HOT: Hội đồng hương Thái Bình với CTXH

Phi Thi Dinh

Hội viên mới
Hội đồng hương Thái Bình với CTXH

Thân gửi các thành viên trong hội đồng hương Thái Bình nói riêng và các thành viên danketoan nói chung!
Sau buổi offline ngày 2/9 của hội đồng hương tại Thái Bình, được sự tín nhiệm của các thành viên tôi lập topic này, với mong muốn nhận được nhiều sự đồng cảm hơn nữa không chỉ từ các thành viên danketoan Thái Bình mà tất cả các thành viên trên mọi miền tổ quốc.

Tiêu chí của topic là: Công khai mọi khoản thu chi đóng góp, các member tham gia giúp đỡ trực tiếp.

Tôi mong mỏi [you] “Chung vai thành núi, nối tay thành sông” đừng lãnh cảm trước nỗi đau của người khác. Tôi rất cám ơn sự quan tâm chia sẻ, giúp đỡ của các member đặc biệt là các member Thái Bình.

Thân gửi các member kế hoạch CTXH TB
Đúng 12h15 có mặt ở cổng nhà văn hoá lao động tỉnh Thái Bình để 13h có mặt tại bệnh viện tổng duyệt chương trình.

CHƯƠNG TRÌNH GIAO LƯU VĂN NGHỆ “NHỊP CẦU YÊU THƯƠNG”

I. Thời gian : Từ 13h30h đến 15h30 ngày 25/10/2009
II . Địa điểm : Tại bệnh viện phong_da liễu tỉnh Thái Bình

THƠI GIAN NỘI DUNG
13h30-13h40 1.Chuẩn bị nội dung lần cuối
13h40-14h 2. Văn nghệ chào mừng các vị đại biểu
- CLB Vòng tay thân ái
- E Dịu( Trong hội người mù )_Mừng tuổi mẹ

14h-14h20 3. Tuyên bố khai mạc buổi giao lưu văn nghệ
- Giới thiệu các vị đại biểu
- Lời phát biểu của bác sỹ Thiện giám đốc bệnh viện
- Lời phát biểu của vị đại diện bên trang web Dân kế toán.com
14h20-14h30 4. Tặng quà
-Trang web: danketoan.com
+ 2 tạ gạo tẻ
+ 200 lọ dầu gió
+ 30 thùng mì tôm
+ Quà cho 2 em bé Khánh và An
14h30-15h 5. Văn nghệ chào mừng
- Các cụ ở bệnh viện
- CLB Vòng tay thân ái_tình ta biển bạc đồng xanh
- CLB V4S _phía cuối con đường
- CLB V4S_ Mẹ con đã về
- Dân kế toán.com: 2 tiết mục: Nắng ấm quê hương, Mời anh đến thăm quê tôi
15h10-15h30 6. Văn nghệ và bế mạc buổi giao lưu
- Các cụ ở bệnh viện
- CLB Vòng tay thân ái _ Anh
- Hát tập thể (Đứa bé_ Nối vòng tay lớn )

Danh sách các mem ủng hộ CTXH ngày 25/10
1. Trâu_KT: 100K
2. economy: 400K
3. linh_thh: 100K
4. CHAU_ANH: 200K và 10 thùng mỳ Tiến vua
5. ketoannhaque: 200K
6. Phi Thi Dinh: 200K
7. Bạn linh_thh:50K
8. nhuantin: 200K
9. Stylehv78: 100K
10. dokhiemtp: 100K
11. Minh Thom: 100K
12. ketoannhaque và Trâu_KT ủng hộ 1 tạ gạo
13. Mr.Big: 500K
14. Haiauo2000: 100K
15. Great life: 100K
16. Hòa bạn Dinh: 100K
17. Em gái linh_thh: 100K
18. phuongot84: 100K
19. Anh Trang bạn Dinh: 200K
20. BĐH miền bắc DKT :500K ủng hộ cho bé Ngân
21. ketoannhaque: 200K ủng hộ bé Ngân
22. hoangthuy2_2: 100K
23. phonglan4mat: 100K
24: Holly9_84: 100K
25: taxuanbui.kt: 100K
26: Quanttb: 200K
27: em là ai: 50K
28: tree_Lemon: 100K .
29: Anh Bình bạn Dinh: 200K
30: BĐH CTXH: 300K
31: 1 mem của DKT: 100K
32: caibong204: 100K
33: nhmi & anh trai: 100K
34: phonglan4mat: 100K
35: Dũng bạn Dinh: 180K
36: ngocphuong: 100K
Cám ơn chị Hương Cty CP dược vật tư y tế TB đã ủng hộ 1 chuyến xe chở đồ xuống bệnh viện phong Vân Môn

