Sinh viên sắp ra trường làm gì để lấy kinh nghiệm?

Thảo luận trong 'Tâm sự dân kế toán' bắt đầu bởi huonghvtc95, 4/5/17.

1. Thanh Thuyvn

Thanh Thuyvn Member Hội viên mới

Thực tập thì lấy đâu ra mà đc làm, mình đây trc cũng thế, mà thấy các bạn khác cũng thế, toàn lên pha chè, dọn dẹp (vì cty bé), xong ngồi chơi, làm le ve mấy việc ltinh ko lquan tới ktoan thôi, đâu đc gì, ở đó chỉ cảm nhận đc môi trường văn phòng mn làm việc ntnao thôi, rồi biết làm đc mấy việc ltinh kia, đấy cũng là kinh nghiệm, nhưng cái kinh nghiệm chính trong nghề nghiệp mà chúng mình cần thì ko phải cái đó

2. vũ phương linh

vũ phương linh New Member Hội viên mới

Tớ không biết thế nào, nhưng học cô Trang tớ thấy kinh nghiệm như những bạn đi làm rồi ý, tớ hỏi chị họ tớ về kế toán, nhưng gì cô Trang truyền dạy cũng tương tự thế luôn, nhưng cái này đi làm còn lâu mọi người mới chỉ bảo, cậu cứ học cô rồi cậu biết tớ nói có đúng không

huonghvtc95 thích bài này.
  3. huonghvtc95

huonghvtc95 New Member Hội viên mới

Cảm ơn mọi người ạ, em đã đi học thử mấy chỗ cuối cùng quyết định học ở cô Trang ở pháo đài láng. Lúc đầu hơi khó khăn một tí vì chương trình hơi nặng, nhưng cô giúp đỡ rất nhiệt tình khiến em cũng ngại mà phải cố gắng. Đến bây giờ em cũng đã có một công việc lương không quá cao nhưng cũng ổn, quan trọng là e thấy ko còn hoang mang như ban đầu mà còn có phần hơi tự tin nữa :D. Em rút ra một kinh nghiệm là chỉ cần có thái độ học hỏi nghiêm túc sẽ tiến bộ rất nhanh, một điều quan trọng nữa là tìm đc người giỏi để đi theo :D

4. trunghoang911

trunghoang911 New Member Hội viên mới

Ngày xưa mới ra trường mình cũng bươn chải nhiều việc, chịu mức lương thấp rồi tích lũy kinh nghiệm, sau này đi làm công ty khác :D

5. TaoCM

TaoCM New Member Hội viên mới

Mới ra trường mình nghĩ nên xin vào các cty nhỏ trước sẽ dễ hơn.

6. hanguyeenn456

hanguyeenn456 New Member Hội viên mới

Nhg định khoản e còn thấy kém, vậy có theo học đx ko ak :v

7. tumangmaxirack

tumangmaxirack New Member Hội viên mới

Các bạn sv hiện nay cần năng động hơn, khi đã học ở những năm cuối đã có chút kiến thức cần tham gia xin thực tập tại các công ty, nếu có thể xin đc đúng chuyên ngành thì tốt còn không có thể xin thực tập dạng khác. vừa có cơ hội học hỏi lại có thêm tích lũy cho bản thân sau nay khi ra trường.
    p/s: tâm sự của 1 ng từng là sv :)) bạn nào mua tủ mạng tủ rack thương hiệu Maxi rack ib Tủ mạng nhất nam nhé