Những câu nói hay và ý nghĩa

chudinhxinh

Member
Hội viên mới
Những câu nói hay và ý nghĩa của dịch giả: Uông Xuân Vy

+Không một người nào mà bạn yêu thương có thể ở bên cạnh bạn mãi mãi. Sự thật là bất cứ ai cũng có thể biến mất khỏi cuộc đời bạn bất cứ lúc nào. Hãy luôn tự nhủ điều này mà ngừng phí phạm những giây phút quý báu để thể hiện tình cảm của mình đối với họ.
+Lựa chọn sống thật không hề dễ dàng. Như E.E. Cummings từng viết, “Là chính mình chứ không phải bất kỳ ai khác trong một thế giới đang nỗ lực ngày đêm biến bạn thành người khác – chính là tham gia vào một cuộc chiến khó khăn nhất của loài người – và bạn phải không ngừng chiến đấu.” “Sống thật” là một trong những cuộc chiến bi tráng nhất mà con người từng chiến đấu.

- Trích sách đang dịch "Món quà của sự không hoàn hảo"

+Những trải nghiệm của ta không dành cho tất cả mọi người. Được lắng nghe về những trải nghiệm này là một món quà quý giá, và ta phải luôn tự hỏi trước khi chia sẻ: “Ai xứng đáng được nghe câu chuyện của mình?” Nếu trong suốt cuộc đời này, ta có được một hoặc hai người có thể ngồi xuống và chia sẻ cùng ta, đón nhận những câu chuyện hổ thẹn của ta, thương yêu ta bất chấp điểm mạnh và điểm yếu, thì ta quả là người vô cùng may mắn. Nếu ta có được một người bạn, hoặc một nhóm bạn nhỏ, hoặc người thân trong gia đình chấp nhận những điểm thiếu sót, dễ tổn thương của ta và khi ở bên họ ta thấy mình được đón nhận, thì ta cũng vô cùng may mắn.

Chúng ta không cần tất thảy mọi người trên khắp hành tinh dành cho ta tình yêu thương và sự đón nhận cũng như lắng nghe chuyện đời ta, nhưng chí ít, ta cần có một người. Nếu ta có được người đó, hoặc một nhóm bạn thân để tâm tình, thì cách hay nhất để củng cố sợi dây gắn kết chính là chấp nhận giá trị bản thân. Nếu ta gầy dựng các mối quan hệ dựa trên tình yêu thương, sự gắn bó, và cả những sai lầm trong cuộc sống, chúng ta phải bắt đầu từ một điểm: thấy mình có giá trị.

- Trích quyển sách đang dịch "Món quà của sự không hoàn hảo"

+Có những bài học cuộc sống không thể nào truyền đạt từ người này sang người khác, mà phải để họ tự trải nghiệm và rút ra bài học cho riêng mình, bởi bạn không thể nào hiểu được cảm giác của người trong cuộc nếu chỉ đứng ở ngoài nhìn vào.
+Sự thật thì thường khó chấp nhận. Nhưng đối diện với nó luôn là điều nên làm, càng sớm càng tốt.
+Được đón nhận chính là khát khao bẩm sinh của con người được trở thành một phần của một điều gì đó vĩ đại hơn chính bản thân ta. Bởi nhu cầu này quá quan trọng nên ta mải miết theo đuổi nó bằng cách cố gắng hòa nhập hoặc chiếm cảm tình của người khác, hành động vốn chẳng có ích lợi gì cho việc được đón nhận, mà ngược lại nó còn biến thành rào cản. Bởi ta chỉ thật sự được đón nhận khi là chính mình, một cá nhân không hoàn hảo, nên cảm giác được đón nhận không bao giờ lớn lao hơn cảm giác ta tự chấp nhận bản thân mình.

- Trích sách đang dịch "Món quà của sự không hoàn hảo"
+Sau bao nhiêu thăng trầm của cuộc sống, chiến thắng vẻ vang nhất vẫn là khi ta có thể mỉm cười tự nhủ: "Mình vẫn ổn."
+Bạn sẽ biết được mình quan trọng hay không quan trọng đối với một người, thông qua hành động của người đó. Sự thật thường đắng lòng, nhưng vẫn tốt hơn là tự dối mình.
+Khi bạn nói "Không" một cách thật lòng, tức là bạn đang giúp người đó đấy – bởi bạn không chỉ bảo vệ thời gian của mình, bạn còn bảo vệ cả mối quan hệ của bạn nữa. Đã bao giờ bạn nói "Có" nhưng trong lòng lại không muốn, để rồi cảm thấy bực bội với người kia chưa? Bạn đang gật đầu đồng ý với tôi, phải không?