Tổng cộng quỹ đã thu được 4780K trong đó:
Chi hỏi thăm bé Ngân 1000K
Chi mua bánh kẹo, nước 270K
Chi mua 200 lọ dầu gió 1300K
Chi mua quà cho 2 bé 40K: gồm xà phòng tắm, khăn mặt, bàn chải và kem đánh răng. Chị linh_thh tặng em sách vở và đồ dùng học tập.
Chi mua 20 thùng mỳ 1020K
Chi mua 1 tạ gạo 750K
Hiện tại quỹ còn dư: 400K sẽ để lại cho CTXH lần sau

Xin cám ơn các bạn đã cùng chung tay góp sức tham gia CTXH với chúng tôi

Sửa lần cuối:
Ðề: HOT: Hội đồng hương Thái Bình với CTXH

Rất vui khi Phi Thị Dinh lập topic này. Cùng với CLB CTXH của danketoan.com, chúng ta cùng chung tay xây dựng một danketoan.com đoàn kết, vững mạnh và giàu lòng nhân ái, phải không các bạn? Nào các mem kế toán trên mọi miền, chúng ta cùng nhau " chung vai thành núi, nối tay thành sông" nhé!

nhàn cũng luôn có một ước mơ lớn lên nhàn sẽ làm bác sỹ hay giáo viên để cùng nhau chia sẻ những bất hạnh mà các em nhỏ hay những người tàn tật phải gánh chịu nhưng gia đình nhàn muốn nhàn theo về ngành kế toán.như vậy là nhàn đã không thực hiện được ước mơ của nhàn.đương nhiên là nhàn không nằm trong số những người "lãnh cảm"đó đâu bạn ạ.mình muốn đóng góp cùng các bạn nhưng mình sợ những gì mà mình đóng góp sẽ không đến tay người được hưởng bạn ạ.tại bây giờ xã hội có nhiều người tốt nhưng bên cạnh đó lại có những người xấu .nhàn cũng đã tham gia tại viện khuyết tật thái bình do trường nhàn tổ chức thực sự họ rất tội nghiệp và xem các chương trình về những người khuyết tật và bị chất độc maù da cam.chương trình nhàn xem gần nhất là của đài phát thanh hà nam tổ chức.bởi nhàn đi học nên cũng không có điều kiện để theo dõi thường xuyên được

nhàn cũng luôn có một ước mơ lớn lên nhàn sẽ làm bác sỹ hay giáo viên để cùng nhau chia sẻ những bất hạnh mà các em nhỏ hay những người tàn tật phải gánh chịu nhưng gia đình nhàn muốn nhàn theo về ngành kế toán.như vậy là nhàn đã không thực hiện được ước mơ của nhàn.đương nhiên là nhàn không nằm trong số những người "lãnh cảm"đó đâu bạn ạ.mình muốn đóng góp cùng các bạn nhưng mình sợ những gì mà mình đóng góp sẽ không đến tay người được hưởng bạn ạ.tại bây giờ xã hội có nhiều người tốt nhưng bên cạnh đó lại có những người xấu .nhàn cũng đã tham gia tại viện khuyết tật thái bình do trường nhàn tổ chức thực sự họ rất tội nghiệp và xem các chương trình về những người khuyết tật và bị chất độc maù da cam.chương trình nhàn xem gần nhất là của đài phát thanh hà nam tổ chức.bởi nhàn đi học nên cũng không có điều kiện để theo dõi thường xuyên được

Nhàn ạ! Em hãy tham gia và rủ nhiều bạn bè tham gia cùng công tác xã hội với chúng tôi nhé.

