Kế toán cty chuyên về ghành Vận Tải hàng hóa

Thảo luận trong 'Kế toán ngành khác' bắt đầu bởi phungvan13, 12/6/13.

1. kem mut

kem mut New Member Hội viên mới

em chào các anh chị !!! em mới vào làm việc cho 1 công ty vận tải đường bộ, chuyên chở cont từ bắc vào nam. trước em học về kế toán thương mại dịch vụ lên chưa hiểu roc về công ty vận tải lắm. mong anh chị chỉ cho em cách làm về sổ sách và những chi phí có thể gặp trong doanh nghiệp vận tải. rất mong anh chị giúp đỡ em. mail của em là phanthuong264@gmail.com em cảm ơn anh chị rất nhiều

2. nhankaka

nhankaka New Member Hội viên mới

Anh gì ơi. Cho em xin file ấy vào địa chỉ mail nhan.phamthi2015@gmail.com được không ạ. Em cảm ơn anh nhiều.

3. hói hằng

hói hằng New Member Hội viên mới

4. sabinhminh

sabinhminh Member Hội viên mới

Lĩnh vực vận tải đơn giản lắm bạn à. Nó là loại hình dịch vụ nên không cần nhập xuất tồn gì cả. Thông thường là hoá đơn dứoi 20 triệu nên ít chuyển khoản ngân hàng. bạn chỉ cần lưu ý các vấn đề sau:
    Xăng dầu bạn hạch toán vào 621 sau đó thành 6323. Lưu ý Định mức săng dầu chiếm khoản 60% doanh thu là ok.
    - Bạn lưu ý về các hợp đồng vận chuyển, hợp đồng vận chuyển lớn cần có lịch trình.
    - Nếu công ty bạn xe không đứng tên công ty thì phải có hợp đồng thuê mượn xe.
    - Có lương tài xế, nếu không có tài xế thì hợp đồng thuê xe phải thuê luôn tài xế.
    Và nghành vận tải thì nó rất phức tạp, hay mua bán hoá đơn khống nên công ty bạn đừng tham gia vào.
    Trưởng phòng tư vấn thuế!

Mình không nhầm hình như chỉ đc 40% thui

5. hienmthvtc

hienmthvtc New Member Hội viên mới

Bạn làm thế nào rồi. Chia sẻ cho tớ với. T cũng chưa biết làm thế nào

6. cuongxu

cuongxu New Member Hội viên mới

7. ANCHI16

ANCHI16 New Member Hội viên mới

Bác pqhung091965 ơi, cho em xin tài liệu vào gmail: dogiang1086@gmail.com với ạ, em đang cần gấp mong bác gửi giúp sớm với ạ, hoặc ai có tài liệu thì gửi cho em xin với ạ ????????????Em mới vào làm kế toán ở doanh nghiệp vận tải ạ và dịch vụ ạ

8. Nguyendung1987

Nguyendung1987 New Member Hội viên mới

mình cùng vừa xin vào công ty vận tải cho mình xin cách tính định mức nvl cho từng chuyến hàng với ạ

9. vantai

vantai New Member Hội viên mới

a có thể cho e xin ít tài liệu về kế toán vận tải hàng hóa đc k ạ. thanhnguyetkthy@gmail.com , e cảm ơn ạ

10. Beyeu3003

Beyeu3003 New Member Hội viên mới

Mình