Khi bạn nói "Không" mà vẫn giữ được niềm kiêu hãnh của người đối diện, đồng thời tiết kiệm thời gian cho bạn, bạn cũng bảo vệ được mối quan hệ hai bên. Bạn thậm chí có thể nói thẳng nói thật thế này, “Bob, nếu tôi đồng ý làm việc này, cuối cùng tôi sẽ cảm thấy khó chịu với anh. Mối quan hệ của chúng ta quan trọng hơn nhiều so với việc này. Vậy nên tôi sẽ phải nói lời từ chối.”

Nếu thời gian là nguồn lực quý giá nhất mà bạn có, chẳng phải bạn nên hết lòng hết sức bảo vệ nó hay sao? Bạn có nhớ ủy ban mà bạn không muốn tham gia, hay một sự kiện mà bạn đồng ý tham dự, nhưng không hề muốn chút nào không? Bạn lại đang gật đầu nữa, đúng không nào?

Dĩ nhiên, sẽ có nhiều lần trong cuộc sống bạn không thể đơn giản nói không – ví dụ, khi trả lời sếp hoặc khi bạn phải làm những việc trong phạm vi nhiệm vụ của mình. Tuy nhiên, điểm mấu chốt ở đây là: khi Tìm Câu Trả Lời "Không", bạn cũng có thể nhận ra mình đang bắt đầu quá trình chuyển đổi từ việc thực hiện những hành động Làm Cạn Bể Chứa sang những hành động Làm Đầy Bể Chứa.

Vấn đề cốt lõi ở đây là nếu bạn không quý trọng thời gian của mình, thì ai sẽ quý trọng giùm bạn đây? Bạn có để ý thấy rằng có một số người bạn không bao giờ nhờ vả gì nữa, bởi họ lúc nào cũng từ chối bạn? Họ đã Tìm Thấy Câu Trả Lời "Không" cho chính mình. Bạn có thể học hỏi rất nhiều từ những người này. Tôi không khuyến khích bạn trở thành một kẻ ích kỷ; nhưng sự thật thì vẫn vậy, bạn có thể học được rất nhiều điều từ một kẻ như vậy!

- Trích sách đang dịch "Thành Công Không Còn Là Bí Mật"
+Mục tiêu bất khả thi là gì? Đơn giản như chính tên gọi của nó: đó là mục tiêu không thể thực hiện. Ví dụ của một mục tiêu bất khả thi là làm hài lòng tất cả mọi người. Bạn không thể nào thỏa mãn tất cả mọi người. Trên thực tế, về mặt nguyên tắc, bạn không thể làm cho bất kỳ ai hạnh phúc. Bạn có thể ảnh hưởng đến hạnh phúc của người khác; nhưng nghe kỹ nhé, bạn không thể làm cho bất kỳ ai hạnh phúc.

Thế còn điều này thì sao: “Tôi phải trở nên hoàn hảo và không bao giờ phạm sai lầm.” Đúng rồi, đây là bí quyết thành công. Bạn hãy để ý xem những người hạnh phúc và thành công hoàn hảo đến mức nào nhé! (Bạn có biết là tôi đang nói đùa không nhỉ?)

Hay là mục tiêu bất khả thi này: “Tôi phải thuyết phục 100% khách hàng mua hàng của tôi." Thôi nào! Tôi không quan tâm liệu bạn có phát cho mỗi vị khách một tờ 20 đô để họ mua hàng của bạn hay không; vẫn sẽ có người không chấp nhận lời đề nghị của bạn. (Tôi không khuyên bạn làm như vậy đâu, trừ khi bạn đến nhà tôi, dĩ nhiên rồi.)

Bạn có thể đáp, “Nhưng tôi chẳng hề đặt ra bất kỳ mục tiêu nào bất khả thi cả, Noah!” Tốt. Nhưng hãy nhận thức một điều rằng những mục tiêu bất khả thi này nằm trong tiềm thức. Chẳng ai thức dậy vào buổi sáng và hào hứng nói rằng, "Hôm nay tôi phải làm hài lòng tất cả mọi người! Nếu tôi không thuyết phục được 100% khách hàng mua hàng của tôi, thì tôi thật kém cỏi! Hôm nay tôi phải thật hoàn hảo!” Chẳng ai làm thế cả... về mặt ý thức.

+Nỗi sợ là một cảm xúc rất thật của con người và nó xảy ra khi bạn dự đoán hoặc chờ đợi một thứ gì đó có thể làm bạn tổn thương. Nếu bạn sợ một điều gì đó, nghĩa là bạn đang tự nói với chính mình, “Này, nếu điều này làm mình đau thì sao?” Trớ trêu thay, cảm xúc sợ hãi tồn tại là để bảo vệ bạn; nhưng chúng cũng có thể ghìm chân không cho bạn phát triển.