Sửa lần cuối:

Tôi lớn lên trong vòng tay yêu thương của gia đình , bạn bè và những người sống xung quanh tôi. Tôi mang trong mình những ước mơ , những hoài bão và những khát khao cuộc sống yên bình hạnh phúc như bao người khác. Ai cũng có một thời tuổi thơ,một thời mang trong mình những mơ ước đôi khi là qua xa vời, và tôi cũng vậy. Tôi ước mình có một trang trại đủ lớn để nuôi tất cả những con vật bị hành hạ trên toàn thế giới, có một ngôi nhà đủ lớn để nuôi hết những người lang thang vô gia cư, những trẻ em nghèo trên toàn thế giới, có một bệnh viện đủ lớn để chữa được hết cho những người không đủ tiền chữa bệnh, cho những trẻ em không có gia đình, có một ngôi trường đủ lơn cho tất cả những ai không được đến trường. Ước mơ như vậy có phù phiếm không nhỉ?
Tôi đã từng khóc khi thấy một con ngựa gầy chở hàng giữa trưa nắng mà vẫn bị chủ đánh, tôi khóc khi thấy những đứa trẻ lang thang ngồi với nhau gặm chung củ khoai sống...và còn nhiều ..nhiều lắm.Tôi cũng như bao người khác, như bạn bè tôi cũng mang trong mình dòng máu Việt, và trái tim cũng là trái tim người Việt..Trái tim biết xúc cảm, biết yêu thương, biết chia sẻ..Tôi không thể làm được gì nhiều cũng như không thể đến tận nơi nhưng trong sâu thẳm con người mình tôi luôn mong những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với những người bất hạnh nhất để ngày mai nắng sớm vẫn ở trên đầu và nụ cười vẫn nở trên môi..Tôi mong muốn mang một chút tình cảm , một góc lặng thầm tronng sâu thẳm trái tim để dành cho tất cả những ai bất hạnh. Tôi sẽ vẫn và mãi đứng cùng bạn bè tôi trong công tác mà bạn tôi kêu gọi..Hãy đi cùng chúng tôi nào các bạn....Vì một Việt Nam yêu thương...Vì một Thái Bình hạnh phúc....

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Cô bạn thân của linh_thh rất ủng hộ Linh và xin ủng hộ cho CTXH Thái Bình 50k.

Tôi lớn lên trong vòng tay yêu thương của gia đình , bạn bè và những người sống xung quanh tôi. Tôi mang trong mình những ước mơ , những hoài bão và những khát khao cuộc sống yên bình hạnh phúc như bao người khác. Ai cũng có một thời tuổi thơ,một thời mang trong mình những mơ ước đôi khi là qua xa vời, và tôi cũng vậy. Tôi ước mình có một trang trại đủ lớn để nuôi tất cả những con vật bị hành hạ trên toàn thế giới, có một ngôi nhà đủ lớn để nuôi hết những người lang thang vô gia cư, những trẻ em nghèo trên toàn thế giới, có một bệnh viện đủ lớn để chữa được hết cho những người không đủ tiền chữa bệnh, cho những trẻ em không có gia đình, có một ngôi trường đủ lơn cho tất cả những ai không được đến trường. Ước mơ như vậy có phù phiếm không nhỉ?
Tôi đã từng khóc khi thấy một con ngựa gầy chở hàng giữa trưa nắng mà vẫn bị chủ đánh, tôi khóc khi thấy những đứa trẻ lang thang ngồi với nhau gặm chung củ khoai sống...và còn nhiều ..nhiều lắm.Tôi cũng như bao người khác, như bạn bè tôi cũng mang trong mình dòng máu Việt, và trái tim cũng là trái tim người Việt..Trái tim biết xúc cảm, biết yêu thương, biết chia sẻ..Tôi không thể làm được gì nhiều cũng như không thể đến tận nơi nhưng trong sâu thẳm con người mình tôi luôn mong những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với những người bất hạnh nhất để ngày mai nắng sớm vẫn ở trên đầu và nụ cười vẫn nở trên môi..Tôi mong muốn mang một chút tình cảm , một góc lặng thầm tronng sâu thẳm trái tim để dành cho tất cả những ai bất hạnh. Tôi sẽ vẫn và mãi đứng cùng bạn bè tôi trong công tác mà bạn tôi kêu gọi..Hãy đi cùng chúng tôi nào các bạn....Vì một Việt Nam yêu thương...Vì một Thái Bình hạnh phúc....

