Vì Tình yêu có thể vượt qua tất cả??

Thuhuyen84

Member
Hội viên mới
Cả nhà ơi ! Thực sự trong lòng Huyền lúc này ngổn ngang những suy nghĩ về mối tình của Mình. Huyền có thể tâm sự với cả nhà mình đc chứ ah? Chuyện là thế này các pác ah:
Huyền và anh ấy yêu nhau đến nay là tròn 1 năm. Sự gặp gỡ, quen biết nhau đặc biệt hơn đó là trên Internet. Huyền và anh đã quen, rồi tìm hiểu và yêu nhau rất đặc biệt như thế Nhưng thực sự Tình yêu của chúng tôi dành cho nhau là chân thành và cảm thông. Thời gian đầu khi yêu, chúng tôi đã có những dự định cho hôn nhân, chúng tôi cũng đã bàn tính đến chuyện cưới xin. nhưng thời gian sau đó, Huyền đc biết gia đình anh ấy không muốn anh làm đám cưới Huyền. Đặc biệt anh ấy tôn trọng chữ " Hiếu " Nên anh đã quyết định chọn GĐ và nói lời chia tay với Huyền. Sự việc ko thể như vậy, Dù anh đã nói lời chia tay, rồi tôi tôn trọng quyết định của anh. Nhưng vì tình yêu của Huyền và anh đã lớn mạnh nên đã khiến cả Huyền và anh không thể dứt khoát tình cảm. Cứ nhiều lần, nhiều lần như vậy cho đến bây giờ chúng tôi dù biết là không thể cưới nhau nhưng Huyền và anh vẫn luôn quấn quýt và thương yêu nhau nhiều hơn. Những ngày trước đây khi anh còn ở HN thì Huyền còn gặp được anh, nhưng giờ thì anh ở HCM rrất xa Huyền dù vậy TY của huyền và anh dành cho nhau là không đổi.
Vậy giờ Huyền rất bối rối không biết mình cứ như vậy là đúng hay sai nữa. nên huyền mong tất cả mọi người trong (DKT) cho Huyền một lời khuyên. Huyền cảm ơn!

Ðề: Vì Tình yêu có thể vượt qua tất cả??

Thời gian và sự xa cách sẽ khẳng định được tình yêu đích thực của hai người. Và khi đó bạn sẽ tìm ra câu trả lời.

Cả nhà ơi ! Thực sự trong lòng Huyền lúc này ngổn ngang những suy nghĩ về mối tình của Mình. Huyền có thể tâm sự với cả nhà mình đc chứ ah? Chuyện là thế này các pác ah:
Huyền và anh ấy yêu nhau đến nay là tròn 1 năm. Sự gặp gỡ, quen biết nhau đặc biệt hơn đó là trên Internet. Huyền và anh đã quen, rồi tìm hiểu và yêu nhau rất đặc biệt như thế Nhưng thực sự Tình yêu của chúng tôi dành cho nhau là chân thành và cảm thông. Thời gian đầu khi yêu, chúng tôi đã có những dự định cho hôn nhân, chúng tôi cũng đã bàn tính đến chuyện cưới xin. nhưng thời gian sau đó, Huyền đc biết gia đình anh ấy không muốn anh làm đám cưới Huyền. Đặc biệt anh ấy tôn trọng chữ " Hiếu " Nên anh đã quyết định chọn GĐ và nói lời chia tay với Huyền. Sự việc ko thể như vậy, Dù anh đã nói lời chia tay, rồi tôi tôn trọng quyết định của anh. Nhưng vì tình yêu của Huyền và anh đã lớn mạnh nên đã khiến cả Huyền và anh không thể dứt khoát tình cảm. Cứ nhiều lần, nhiều lần như vậy cho đến bây giờ chúng tôi dù biết là không thể cưới nhau nhưng Huyền và anh vẫn luôn quấn quýt và thương yêu nhau nhiều hơn. Những ngày trước đây khi anh còn ở HN thì Huyền còn gặp được anh, nhưng giờ thì anh ở HCM rrất xa Huyền dù vậy TY của huyền và anh dành cho nhau là không đổi.
Vậy giờ Huyền rất bối rối không biết mình cứ như vậy là đúng hay sai nữa. nên huyền mong tất cả mọi người trong (DKT) cho Huyền một lời khuyên. Huyền cảm ơn!

