NLĐ làm việc 2 nơi

itsmeo0o

New Member
Hội viên mới
Các anh chị tư vấn giúp em!
Công ty em có 3 nhân viên đã tham gia BHXH nơi khác (thu nhập 2 nơi)
3 nhân viên này làm việc từ 1/1/21 đến nay nhưng bên em chưa đóng phần BH TNLĐ, BNN 0.5% cho cơ quan bảo hiểm
Như vậy có vấn đề gì ko ạ? Nếu giờ bên em đóng bổ sung thì có bị phạt gì ko?
Em cám ơn!
 

vansi200780

**Vẫn mãi yêu em**
Hội viên mới
Các anh chị tư vấn giúp em!
Công ty em có 3 nhân viên đã tham gia BHXH nơi khác (thu nhập 2 nơi)
3 nhân viên này làm việc từ 1/1/21 đến nay nhưng bên em chưa đóng phần BH TNLĐ, BNN 0.5% cho cơ quan bảo hiểm
Như vậy có vấn đề gì ko ạ? Nếu giờ bên em đóng bổ sung thì có bị phạt gì ko?
Em cám ơn!
căn cứ theo quy định tại khoản 1 Điều 42 Quyết định 595/QĐ-BHXH như sau: “Người lao động đồng thời có từ 02 HĐLĐ trở lên với nhiều đơn vị khác nhau thì đóng BHXH, BHTN theo HĐLĐ giao kết đầu tiên, đóng BHYT theo HĐLĐ có mức tiền lương cao nhất, đóng BHTNLĐ, BNN theo từng HĐLĐ.”.
Bạn nên xem thử nhân viên đã tham iga BHXH chưa >nếu tham gia rồi thì không tham gia nữa.
 

CẨM NANG KẾ TOÁN TRƯỞNG


Liên hệ: 090.6969.247

KÊNH YOUTUBE DKT

Kỹ thuật giải trình thanh tra BHXH

Đăng ký kênh nhé cả nhà

SÁCH QUYẾT TOÁN THUẾ


Liên hệ: 090.6969.247

Top