Đọc bài của Ketoannhaque xúc động quá, mình cũng viết một bài thơ con cóc chia sẻ với những mảnh đời bất hạnh:

Em là người khuyết tật
Khi sinh ra em đã chẳng có tay
Một bên mắt và một lông mày
Đến khi khóc em chia đau thương một nửa.
Bạn bè em chỉ toàn là mấy đứa
Mất cả chân, ngọng lứu ngọng lô
Không nói được chỉ ú ớ.. ô. ô....
Chẳng dỗi hờn, kêu van chỉ trơ trơ như cục gỗ
Chẳng kể chi cuộc đời nhiều cực khổ
Nhoẻn miệng cười cho rơi lệ thế gian.
Bố mẹ em bị chất độc da cam
Để lại chiến trường xưa nửa phần máu thịt
Nửa còn lại! Ôi cuộc đời xa tít
Hy vọng đời người mờ mịt chính là em.

Đưa tay đây anh chia kẹo: Khổ thật em có ăn được đâu
Thấy người lạ nở nụ cười cô quéo
Khẽ lở mình, Ôi! làn da lạnh lẽo
Ngực phập phồng: Em cũng có một trái tim.
Đôi mắt cười khẽ chớp lại lim dim
Em cứ ngủ, có anh ngồi bên cạnh
Đắp mền chăn lên mảnh đời bất hạnh
Ước mong rằng thế giới chẳng chiến tranh.

Cuộc sống, cái chết thật mong manh
Như dấu hỏi em oằn mình nằm giữa!?
Tình thương ơi! Ai trao em một nửa
Để nụ cười luôn thổn thức tim em
Để người người không ngoảnh mặt đứng xem
Cho em khỏi bơ vơ trong sợ hãi
Trên đời này các em là mãi mãi
Là cuộc đời, là đất nước tôi ơi!?

Sửa lần cuối:

ok hoàn toàn ủng hộ thui
nhưng Phi là Dính nhắn tin cho anh chứ, hoặc pm cũng được, nay Duy pm anh moi biết đó

khi đọc bài viết này tôi rất cảm động vì tình cảm của các bạn đồng hương THÁI BÌNH.Mình hy vọng rằng sẽ có nhiều hơn nữa những tình cảm như thế này để cùng nhau xd 1 THÁI BÌNH không còn đau thương nữa.
Mr Dao

Nó đứng lặng người thật lâu nhìn đám trẻ con trong trường học , những đứa trẻ ăn mặc thật đẹp đang nô đùa cùng nhau . Nhìn chúng mà nó thấy vui vui ,giá như nó cũng được chơi cùng đám trẻ ấy nhỉ...Chợt nó thấy tiếng chuông reo, cả lũ trẻ ùa vào lớp rồi lại chạy ra..hoá ra đây là giờ tan học , nó quay đầu nhìn sang thấy vô số xe máy thậm chí có cả ôtô nữa ..có lẽ đó là bố mẹ bọn trẻ đến đón chúng.Kìa..một bà mẹ mua cho con một cái bánh thật to đưa cho một thằng nhóc trông đến dễ thương nịnh cho nó ăn , nó phụng phịu không ăn và đòi lên xe đi luôn.Ước gi...nó chép miệng nghĩ...Có một đứa con gái chạy đến gần chỗ nó , tròn xoe đôi mắt đen láy nhìn nó , hỏi : Bạn ơi, sao ngày nào bạn cũng đến đây đứng vậy? Nó bối rối không biết trả lời thế nào, con bé lại hỏi : Sao bố mẹ bạn không đưa bạn đến? Mai bạn bảo bố mẹ đưa bạn đến đi, mình học chung lớp nhé..Một cảm giác thật xót xa trào lên trong tâm khảm nó. Nó không trả lời con bé mà quay đầu lại chạy một mạch ...Nó cũng muốn đi học chứ ,cũng muốn được vui chơi như bao đứa trẻ bình thường khác... nhưng...ai cho nó được những điều ấy ..Chỉ có những người từ tâm hay những người có tấm lòng nhân đạo thì mới có thể trả lời được..nhưng câu trả lời có hoàn hảo hay không thì còn tuỳ thuộc vào mỗi con người , vào sự trắc ẩn của mỗi cá nhân, tập thể..để làm sao những đứa trẻ đó không đau đáu một câu hỏi : Gia đình ở đâu....hạnh phúc ở đâu?
-----------------------------------------------------------------------------------------
Tôi rang rộng vòng tay ôm chúng vào lòng
Những đứa trẻ của tủi hờn xơ xác
Ôm những nỗi đâu trong gió chiều xào xạc
Để dù một lần nghe ấm trái tim tôi .
-----------------------------------------------------------------------------------------
Dinh ơi, em đổi màu tên cái Topic đi, khó nhìn quá, đổi thành màu hồng chẳng hạn..hehe...