Huyền đáng thương! Mình gọi bạn vậy vì bạn thực sự là người đáng tội nghiệp, tội nghiệp một cách phũ phàng. Bạn nghĩ anh ý yêu bạn, đúng thật anh ý yêu bạn, nhưng đó là một tình yêu "thiếu thốn"! Bạn làm sao mà gia đình anh ý k chấp nhận? Vì sao anh ý k đấu tranh vì tình yêu của bạn? Gia đình anh ý ra mặt k chấp nhận bạn hay chỉ là qua lời anh ý nói? Tình yêu là điều thiêng liêng, nếu thực sự anh ý yêu bạn, thì anh ý sẽ làm mọi cách để gia đình anh ý yêu bạn chứ k phải phũ phàng chối bỏ bạn vậy. Mình thật không thể chấp nhận một người đàn ông như thế, bạn nói anh ý nặng bên hiếu hơn, nhưng mình thì không nghĩ vậy. Mình nghĩ anh ý là kẻ hèn mọn, k đáng là đàn ông! Nếu theo mình bạn nên chấp nhận một lần đau đớn, còn hơn là kéo dài sự đau đớn đó thêm. Trên cuộc đời này, còn có rất nhiều người, yêu bạn hơn và bạn sẽ yêu họ hơn... Có thể bây giờ bạn rất khó rời xa người đó, như bỏ Ma tuý vậy, khó lắm, và cũng có thể bị nghiện lại. Nhưng khi bạn thoát ra khỏi được cám dỗ đó rồi thì bạn sẽ vững vàng bước tiếp trên con đường đi của mình, bạn ngoảnh lại... bản sẽ mỉm cười...: "Đúng là tầm phào"! Chúc bạn có lựa chọn đúng đắn... là con gái, nhưng cũng nhiều lúc cũng phải bản lĩnh như đàn ông bạn ạh!

Huyền ơi
Mình rất thông cảm với bạn. Sangmom83 nói đúng đó bạn ah. Bạn hãy nhận ra điều đó là sự thật nếu chân thành yêu bạn anh ấy không bỏ bạn với bao suy nghĩ như vậy.
Đừng ngại khó, cũng đừng sợ chia ly chiến thắng vẻ vang nhất là chiến thắng bản thân mình.
Rồi bạn sẽ nhận ra những điều bạn làm cho anh ấy thời gian qua là ngốc...hay là gì đó chẳng hạn. Thời gian sẽ là phương thuốc tốt nhất chữa lành mọi vết thương. Lúc khó khăn mới biết được lòng người.
Chúc H sớm vượt qua và gặp nhiều may mắn hạnh phúc hơn trong cuộc sống.:happy3:

Huyền ơi
Mình rất thông cảm với bạn. Sangmom83 nói đúng đó bạn ah. Bạn hãy nhận ra điều đó là sự thật nếu chân thành yêu bạn anh ấy không bỏ bạn với bao suy nghĩ như vậy.
Đừng ngại khó, cũng đừng sợ chia ly chiến thắng vẻ vang nhất là chiến thắng bản thân mình.
Rồi bạn sẽ nhận ra những điều bạn làm cho anh ấy thời gian qua là ngốc...hay là gì đó chẳng hạn. Thời gian sẽ là phương thuốc tốt nhất chữa lành mọi vết thương. Lúc khó khăn mới biết được lòng người.
Chúc H sớm vượt qua và gặp nhiều may mắn hạnh phúc hơn trong cuộc sống.:happy3:

nhung TTKH oi! tình yêu giữa TH và anh ấy thực sự là một tình yêu chân thành Nhưng anh ấy là một người lớn lên trong một hoàn kảnh thiếu người cha nên anh muốn chọn chữ " Hiếu " để dành cho mẹ anh ấy nên anh ấy đã chấp nhận hy sinh đi tình yêu của mình để làm tròn chứ Hiếu đó, Nhưng vì tình yêu của TH và Anh ấy là sâu nặng nên TH và anh ấy vẫn luôn có nhau, cả hai không thể chấp nhận chia tay, TTKH ơi TH fải làm sao đây??

Nhưng mà vấn đề mình và mọi người ở đây muốn hiểu rõ là vì sao nếu yêu bạn thì anh ấy lại ko làm tròn chữ hiếu với mẹ cơ. Nếu thực sự tình yêu hai bạn là sâu nặng ko thể chia tay thì nên giải quyết vấn đề chữ hiếu kia đó.

