Kính nhờ mọi người xem giúp công ty mình có được giảm xuống thuế 8% không?

akira1325

New Member
Hội viên mới
1646124601536.png

đây là mã ngành nghề của công ty mình, mình hỏi để cho an tâm chứ không cứ hoang mang mãi.
cảm ơn mọi người nhiều ạ!!!
 
Chào bạn,
Theo Khoản 1, Điều 1 Nghị định 15/2022/NĐ-CP thì việc giảm thuế GTGT xuống 8% là áp dụng cho nhóm hàng hóa, dịch vụ chứ không phải ngành nghề kinh doanh nên mình không tra theo mã ngành nghề kinh doanh được ạ. Vì vậy mà bạn phải xem sản phẩm hàng hóa, dịch vụ bên mình cung cấp có thuộc danh mục được giảm thuế hay không.
Ví dụ:
- Một số sản phẩm plastic có trong danh mục hàng hóa dịch vụ không được giảm thuế GTGT tại phụ lục I Nghị định 15.
- Dịch vụ lắp đặt hệ thống điện (có thể bao gồm nhân công lắp đặt và vật tư cấu thành hệ thống điện) thì nhân công lắp đặt được giảm thuế còn vật tư thì có loại được giảm có loại không.
Bạn tham khảo và liên hệ cơ quan Thuế quản lý để họ hỗ trợ thêm nha. Chúc bạn làm việc hiệu quả ạ.
 

CẨM NANG KẾ TOÁN TRƯỞNG


Liên hệ: 090.6969.247

KÊNH YOUTUBE DKT

Kỹ thuật giải trình thanh tra BHXH

Đăng ký kênh nhé cả nhà

SÁCH QUYẾT TOÁN THUẾ


Liên hệ: 090.6969.247

Top