TTO - Chùa Kỳ Quang (154/4A Lê Hoàng Phái, Gò Vấp, TP.HCM) lúc này chỉ còn lại chiếc cổng tam quan. Ngôi chùa cũ nát đã phải hạ xuống từ tháng tư để làm mới lại. Nhưng đã hơn nửa năm rồi, nền đất nhỏ để dựng lại ngôi chùa nhỏ vẫn ngổn ngang gạch ngói, sắt thép.

Hàng trăm bức tượng lớn nhỏ vẫn... tạm trú trong căn phòng chật chội và bề bộn vật dụng của cả một ngôi chùa đã có từ 50 năm nay. Chưa có được cơ ngơi khang trang để thờ cúng thì các nhà sư thanh thản khấn Phật ở trong lòng. "Chùa đáng ra phải dựng xong rồi nhưng cái gì cần trước thì phải làm trước" - đại đức Thích Quang Hạnh bảo vậy - hướng mắt về đám trẻ nhỏ vừa tan học về đang thơ thẩn trước sân chùa.

115 trẻ nhỏ như thế đang sống ở chùa Kỳ Quang. Danh nghĩa là cơ sở từ thiện nuôi dạy thanh thiếu niên khiếm thị nhưng đã không chỉ có trẻ khiếm thị sống ở đây; trẻ bại liệt, bại não, câm điếc, trẻ sơ sinh, trẻ lành lặn bình thường bị cha mẹ bỏ rơi cũng tụ cả về nương náu cửa Phật.

Có bà ngoại tuổi 80, sau cơn lũ miền Trung ác nghiệt đã lên tàu vào Nam, đau đớn gửi lại chùa đứa cháu tám tháng tuổi vừa mồ côi cả cha lẫn mẹ. Có cả ba anh em, cha mẹ ly tán, không người nuôi dưỡng, lại tìm thấy chỗ sum họp với nhau ở nơi này. Như thể "tiếng lành đồn xa", con số trẻ bị vứt bỏ cũng tăng lên từng tháng trước cửa chùa. Mới nhất là hai trẻ song sinh trai mỏng mảnh, non dại, quẫy đạp trong cái khăn bọc ẩm ướt, cũng vừa được gửi gắm cho các thầy theo đúng cách như thế trong một buổi chiều buồn bã...

Chùa nghèo, cơ sở vật chất cũng nghèo, với tấm lòng của bà con phật tử gần xa thì dự định ban đầu năm 1995, các thầy cũng chỉ nghĩ sức mình nuôi được khoảng 40 trẻ khiếm thị. Nhưng bây giờ thì biết làm sao! Đủ loại khuyết tật, đủ loại lứa tuổi cũng là đủ loại nhu cầu ăn ở học hành, mối lo của các thầy, giờ có khác gì mối lo của những người mẹ đang nuôi cả đàn con mọn nheo nhóc.

"Đáng ra chùa phải dựng trước", các sư thầy hơn ai hết hiểu chữ "đáng ra" ấy, nhưng rồi lại chính các thầy dốc lòng, dồn sức người sức của vốn đã hạn hẹp của chùa để lo trước bữa cơm cho hơn trăm miệng ăn, để lo làm thêm nhà cho hơn trăm cuộc đời bất hạnh. Còn ngôi chùa, kế hoạch sẽ là ba năm, đành phải từ từ từng bước dựng lại. Lòng Phật từ bi, cốt ở tấm lòng chứ cốt đâu ở lời tụng ca, nơi thờ phụng! Người đời tin thế khi nghĩ đến các bậc chân tu.

Nhưng mối lo của người thoát tục cũng đâu có vì thế mà dứt đi được. Nuôi dưỡng một con người đâu chỉ là nuôi phần xác, nên chuyện học của cả trăm con người lại càng là nỗi lo trăm bề. Chùa nghèo, các thầy chỉ đủ sức mở được tại chùa năm lớp, từ lớp 1-5 mời các thầy cô giáo về dạy. Các em lớn hơn được gửi đi học ở bên ngoài; hai em câm điếc thì gửi vào Trường Hi Vọng của quận; còn ba em tuổi mẫu giáo thì các sư thầy gửi tới lớp học của các xơ bên Công giáo...

