Hỏi về xuất hóa đơn VAT 0%

Thảo luận trong 'Nghiệp vụ kế toán' bắt đầu bởi maigerrard, 8/11/16.

  1. maigerrard

    maigerrard New Member Hội viên mới

    Dear các anh/chị
    Em là Mai. Em có một vấn đề liên quan đến thuế muốn hỏi các anh chị ạ:
    Bên em có ký hợp đồng cung cấp dịch vụ thi công lắp đặt máy thổi khí BFU với công ty Shinwon của Hàn Quôc (không có trụ sở tại Việt Nam). Địa điểm thi công tại nhà máy Samsung, Khu công nghiệp Yên Phong, Bắc Ninh.
    Thực tế bên em làm:
    - Cung cap nhân công lắp đặt
    - Cung cap vật tư phụ: keo silicone, đá cắt, ...
    - Bảo hộ lao động: quần áo, giày, dây an toàn..
    Em muốn hỏi chị xem với phần công việc như vậy thì bên em có phải đóng thuế VAT 10% hay không?
    Vì em đọc theo Điều 9 Thông tư 219/2013/TT- BTC ngày 31/12/2013 của Bộ Tài Chính
    thì hoạt động xây dựng, lắp đặt công trình ở nước ngoài hoặc ở trong khu phi thuế quan chịu thuế suất 0%.
    Mong chị giải đáp giúp em.
    Em chân thành cảm ơn.
     
                   
  2. maigerrard

    maigerrard New Member Hội viên mới

    Samsung nằm trong khu phi thuế quan chị ạ
     
  3. thương mại

    thương mại New Member Hội viên mới

    Chào cả nhà, tình hình là mình đang cần 30tr tiền VAT vậy cậu mợ nào có mua sắm gì trong tháng này viết cho mình với nhé. lộc lá tùy các cậu mợ quyết định. hóa đơn tiếp khách, tivi, máy tính, điện thoại....nếu có nhắn dùm mình qua số 0915 345 416 mình gửi thông tin và mã số thuế nhé. cảm ơn nhiều ạ.
     

Chia sẻ trang này

XenForo Add-ons by Brivium ™ © 2012-2013 Brivium LLC.