Chúng ta trải nghiệm cảm giác sợ hãi khi nhận thức được mình không có quyền kiểm soát. Nỗi sợ chính là hiệu ứng cảm xúc của việc thiếu vắng khả năng làm chủ hoàn cảnh thực tại. Chính vì thế, sự kiểm soát và nỗi sợ hãi tỷ lệ nghịch với nhau. Bạn càng có khả năng làm chủ hoàn cảnh bao nhiêu, bạn càng ít lo sợ bấy nhiêu.
Làm thế nào để bạn không còn bị nỗi sợ giam cầm nữa? Một cách tuyệt vời để vượt qua nỗi sợ là chấp nhận nỗi đau mà bạn có thể đón nhận, vốn là hệ quả của hành động mà bạn thực hiện. Vậy nếu người đó không tán thành bạn thì sao? Bạn có chết không? Cho đến giờ chúng tôi chưa biết ca nào chết vì không được chấp nhận cả.

Dĩ nhiên, bạn có thể cảm thấy đau đớn khi có người không chấp nhận bạn – thế thì đã sao nào? Tôi có tin vui cho bạn đây: Đằng nào thì bạn cũng đau lòng rồi! Vậy nên bạn cứ thử làm bất kỳ thứ gì khiến bạn sợ hãi. Bạn sẽ thấy câu nói của Ralph Waldo Emerson mới thấm thía làm sao: “Sâu thẳm trong ta, ai cũng biết bên kia nỗi sợ là tự do.”

Trích sách đang dịch "Thành Công Không Còn Là Bí Mật"
+"Thế giới ngày càng ồn ào và hỗn tạp. Chúng ta không sống trong Thời Đại Thông Tin; chúng ta đang sống trong Thời Đại Quá Tải Thông Tin. Có quá nhiều thông tin: quá nhiều thứ chi phối, quá nhiều kênh đài, quá nhiều email. Trớ trêu thay, khi chúng ta có quá nhiều lựa chọn trong cuộc sống, mức độ stress của ta cũng tăng theo, bởi ta phải chịu thêm áp lực khi phải lựa chọn sao cho “đúng”!"

+Nếu bạn trông đợi bản thân không bao giờ chán nản không bao giờ nhụt chí, không bao giờ mất động lực,... thì bạn chỉ chuốc lấy thất vọng hết lần này đến lần khác. Thay vào đó, hãy học cách phục hồi năng lượng, đốt lại ngọn lửa động lực, rèn tính kỷ luật... để tiếp tục bước, dù có chậm hơn một chút, nhưng quan trọng là không bao giờ ngừng lại.
+Ai cũng có những nỗi niềm, khác biệt ở chỗ là bạn biết cân nhắc chuyện gì nên chia sẻ và chuyện gì nên giữ lại. Có những chuyện nói ra cũng không giải quyết được gì, chỉ làm cho người nghe phiền lòng thêm, mà cũng không có ích gì cho người nói. Niềm vui không phải lúc nào cũng nhân đôi, và nỗi buồn không phải lúc nào cũng chia đôi. Đừng vì chỉ muốn xả ra cho đỡ nặng lòng, hoặc đỡ dằn vặt bản thân, mà trở thành người ích kỷ, chỉ nghĩ đến cảm xúc của mình mà không nghĩ đến cảm xúc của người đã dành thời gian quý báu lắng nghe mình.
+Nỗ lực hết sức để tránh làm tổn thương người khác, đặc biệt là những người bạn yêu thương, dù vô tình hay cố ý. Bởi hơn ai hết, bạn hiểu rõ vết thương trong lòng mình, đau, sâu và dai dẳng đến mức nào.
+Nếu bạn nghĩ mình còn trẻ, khỏe và còn nhiều thời gian, hãy nghĩ đến những người thân yêu (ông bà cha mẹ) bạn. Liệu họ có đủ thời gian để chờ đợi bạn không?
+Nếu nhìn vào những gì bạn có mà người khác không có, rồi cho rằng họ không hạnh phúc, thì tất cả mọi người đều không hạnh phúc, vì không ai có tất cả mọi thứ, người có thứ này người có thứ kia.
+Vài tư tưởng tiêu biểu của Nhà văn hào Nga Leo Tolstoy:

Chỉ có 2 cách để sống: hoặc không bao giờ nghĩ đến cái chết… hoặc sống và luôn nghĩ rằng cái chết có thể ập đến bất cứ lúc nào.

Bạn càng bất mãn với mọi người, với hoàn cảnh và càng tự mãn bao nhiêu, thì bạn càng rời xa tri thức bấy nhiêu.

Đừng so sánh bản thân với những người chung quanh. Hãy so sánh bản thân với sự hoàn mỹ.

Việc ta đang ở đâu không quan trọng, quan trọng là ta sắp đi về đâu.

Khi bạn muốn hết phẫn nộ, đừng di chuyển, đừng cử động, đừng nói gì cả. Không có gì biện minh cho cảm giác phẫn nộ. Lý do nằm trong chính con người bạn.