Sửa lần cuối:

nhung TTKH oi! tình yêu giữa TH và anh ấy thực sự là một tình yêu chân thành Nhưng anh ấy là một người lớn lên trong một hoàn kảnh thiếu người cha nên anh muốn chọn chữ " Hiếu " để dành cho mẹ anh ấy nên anh ấy đã chấp nhận hy sinh đi tình yêu của mình để làm tròn chứ Hiếu đó, Nhưng vì tình yêu của TH và Anh ấy là sâu nặng nên TH và anh ấy vẫn luôn có nhau, cả hai không thể chấp nhận chia tay, TTKH ơi TH fải làm sao đây??
Huyền mến! Bạn không nói rõ hoàn cảnh của bạn thì mọi người rất khó cho bạn lời khuyên chính xác. Còn trong cuộc sống có lúc chúng ta phải lựa chọn nhưng có 1 thứ ko thể lựa chọn, đó chính là tình cảm đó Huyền. Huyền có biết tại sao mẹ anh ấy lại phản đối anh ấy lấy Huyền ko? Nếu biết nguyên nhân thì nên tìm cách giải quyết chứ ko fải "lén lút" yêu nhau như bây giờ. Mình nghĩ mọi cái đều ko dễ dàng có được, nó đòi hỏi bản thân phải nỗ lực phấn đấu và cố gắng rất nhiều. Có như vậy ta mới có được thứ mà ta mong muốn. Vì vậy hãy tỉnh táo suy nghĩ và hành động bạn ạ, chứ bạn cứ để tình trạng như bây giờ thì người thiệt thòi chỉ là bạn mà thôi. Chúc bạn có những quyết định đúng đắn và sẽ có 1 tình yêu đích thực!

Huyền thân mến. Mình hiểu và cảm nhận được cảm giác của bạn bây giờ. Vì mình đã trải qua một mối tình như vậy. Nhưng trong chuyện của mình thì chính mình đã vì chữ Hiếu để phũ phàng từ chối tình cảm của người ta. Mặc dù người ấy đã vì mình mà đấu tranh với gia đình và bạn bè. Nguyên nhân cũng là do khoảng cách. Trong trường hợp của Huyền. Theo mình, bạn nên chấp nhận đau 1 lần rồi thôi. Vì khi đưa lí do gia đình ra thì người ấy đã xác định có thể yêu nhưng không thể lấy. Bạn là con gái, liệu có thể chấp nhận được vậy ko???? Tất cả những gì anh ấy giành cho bạn và làm cho bạn tin phải chăng chỉ là những dòng chữ và những lời nói???? bạn hãy tỉnh táo lên một tí. Yêu và tin tưởng một người ở gần đã rất khó,còn người này lại ở rất xa bạn. Bạn tin anh ấy được bao nhiêu %????

Huyền thân mến. Mình hiểu và cảm nhận được cảm giác của bạn bây giờ. Vì mình đã trải qua một mối tình như vậy. Nhưng trong chuyện của mình thì chính mình đã vì chữ Hiếu để phũ phàng từ chối tình cảm của người ta. Mặc dù người ấy đã vì mình mà đấu tranh với gia đình và bạn bè. Nguyên nhân cũng là do khoảng cách. Trong trường hợp của Huyền. Theo mình, bạn nên chấp nhận đau 1 lần rồi thôi. Vì khi đưa lí do gia đình ra thì người ấy đã xác định có thể yêu nhưng không thể lấy. Bạn là con gái, liệu có thể chấp nhận được vậy ko???? Tất cả những gì anh ấy giành cho bạn và làm cho bạn tin phải chăng chỉ là những dòng chữ và những lời nói???? bạn hãy tỉnh táo lên một tí. Yêu và tin tưởng một người ở gần đã rất khó,còn người này lại ở rất xa bạn. Bạn tin anh ấy được bao nhiêu %????
AT oi! Có lẽ TH chưa nói rõ hoàn cảnh, TH và anh ấy không ở xa nhau như bạn nghĩ AT ah, Anh ấy ở TP Nam Định và làm việc tại HN, TH cũng làm việc tại HN nên TH và anh ấy ở rất gần nhau, còn hiện tại thì anh ấy đi công tác tại TP. HCM. AT hỏi TH là TH tin anh ấy đc bao nhiêu % uh? TH ko nghe những gì anh ấy nói, mà TH chỉ nhìn vào thực tế những gì anh ấy làm với TH và với cả GD 2 bên. Vì GD anh ấy ko muốn anh lấy Vợ xa cộng với TH lại là người nhan sắc ko đẹp như các cô gái khác, nên từ đó chữ "Hiếu" đã nảy sinh và bắt anh ấy phải chọn lựa. TH cũng đã nghĩ đến " Đau 1 lần rồi thôi" Nhưng AT ơi TH thấy đau khổ lắm, nó day dứt lắm. TH phải làm những gì bây giờ????
-----------------------------------------------------------------------------------------
Huyền mến! Bạn không nói rõ hoàn cảnh của bạn thì mọi người rất khó cho bạn lời khuyên chính xác. Còn trong cuộc sống có lúc chúng ta phải lựa chọn nhưng có 1 thứ ko thể lựa chọn, đó chính là tình cảm đó Huyền. Huyền có biết tại sao mẹ anh ấy lại phản đối anh ấy lấy Huyền ko? Nếu biết nguyên nhân thì nên tìm cách giải quyết chứ ko fải "lén lút" yêu nhau như bây giờ. Mình nghĩ mọi cái đều ko dễ dàng có được, nó đòi hỏi bản thân phải nỗ lực phấn đấu và cố gắng rất nhiều. Có như vậy ta mới có được thứ mà ta mong muốn. Vì vậy hãy tỉnh táo suy nghĩ và hành động bạn ạ, chứ bạn cứ để tình trạng như bây giờ thì người thiệt thòi chỉ là bạn mà thôi. Chúc bạn có những quyết định đúng đắn và sẽ có 1 tình yêu đích thực!
LF oi! Hoàn cảnh của Th ko đặc biệt lắm, lý do mà mẹ và GD anh ấy ko muốn anh ấy lấy TH Vì họ ko muốn anh ấy lấy Vợ xa cộng với TH là người ko đẹp như các cô gái khác. Đó chính là lý do dẫn đến anh ấy ko thể bỏ chữ "Hiếu" để đấu tranh cho chữ "Tình". Bản thân TH cũng cảm nhận được sự yếu đuối của anh ấy. TH và Anh ấy làm cùng nhau ở HN nhưng hiện nay anh ấy đang công tác tại HCM. Còn tình yêu của TH và anh ấy bây giờ không phải lén lút như LF nói đâu. TH và anh ấy vẫn công khai với cả 2 GD. Các bạn biết hc của TH rồi cho TH lời khuyên nha. TH cảm ơn.

