Kê khai sai thuế GTGT bị xử phạt thế này có đúng ko?

maiss_th

Hội viên mới
Hôm trước em đã hỏi cả nhà về việc kê khai sai trên tờ khai thuế GTGT tháng 12/2009 rồi. Hôm nay em đã nộp tờ khai bổ sung, bên chi cục Thuế đã lập biên bản xử phạt hành chính c.ty em 1,1 triệu đồng. Họ nói là thuế em vẫn đc khấu trừ, nhưng kê khai sai thì bị nộp phạt cho dù sai chỉ 1000đ. Em bị phạt như thế có đúng ko cả nhà ơi? Bên thuế bảo em vi phạm Khoản 3 điều 8 của Nghị định số 98/2007/NĐ-CP ngày 07/06/2007.

Ðề: Kê khai sai thuế GTGT bị xử phạt thế này có đúng ko?

Sao công văn 10171 nói là ko bị phạt mà ta. Nhưng CV chỉ mang tính hướng dẩn.

Trong Thông 61/2007/TT-BTC ngày 14/06/2007 hướng dẫn thực hiện xử lý vi phạm luật thuế em bị quy định cụ thể tại 2.3 điểm 2 mục I phần B.
Em thấy trong thông tư ghi thế này: "Phạt tiền 1.100.000 đ, nếu có tình tiết giảm nhẹ thì mức tiền phạt tối thiểu ko thấp hơn 200.000, hoặc có tình tiết tăng nặng thì mức tiền phạt tối đa ko quá 2.000.000.
Em đã tìm hiểu rồi, cũng trong thông tư này, tại mục Tình tiết giảm nhẹ có ghi những hành vi sau đây là tình tiết giảm nhẹ: "2.2 Người vi phạm đã tự nguyện khai báo, thành thật nhận sai sót và kê khai, điều chỉnh các lỗi sai sót".
Vậy tại sao em vẫn bị phạt 1.100.000đ nhỉ?

Nếu em đã làm đúng thông tư hướng dẩn về tình tiết giảm nhẹ thì hảy làm công văn gởi lên thuế. xem họ nói thế nào.

Em tự phát hiện sai sót, tự làm tờ khai bổ sung và đã tự điều chỉnh chứ ko phải bên chi cục thuế phát hiện ra sai sót. Hic, giờ phải làm công văn thế nào về chỗ "tình tiết giảm nhẹ" ạ? Ai biết chỉ em với!

Hôm trước em đã hỏi cả nhà về việc kê khai sai trên tờ khai thuế GTGT tháng 12/2009 rồi. Hôm nay em đã nộp tờ khai bổ sung, bên chi cục Thuế đã lập biên bản xử phạt hành chính c.ty em 1,1 triệu đồng. Họ nói là thuế em vẫn đc khấu trừ, nhưng kê khai sai thì bị nộp phạt cho dù sai chỉ 1000đ. Em bị phạt như thế có đúng ko cả nhà ơi? Bên thuế bảo em vi phạm Khoản 3 điều 8 của Nghị định số 98/2007/NĐ-CP ngày 07/06/2007.

Điều 8 của Nghị định số 98/2007/NĐ-CP ngày 07/06/2007:
"Điều 8. Xử phạt đối với hành vi khai không đầy đủ các nội dung trong hồ sơ thuế

Hành vi khai không đúng, không đầy đủ các nội dung trong hồ sơ khai thuế quy định tại Điều 31 của Luật Quản lý thuế (trừ trường hợp người nộp thuế được khai bổ sung theo quy định) bị phát hiện sau thời hạn quy định nộp hồ sơ khai thuế:

1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi vi phạm lập hồ sơ khai thuế ghi thiếu, ghi sai các chỉ tiêu trên bảng kê hoá đơn hàng hoá, dịch vụ mua vào, bán ra hoặc trên các tài liệu khác liên quan đến nghĩa vụ thuế.

2. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 150.000 đồng đến 1.500.000 đồng đối với hành vi lập hồ sơ khai thuế ghi thiếu, ghi sai các chỉ tiêu trên hoá đơn, hợp đồng kinh tế và chứng từ khác liên quan đến nghĩa vụ thuế.

3. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với hành vi lập hồ sơ khai thuế ghi thiếu, ghi sai các chỉ tiêu trên tờ khai thuế, tờ khai quyết toán thuế.

4. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với trường hợp đồng thời có nhiều hành vi vi phạm quy định tại các khoản 1, 2 và khoản 3 Điều này."

Mục 5, khoản I, phần B TT 60/2007/TT-BTC ngày 14/6/2007:
"5.1. Người nộp thuế phát hiện hồ sơ khai thuế đã nộp cho cơ quan thuế có sai sót, nhầm lẫn gây ảnh hưởng đến số thuế phải nộp thì được khai bổ sung hồ sơ khai thuế. Hồ sơ khai thuế bổ sung được nộp cho cơ quan thuế vào bất cứ ngày làm việc nào, không phụ thuộc vào thời hạn nộp hồ sơ khai thuế của lần tiếp theo, nhưng phải trước khi cơ quan thuế công bố quyết định kiểm tra thuế, thanh tra thuế tại trụ sở người nộp thuế"

Trong HTKK 2.1.0 cũng có sẵn mẫu 01/KHBS để người nộp thuế khai bổ sung.

Vậy trường hợp của bạn có được khai bổ sung không? Mình đã khai bổ sung tờ khai thuế GTGT rất nhiều lần nhưng chưa lần nào bị phạt.

Thân !

Điều 8 của Nghị định số 98/2007/NĐ-CP ngày 07/06/2007:
"Điều 8. Xử phạt đối với hành vi khai không đầy đủ các nội dung trong hồ sơ thuế

Hành vi khai không đúng, không đầy đủ các nội dung trong hồ sơ khai thuế quy định tại Điều 31 của Luật Quản lý thuế (trừ trường hợp người nộp thuế được khai bổ sung theo quy định) bị phát hiện sau thời hạn quy định nộp hồ sơ khai thuế:

1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi vi phạm lập hồ sơ khai thuế ghi thiếu, ghi sai các chỉ tiêu trên bảng kê hoá đơn hàng hoá, dịch vụ mua vào, bán ra hoặc trên các tài liệu khác liên quan đến nghĩa vụ thuế.

2. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 150.000 đồng đến 1.500.000 đồng đối với hành vi lập hồ sơ khai thuế ghi thiếu, ghi sai các chỉ tiêu trên hoá đơn, hợp đồng kinh tế và chứng từ khác liên quan đến nghĩa vụ thuế.

3. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với hành vi lập hồ sơ khai thuế ghi thiếu, ghi sai các chỉ tiêu trên tờ khai thuế, tờ khai quyết toán thuế.

4. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với trường hợp đồng thời có nhiều hành vi vi phạm quy định tại các khoản 1, 2 và khoản 3 Điều này."

"5.1. Người nộp thuế phát hiện hồ sơ khai thuế đã nộp cho cơ quan thuế có sai sót, nhầm lẫn gây ảnh hưởng đến số thuế phải nộp thì được khai bổ sung hồ sơ khai thuế. Hồ sơ khai thuế bổ sung được nộp cho cơ quan thuế vào bất cứ ngày làm việc nào, không phụ thuộc vào thời hạn nộp hồ sơ khai thuế của lần tiếp theo, nhưng phải trước khi cơ quan thuế công bố quyết định kiểm tra thuế, thanh tra thuế tại trụ sở người nộp thuế"

Trong HTKK 2.1.0 cũng có sẵn mẫu 01/KHBS để người nộp thuế khai bổ sung.

Vậy trường hợp của bạn có được khai bổ sung không? Mình đã khai bổ sung tờ khai thuế GTGT rất nhiều lần nhưng chưa lần nào bị phạt.

Thân !

Mình khai bổ sung cho tháng 12/2009 theo mẫu 01/KHBS mà. Theo bạn thì trường hợp của mình có được khai bổ sung ko? Mình tự kiểm tra và phát hiện sai chứ ko phải bị thanh tra thuế phát hiện sai.

Mình khai bổ sung cho tháng 12/2009 theo mẫu 01/KHBS mà. Theo bạn thì trường hợp của mình có được khai bổ sung ko? Mình tự kiểm tra và phát hiện sai chứ ko phải bị thanh tra thuế phát hiện sai.

Theo mình thì được.