Chỉ mở miệng khi lời nói ra tốt hơn sự im lặng. Sẽ có lúc bạn lấy làm tiếc vì điều không nói ra, nhưng bạn sẽ còn hối hận gấp trăm lần khi không im lặng đúng lúc.

Có 2 cách để không phải chịu cảnh nghèo khó. Thứ nhất là phải cố để giàu sang. Thứ hai là cắt giảm nhu cầu. Cái thứ nhất thì không phải lúc nào ta cũng làm được. Cái thứ hai thì có thể.

Bạn không có quyền chán ghét cuộc sống này. Nếu bạn không thỏa mãn, hãy xem đó là lý do để không bằng lòng với chính bản thân mình.

Bạn càng đánh giá bản thân hà khắc và tàn nhẫn bao nhiêu, bạn sẽ càng rộng lượng và tử tế khi đánh giá những người xung quanh.

Mưu cầu chân thiện mỹ nhưng đừng bao giờ mơ mình sẽ thành công nhanh chóng hoặc đáng kể. Bởi bạn càng dấn sâu vào quá trình đó, chuẩn mực của bạn càng cao. Nhưng chính quá trình mưu cầu cuộc sống tốt đẹp ấy cũng đã đáng để ta sống rồi.

- Trích sách đang dịch "Trên Cả Giàu Có"
+Dẫu biết rằng chuyện sinh tử sớm muộn gì cũng đến, vẫn không tránh khỏi cảm giác bàng hoàng mỗi khi nhận được tin một người thân quen qua đời. Thời gian lặng lẽ trôi, và ta cứ ngỡ (hay tự lừa gạt mình) rằng họ sẽ mãi ở nơi đó, nơi ta từng biết họ...
+Không phải lúc nào bạn cũng có động lực, và đó là lý do tại sao bạn cần đến kỷ luật bản thân.
+"Nếu ta chỉ biết chăm chăm thỏa mãn những ham muốn bản thân, rất có thể ta sẽ trở thành kẻ hời hợt, tham lam, cả tin hoặc ngốc nghếch. Mưu cầu hạnh phúc một cách mù quáng có thể khiến ta không nhận ra những vấn đề nghiêm trọng hoặc vô cảm trước nỗi đau của người khác. Suy cho cùng, cuộc sống luôn tồn tại hai thái cực sướng vui và khổ đau. Tình yêu và tiếng cười là một phần của cuộc sống, nhưng bên cạnh đó còn đau đớn và bất hạnh. Chối bỏ những khía cạnh tiêu cực của cuộc sống chính là lấp liếm đi một phần ý nghĩa quan trọng lớn của đời người."

- Trích sách "Trên cả giàu có" đang dịch.
+"Tự do chính là đi tìm mục đích cuộc đời mình và thực hiện nó. Bạn chỉ làm những gì bạn tin mình sinh ra để thực hiện, đừng chỉ nghĩ đến kết quả. Kết quả sẽ tự nó tìm đến bạn một ngày nào đó."
- Sách “Cách Người Phụ Nữ Xuất Chúng Lãnh Đạo”
+Cách duy nhất để biết một người có đang sống hạnh phúc hay không là nhận được câu trả lời thành thật trực tiếp của người đó, chứ không phải đánh giá từ bên ngoài dựa vào những gì người đó đang có hoặc không có, bởi chuẩn mực hạnh phúc của mỗi người rất khác nhau.
+Trong một thế giới rối ren, trắng đen, vàng thau lẫn lộn, điều mỗi người chúng ta cần rèn luyện nhất có lẽ là một chữ NHẪN.
+Bất kỳ mối quan hệ nào, dù là ruột rà máu mủ hay không, cũng cần được thử thách bởi thời gian, không gian, khó khăn trở ngại... thì mới biết được nó vững chắc đến mức nào.
+Đàn ông luôn tự hào mình là phái "mạnh". Nhưng khi bé đàn ông "nhõng nhẽo" với mẹ hay chị. Lớn lên lại "nhõng nhẽo" với... những người không phải phái mạnh khác.

Cho dù vậy, đàn ông vẫn được coi phái mạnh bởi vì bên cạnh họ luôn có những người đủ mạnh mẽ để nhận mình là "phái yếu".
+"Nhiều nữ lãnh đạo sinh ra đã dám đứng lên tự bảo vệ mình, nhưng một số đáng kể khác phải tự rèn giũa kỹ năng này. Từng chút một, họ học cách nói ra những gì mình nghĩ, học cách ảnh hưởng đến cuộc thảo luận, và cuối cùng họ học cách lãnh đạo. Nói lên ý kiến của mình không chỉ quan trọng cho sự phát triển cá nhân bạn, mà còn là một phần trong công việc bạn làm. Chúng tôi cho rằng cần phải chỉ cho bạn một phương pháp để khẳng định sự “hiện diện” của bạn. Không chỉ riêng gì cách bạn nói – mà còn là cách bạn chiếm lĩnh căn phòng – để có được sự tin tưởng và quyết tâm của tất cả những người chung quanh bạn."

