Ngày trên hóa đơn khác ngày công tác

Thảo luận trong 'Hóa Đơn Chứng Từ' bắt đầu bởi Sava, 21/10/16.

1. Sava

Sava Member Hội viên mới

Giám đốc công ty e đi công tác và có hóa đơn tiếp khách tuy nhiên khoảng 2 3 ngày sau khi về cty Nhà hàng đó mới gửi hóa đơn theo đg chuyển phát nhanh đến, và trên HĐ ngày hóa đơn là 14/7/2016 bị lệch so với ngày công tác trên thẻ đi máy bay/boarding pass (ngày đi và ngày vềlà 10/7 và 12/7), giờ e rất phân vân ko biết có đc kê khai thuế HĐ này ko vì sợ nếu thuếkiểm tra thấy khác ngày trên vé máy bay thì lại loại ra mất
    Ai có kinh nghiệm giúp e với ạ!! E cần gấp vì sắp hết hạn khai thuế quý 3 rồi ạ :-(
    Cảm ơn mn.

2. Nguyễn Thúy Cầm

Nguyễn Thúy Cầm Member Hội viên mới

Chào bạn,
    Sau khi xem tình huống của công ty bạn thì mình có ý kiến tư vấn như sau: Bộ chứng từ công tác phí (tiếp khách) thì không chỉ có Hóa đơn mà còn có Bảng kê dịch vụ ăn uống kèm theo. Trong trường hợp của công ty bạn, nếu Nhà hàng xuất Bảng kê bằng máy thì hóa đơn xuất ngày 14 nhưng Bảng kê sẽ hiện ngày 11 (Ví dụ thực tế tiếp khách ngày 11) thì lỗi là do Nhà hàng xuất hóa đơn sai thời điểm và công ty mình đảm bảo chính xác Tên công ty, địa chỉ và Mã số thuếtrên Hóa đơn thì vẫn được đưa khoản đó vào chi phí hợp lý, còn ngày tháng trên hóa đơn lệch vài ngày thì mình có thể giải thích được . Riêng nếu không có Bảng kê kèm theo thì rất khó để đưa khoản này vào chi phí được trừ.

Sava thích bài này.
  3. Sava

Sava Member Hội viên mới

Cảm ơn chị nhiều nhé