Kế toán công ty kinh doanh bất động sản

Thảo luận trong 'Bất động sản - Đầu tư - XDCB' bắt đầu bởi Kim Tram, 19/6/10.

1. Ðề: Kế toán công ty kinh doanh bất động sản

Chị ơi, công ty em làm là công ty môi giới bất động sản, em lại là kế toán mới ra trường, cần những sổ sách, chứng từ gì chị bảo em với. Và khi viết hóa đơn khi có hợp đồng thành công thì viết ntn ạ? Em là nhân viên mới nhưng lại phải làm việc độc lâp, a chị nào biết thì chỉ giáo cho em với ạ. em cảm ơn nhiều!

2. Ðề: Kế toán công ty kinh doanh bất động sản

Mình cũng chung hoàn cảnh với bạn Copngoc ne! huhu. help me!

3. Copngoc

Copngoc New Member Hội viên mới

Ðề: Kế toán công ty kinh doanh bất động sản

Hi anh, lâu lăm rùi e mới vô đây :D
    Từ khi nhờ anh tư vấn tời giờ đã hết năm 2011 tới nơi rùi.
    E đã từng đề câp hỏi lại với Ban giám đốc về " Hồ sơ khai thuê ban đầu" rùi, các sếp nói là ko có bất cứ giấy tờ gì cả chứ. hix
    Hàng tháng quý e vẫn khai thuê bình thường. Còn sổ sách e chưa làm gì cả ? ( May mà bên thuê chứ kiểm tra, chư chắc xuống là e rắc rối to rui :-(( )
    Hết năm rùi> a giúp e với, nên làm từ đầu như thế nào?
    Bên e thành lập từ T11/2010, E muốn tự mình làm xong tất cả sổ sách giấy tờ cho hợp lý, trước khi nghỉ Tết âm
    Chết cái bệnh lười....... kứu:longlanh:

---------- Post added at 12:08 ---------- Previous post was at 11:49 ----------

hi bạn:)
    bạn đã làm được chưa?
    Trước m gặp phải giống như bạn được anh nhantran6484 giúp, nhưng m lại lười chưa làm :-((
    Giờ mới vào lại nhờ anh? ko biết anh ấy có bực mà ko giúp ko ?
    Làm sao giờ hết năm rùi, năm nay phải làm BCTC, BC Quyết toán chứ
    Năm trước được gộp nên chốn lăm, giờ ko chốn được. Động vào lại ko biết làm từ đâu? ko ai hướng dẫn, trong cty m làm Nhân viên VP, Nhưng hàng tháng vãn kê khai thuế, (hơi đá nghề 1 chút )
    Phải làm sao đây............helppppppppp

4. phumyquocte

phumyquocte New Member Hội viên mới

Ðề: Kế toán công ty kinh doanh bất động sản

minh cung dang lam trong cong ty giong cac anh chi ,phi mo gioi ben minh cung nho thuong vai chuc trieu thoi ,ko vai ti nhu ban .hach toan minh tham khao duoc nhu sau
    +Khi phát sinh doanh thu: N111,131,112/C5113,33311(Hóa đơn bán ra+ phiếu thu tiền nếu Hóa đơn< 20tr, Hợp đồng+thanh lý hợp đồng+hóa đơn bán ra và giấy báo nợ có hay bản sao kê ngân hàng khi hợp đồng > 20triệu
    +Giá vốn: N632/C154( lương nhân viên, chi phí xăng đưa khách đi tìm hiểu thực tế) nếu hàng tháng chưa phát sinh doanh thu thì treo trên tài khoản 154
    +Chi phí quản lý N642/C111,112,331 (lương Ql+văn phòng phẩm+tiếp khách+các công cụ dụng cụ máy móc phục vụ văn phòng...)
    Hóa đơn mua vào + phiếu chi nếu HĐ<20tr
    Hóa đơn+chứng từ ngân hàng Nếu HĐ>20tr
    .so sach minh lam theo hinh thuc nhat ki chung.cung trong nganh co gi ho tro nhau nhe ban nho hoi am nhe .em la Quynh o vung tau

5. bluestar93

bluestar93 New Member Hội viên mới

chào chị, chị ơi, em cũng mới vào làm kế toán cho công ty môi giới bất động sản, chị đã làm hệ thống sổ sách cho công ty chưa ạ, cho em xin file với ạ, em cảm ơn, mail em là thanhthuykt47@gmail.com

6. hải ngọc châu

hải ngọc châu New Member Hội viên mới

7. Trinhtrinhktbds

Trinhtrinhktbds New Member Hội viên mới

Công ty em mới thành lập dc 1 tháng, về lĩnh vực BDS , e đang chưa biết cách xây dựng mô hình thế nào, và bắt đầu từ đâu, vì em cũng chưa có kinh nghiệm nhiều về kế toán, bác nào biết chỉ giáo cho em với ạ :-( . hc.goldhomes102@gmail.com . hoặc trao đổi với em qua sdt , cảm ơn cacsbacs ạ !!!:0111:

8. Trinhtrinhktbds

Trinhtrinhktbds New Member Hội viên mới

9. My Miêu Miêu

My Miêu Miêu New Member Hội viên mới

Em cũng mới nhận làm kế toán cho một công ty BĐS thành lập được 3 tháng, em cũng chưa biết thiết kế hệ thống sổ sách ntn cho hợp lý, Bác nào có kinh nghiệm làm vè phần này rồi giúp em với ạ. Mail của em là tramy2502@gmail.com. Cho em xin cái mẫu số sách để em tham khảo ạ . Bên em đã nộp đủ các mẫu 08,06.3.14 , nộp thuế môn bài rồi vậy còn đăng ký gì nữa ko ạ? Ngoài ra em có nên lập thành hai sổ theo dõi là sổ nội bộ và sổ kế toán bên thuế. Thank Anh/ Chị nhiều ạ !! HELP ME