Lệ phí trước bạ cho xe PS cũ ?

Thảo luận trong 'Lệ phí trước bạ' bắt đầu bởi ktnhapkhau90, 10/10/11.

1. ktnhapkhau90

ktnhapkhau90 New Member Hội viên mới

chào các bạn.cho mình hỏi, mình mua lại chiếc xe PS cũ cách đây 6 tháng trước, mà mình sang tên cho mình và chưa đóng thuế trước bạ, bây giờ mình đi đóng không biết có phạt gì không, luc mình mua lại xe là 85tr.và bạn nào biết tính thuế thì cho mình hỏi với, có phải xe cũ mình chỉ tính thuế trước bạ 1% hay không. mong hồi âm của các bạn.

2. Linh_suchuoi

Linh_suchuoi ~~Hội diên chuối~~ Hội viên mới

Theo quy định mới của TT124/2011/TT-BTC ban hành ngày 31/08/2011

3. ktnhapkhau90

ktnhapkhau90 New Member Hội viên mới

Ðề: Re: Lệ phí trước bạ cho xe PS cũ ?

Như vậy mình sẽ đóng phí trước bạ 1% trên giá trị mua lại xe, và cho mình hỏi thêm là giờ mình mới đóng lệ phí trước bạ có bị phạt gì không, mình đã mua được 6 tháng rồi, số tiền phạt tính như thế nào.

4. Linh_suchuoi

Linh_suchuoi ~~Hội diên chuối~~ Hội viên mới

Re: Ðề: Re: Lệ phí trước bạ cho xe PS cũ ?

Hiện nay vẫn đang áp dụng quy định tại TT68/2010/TT-BTC ban hành ngày 26/04/2010:
    Như vậy bạn đã kê khai chậm và chậm nộp lệ phí trước ban. Do đó bạn sẽ bị phạt 2 hành vi
    Hành vi nộp chậm tờ khai lệ phí trước bạ: quá 90 ngày thì theo mình biết là 2.750.000
    Hành vi chậm nộp tiền lệ phí trước bạ. Số tiền phạt chậm nộp = lệ phí trước bạ phải nộp x 0.05% x số ngày chậm nộp (tính từ hết hạn nộp lệ phí trước bạ tới ngày nộp)

5. kimcuc88

kimcuc88 New Member Hội viên mới

Ðề: Lệ phí trước bạ cho xe PS cũ ?

tính giúp mình số tiền thuế trước bạ phải nộp và mức phạt đối với trường họp này với.