Sinh viên sắp ra trường làm gì để lấy kinh nghiệm?

Thảo luận trong 'Tâm sự dân kế toán' bắt đầu bởi huonghvtc95, 4/5/17.

1. vũ phương linh

vũ phương linh New Member Hội viên mới

Tớ không biết thế nào, nhưng học cô Trang tớ thấy kinh nghiệm như những bạn đi làm rồi ý, tớ hỏi chị họ tớ về kế toán, nhưng gì cô Trang truyền dạy cũng tương tự thế luôn, nhưng cái này đi làm còn lâu mọi người mới chỉ bảo, cậu cứ học cô rồi cậu biết tớ nói có đúng không

huonghvtc95 thích bài này.
  2. huonghvtc95

huonghvtc95 New Member Hội viên mới

Cảm ơn mọi người ạ, em đã đi học thử mấy chỗ cuối cùng quyết định học ở cô Trang ở pháo đài láng. Lúc đầu hơi khó khăn một tí vì chương trình hơi nặng, nhưng cô giúp đỡ rất nhiệt tình khiến em cũng ngại mà phải cố gắng. Đến bây giờ em cũng đã có một công việc lương không quá cao nhưng cũng ổn, quan trọng là e thấy ko còn hoang mang như ban đầu mà còn có phần hơi tự tin nữa :D. Em rút ra một kinh nghiệm là chỉ cần có thái độ học hỏi nghiêm túc sẽ tiến bộ rất nhanh, một điều quan trọng nữa là tìm đc người giỏi để đi theo :D

3. trunghoang911

trunghoang911 New Member Hội viên mới

Ngày xưa mới ra trường mình cũng bươn chải nhiều việc, chịu mức lương thấp rồi tích lũy kinh nghiệm, sau này đi làm công ty khác :D

4. TaoCM

TaoCM New Member Hội viên mới

Mới ra trường mình nghĩ nên xin vào các cty nhỏ trước sẽ dễ hơn.

5. hanguyeenn456

hanguyeenn456 New Member Hội viên mới

Nhg định khoản e còn thấy kém, vậy có theo học đx ko ak :v

6. lily_xu_nghe

lily_xu_nghe New Member Hội viên mới

Các bạn sinh viên năm cuối muốn biết định hướng, thực tế làm nghề kế toán DN như thế nào thì gọi cho Cô huệ 0975165858 dạy miễn phí khoá học tổng quan kế toán DN cho sv đó! Cô dạy ở nhiều trường lắm! Bạn có thể vào Group " Hỗ trợ kế toán thuế DN" để biết thêm khoá học và cùng chia sẻ!

7. hanguyeenn456

he he ở đây mọi ng nhiệt tình zữ luôn

8. hanguyeenn456

hi mọi người dạo này tnao zậy. đợt này mình bận quá chả onl mấy đc. he he

9. vũ phương linh

chính vì vậy nên tớ đang học cô Trang đây, chứ trong trường toàn dạy lý thuyết, có làm được đâu

10. vũ phương linh

cũng không hẳn như thế đâu bạn à, nếu vào cty lớn mình có cơ hội cọ xát nhiều hơn

11. vũ phương linh

Chưa chắc đúng đâu bạn, nếu lao vào học mà không có định hướng thì cũng không có kết quả gì đâu, theo mình bạn nên học 1 lớp kế toán dạy thực tế, sẽ cho bạn nhiều kinh nghiệm

12. Hoai Beu

Hoai Beu New Member Hội viên mới

Mình vote đi học ở các trung tâm kế toán thực hành, vì xin đi thực tập đâu phải dễ, đa số người ta có để mình làm đâu, có khi chỉ dạy nghiệp vụ cũng k luôn. Trước mình học ở Đức Hà, ở đây dạy theo kiểu cầm tay chỉ việc nên không có kinh nghiệm cũng học được, làm được.

13. PHUONGDUNGG

PHUONGDUNGG New Member Hội viên mới

Em cũng đang tìm chỗ thực tập mà hoang mang quá, chẳng biết nên làm tn? nên bắt đầu ở công ty về mảng gì, công ty to hay nhỏ ....

14. Xuan Khanh18

Xuan Khanh18 Member Hội viên mới

Em vào group fb “kế toán thực hành Edubelife” đi, hỏi cô Trang hỗ trợ thực tập cho, lấy dấu cũng đc mà thực tập dn đúng nghĩa cũng được nhé, cọ xát thực tế dn luôn rất là tốt đó

15. phantrongloi

phantrongloi New Member Hội viên mới

Công việc của kế toán viên dễ làm lắm, đế áp dụng hết lý thuyết bạn học thì bạn nên làm o trung tâm dịch vụ kế toán, Còn bạn vào một công ty lớn thì công việc nhàn rỗi.

16. phantrongloi

Thực tập thì bạn xin công ty nào mà cho bạn tài liệu với chứng từ kế toán đế làm quen và làm chuyên đề là được, đừng quan trọng công ty lơn hay nhỏ gì

17. phantrongloi

Thời sinh viên thì nên thoái mái ăn chơi đi, khi đi làm rồi thấy tiếc nuối đó. Còn Công việc kế toán mình thấy đơn giản lắm. Những bạn ko phải ngành kế toán cũng làm được kế toán

18. Hoai Beu

Hoai Beu New Member Hội viên mới

Mình mới qua Đức Hà hỏi qua về chứng từ ( trước đây mình học ở đó, giờ có tình huống khó vẫn sang nhờ tư vấn). Bên đó đang có khuyến mại kỉ niệm 30/4 - 1/5. Họ dạy khá sát thực tế, học phí vừa tầm nên bạn nào muốn biết thêm nghiệp vụ trước khi đi làm thì tranh thủ dịp này đăng kí là hợp lí ấy.

19. Để gió cuốn di

Để gió cuốn di New Member Hội viên mới

Hồi mình mới ra trường cũng phải làm chân lon ton một thời gian dài dài. Mãi sau mới được giao việc đúng chuyên ngành. :)

Thanh Thuyvn thích bài này.
  20. Duyen 4D

Duyen 4D New Member Hội viên mới

Lúc trước mình học kế toán theo nguyện vọng của mẹ, chứ cũng không phải do mình yêu thích. Lúc sắp ra trường cũng hoang mang lắm, vì chẳng biết có thể tìm được việc đúng ngành không. Rồi mẹ động viên tìm lớp học thêm nghiệp vụ, mình cũng tìm hiểu mãi mới chọn Đức Hà. Quả thật là những nhận xét trên mạng k sai tẹo nào. Học ở Đức Hà mình có cảm giác như đang đi làm thật ấy, học hiểu nên thành ra mình lại thích làm kế toán. Và giờ thì đi làm cứng nghiệp vụ rồi. Cám ơn trung tâm nhiều.