Cái phạt này k liên quan đến việc thuế GTGT còn đc khấu trừ hay k mà đây là phạt vì nộp muộn thủ tục thuế đó bạn ah.....Nhiều bạn bị phạt kiểu này lắm :game:

Cái phạt này k liên quan đến việc thuế GTGT còn đc khấu trừ hay k mà đây là phạt vì nộp muộn thủ tục thuế đó bạn ah.....Nhiều bạn bị phạt kiểu này lắm :game:

Không phải nộp muộn đâu bạn. Kê khai bổ sung chỉnh sửa khi nào phát hiện sai thì làm chứ sao mà áp đặt thời hạn cho việc kê khai bổ sung chỉnh sửa được hả bạn :dangyeu:

Không phải nộp muộn đâu bạn. Kê khai bổ sung chỉnh sửa khi nào phát hiện sai thì làm chứ sao mà áp đặt thời hạn cho việc kê khai bổ sung chỉnh sửa được hả bạn :dangyeu:

Hành vi vi phạm hành chính về thuế ngoài việc phải khắc phục hậu quả như các bạn đề cập: Nộp phần còn thiếu, nộp phạt phần chậm nộp thì còn bị xử lý như sau theo Thông tư 61/ 2007 TT-BTC:
2. Xử phạt đối với hành vi khai không đầy đủ các nội dung trong hồ sơ thuế:
2.1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền 550.000 đồng, nếu có tình tiết giảm nhẹ thì mức tiền phạt tối thiểu không thấp hơn 100.000 đồng hoặc có tình tiết tăng nặng thì mức tiền phạt tối đa không quá 1.000.000 đồng đối với hành vi vi phạm lập hồ sơ khai thuế ghi thiếu, ghi sai các chỉ tiêu làm căn cứ xác định nghĩa vụ thuế trên bảng kê hoá đơn, hàng hoá, dịch vụ mua vào, bán ra hoặc trên các tài liệu khác liên quan đến nghĩa vụ thuế.
2.2. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền 825.000 đồng, nếu có tình tiết giảm nhẹ thì mức tiền phạt tối thiểu không thấp hơn 150.000 đồng hoặc có tình tiết tăng nặng thì mức tiền phạt tối đa không quá 1.500.000 đồng đối với hành vi lập hồ sơ khai thuế ghi thiếu, ghi sai các chỉ tiêu làm căn cứ xác định nghĩa vụ thuế trên hoá đơn, hợp đồng kinh tế và tài liệu, chứng từ khác liên quan đến nghĩa vụ thuế.
2.3. Phạt tiền 1.100.000 đồng, nếu có tình tiết giảm nhẹ thì mức tiền phạt tối thiểu không thấp hơn 200.000 đồng hoặc có tình tiết tăng nặng thì mức tiền phạt tối đa không quá 2.000.000 đồng đối với hành vi lập hồ sơ khai thuế ghi thiếu, ghi sai các chỉ tiêu làm căn cứ xác định nghĩa vụ thuế trên tờ khai thuế, tờ khai quyết toán thuế.
2.4. Phạt tiền 1.750.000 đồng, nếu có tình tiết giảm nhẹ thì mức tiền phạt tối thiểu không thấp hơn 500.000 đồng hoặc có tình tiết tăng nặng thì mức tiền phạt tối đa không quá 3.000.000 đồng đối với trường hợp có nhiều hành vi vi phạm đồng thời tại các điểm 2.1, 2.2, 2.3 Mục này.
Đấy....phạt vì cái tội này đây bạn betrang ah :game:

Các hình thức xử phạt đối với hành vi khai không đầy đủ các nội dung trong hồ sơ khai thuế?

* Theo quy định tại Điều 8 Nghị định số 98/2007/TT-BTC ngày 7/6/2007 của Chính phủ quy định về việc xử phạt đối với hành vi khai không đầy đủ các nội dung trong hồ sơ khai thuế như sau:

Hành vi khai không đúng, không đầy đủ các nội dung trong hồ sơ khai thuế quy định tại Điều 31 của Luật Quản lý thuế (trừ trường hợp người nộp thuế được khai bổ sung theo quy định) bị phát hiện sau thời hạn quy định nộp hồ sơ khai thuế: 1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi vi phạm lập hồ sơ khai thuế ghi thiếu, ghi sai các chỉ tiêu trên bảng kê hoá đơn hàng hoá, dịch vụ mua vào, bán ra hoặc trên các tài liệu khác liên quan đến nghĩa vụ thuế.

4. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với trường hợp đồng thời có nhiều hành vi vi phạm quy định tại các khoản 1, 2 và khoản 3 Điều này.

* Tại khoản 2 mục I phần B Thông tư số 61/2007/TT-BTC ngày 14/6/2007 của Bộ Tài chính quy định về xử phạt đối với hành vi khai không đầy đủ các nội dung trong hồ sơ khai thuế như sau:

Xử phạt đối với hành vi khai không đầy đủ các nội dung trong hồ sơ thuế:

1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền 550.000 đồng, nếu có tình tiết giảm nhẹ thì mức tiền phạt tối thiểu không thấp hơn 100.000 đồng hoặc có tình tiết tăng nặng thì mức tiền phạt tối đa không quá 1.000.000 đồng đối với hành vi vi phạm lập hồ sơ khai thuế ghi thiếu, ghi sai các chỉ tiêu làm căn cứ xác định nghĩa vụ thuế trên bảng kê hoá đơn, hàng hoá, dịch vụ mua vào, bán ra hoặc trên các tài liệu khác liên quan đến nghĩa vụ thuế.

2. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền 825.000 đồng, nếu có tình tiết giảm nhẹ thì mức tiền phạt tối thiểu không thấp hơn 150.000 đồng hoặc có tình tiết tăng nặng thì mức tiền phạt tối đa không quá 1.500.000 đồng đối với hành vi lập hồ sơ khai thuế ghi thiếu, ghi sai các chỉ tiêu làm căn cứ xác định nghĩa vụ thuế trên hoá đơn, hợp đồng kinh tế và tài liệu, chứng từ khác liên quan đến nghĩa vụ thuế.

3. Phạt tiền 1.100.000 đồng, nếu có tình tiết giảm nhẹ thì mức tiền phạt tối thiểu không thấp hơn 200.000 đồng hoặc có tình tiết tăng nặng thì mức tiền phạt tối đa không quá 2.000.000 đồng đối với hành vi lập hồ sơ khai thuế ghi thiếu, ghi sai các chỉ tiêu làm căn cứ xác định nghĩa vụ thuế trên tờ khai thuế, tờ khai quyết toán thuế.

4. Phạt tiền 1.750.000 đồng, nếu có tình tiết giảm nhẹ thì mức tiền phạt tối thiểu không thấp hơn 500.000 đồng hoặc có tình tiết tăng nặng thì mức tiền phạt tối đa không quá 3.000.000 đồng đối với trường hợp có nhiều hành vi vi phạm đồng thời tại các điểm 2.1, 2.2, 2.3 Mục này.

Mình cũng dính phạt 1 lần tờ khai GTGT tháng 10 nộp vào kì thuế tháng 11.2009. Đó là phạt chậm nộp. Bạn bị phạt ít đấy. Công ty mình bị phạt 1.650.000 cơ. chậm 23 ngày bạn ạ. tỉ lệ phạt chậm nộp là 0.05%/ngày chậm nộp.

Theo mình thì được.

Thì có ai cấm betrang nộp đâu chứ. Còn chuyện phạt hành chính là chuyện khác.

Khi thuế thanh kiểm tra thì doanh nghiệp không được phép bổ sung hay điều chỉnh => phạt thế nào là quyền chủ động của cơ quan chức năng.

Em tự phát hiện sai sót, tự làm tờ khai bổ sung và đã tự điều chỉnh chứ ko phải bên chi cục thuế phát hiện ra sai sót. Hic, giờ phải làm công văn thế nào về chỗ "tình tiết giảm nhẹ" ạ? Ai biết chỉ em với!

Bây giờ làm đơn khiếu nại thì hợp lý hơn. Công văn không ai giải quyết cho mình đâu.

Em nghiên cứu bài 7 ở link dưới để biết cách làm sau này.

http://danketoan.com/forum/showthread.php?t=131398

Thì có ai cấm betrang nộp đâu chứ. Còn chuyện phạt hành chính là chuyện khác.

Bây giờ làm đơn khiếu nại thì hợp lý hơn. Công văn không ai giải quyết cho mình đâu...