Sửa lần cuối:

:book:Em cũng đã đọc những dòng tâm sự của chị, em ko nghĩ là con gái ko có nhan sắc là ko đc gia đình đồng ý, em nghĩ là người thì ai chẳng có khuyết điểm, xinh hay xấu cũng chỉ là 1 yếu tố thôi, chủ yếu là mình là người như thế nào, tốt tính hay xấu tính), em cảm thấy c đang mặc cảm về bản thân mình thì phải, em nghĩ chị phải quyết định cho dứt khoát chuyện của a chị, cứ thế này chỉ làm cả 2 đau khổ thêm thôi.
-1 là chị hã dứt khoát chia tay anh ý, con gái có thì chị ạ. Đau 1 lần còn hơn cứ để kéo dài.:banghead:
-2 là nếu anh chị muốn tiếp tục thì hãy đấu tranh, ý em đấu tranh ở đây ko phải là phản đối lại mẹ anh ý, mà chị hãy dành thời gian để tìm hiểu về gia đình anh ý nhiều hơn, hãy thường xuyên tiếp xúc và về chơi với mẹ anh ý, tiếp xúc nhiều với chị mẹ anh ý sẽ có suy nghĩ khác về chị. Ban đầu có lẽ là rất khó chị ạ, vì tình yêu luôn có thử thách mà, trải qua đc những thử thách này thì anh chị sẽ càng yêu nhau hơn.:thumbup:
:thumbdown:Hãy xác định rõ ràng chị ơi, con gái tụi mình cần phải tự tin, đừng bao giờ để ý quá nhiều đến vẻ bề ngoài, " cái nết đánh chết cái đẹp", có lẽ chị nghĩ câu nói này của em là ko hiện thực hả, có thực tế đấy chị ạ, nếu bây giờ đặt chị vào hoàn cảnh tiếp xúc với 2 người con gái: người thứ nhất thì xinh đẹp, nhưng tính tình thì hẹp hòi, xấu tính, bao gìơ cũng nghĩ ta xinh đẹp nên có phần kiêu căng, ko coi người khác ra gì. Còn người con gái thứ 2 là nhan sắc ở mức trung bình, nhưng tốt tính, luôn nghĩ và đối xử tốt với người khác, biết giúp đỡ bạn bè trong những hoàn cảnh khó khăn. Chỉ thế thôi thì chị sẽ chọn ai??:sweatdrop: ấn tượng đầu sẽ cho người thứ nhất nhưng nếu làm bạn lâu dài thì chỉ có thể là người thứ 2. Chị ơi con người không có ai là hoàn hảo cả, đừng bao giờ tự ti chị nhé.
Chị hãy hỏi anh, nếu muốn yêu chị thì hãy xác định rõ ràng, hãy cùng nhau vượt qua rào cản là mẹ anh ý, em nghĩ chuyện nhan sắc của chị ko phải là lí do đâu, khoảng cách cũng ko là j, vì anh ý cũng làm ở hn, và còn phải đi công tác tận trong nam cơ mà.
Tình yêu phải rõ ràng chị ạ. nếu chọn cái thứ 2 hãy gắng lên chị nhé.:cheers1:
Đấy cũng chỉ là lời khuyên của em thôi, còn chủ yếu là do chị suy nghĩ thế nào nữa nhé. hihi. bi c.:happy3:

