Cùng một hàng hóa nhưng nhiều giá bán khác nhau

Thảo luận trong 'Hàng tồn kho' bắt đầu bởi NGUYỄN THỊ HIỀN LƯƠNG, 13/7/16.

1. malanh2708

malanh2708 ĐẸP TRAI ĐÂU PHẢI LỖI Hội viên được tín nhiệm Hội viên mới

e cứ nhìn nhận theo hướng Cocacola đi , giá vốn hay giá bán đều là nó quyết định ... ai làm gì đc nhau
    cơ bản mà tìm đc hướng đi đúng thôi

hangmy92 thích bài này.
  2. hangmy92

hangmy92 Member Hội viên mới

dạ con cảm ơn chú Hùng , Anh malanh. em đã thông tư tưởng rồi ạ. trước giờ mặc định mình hiểu đúng ai ngờ đâu ko hiểu đúng bản chất của vấn đề. Chắc còn nhiều vấn đề như vậy nữa, cứ nghĩ mình hiểu đúng ko có gì để hỏi nhưng thật ra đều là hiểu chưa tới và chưa đúng. Chắc sẽ còn làm phiền mọi người nhiều ạ

3. phanhoang92

phanhoang92 Member Hội viên mới

cocacola việt nam giá bán tại VN thì do thị trường quyết định ( người mua có sắn xàng mua vs giá họ đưa ra k, đối thủ của họ tung ra giá thế nào) nó định 100k 1 chai bạn mua k?. còn giá vốn nó đẩy lên cao được là do nguyên vật liệu đầu vào nó quá độc quyền và cơ quan thuế k cơ sở định gí cho NVL đầu vào nên ms để 20 năm k đóng thuế. Nếu k mấy thằng FDI khác tha hồ mà chuyển gí như Cocacola.

4. malanh2708

malanh2708 ĐẸP TRAI ĐÂU PHẢI LỖI Hội viên được tín nhiệm Hội viên mới

1 thứ nhất sp Coca-Cola là duy nhất , vì chả có sp thứ 2 như thế. K thể nói pepsi giống Coca-Cola nên áp giá như nhau theo giá thị trường. Đây là sự cạnh tranh từ sp tương tự
    2. Giá bán của họ là do giá ấn định theo phương án kinh doanh.
    3.Chuyển giá là bài toán fdi đã và đang tha hồ làm chứ k phải là k
    Luật là luật, làm k sai thì k sao. Sai phạt k sai phạt bằng cái j

5. Ngân Vũ

Ngân Vũ New Member Hội viên mới

Cho cháu hỏi thêm về trường hợp xuất hóa đơn ạ. Bên công ty e chủ yếu bán cho khách cá nhân không đăng kí kinh doanh, mà mức chiết khẩu so với giá công bố là giảm 45%, vậy khi bán hàng cho cá nhân đó, cháu vẫn xuất hóa đơn bình thường theo thông tin tên khách hàng với địa chỉ của khách hàng thôi ạ, khách hàng không lấy hóa đơn thì mình vẫn lưu lại công ty hả chú. Và khi cháu xuất hóa đơn chiết khấu 45% so với giá công bố đó có cần thêm chứng từ gì để sau này giải trình với thuế không chú

6. pqhung091965

pqhung091965 Member Hội viên mới

Bạn cần gì quan tâm đến khách hàng là ai (cá nhân hay DN), đã bán hàng thì phải xuất hóa đơn và cứ theo chính sách bán hàng đã công bốđể thực hiện . Hồ sơ lưu giữ để sau này đối chiếu : Hồ sơ đăng ký chương trình chiết khấu giảm giá với cơ quan chức năng, danh sách khách hàng đã thực hiện chiết khấu, chi tiết số lượng hàng hóa ... hay đại loại thế.

P/S : khách hàng cá nhân có lấy hóa đơn hay không thì ai biết được, nếu mình không nói .

7. mrbomst

mrbomst Member Hội viên mới

cho em hỏi khi mình theo dõi thành phẩm mà những thành phẩm cùng tên trên 1 tờ hoá đơn nhưng lại có giá bán khác nhau thì liệu có sao không và theo dõi như thế nào ạ.