớn. Nhưng người ấy luôn âm thầm bảo vệ tôi, lo lắng cho tôi. Ở bên người ấy tôi luôn thấy mình ấm áp.

Cả hai chúng tôi đã thay đổi rất nhiều. Tôi trưởng thành hơn, rời xa mảnh đất thân thương với tình yêu đầu đời. Chúng tôi chỉ gặp nhau vài lần trong năm. Đôi khi, những vui buồn của cuộc sống khiến tôi lãng quên, nhưng rồi tôi hiểu, dù có khác xưa bao nhiêu, người ấy vẫn luôn đứng phía sau dõi theo tôi, luôn bên tôi khi tôi cần. Đó là một tình yêu vô điều kiện.

Đây cũng là hình ảnh người đàn ông đâu tiên của tôi !

Tôi hơn hẳn mấy người đàn ông trên :171:

chẳng có người nào trong số này

Tôi hơn hẳn mấy người đàn ông trên :171:

:mocmui: em tưởng bị diệt chủng rồi.vẫn tồn tại cơ à :nheo:
-----------------------------------------------------------------------------------------
chẳng có người nào trong số này

vậy người đàn ông đã từng là của chị như thế nào???
mà chị ở Quảng Bình đúng ko nhỉ???
đồng hương quê ngoại với em..hiii :tanghoa:

Sửa lần cuối:
GIÓ LÃNG DU

e nói a là gió lãng du... Uh,nhưng cơn gió chỉ đủ làm e tung bay mái tóc

...gió đa tình, gió phiêu du mãi
gió ơi...có bao giờ gió dừng lại
sao cứ mỏi mòn bay mãi...về phương nao
gió mỉm cười......gió không biết nữa
chân trời này có ai hiểu gió đâu ?

...gió vô hình vô hướng...gió cứ nhởn nhơ rong chơi...trên những ngọn đồi, phía dưới những thung lũng...gió nhởn nhơ qua những cánh đồng, trên những tầng mây...gió nô đùa cùng cánh diều nhỏ...và gió cứ nhởn nhơ rong chơi trong cả những giấc mơ...

...gió luôn mang trong hồn cả những hoài bão lớn...gió luôn khao khát bay xa, bay tới những chân trời mới...gió đã đi qua thì sẽ không quay trở lại, nhưng những nơi gió đi qua đều vương lại những niềm vui...những nụ cười..."... cây rung rinh trong gió, biển cứ réo rắt cười...những đồng cỏ ngút ngàn trôi..."...cứ thế gió luôn để lại những gì gió có ở những nơi mà gió đi qua...

...gió đôi khi khát vọng là thế...nhưng gió cũng luyến tiếc vì không giữ chân nổi ngày hôm qua...Ngày hôm qua...những niềm vui, những khát khao được cháy hết mình, và gió vẫn cứ như thế vì không gì bó buộc được gió cả...Gió không có chân, gió không biết dừng lại...gió buồn vì không ai giữ được nó...

...và rồi...gió lại rong chơi, lại phiêu du...

...gió như một gã khờ, gió lang thang trong những đêm tối không tên...rong chơi những ngày tháng vô hình...trên bước đường của gió, đôi khi nhìn lại, gió không cảm thấy tiếc nuối vì những gì gió đã để lại...gió chỉ tiếc rằng gió không thể làm gì để những giây phút hạnhh phúc đó sống mãi...

...người ta nói rằng bên cạnh gió còn có những áng mây, gió luôn nô đùa bên mây mà...Gió mỉm cười thật khẽ...

"gió bay mãi thì đôi khi cũng còn bị níu lại ở những thung lũng...còn mây thì không...cứ trôi mãi...trôi mãi không biết đi về đâu...Ừh..cũng chỉ là những cuộc chơi...gió muốn dừng lại ở một nơi khác...Nơi tin yêu đơn giản và chân thành...bằng mắt, bằng môi bằng nồng nàn tay siết...chuyện cuộc đời nào phải đâu gió không biết...nhưng gió muốn cháy mình đúng nghĩa với tình yêu..."

...Ừh...người đời vẫn thường gọi thế
gió thì cũng mãi chỉ là gió thôi
ham chơi...và đa tình
lãng du mãi không biết đi về đâu
Nhưng có bao giờ họ hiểu...
Có những khoảnh khắc buồn, gió khóc vì cô đơn...

...gió không có chân, nên gió không biết dừng lại...gió không nhà nên gió cứ mãi lãng du... - Gió ơi có bao giờ gió mệt mỏi...thì hãy dừng chân lại nơi bến bờ tin yêu..được không ?... - Gió không biết...gió không biết...cứ bay thôi...đâu biết đâu bến bờ bình yên...

Ðề: GIÓ LÃNG DU

Lãng du khắp chốn bụi trần
Lưng chừng để gió vương làn tóc ai?

Cảm ơn Tohoa vì bài viết hay và ý nghĩa!

Chẳng bao giờ em viết tên anh
Dẫu chỉ là 1 tờ giấy nháp.
Bởi viết rồi, xoá đi chốc lát
Giấy xé rồi tên cũng mất mà thôi.

Nếu khi nào em viết tên anh
Đó là khi em quên anh mãi mãi
Lần cuối cho người em nhắc lại
Chỉ 1 lần, xin được viết tên anh.

Chẳng bao giờ em muốn viết tên anh.
Bởi em không mong ngày ta xa biền biệt
Bởi tên anh em khắc trong mộng ước
Trong linh hồn và trong những giấc mơ.

Em có cần phải viết tên anh?
Trên giấy trắng, trên những trang nhật ký?
Bởi với em tên anh luôn khắc đậm
Đã in hằn sâu thẳm trái tim em.

Đã bao ngày em vẫn viết tên anh
Bằng nỗi nhớ, bằng bao niềm khao khát
Chẳng cần biết, bởi trái tim thầm hát
Nhịp hằng giờ :"tên anh ở trong tim".

Tôi không có thói quen xoá những gì đã viết. Bởi vậy tôi đã đóng 360.yahoo, bởi tôi không muốn phải del những bài viết tôi đã viết trong thời gian vừa qua.
Tôi cũng không có thói quen viết tên người yêu. Bởi tôi thích giữ nó trong tim tôi hơn, bởi đó là nơi tôi có thể khắc ghi đậm và rõ nhất.
Nếu có 1 ngày, tôi viết đầy đủ tên người ấy trong 1 trang tâm sự. Có lẽ đó là ngày chúng tôi chia xa mãi mãi. Vì thế, tôi sẽ không viết đầy đủ tên người tôi yêu, bởi tôi mong ty đó là mãi mãi.

Chẳng ai trọn vẹn khi yêu!!! nên chẳng ai nhận được tình yêu trọn vẹn!!! Khi tình yêu hok như ta mong đợi thì fải xóa tên ng ấy thui chị Ghẻ Trên Da àh. Nó giống như khi mình xăm trên da vậy, lúc đầu thấy vui & rất xẹp but khi xóa thì rất đau & để lại sẹo mãi hok bao h lành đc..........

CẨM NANG KẾ TOÁN TRƯỞNG

Liên hệ: 090.6969.247

KÊNH YOUTUBE DKT

Cách làm file Excel quản lý lãi vay

Đăng ký kênh nhé cả nhà

SÁCH QUYẾT TOÁN THUẾ

Liên hệ: 090.6969.247