Tỉ lệ % về nhân công và nguyên vật liệu trong xây dựng

Thảo luận trong 'Bất động sản - Đầu tư - XDCB' bắt đầu bởi phuonguyen09, 15/8/13.

1. nguyenkhanhhoa

nguyenkhanhhoa New Member Hội viên mới

Vâng . đọc xong em cũng chuẩn bị đi Umbulance luôn.
    Tks anh nhiều ạ!

2. malanh2708

malanh2708 ĐẸP TRAI ĐÂU PHẢI LỖI Hội viên được tín nhiệm Hội viên mới

Đơn giản hơn , bạn nhìn vào dự toán cho từng giai đoạn để chuẩn bị chi phí
    Tùy vào tính chất công trình nên k thể nào có 1 mức chuẩn đâu

3. anhthu090928

anhthu090928 New Member Hội viên mới

Cái này
    Cái này là b đang ước tính cpi đầu vào. Dựa vào bảng dự toán của các a kĩ thuật đó b. Nhưng ước tính theo tỉ lệ thì hợp lí là nhân công chiếm 19%-20% giá trị công trình chưa VAT. Tỉ lệ lời cho ctrinh hợp lí là tối thiểu 2% tổng giá trị công trình. Từ đó b có thể ước tính đầu vào cphi NVL theo tỉ lệ thích hợp

4. hanhKTQD

hanhKTQD Member Hội viên mới

Anh Xinh ơi cho em hỏi. Công ty em là công ty cơ khí nhưng lại nhân công trình như bên xây dựng, và nhận cả phần xây dựng nhưng đi thuê ngoài. Hiện tại công ty không có kỹ thuật nên toàn bộ các công trình không có dự toán. Chỉ có bản vẽ thôi. Làm đến đâu thì sếp yêu cầu mua vật tư đến đấy. Vậy anh cho em hỏi em có cần phải lập dự toán bù cho các công trình không. Hay chỉ cần dựa vào báo giá có chứa các phần công việc thi công là có thể mua vật tư được ạ

5. viethungabc

viethungabc New Member Hội viên mới

Thanks cả nhà . Mình đọc thấy bài viết hay . CHo mình hỏi chút .Mình cũng mới ra trường ah.
    22/01/2016 - CTY BA HUÂN ( CT Nhà máy xử lý trứng) -Ngày quyết toán công trình ngày : 03/04/2016. Giá trị sau thuế : 510,000,000 .Trong Bảng Dự toán Kinh phí thì tổng nhân công là:
    69,146,264.0 .( Số này mình cộng trong dự toán ). Ngày 03/04/2016 mình tập hợp chi phí lấy vật tư đầu vào khoảng 70% , nhân công 10% ( Giá trước thuế của số 510,000,000 ). Vậy đúng hau sai cả nhà ?

thanks

6. DUYVUBS

DUYVUBS New Member Hội viên mới

Trên những dữ liệu bạn cung cấp như trên còn hạng chế nhưng nhận định ban đầu mình thấy nhân công 10% là thấp, còn chi tiết như thế nào phải có bảng giá trị quyết toán và dự toán ban đầu (hoặc hồ sơ dự thầu của đơn vị thi công + hồ sơ quyết toán) lúc đó chạy ra Bảng tổng hợp kinh phí hạng mục (chuyên ngành xây dựng) lúc đó bạn sẽ biết mình còn thừa, thiếu chi phí như thế nào, cần bổ sung chi phí nào (giá trị bao nhiêu)
    Chúc bạn thành công

7. DUYVUBS

Gửi bạn,
    Nếu Công ty bạn thi công mà không có kỹ thuật sẽ khó khăn trong việc dự trù vật tư và hạch toán thuế sau này. Đối với các công trình đã thi công xong và đã kiểm tra thuế bạn không cần lập lại Bảng kinh phí hạng mục (bảng dự toán theo cách hiểu của bạn), còn đối với công trình chưa thanh tra thuế thì bạn nên lập lại nó sẽ giúp bạn hoàn thiện hồ sơ và kiểm soát chi phí tốt hơn và dễ dàng hơn. Có thể sẽ tốn thêm chi phí cho phần này nhưng thực tế nó đêm lại lịch ích rất cao. Bạn có thể tư vấn sếp bạn tìm người giúp bạn phần này. Có gì cần tư vấn bạn có thể gọi qua mình tell: 0973.834.793 hoặc qua email Duyvubs@gmail.com

8. DUYVUBS