Sửa lần cuối:

Huyền ơi! Thảo cũng đã rơi vào trường hợp của Huyền rồi ,lúc ấy mẹ anh ấy gặp mình và nói là đã chọn vợ cho anh ấy rồi, mình lúc đó thật sự rất đau khổ. Nhưng tình yêu và niềm tin của chúng mình dành cho nhau giúp mình và anh ấy vượt wa nhiều thử thách . Anh ấy về thưa chuyện với mẹ anh ấy về mối tình của tụi mình ( mình có hỏi anh ấy đã nói gì thì anh ấy nói đó là bí mật, em chỉ cần biết anh yêu em và anh muốn em và anh cùng nhau bảo vệ tình yêu này), mình rất xúc động. Sau đó vài ngày mẹ anh ấy mời mình wa nhà ăn cơm và nói chuyện rất vu vẻ . Anh ấy còn chỉ cho mình cách lấy lòng mẹ anh ấy nữa :thumbup: Thế là tụi mình vẫn tiếp tục yêu nhau cho tới giờ .
Huyền hãy tâm sự với anh ấy đi, nếu anh ấy thực sự xem bạn là người không thể thiếu thì anh ấy sẽ thuyết phục được người nhà anh ấy chấp nhận bạn thôi. Người mẹ nào cũng yêu con và muốn con mình hạnh phúc mà :happy3:
Àh, mà mình cũng là người kém cõi so với anh ấy đấy nhá, mình không đẹp, lúc đó cũng chưa học đại học luôn. Nói chung là mình kém anh ấy mọi mặt. Nhưng tình yêu thực sự thì những cái đó khôgn thành vấn đề bạn hen :thumbup:
Chúc Huyền tìm được tình yêu đích thực nhé.:happy3:

Mình thử đứng về phía gia đình của anh ấy để nhìn nhận vấn đề này nhé.
Anh trai của Am cũng đang yêu một người. xét theo quan điểm của Mẹ Am thì, người kon gái này vừa lùn, không hợp tuổi, ko biết cách giao tiếp, trình độ học vấn cũng ko cao. Nói chung lại là MẸ Am fản đối rất gay gắt. Anh trai thì rất iêu người đó nhưng vì chữ hiếu nên ko giám tỏ thái độ trái ý Mẹ. (vì papa đã mất từ lâu nên anh rất thương mẹ). Tuy vậy nhưng trước mặt người đó thì anh vẫn thể hiện tình yêu và sự quan tâm của mình. Nhưng trước mặt gia đình thì anh bảo là: "đây chỉ là yêu thôi mà, đã hỏi cưới xin gì đâu mà gia đình lo. Anh luôn chọn gia đình mình là trên hết. Cả nhà yên tâm"
Am luôn là người đứng ngoài và quan sát. Am cũng là một thành viên trong gia đình nhưng cũng thấy xót xa cho người kon gái kia. Đến bây giờ ko biết như thế nào giữa 2 người nhưng khoảng cách địa lý(do anh trai của Am đi làm nơi khác và người kia cũng vậy) và sự phản đối của gia đình nên 2 người đã từ từ đánh mất nhau.
VÀ đây là một câu chuyện có thật của một người chị của AM. Cũng hoàn cảnh tương tự. TH đọc rồi rút ra kết luận cho chính bản thân mình nhé.
Anh chị rất yêu nhau, 2 người dự kiến đến hôn nhân. nhưng gia đình anh ấy không chấp nhận và cương quyết phản đối. Đơn giản vì nhà chị ở Vinh, nhà anh ở NĐ. chị xinh xắn dễ thương, nhưng có lẽ vì anh quá yêu chị nên mẹ anh đã nhiều lần gọi đt mắng chửi chị là quyến rũ anh. Sau nhiều lần qua nhà anh để cải thiện tình hình với mẹ anh mà không thành công, trong lúc anh vẫn hứa hẹn. Chị thẳng thắn tuyên bố chia tay nếu anh không thuyết phục được mẹ. Anh nhu nhược và chần chừ. Chị chia tay anh mặc dù rất đau buồn. Và 3 năm trôi qua, chị nhìn lại và thổ lộ: chia tay anh ý là quyết định đúng đắn. Giờ anh ấy đã cưới 1 người khác mà gia đình anh cũng không đồng ý. Còn chị thì đã tìm được một người chồng tốt và sống hạnh phúc.
CUộc Sống nhiều lúc ko được như ta mong muốn. Trong chuyện tình yêu thì bạt ngàn nỗi đau. hãy mạnh mẽ lên bạn TH ạ.
Vì cuộc sống là không chờ đợi.​