Học ở đâu cũng là được học, nhưng nhà chùa nuôi dạy trẻ trong chùa, vậy có dạy cho trẻ giáo lý nhà Phật? Câu hỏi từng canh cánh bên lòng của người đời đã nhận được câu trả lời thật nhẹ nhõm của thầy Quang Hạnh, phó trụ trì chùa Kỳ Quang và cũng là thường trực ban điều hành cơ sở từ thiện: "Các em được dạy theo đúng chương trình của Bộ Giáo dục. Chúng tôi lấy môi trường xã hội chứ không lấy môi trường tôn giáo để dưỡng dục các em. Mình cứ sống cho thật thành tâm đi đã...".

Vị đại đức tuổi 32, tất bật và vui vẻ, bất ngờ ngoắc một bé gái chừng hai tuổi "lại đây với cha" rồi quay sang các vị khách, mặt rạng rỡ giới thiệu: "Đây là bé Mai Kiều Hạnh. Mai và Hạnh là họ và pháp danh của thầy, còn Kiều là tên của một trong chín người mẹ đang giúp chùa nuôi dạy các trẻ. Mới bảy ngày tuổi bé đã bị bỏ lại trước cửa chùa".

Bé Kiều Hạnh cứ bám chặt lấy tay "cha" không rời, còn sư thầy trẻ tuổi bất ngờ trở lại câu chuyện giáo dục đang nói dở dang: "Nói cho lắm mà các em không cảm nhận được đạo đức của mình thì cũng bằng thừa".

Và người đời, lại nghĩ đến chữ chân tu...

(Theo Tuổi Trẻ)
Có ai đọc bài này không? Tôi thấy thật ý nghĩa, con người ta chung tay vì cộng đồng chỉ cần có trái tim thật lòng biết yêu thương là có thể làm được..đúng không các bạn?
Hình như có bọn nào ở trên diễn đàn ấy nhỉ? Phải chặn chúng thôi...Đ..ư.ư..n..g lại.
GL ơi đi ăn kem đi

Sửa lần cuối:

" Tay em trổ vàng, tay anh chạm bạc. Làm giàu cho quê hương. Thái Bình ta đó, lóng bao yêu thương".

Xin cảm ơn các bạn đã dành thời gian để đọc topic này. Và sẽ ý nghĩa hơn nữa khi đọc nó bạn sẽ cùng chúng tôi - hội đồng hương Thái Bình góp một chút sức nhỏ bé để có thể chia sẻ bớt niềm đau, nỗi buồn cho những người còn phải chịu nhiều thiệt thòi và kém may mắn hơn chúng ta.
Hãy ủng hộ linh_thh hội đồng hương Thái Bình nhé!
Kế hoạch của chúng tôi là:
Quyên góp ủng hộ bằng tiền và hiện vật, gây quỹ để làm CTXH, trước tiên là ở tại trong tỉnh Thái Bình.
Dự kiến Chủ nhật ngày 01 tháng 11 năm 2009, hội đồng hương Thái Bình sẽ tới thăm bệnh viện phong Vân Môn, xã Vũ Vân, huyện Vũ Thư, Thái Bình. ( Địa điểm này linh_thh Phí Thị Dinh đã đi khảo sát. Tới thăm hỏi và tìm hiểu rồi).
Kinh phí cho CTXH tại BV phong Vân Môn lần này dự trù trên dưới 2.000k. Dùng để mua khoảng 1 tạ gạo, 20 thùng mỳ tôm, một ít bột nêm, bột ngọt và bánh kẹo.
Số tiền quỹ CTXH Thái Bình còn lại sẽ để cho các hoạt động xã hội lần sau.
Rất mong nhận được sự ủng hộ và ý kiến đóng góp của các bạn.
Xin cảm ơn các bạn rất nhiều.

Sửa lần cuối:

Nhuantin ủng hộ 200k nhé. Sẽ gửi vào TK linhtb

Khi đọc mẩu tin này mình rất xúc động và đau xót cho những người gặp phải bệnh tật này, mình ủng hộ và sẽ chuyển vào TK của Phí Thị Dinh
P/s: Khi nào các bạn tổ chức đi thăm các bạn hãy liên lạc với tôi, tôi sẽ đi xe (7 chỗ ) đưa các bạn đi (phone 0945.636.878)

Khi đọc những dòng này,mình rất xúc động, và cảm ơn các bạn đã rất thiết thực khi viết ra những mảnh đời bất hạnh, mình cũng muốn chia sẻ cùng.

