Thống kê lương kế toán theo chức vụ và số năm kinh nghiệm năm 2016

Thảo luận trong 'Chia sẻ cùng dân nhà kế' bắt đầu bởi Simon, 13/4/16.

1. Trần thuỳ linh

Trần thuỳ linh Member Hội viên mới

e thỳ đặt mục tiêu tốt nghiệp ra trường lương 5tr, học cô xong lớp ktth sẽ thêm lớp thuế, trong vòng 2 năm (chứ k dám đặt mục tiêu cao quá là 1 năm) mức lương của em sẽ đạt 7-8tr chắc chắn sẽ cố gắng để có vị trí trong cvc.... Không hiểu sao, e như được cô truyền lửa ấy....

2. Lê phương trang-ptit

Lê phương trang-ptit New Member Hội viên mới

em tận bên Gia lâm, cô ********** có địa điểm khác ngoài 14 Pháo Đài Láng không chị?

3. Thanh Thuyvn

Thanh Thuyvn Member Hội viên mới

@Lê phương trang-ptit : Trước cô ********** dạy ở Thanh Xuân gần trường bưu chính viễn thông ấy. Nhưng giờ cô chuyển về Pháo Đài Láng & chỉ dạy ở đó thôi e. Đúng là đi xa thì hơi bị ngại thật, nhưng em cân nhắc cái gì lợi hơn thì làm. Vd như học gần mà chất lượng không tốt thì thà đi xa mà học tốt còn hơn. Mà em nghiên cứu vụ xe bus đi cho đỡ mệt.
    klq: Lương mình hiện giờ 13tr++ chút thì có bị gọi là thấp quá ko cả nhà ơi?//

4. Michael11122

Michael11122 New Member Hội viên mới

Bao nhiêu thì gọi là thấp và là cao?! Quan trọng là bạn chi tiêu như thế nào và chỉ số happy mà bạn nhận được từ công việc đó.

Nhiều giáo viên đi dạy, lương chỉ có 4-5tr nhưng họ vẫn happy, trong khi những người đi làm văn phòng lương chục triệu nhưng stress nặng, khổ ải ... vậy lương nhiều hay ít hơn không phải là vấn đề.

5. hhoa1180

hhoa1180 New Member Hội viên mới

Thu nhập sẽ tương xứng với năng lực. Bản thân mình làm công ty liên doanh về xây dựng, chế độ tốt, thu nhập tốt nên ổn định nhiều năm rồi chứ không nhảy việc. Hiện không ít các em đi làm kế toán than thở về vấn đề nợ lương (chứ đừng nói gì tới thưởng vào các ngày lễ), thỉnh thoảng mình mới có thời gian vào diễn đàn đọc mà thấy .... (k biết phải nói như nào....). Bởi chính bản thân các em không cố gắng, k tự tin thay đổi công việc thì còn nói ai đây.... :Thu nhập sẽ tương xứng với năng lực"- đó cũng là quan điểm mà cô ********** luôn chia sẻ với các học viên mà mình rất nhớ. Cách cô truyền đạt kiến thức qua các khóa học cũng là để đào tạo, hỗ trợ các học viên sao cho các bạn có khả năng, năng lực tốt trong công việc.

6. Mỹ Duyên 9x

Mỹ Duyên 9x Member Hội viên mới

E cũng trưởng thành từ lớp học này & vẫn đang phấn đấu để cải thiện thu nhập chưa được 10 củ bây giờ đây c ạ, ahihiii

7. nguyễn-thu thuỷ

nguyễn-thu thuỷ New Member Hội viên mới

Em chỉ mong tốt nghiệp kiếm đc 1 cvc tạm thời để lấy kinh nghiệm đã

8. Thanh Hằng Hoàng

Thanh Hằng Hoàng New Member Hội viên mới

Lương mjh tròm trèm 8tr, được cái là sếp tương đối thoải mái nên k muốn thay đổi. Đọc thấy nh nơi kêu sếp nọ kia thì cũng thấy bản thân tương đối may mắn

9. Hằng no1

Hằng no1 New Member Hội viên mới

sau gần 1 năm trong ngề mức lương của e là 6tr.Em muốn cải thiện nó bằng 1 khóa học nâng cao kỹ năng để vương lên mức lương mới...Mọi người cho e hỏi ở Sg đi học ở đâu tốt ạ

10. VHung kt

VHung kt Member Hội viên mới

M cũng thằng chân đất đi lên, cũng p tự lập k dựa vào gđ vì bm ngoại tỉnh. Cũng cố gắng cày cuốc làm vc như trâu, bây giờ mới đc gọi là tạm ổn nhưng vẫn còn phải phấn đấu nh. Trc nhiều lúc cũng nản vì lòng người, định buông suôi về quê lập nghiệp nhưng cuối cùng cũng vượt qua đc để lập nghiệp ở hn..

11. Thu rabbit

Thu rabbit New Member Hội viên mới

Chị ơi! Em mới ra trường cũng đang hoang mang lắm! Chị có thể cho em hỏi chị học lớp kế toán ở đâu kg ạ??!

12. nhímkon92

nhímkon92 New Member Hội viên mới

theo mình mức lương như thế nào là do năng lực của m.nếu b thật sự có năng lực thì b sẽ có nhiều lựa chon công việc và mức lương của m. e mới đi làm nên cũng ko mơ đc mức lương cao. bây giờ chỉ làm để tích lũy được nhiều kinh nghiệm thôi. sau này có kiến thức, có kinh nghiệm sẽ tìm cty phù hợp với mình

13. malanh2708

malanh2708 ĐẸP TRAI ĐÂU PHẢI LỖI Hội viên được tín nhiệm Hội viên mới

bao nhiêu là cao ? 10 năm - 1000 ?

14. Mybeloved

Mybeloved Member Hội viên mới

cố lên em, dần dẫn sẽ cán mốc :) cứ tích lũy kinh nghiệm, kiến thức e ạ

15. thaonhikt

thaonhikt Member Hội viên mới

em mới ra trg, đi học 1 khóa ktoan xong xin đc việc đúng ngành là em sung sướng lắm rồi. Lúc đầu thử việc đc có 4tr thôi, giờ vào chính thức thì đc 5tr, lương rất bèo, nhưng vẫn phải tự động viên bản thân là làm đúng ngành là đc rồi, mới làm thế là đc rồi, sẽ tiêu tiết kiệm và cố gắng để đc tăng lương :D

16. VHung kt

VHung kt Member Hội viên mới

B đã xin đc việc chưa, mình thấy fanpage ở fb đăng lên tuyển dụng nhiều lắm, đc cô Trang hỗ trợ, đào tạo làm đc việc thì thôi đấy

17. Ken Kai

Ken Kai New Member Hội viên mới

đc cả như vậy à bạn? thế ai trúng tuyển thì sướng nhỉ, còn hạn dk ko bạn? có đứa e mình đang cần chuyển việc, đi tìm khốn nạn ra

18. lamthaodo

lamthaodo New Member Hội viên mới

bên mình đang cần tuyển kế toán tổng hợp, có ít nhất 1 năm kinh nghiệm

19. malanh2708

malanh2708 ĐẸP TRAI ĐÂU PHẢI LỖI Hội viên được tín nhiệm Hội viên mới

Mức lương và yêu cầu công việc thế nào bạn ơi

20. Duong Thu Giang

Duong Thu Giang Member Hội viên mới

lương mới ra trường thì bèo bọt lắm, chỉ tầm 5-6tr thôi, thậm chí có nơi chỉ trả 3-4tr vẫn có tại HN đó