Mình thử đứng về phía gia đình của anh ấy để nhìn nhận vấn đề này nhé.
Anh trai của Am cũng đang yêu một người. xét theo quan điểm của Mẹ Am thì, người kon gái này vừa lùn, không hợp tuổi, ko biết cách giao tiếp, trình độ học vấn cũng ko cao. Nói chung lại là MẸ Am fản đối rất gay gắt. Anh trai thì rất iêu người đó nhưng vì chữ hiếu nên ko giám tỏ thái độ trái ý Mẹ. (vì papa đã mất từ lâu nên anh rất thương mẹ). Tuy vậy nhưng trước mặt người đó thì anh vẫn thể hiện tình yêu và sự quan tâm của mình. Nhưng trước mặt gia đình thì anh bảo là: "đây chỉ là yêu thôi mà, đã hỏi cưới xin gì đâu mà gia đình lo. Anh luôn chọn gia đình mình là trên hết. Cả nhà yên tâm"
Am luôn là người đứng ngoài và quan sát. Am cũng là một thành viên trong gia đình nhưng cũng thấy xót xa cho người kon gái kia. Đến bây giờ ko biết như thế nào giữa 2 người nhưng khoảng cách địa lý(do anh trai của Am đi làm nơi khác và người kia cũng vậy) và sự phản đối của gia đình nên 2 người đã từ từ đánh mất nhau.
VÀ đây là một câu chuyện có thật của một người chị của AM. Cũng hoàn cảnh tương tự. TH đọc rồi rút ra kết luận cho chính bản thân mình nhé.
Anh chị rất yêu nhau, 2 người dự kiến đến hôn nhân. nhưng gia đình anh ấy không chấp nhận và cương quyết phản đối. Đơn giản vì nhà chị ở Vinh, nhà anh ở NĐ. chị xinh xắn dễ thương, nhưng có lẽ vì anh quá yêu chị nên mẹ anh đã nhiều lần gọi đt mắng chửi chị là quyến rũ anh. Sau nhiều lần qua nhà anh để cải thiện tình hình với mẹ anh mà không thành công, trong lúc anh vẫn hứa hẹn. Chị thẳng thắn tuyên bố chia tay nếu anh không thuyết phục được mẹ. Anh nhu nhược và chần chừ. Chị chia tay anh mặc dù rất đau buồn. Và 3 năm trôi qua, chị nhìn lại và thổ lộ: chia tay anh ý là quyết định đúng đắn. Giờ anh ấy đã cưới 1 người khác mà gia đình anh cũng không đồng ý. Còn chị thì đã tìm được một người chồng tốt và sống hạnh phúc.
CUộc Sống nhiều lúc ko được như ta mong muốn. Trong chuyện tình yêu thì bạt ngàn nỗi đau. hãy mạnh mẽ lên bạn TH ạ.
Vì cuộc sống là không chờ đợi.​
AM oi! Hoàn cảnh của TH và anh ấy giống như ở trườg hợp A trai của AM ấy. Nhưng TH học vấn ko phải là thấp hơn nữa TH và anh ấy ko làm mất nhau như A trai của AM và người con gái kia. vậy thì theo Am, Th phải làm sao bây giờ??????

Nếu Th tin tưởng người ta và quyết tâm gìn giữ Ty này thì hãy đấu tranh và cùng đấu tranh với người ta. Hãy chăm chỉ hỏi han quan tâm đến gia đình anh ý. và khi có điều kiện thì đến nhà thăm hỏi. Anh ấy có anh chị em ko??? hãy làm bạn với anh chị em của anh ấy trước, vì giới trẻ dễ cảm thông cho nhau hơn mà. Sau đó hãy từ từ gia nhập vào gia đình anh í.
Mình nghĩ vậy đó. Nếu sau một thời gian mà ko có kết quả gì khả quan thì thôi đành chia tay.

Ðề: C.Huyền a!chị gái em!...........