- Trích sách "Cách Người Phụ Nữ Xuất Chúng Lãnh Đạo".
+Không phải lúc nào ta cũng đánh giá chính xác một mối quan hệ. Bạn có thể không quan trọng đối với người đó như bạn nghĩ, hoặc bạn có thể đang đánh giá thấp tầm quan trọng của mình trong lòng một người khác.

Hãy nhắm mắt lại và hình dung nếu một ngày, bạn đột ngột biến mất khỏi thế giới này, những người xung quanh bạn sẽ ra sao? Liệu cuộc sống của họ vẫn không có gì thay đổi hay việc bạn ra đi để lại một lỗ hổng to lớn khó có thể lấp đầy?

Cách làm này sẽ giúp bạn phần nào hiểu thêm sức ảnh hưởng của mình trong cuộc sống của những người xung quanh, từ đó có những lựa chọn đầu tư vào mối quan hệ hợp lý và đúng đắn hơn, bởi quỹ thời gian mỗi người có là hữu hạn.
+Vấn đề không phải là bạn có việc làm hay không, mà là bạn có hài lòng với công việc đó hay không. Vấn đề không phải là bạn có người yêu/bạn đời hay không, mà là bạn có thật sự hạnh phúc với lựa chọn của mình hay không. Vấn đề không phải bạn sống bao lâu, mà là bạn đã sống như thế nào. Đừng để cách sống của người khác khiến bạn nghi ngờ bản thân mình. Hãy sống theo cách riêng của bạn!
+Không chỉ trong cuộc sống, mà trong từng mối quan hệ, nếu ta có thể quên đi những gì đã qua, trân trọng những gì còn ở lại và hướng đến những gì sắp xảy đến, thì đã không có nhiều mối quan hệ bị hủy hoại một cách đáng tiếc như thế...
+Gặp gỡ nhau là một cơ duyên, còn ở hay đi, buông hay giữ là lựa chọn của mỗi người. Bởi thế mà con người chịu trách nhiệm 100% cho các mối quan hệ dù nhỏ hay lớn trong cuộc đời mình.
+Bất cứ một quyết định nào cũng có 2 mặt của nó: mặt trái và mặt phải. Nếu nhìn vào mặt trái, bạn sẽ cảm thấy hối tiếc. Nếu nhìn vào mặt phải, bạn sẽ cảm thấy trân trọng. Lựa chọn nhìn vào mặt nào là tuỳ ở bạn.
+Có những người nhìn bên ngoài dường như có tất cả mọi thứ trên đời, nhưng có thể họ có những nỗi khổ riêng không thể nói cùng ai. Cũng có những người không có một số thứ theo tiêu chuẩn của xã hội (danh tiếng / nhà to / xe đẹp / gia đình / con cái / quyền cao chức trọng, v.v...) nhưng liệu bạn có chắc là họ không hạnh phúc ở bên trong? Đừng áp đặt những chuẩn mực của bạn lên người khác. Điều khiến bạn hạnh phúc không hẳn mang lại hạnh phúc cho người khác. Mỗi người có một cách sống riêng, và hạnh phúc thì không ai giống ai.
+Điều đáng sợ nhất trong cuộc sống của bạn là gì? Đối với tôi, điều đáng sợ nhất chính là cảm giác bị lệ thuộc. Lệ thuộc về tình cảm, vật chất, công việc hay bất cứ thứ gì. Bởi khi bị lệ thuộc, bạn sẽ không còn là chính mình nữa.

Tình yêu thương, sự hỗ trợ, một điểm tựa, nỗi buồn... không đồng nghĩa với sự lệ thuộc. Lệ thuộc là khi bạn cảm thấy mình đang ở trong một nhà tù do chính mình tạo ra.

Do đó, ngay khi vừa có cảm giác hơi lệ thuộc vào một điều gì đó, ngay lập tức tôi phải có những hành động hoặc suy nghĩ để tránh bị lún sâu vào nó.
+"Nghe" thì không bao giờ là đủ, còn "nói" thì không phải lúc nào cũng cần thiết!
+Nếu bạn hiểu một điều rằng, mỗi một con người đều phải vật lộn với cuộc sống, đối mặt với biết bao nhiêu là khó khăn, trở ngại "không ai giống ai"... thì bạn sẽ dễ thông cảm và bỏ qua cho những gì họ làm khiến bạn cảm thấy phiền lòng hơn. Tuy nhiên, điều này chỉ áp dụng một cách tương đối với những ai trong "phạm vi chấp nhận" của bạn mà thôi.