Dù sao thì cũng không nên làm lớn chuyện nếu có thể thỏa thuận với nhau được.

Nếu như maiss_th chưa ký nhận biên bản và quyết định phạt thì có thể đến cơ quan thuế gặp cán bộ quản lý mà thuyết trình, nếu cần thì gặp trực tiếp lãnh đạo cơ quan thuế mà trình bày.
Nếu đã ký nhận quyết định phạt thì cũng vẫn có thể đề nghị cơ quan thuế rút lại quyết định ấy.
Cơ quan thuế nào cũng có phòng tiếp dân cả, cứ vào đó mà trình bày.
Cực chẳng đã ta mới phải làm đơn khiếu nại. Thử nghĩ xem 1,1 tr có đáng để làm lớn chuyện hay không?

Em nghiên cứu bài 7 ở link dưới để biết cách làm sau này.

http://danketoan.com/forum/showthread.php?t=131398

Đường dẫn trên là 1 nội dung khác mà Tiger?

Dù sao thì cũng không nên làm lớn chuyện nếu có thể thỏa thuận với nhau được.

Đây không phải lớn chuyện nhưng đôi lúc kế toán bỏ tiền ra nộp phạt thì 1,1tr cũng lớn đó bác.

Nếu như maiss_th chưa ký nhận biên bản và quyết định phạt thì có thể đến cơ quan thuế gặp cán bộ quản lý mà thuyết trình, nếu cần thì gặp trực tiếp lãnh đạo cơ quan thuế mà trình bày.

Bác có thuyết trình với ai cũng thế mà thôi, chắc chắn cũng ký biên bản VPHC. Ai dám làm ngơ bỏ qua chứ.

Nếu đã ký nhận quyết định phạt thì cũng vẫn có thể đề nghị cơ quan thuế rút lại quyết định ấy.

Quyết định đã ra thì không rút lại được ngoại trừ quyết định đó sai thì phải hủy và ra quyết định khác thay thế.

Cơ quan thuế nào cũng có phòng tiếp dân cả, cứ vào đó mà trình bày.
Cực chẳng đã ta mới phải làm đơn khiếu nại. Thử nghĩ xem 1,1 tr có đáng để làm lớn chuyện hay không?

Nếu xử sai cứ làm lớn đi anh, nhưng trường hợp này cơ quan thuế không sai.

Đường dẫn trên là 1 nội dung khác mà Tiger?

Em chỉ đưa vấn đề tình tiết giảm nhẹ để ứng dụng đúng lúc thôi anh.

Đây không phải lớn chuyện nhưng đôi lúc kế toán bỏ tiền ra nộp phạt thì 1,1tr cũng lớn đó bác.

Bác có thuyết trình với ai cũng thế mà thôi, chắc chắn cũng ký biên bản VPHC. Ai dám làm ngơ bỏ qua chứ.

Quyết định đã ra thì không rút lại được ngoại trừ quyết định đó sai thì phải hủy và ra quyết định khác thay thế.

Chính là điều đang nói ở đây.
Kế toán bảo mình không phạm luật còn cơ quan thuế thì bảo cơ quan thuế phạt là đúng.
Vậy QĐ đó là đúng hay sai?
Ra quyết định khác hay rút lại quyết định là chuyện của cơ quan thuế.
Nếu chưa tâm phục khẩu phục thì cứ lên gặp cán bộ, gặp lãnh đạo mà hỏi lại thôi.
Người nộp thuế cũng không cần biết rõ thủ tục. Vì thế tôi mới nói là "rút lại", hiểu theo nghĩa dân giã.

Nếu xử sai cứ làm lớn đi anh, nhưng trường hợp này cơ quan thuế không sai.

Đâu phải lúc nào chân lý cũng chiến thắng các lực lượng hắc ám.
Tình ngay mà lý gian thì kiện cáo có khi còn bị tăng nặng thêm.
Đủ bản lĩnh mới dám nói thế chứ như em nó còn yếu thì cũng không nên.
Ở đây mà cứ bảo em nó làm đơn kiện, nhưng thực tế là em nó không dám. Tôi tin chắc thế.

Em chỉ đưa vấn đề tình tiết giảm nhẹ để ứng dụng đúng lúc thôi anh.
Đồng ý. Maiss_th học thuộc mấy điều đó để nếu cuối cùng cãi không lại vẫn bị phạt thì có thể năn nỉ giảm bớt.