Chị Huyền à!
Em cũng hiểu một phần nào đố về nỗi phiền lòng của chị.Em sẽ cho chị biết một người đã rơi vào hoàn cảnh gần như chị.Em sẽ kể cho chị và cả nhà cùng nghe.
Chị em.Một người chị mà em đã thân quen được 3năm.Năm 2005 chị đã yêu một người con trai hơn chi 2 tuổi.Anh quê ở Lạng Sơn, còn chi ở Bắc Ninh.Quen và yêu nhau thời còn sinh viên.Hai ngươi yêu một tinh yêu trong trắng.Khi anh ra trường về quê, bố mẹ đã lo cho anh việc làm.Và lo luôn chuyện hỏi vợ cho anh.thuyêt phục bố mẹ rất nhiều nhưng vẫn ấn định ngày cưới.Anh thương bố mẹ nhưng cũng rât yêu chị em. Anh xin nghi việc hai ngày dể nên gặo chị.Anh noi cho chị biêt chuyên gia đinh anh đã ấn định ngày cưới.Anh nói vơi chị sẽ bỏ nhà đi để đươc ở bên chị. Chị im lăng và ra về trong long ngổn ngang nhiều điều.Về đến phòng trọ chị không nói gì chỉ khóc và khóc.Một tuần trôi qua trông chị như người mất hồn.Chị điện cho anh.Nói qua ĐT.Chị nói với em rang chị không thể gặp anh noi chuyen được."Cám ơn tình cảm của anh.Bố mẹ dã muôn vậy thì anh nên làm theo những gì bố mẹ nói.Đừng làm gì có nỗi. Em chịu đựng được mà.Bố mẹ là người quan trong với những người con.Em không muốn anh la người con bất hiếu.Những gì anh và em trai qua đó sẽ là một tình cảm đẹp.Anh hãy làm vậy nhé.Em luôn yêu anh và đứng về phía anh."
Vì chuyen nay chi đã chuyển phòng trọ, đổi sim đt.Đến giờ chị vẫn chưa hết yêu anh.một tinh yêu theo em la .rất cao thượng.E thường nói:Chi la người thạt tốt.Chị nói:"Khi em yêu ai đó thạt lòng em sẽ hiểu được chị!"
Chị H a:E biêt chị đang rât buồn.Chị cần một lời khuyên.nhưng đó là ý kiến để chị tham khảo.Còn quyết định làm gì sẽ là chị...Chuc chị sẽ có quyết định đúng đắn.........
Ah.chị đang buon vậy hãy đi chơi đi chị.Em mà buồn hay đi chơi lắm.ma ko có ai đi cùng chi bảo em em di cung cho vui .....hihi ......nếu vậy "nào mình cùng đi xe buýt nhé..."cười nên chị ơi.:ibbanana:

Chị Huyền à!
Em cũng hiểu một phần nào đố về nỗi phiền lòng của chị.Em sẽ cho chị biết một người đã rơi vào hoàn cảnh gần như chị.Em sẽ kể cho chị và cả nhà cùng nghe.
Chị em.Một người chị mà em đã thân quen được 3năm.Năm 2005 chị đã yêu một người con trai hơn chi 2 tuổi.Anh quê ở Lạng Sơn, còn chi ở Bắc Ninh.Quen và yêu nhau thời còn sinh viên.Hai ngươi yêu một tinh yêu trong trắng.Khi anh ra trường về quê, bố mẹ đã lo cho anh việc làm.Và lo luôn chuyện hỏi vợ cho anh.thuyêt phục bố mẹ rất nhiều nhưng vẫn ấn định ngày cưới.Anh thương bố mẹ nhưng cũng rât yêu chị em. Anh xin nghi việc hai ngày dể nên gặo chị.Anh noi cho chị biêt chuyên gia đinh anh đã ấn định ngày cưới.Anh nói vơi chị sẽ bỏ nhà đi để đươc ở bên chị. Chị im lăng và ra về trong long ngổn ngang nhiều điều.Về đến phòng trọ chị không nói gì chỉ khóc và khóc.Một tuần trôi qua trông chị như người mất hồn.Chị điện cho anh.Nói qua ĐT.Chị nói với em rang chị không thể gặp anh noi chuyen được."Cám ơn tình cảm của anh.Bố mẹ dã muôn vậy thì anh nên làm theo những gì bố mẹ nói.Đừng làm gì có nỗi. Em chịu đựng được mà.Bố mẹ là người quan trong với những người con.Em không muốn anh la người con bất hiếu.Những gì anh và em trai qua đó sẽ là một tình cảm đẹp.Anh hãy làm vậy nhé.Em luôn yêu anh và đứng về phía anh."
Vì chuyen nay chi đã chuyển phòng trọ, đổi sim đt.Đến giờ chị vẫn chưa hết yêu anh.một tinh yêu theo em la .rất cao thượng.E thường nói:Chi la người thạt tốt.Chị nói:"Khi em yêu ai đó thạt lòng em sẽ hiểu được chị!"
Chị H a:E biêt chị đang rât buồn.Chị cần một lời khuyên.nhưng đó là ý kiến để chị tham khảo.Còn quyết định làm gì sẽ là chị...Chuc chị sẽ có quyết định đúng đắn.........
Ah.chị đang buon vậy hãy đi chơi đi chị.Em mà buồn hay đi chơi lắm.ma ko có ai đi cùng chi bảo em em di cung cho vui .....hihi ......nếu vậy "nào mình cùng đi xe buýt nhé..."cười nên chị ơi.:ibbanana:

Em ah! Em là con gái hay con trai?
Thực sự chị rất vui khi nhận đc một câu chuyện rất ý nghĩa của em. Đã có lúc chị cũng làm như vậy rồi đấy em biết không, nhưng chính bản thân anh ấy cũng không thể chấp nhận bọn chị chia tay nhau. Anh ấy hơn chị 5T. Chính vì vậy nên chị cũng không thể dứt khoát với anh ấy. Còn về phía GD anh ấy chị vẫn quan hệ bình thường, và mọi người trong GD anh ấy cũng vẫn đối xử bình thường trước mặt chị. Chính vì tất cả những điều đó mà khiến chị không thể chia tay. Chắc chị nói vậy em và cả nhà đã hiểu ý chị? Hay pm cho chị nha. Ah e cóthể cho chị số đt của e dc chứ. Khi nào chị rảnh chị sẽ Alo rủ e đi chơi. Ok? Còn đây là số của chị: 01683200316.

Em ah! Em là con gái hay con trai?
Thực sự chị rất vui khi nhận đc một câu chuyện rất ý nghĩa của em. Đã có lúc chị cũng làm như vậy rồi đấy em biết không, nhưng chính bản thân anh ấy cũng không thể chấp nhận bọn chị chia tay nhau. Anh ấy hơn chị 5T. Chính vì vậy nên chị cũng không thể dứt khoát với anh ấy. Còn về phía GD anh ấy chị vẫn quan hệ bình thường, và mọi người trong GD anh ấy cũng vẫn đối xử bình thường trước mặt chị. Chính vì tất cả những điều đó mà khiến chị không thể chia tay. Chắc chị nói vậy em và cả nhà đã hiểu ý chị? Hay pm cho chị nha. Ah e cóthể cho chị số đt của e dc chứ. Khi nào chị rảnh chị sẽ Alo rủ e đi chơi. Ok? Còn đây là số của chị: 01683200316.
Chị huyền à!!! càng làm thế càng khó xử, bây giờ chị hãy nói chuyện thẳng thắn với anh ấy đi, anh âý đã ko quyết định đc rõ ràng chuyện của anh chị thì chỉ làm cả 2 thêm đau khổ thôi, bây giờ chị phải là người quyết định đi. Đừng để cho chuyện cứ kéo dài mà chẳng có kêt cục gì thì đau lòng lắm. Em cung mún đi chơi và chia sẻ nỗi buồn cùng chị lắm, khi nào chị buồn thì alô cho em với nhé đt của em: 0972014789. :cheers1:Em cũng muốn làm quen cả với bạn minhhiêu87 lun. Được không hả chị??? Chắc bạn minhhiêu87 cũng là con gái như chị em mình đấy.hihi :thumbup::thumbup::thumbup:
À, em cũng đang ở hà nội chị ạ.:ibbanana::ibbanana::ibbanana:

chị a!giờ chj thấy thế nào ạ?đã tôt hơn chưa mong chị se vượt qua nhé

chị a!giờ chj thấy thế nào ạ?đã tôt hơn chưa mong chị se vượt qua nhé

Cảm ơn em. Với chị mọi chuyện vẫn vậy em ah. Chị giờ đây ko biết làm sao. Chị luôn là người quyết đoán trong mọi chuyện nhưng đến giờ chị ko thể giải thoát cho chính mình. Chị rất bối dối ko biết làm sao nữa e à.

em cũng ko biết nói thế nào cả, em mong chị sẽ vượt qua tất cả, em luôn bên chị

CẨM NANG KẾ TOÁN TRƯỞNG

Liên hệ: 090.6969.247

KÊNH YOUTUBE DKT

Cách làm file Excel quản lý lãi vay

Đăng ký kênh nhé cả nhà

SÁCH QUYẾT TOÁN THUẾ

Liên hệ: 090.6969.247