Ðề: Những câu nói hay và ý nghĩa

dài quá...... ai mà đọc nổi chứ

và đây

đây nữa

:nuhon::nuhon::nuhon::nuhon::nuhon::nuhon::nuhon:

Suy nghĩ ít lại, cảm nhận nhiều hơn ! oh yeah :bdance::bdance::bdance::bdance::bdance::bdance:

“Trong cuộc sống có những lúc cần hướng về phía trước, suy nghĩ và chuyển động nhanh, có những lúc cần tĩnh lặng, nhìn lại và điều chỉnh. Mọi thành công trong công việc và hạnh phúc trong cuộc sống đều bắt đầu từ nguồn sáng nội tâm” Khi thành công và hạnh phúc cuộc sống có lúc mâu thuẫn với nhau. Khi áp lực công việc và những lo toan, những nghịch cảnh, những suy nghĩ đa chiều đã khiến chúng ta chuyển quá nhanh trong cuộc sống. Để rồi đến một lúc chúng ta muốn tìm lại được sự thanh thản của tâm hồn, tìm lại được sự tĩnh lặng của nội tâm, giúp chúng ta khơi gợi cảm hứng và sức mạnh tiềm ẩn để tìm được hạnh phúc trong tình yêu, ý nghĩa, niềm vui của cuộc sống và thành công trong công việc. “Khi cánh cửa hạnh phúc đóng lại,một cánh cửa khác mở ra.Người ta thường chỉ chú ý vào cánh cửa đang đóng mà không thấy được cái khác đang mở”. Cũng có những lúc việc ngừng lại để suy nghĩ và lắng nghe bản thân của anh diễn ra lâu hơn.Nhưng điều đó cũng không ảnh hưởng gì đến kết quả.Khả năng xét đoán tình huống của anh ngày càng trở nên nhanh nhạy,các quyết định đưa ra nhờ thế cũng chuẩn xác hơn.

---------- Post added at 06:57 ---------- Previous post was at 06:56 ----------

-Mọi thành công bên ngoài
–trong công việc và cuộc sống-đều bắt nguồn từ sự thành công bên trong của một con người .
-Để có thể trở nên tận tâm trong công việc, điều trước hết là phải biết tự yêu thương bản thân mình.
-Hãy đơn giản cuộc sống của bạn
- đó là nguyên tắc đầu tiên.
-Hãy cư xử với bản thân theo cách mà bạn muốn người khác cư xử với mình.Để làm được điều đó, bạn phải trở thành người bạn tốt nhất của chính mình. cách tốt nhất để thể hiện sự tôn trọng người khác chính là đối xử với họ thật nhẹ nhàng và khoan dung,để họ cảm thấy tự do,thoải mái và luôn là chính họ.Họ sẽ không còn lý do gì để lo lắng hay bực bội với chính họ.Và đương nhiên,một khi như vậy,họ cũngkhông thể nào tỏ ra khó chịu với anh và với người khác.

---------- Post added at 06:58 ---------- Previous post was at 06:57 ----------

Cách nhanh nhất để nhận được tình yêu là hãy cho đi Cách nhanh nhất để đánh mất tình yêu là cố níu giữ thật chặt.

“Thành công không phải là chìa khóa mở cánh cửa hạnh phúc. Hạnh phúc là chìa khóa dẫn tới cánh cửa thành công. Nếu bạn yêu điều bạn đang làm, bạn sẽ thành công.”

“Đừng phấn đấu để thành công mà hãy phấn đấu để mình có ích.”

Bạn được tha thứ cho hạnh phúc và thành công của mình chỉ khi bạn sẵn sàng hào phóng chia sẻ chúng.
Chinh phục bất cứ một sự khó khăn nào luôn đem lại cho người ta một niềm vui sướng thầm lặng, bởi điều đó cũng có nghĩa là đẩy lùi một đường ranh giới và tăng thêm tự do của bản thân.

Cơ bản là có hai loại người. Người làm nên chuyện và người tuyên bố mình làm nên chuyện. Nhóm đầu tiên ít đông hơn.

Hãy kiên quyết đừng để mình trở nên nghèo túng: hãy sử dụng ít hơn bạn có. Sự nghèo túng là kẻ thù lớn đối với hạnh phúc của con người; nó phá hủy tự do, và nó khiến một vài đức hạnh trở thành không thực tế, và số còn lại cực kỳ khó khăn.

Xây dựng thành công từ thất bại. Sự chán nản và thất bại là hai bước đệm chắc chắn nhất dẫn tới thành công.

Để thành công trong thế giới này, chỉ ngu xuẩn là không đủ, anh cũng phải biết xử thế.

---------- Post added at 06:58 ---------- Previous post was at 06:58 ----------

Tiền không mua được hạnh phúc - Nhưng không có gì đảm bảo cho hạnh phúc tồn tại nếu như hết tiền.
Xây dựng thành công từ thất bại. Sự chán nản và thất bại là hai bước đệm chắc chắn nhất dẫn tới thành công.