Hội đồng hương Thái Bình ơi, chúng ta cùng cố gắng lên nhé!
linh_thh nhận được sự ủng hộ của bạn bè rất nhiều. Lần đầu làm còn nhiều khó khăn và bỡ ngỡ. mong mỏi hơn nữa sự ủng hộ của ban điều hành cũng như các mem trong danketoan.com.
Có thể có nhìều bạn còn nghi ngại: liệu hội đồng hương Thái Bình có làm được không? hay chỉ là nhân danh, hay chỉ là được vài lần lấy lệ, hay chỉ là...? Sẽ có nhiều câu hỏi đang chớ hội đồng hương Thái Bình trả lời.
Xin thay mặt hội đồng hương Thái Bình hứa với các bạn là chúng tôi sẽ cố gắng làm tốt nhất những gì có thể. Đem chút sức nhỏ bé của mình xoa dịu phần nào những đau thương, buồn tủi cho những người còn kém may mắn hơn mình.
" Một cánh én nhỏ, chẳng làm nên mùa xuân. Rủ nhau én về cho làn nằng ấm dần", phải không các mem kế toán?

Sửa lần cuối:

Nhìn các bạn mình say sưa với công tác xã hội " đêm quên ăn, ngày quên ngủ", còn mình khoanh tay đừng ngoài vòng xã hội chẳng giúp được jì, thật là hổ thẹn.

Trên tinh thần "nhường cơm sẻ áo" mình sẽ cùng chung tay đóng góp vào quỹ CTXH Thái Bình một tí gọi là "của ít lòng nhiều" vào TK của Linh 100k nhé.

Chúc cho CTXH Thái Bình ngày càng bền vững và phát huy được tinh thần truyền thống tốt đẹp này.

@Linh : TK đẹp thiệt, nhìn thấy toàn :money: :money::money:

Sửa lần cuối:

Xin chào các bạn!
Mình đã đọc nhiều ý kiến của các bạn về topic này của chị Dinh, thực sự là rất mừng khi thấy đa số các ý kiến là ủng hộ công việc này.
Chắc trong mỗi chúng ta ai cũng thuộc câu ca dao"Một cây làm chẳng nên non, ba cây chụm lại nên hòn núi cao".
Chỉ từ 1 hành động nhỏ của chúng ta thôi, nhưng nếu cùng chung lại, hợp sức nhau lại thì sẽ làm được những điều có ích cho xã hội.

Một chút cho cuộc sống
Có nên xem thường những điều nhỏ bé trong cuộc sống?Không đâu bạn ạ!
Một chút những viên đá nhỏ có thể tạo thành một ngọn núi lớn.
Một chút những bước chân có thể đạt đến hàng dặm.
Một chút hành động của tình yêu thương và lòng tử tế cho thế giới những nụ cười tươi tắn nhất.
Một chút lời an ủi có thể làm dụi bớt những đau đớn to tát.
Một chút ôm siết ân cần có thể làm khô đi những giọt nước mắt.
Một chút ánh sáng từ những ngọn nến có thể làm cho đêm không còn tối nữa.
Một chút khát vọng chiến thắng có thể mang đến thành công.
Và một chút những điều nhỏ bé ấy, kỳ diệu thay có thể mang đến niềm hạnh phúc lớn nhất cho cuộc sống của chúgn ta.
Tôi tin tất cả chúng ta, mỗi người chỉ cần một chút, một chút thôi, chúng ta cũng có thể đem lại nụ cười, hạnh phúc cho những người đang gặp khó khăn.
Xin cám ơn các bạn rất nhiều, cám ơn chị Dinh đã đứng lên để tụ họp lại những cái một chút của hội đồng hương Thái Bình, để đem lại một chút niềm vui cho những người đang bị bênh phong.

A ủng hộ 500K - A gửi cho Trau-Kt

Châu Anh xin ủng hộ 10 Thùng Mỳ tôm loại tiến vua

CẨM NANG KẾ TOÁN TRƯỞNG

Liên hệ: 090.6969.247

KÊNH YOUTUBE DKT

Cách làm file Excel quản lý lãi vay

Đăng ký kênh nhé cả nhà

SÁCH QUYẾT TOÁN THUẾ

Liên hệ: 090.6969.247