Chính là điều đang nói ở đây.
Kế toán bảo mình không phạm luật còn cơ quan thuế thì bảo cơ quan thuế phạt là đúng.

Vậy QĐ đó là đúng hay sai?

Cái này là chuyện dài muôn thuở. Vì thế mới xảy ra vụ án Đồng Nai hay các vụ kiện tụng khác.

Ra quyết định khác hay rút lại quyết định là chuyện của cơ quan thuế.

Cơ quan thuế phát hiện ra sai thì hủy, còn không thì tới lượt người bị xử lý phát hiện.

Nếu chưa tâm phục khẩu phục thì cứ lên gặp cán bộ, gặp lãnh đạo mà hỏi lại thôi.

Muốn tâm phục khẩu phục mà cứ dí mấy người này gặp chắc khi nào mới xong anh ơi, bộ phận TTHT nằm ở đâu? Kế tiếp nội lực của người kế toán tới đâu, có nội lực thì nói mới hiểu chứ anh.

Người nộp thuế cũng không cần biết rõ thủ tục. Vì thế tôi mới nói là "rút lại", hiểu theo nghĩa dân giã.

Chính vì thế mới có câu này trong tình tiết giảm nhẹ:

2.6. Vi phạm do chưa nắm được chính sách pháp luật về thuế trong các trường hợp: Người vi phạm có trình độ lạc hậu; người sống ở vùng nông thôn, xa xôi, hẻo lánh, có điều kinh tế xã hội khó khăn, đặc biệt khó khăn nên chưa nhận thức đầy đủ các quy định mới của pháp luật về thuế.

Đâu phải lúc nào chân lý cũng chiến thắng các lực lượng hắc ám.
Tình ngay mà lý gian thì kiện cáo có khi còn bị tăng nặng thêm.
Đủ bản lĩnh mới dám nói thế chứ như em nó còn yếu thì cũng không nên.
Ở đây mà cứ bảo em nó làm đơn kiện, nhưng thực tế là em nó không dám. Tôi tin chắc thế.

Trong luật khiếu nại, tố cáo luôn bảo vệ quyền lợi người khiếu nại. Trong thời gian khiếu nại, mình vẫn có quyền rút đơn về lại. Chứ nếu cứ yếu bóng vía thì chắc suốt đời chịu trận luôn đó.

Đồng ý. Maiss_th học thuộc mấy điều đó để nếu cuối cùng cãi không lại vẫn bị phạt thì có thể năn nỉ giảm bớt.

Cần thêm cái miệng :sorrynha:

Hôm nay mình đã lên chi cục Thuế lấy quyết định nộp phạt. Mình đã trình bày về các tình tiết giảm nhẹ, về các điều khoản trong thông tư 60,61/2007/TT-BTC mà các bạn chỉ cho mình nhưng họ vẫn quyết định phạt 1,1tr. Nản quá các bác ạ!

Theo tôi nghĩ, có lẽ bạn thực hiện thủ tục nộp hồ sơ khai khai trễ hạn mới bị phạt như vậy, chứ không có cơ quan Thuế nào lại phạt với số tiền là: 1.100.000đ đối hành vi khai bổ sung số thuế phải nộp là: 1.000đ. Bạn xem kỹ lại nhé!
Bạn lưu ý: Theo qu định tại diều 8 Nghị định 98/2007/NĐ-CP ngày 07/6/2007 quy định:
Điều 8. Xử phạt đối với hành vi khai không đầy đủ các nội dung trong hồ sơ thuế
4. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với trường hợp đồng thời có nhiều hành vi vi phạm quy định tại các khoản 1, 2 và khoản 3 Điều này.
Thế thì như vậy, bạn khai tờ khai tháng 12/2009, thời hạn nộp chậm nhất là ngày 20/01/2010 thì làm sao có mức phạt như vậy. Tôi chưa nói đến các yếu tố khác.
Chào!

CẨM NANG KẾ TOÁN TRƯỞNG

Liên hệ: 090.6969.247

KÊNH YOUTUBE DKT

Cách làm file Excel quản lý lãi vay

Đăng ký kênh nhé cả nhà

SÁCH QUYẾT TOÁN THUẾ

Liên hệ: 090.6969.247