–Nếu bạn thất vọng vì mối tình ước ao bị tan vỡ, hãy nghĩ đến những người chưa từng yêu hoặc chưa bao giờ được yêu
–Nếu bạn bị phản bội, mất lòng tin và bị tổn thương, hãy vượt lên, giữ lại những gì tốt đẹp nhất còn lại, và đừng tự thương hại mình quá
–Nếu xe bị hỏng và bạn phải dắt bộ một quãng đường, hãy nghĩ đến những người khuyết tật chỉ mong có thể tự bước đi vài bước
–Nếu bạn cảm thấy mất phương hướng và không biết mục tiêu sống của mình là gì, hãy nghĩ đến những bệnh nhân mắc bệnh hiểm nghèo, họ đang trải qua những giờ phút cuối cùng của cuộc đời. Họ yêu quý cuộc sống biết bao nhưng sẽ không có cơ hội để tự hỏi như thế nữa
–Đôi khi sự đấu tranh luôn cần phải có trong cuộc sống. Nếu cuộc sống trôi qua thật suôn sẻ, chúng ta sẽ không hiểu được cuộc sống, không có được bản lĩnh, nghị lực như chúng ta cần phải có, cuộc sống thật công bằng, không phải vô cớ mà mọi điều xảy đến với ta
–Bạn cần sức mạnh, nghị lực nên cuộc sống đã đặt ra những khó khăn nghịch cảnh để bạn vượt qua và trở nên mạnh mẽ hơn
–Bạn cần sự hiểu biết và sáng tạo nên cuộc sống đã ban cho bạn đôi bàn tay và trí óc để khám phá và làm việc –Nếu để ý đến những điều bạn đang có trong cuộc sống, bạn sẽ nhận được nhiều hơn thế. Còn nếu chỉ để ý đến những điều bạn không có, bạn sẽ thấy mình không bao giờ có đủ
–Bạn sẽ tìm thấy niềm vui khi giúp đỡ người khác bằng tất cả tấm lòng
–Nếu thật sự muốn yêu thương ta phải học cách tha thứ
–Đừng để những khó khăn đánh gục bạn, hãy kiên nhẫn rồi bạn sẽ vượt qua
–Đừng do dự khi đón nhận sự giúp đỡ, tất cả chúng ta đều cần sự giúp đỡ, ở bất kỳ khoảnh khắc nào trong cuộc đời
–Đừng chạy trốn mà hãy tìm đến tình yêu, đó là niềm hạnh phúc nhất của bạn
–Đừng chờ đợi những gì bạn ước muốn mà hãy đi tìm kiếm chúng
–Không nên lúc nào cũng bận tâm vào quá khứ, trừ khi là để rút ra bài học kinh nghiệm
–Hãy cố gắng thắp lên một ngọn nến còn hơn cứ ngồi nguyền rủa bóng tối
–Đừng để tình yêu thiếu vắng trong cuộc đời của bạn bằng cách nói rằng thật khó tìm thấy nó. Cách nhanh chóng nhất để nhận được tình yêu là cho đi, cách mau chóng nhất để mất tình yêu là cố giữ nó thật chặt và cách tốt nhất để giữ trọn vẹn tình yêu là chắp cho nó một đôi cánh

---------- Post added at 06:59 ---------- Previous post was at 06:58 ----------

Những chú lính mới tò te chân ướt chán ráo vào công ty đương nhiên là tràn trề quyết tâm và hăng hái đến với công việc của mình. Họ dốc sức trẻ để xây đắp một ngày mai tươi sáng hơn, tu chí dùi mài, năng nổ dám làm yếu đến việc bảo toàn những của cải mà họ đã tích góp được. Họ cho rằng phần của họ đã xong xuôi, đã làm được vô khối công việc, đã phấn đấu ra trò nên bây giờ có thể xả hơi cho thoải mái. Khốn nỗi họ có vẻ như không nhận thức được rằng họ đang ru mình trong sự tự mãn. Không bao giờ ta được phép tự nhủ: "Mình đã hoàn thành sự nghiệp". Tự hài lòng rằng mình đã đạt được mục đích - đó là thời điểm nguy hiểm nhất. Một khi ta đã đạt được một mục đích thì phải đặt ngay cho mình một mục đích
Thật là tồi tệ nếu bạn mất tiền bạc, nhưng tiền bạc là một trong những thứ mất đi cũng chẳng sao vì bạn vẫn có thể kiếm lại được và tiền bạc làm ra rồi cũng phải tiêu xài đi Nhưng bạn đừng bao giờ để mất thanh danh của mình, bạn phải quý trọng nó như chính cuộc sống của bạn vậy. Mỗi người đều có một cái tên và một danh hiệu, chúng không chỉ miêu tả cá nhân mà theo một nghĩa nào đó chúng chính là bản thân người đó. Nếu ai đó một cái tên, bạn nghĩ ngay đến cá nhân đó - mặt mũi, giọng nói, nhân cách, địa vị, kiến thức và có lẽ ưu nhược điểm của người đó. Vậy tên chính là người.

---------- Post added at 07:12 ---------- Previous post was at 06:59 ----------

---------- Post added at 07:14 ---------- Previous post was at 07:12 ----------

Chúc bạn…
Đủ hạnh phúc để trở nên ngọt ngào,
Đủ thử thách để trở nên mạnh mẽ,
Đủ nỗi đau để giữ bạn là con người,
Đủ hy vọng để bạn hạnh phúc,
Đủ thất bại để bạn khiêm tốn,
Đủ thành công để bạn khao khát,
Đủ bạn bè để mang lại cho bạn nguồn an ủi,
Đủ giàu có để đáp ứng những nhu cầu của bản thân,
Đủ háo hức để mong chờ,
Đủ niềm tin để xua đi muộn phiền,
Đủ quyết đoán để làm mỗi ngày trở nên tốt hơn hôm qua.

http://khotangdanhngon.com/chuc-ban

---------- Post added at 07:14 ---------- Previous post was at 07:14 ----------

[video=youtube;r2wKqTI6qZA]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=r2wKqTI6qZA[/video]

Sức mạnh lớn lao nhất trong cuộc sống…TÌNH YÊU!
Tài sản to lớn nhất… NIỀM TIN!
Kênh truyền thông mạnh nhất… LỜI CẦU NGUYỆN!
Điều quan trọng nhất trong đời… QUYỀN NĂNG CỦA THIÊN CHÚA!
Niềm vui chan hòa nhất…TRAO BAN!
Điều tệ hại nhất nếu không có… HY VỌNG!
Thói quen hủy diệt ghê gớm nhất… LO NGHĨ!
Máy vi tính khó tin nhất của thế giới… BỘ ÓC!
Sự mất mát lớn lao nhất… MẤT LÒNG TỰ TRỌNG!
Tài nguyên thiên nhiên quý giá nhất… TUỔI TRẺ!
Nét xấu nhất trong nhân cách… TÍNH ÍCH KỶ!
Vấn đề to lớn nhất phải thắng vượt… SỢ HÃI!
Bộ trang phục đẹp nhất… NỤ CƯỜI!
Căn bệnh làm lụn bại nhất… CÁC LỜI CÁO LỖI!
Kẻ cùng đinh nguy hiểm nhất… TẬT NGỒI LÊ ĐÔI MÁCH!
Hai từ ngữ đầy sức mạnh nhất… CÓ THỂ!
Cảm xúc vô giá trị nhất… SỰ TỰ THÁN!
Cách động viên tinh thần tốt nhất… KHUYẾN KHÍCH!
Thuốc ngủ hiệu quả nhất… BÌNH AN TRONG TÂM HỒN!
Của cải đáng giá nhất… SỰ CHÍNH TRỰC!
Công việc thỏa mãn nhất… GIÚP ĐỠ NGƯỜI KHÁC!
Và thái độ cao cả nhất… LÒNG BIẾT ƠN!
Cũng hay nhưng
Ko hay và đúng bằng triết lý của Đạo Phật
Kẻ thù lớn nhất của đời người là chính mình
Ngu dốt lớn nhất của đời người là dối trá
Thất bại lớn nhất của đời người là tự đại
Bi ai lớn nhất của đời người là ghen tị
Sai lầm lớn nhất của đời người là đánh mất mình
Tội lỗi lớn nhất của đời người là bất hiếu
Đáng thương lớn nhất của đời người là tự ti
Đáng khâm phục lớn nhất của đời người là vươn lên sau khi ngã
Phá sản lớn nhất của đời người là tuyệt vọng
Tài sản lớn nhất của đời người là đạo đức
Món nợ lớn nhất của đời người là tình cảm
Lễ vật lớn nhất của đời người là khoan dung
Khiếm khuyết lớn nhất của đời người là kém hiểu biết
An ủi lớn nhất của đời người là bố thí

Em xin lỗi chị Zap ca và các bạn theo đạo chúa.
Em ko theo đạo nào(Bá đạo ^^). Đạo đạo nào cũng hướng con ng tới chân thiện mỹ, nhưng đạo phật ko bao giờ ép con ng ta phải theo cả, còn em thấy bên Đạo chúa rất vô lý ép người ta theo đạo của mình, bao nhiêu đôi trai gái cũng chỉ vì cái vô lý này mà chịu đau khổ tủi hận "Điều quan trọng nhất trong đời… QUYỀN NĂNG CỦA THIÊN CHÚA!"

CẨM NANG KẾ TOÁN TRƯỞNG

Liên hệ: 090.6969.247

KÊNH YOUTUBE DKT

Cách làm file Excel quản lý lãi vay

Đăng ký kênh nhé cả nhà

SÁCH QUYẾT TOÁN THUẾ

Liên hệ: 090.6969.247