Góc chiến thuật - kỹ thuật DKF !!

Ðề: Góc chiến thuật - kỹ thuật DKF !!

Cái này chính là nội dung chính của buổi tập nội bộ. Cứ nghiêm túc theo kỷ luật đã đề ra, thua cũng không buồn. Theo anh nghĩ cái quan trọng nhất của mình là bố trí đội hình cân bằng và cách di chuyển đội hình tuỳ theo tình huống mà thôi.

Sắp sếp đội hinh phù hợp thì chúng ta ko thua gì 2 đội bạn cả - sự thật chứng minh là chúng ta vẫn thắng một số trận, chơi lấn lướt hơn ... đội bạn lắm trận bế tắc ko có đường vào khung thành ta - những trận này theo em nghĩ là do có sự phối hợp và bắt vị trí tốt .....

Nhắc lại với các pác là chúng ta ko phải toàn thua - có những trận thắng rất đẹp mắt, nhưng phong độ thật sự ko ổn định nên thắng thì ít mà là đội lót đường thì nhiều :gaitai:

* Ủng hộ lão Kingofmerit, chúng ta cần ngồi lại để tìm ra tiếng nói chung ... tìm ra 1 giải pháp hợp lý !!

e bon chen được không?e k biết gì nhiều, nhỏ lớn chưa bao giờ coi hết 1 hiệp của trận bóng, e chỉ coi 15f cuối của trận bóng mà thôi, nhưng e hiểu dc 1 điều, a k thể ghi bàn nếu a cứ nghĩ mình sẽ là ng ghi bàn, nói thiệt đi coi mấy a đá mới 2 lần , nhưng mà trong đội hình mấy a chưa có sự khắng khít với nhau, đôi khi a ở thế k thể ghi bàn, thay vì chuyền, a lại tìm cách di chuyển đền gần cầu môn hơn, để tìm cách ghi bàn,trong khi rõ ràng có 1 ng khác đng đứng ở góc thuận lợi hơn.Dĩ nhiên k phải lúc nào cũng có tình trạng này, nhưng nó đủ cho thấy tại sao m hay bị ra khỏi sân.e ban đầu đi thì ngồi coi đá banh thiệt, nhưng chỉ sau 1 lúc là e k tập trung dc nữa.
Coi mấy a đá thấy cũng vui, nhưng đúng như các chị nói mấy a chỉ chạy và vận động cho khoẻ chứ chưa phải là đá. e theo mấy bạn nam ở lớp đi coi đồ cho mấy bạn đá , sv k có tiền thuê sân, tụi e đá bên sân đất bên hông cv gia định, đá sỏi k à, nhưng nếu
a ra coi, a thấy rất khác, đá rất nhiệt tình, tìm cách nhường cho nhau để có thể ghi bàn, nói ra rất đụng chạm,nhưng e nói thiệt. Và nữa trc khi ra sân, bao giờ các bạn cũng chỉ ra 1 ng tạm gọi là chỉ huy, khi thay ai, ai đá góc nào, bạn chỉ huy nói và tất cả đều làm theo, nếu trận này thua, mọi ng sẽ chỉ 1 ng khác vào vai trò chỉ huy cho trận sauvà nhất nhất khi đã vào đá mọi ng sẽ nghe , k cãi ngay lúc đó, mà chỉ trên đuòng về mới nói.
Đi coi mấy a đá, về thấy thương mấy bạn, vì mặc dù tụi e k có dk vì chưa đi làm, nhưng trận nào đi đá cũng rất vui, mọi ng rất tập trung, e ngồi ôm đồ mà nh khi cũng còn hào hứng theo mấy bạn. Nhà m chưa làm dc như vậy vì tinh thần mọi ng khi ra sân chưa hào hứng và đá cũng chưa hiểu ý nhau, nh khi e thấy khung thành chả có ai,vì chạy hết lên phía trên r.đi coi đá banh mà ng coi k thấy bị hút vào trận bóng, thì ng trog cuộc cũng vậy th,e nghĩ các a nên có 1 buổi k đá, dành hẳn 1 tiếng để họp bàn và nói chuyện với nhau theo tinh thần góp ý, chứ cứ vào đây mạnh ai ng nấy đưa ra ý kiến, cũng k dc, a lúa nói đúng cái móng đang xây dở thay móng khác làm gì, tìm cách gia cố nó lại, xây nhà hẳ nhiên đi từ cái móng, nhưng nếu chỉ 1 ng thợ làm cái móng thì biết đến đời nào mới bắt đầu xây dc nhà,
các a nên hỏi các chị ai đã từng đi coi mấy a đá ấy, xem thử cảm nhận của mọi ng khi coi a đá như thế nào, các a sẽ biết e nói đúng k.
hi vọng mai mốt sẽ có c nào đó rủ như vầy: đi coi đá banh k pu hay lắm ,hay vì như bây giờ: đi coi k pu, nhà m ra đó đông vui lắm.
Lucky to u.đừng có ai la e nha.góp ý thiệt chứ k phải nói chơi đâu.

cái móng đang xây dở thay móng khác làm gì, tìm cách gia cố nó lại, xây nhà hẳ nhiên đi từ cái móng, nhưng nếu chỉ 1 ng thợ làm cái móng thì biết đến đời nào mới bắt đầu xây dc nhà,

Thanks Pu - đây là nguyên nhân chính của Topic này, anh em cần thẳng thắn góp ý, thừa nhận sai sót của mình thì mới tiến bộ được, còn nếu "nói ra cũng chẳng cải thiện được gì nên ko nói" thì anh pótay.com

* Về mặt nội quy DKF: nó đã có tác dụng rất lớn nếu nhìn vào số lượng thành viên trước và sau khi có, nên ko cần bàn cãi thêm - nó là cái móng của DKF .... chúng ta tập trung vào chuyện chính: Làm sao cải thiện tình hình đội bóng?
1/ Sơ đồ chiến thuật, tấn công - phòng thủ và chạy vị trí ntn?
2/ Rút kinh nghiệm từ thực tế các trận đấu: cái này mà ko ngồi lại trước hoặc sau trận đấu thì ko lẽ về nhà online chat àh
3/ Thời gian tập .....

@ Anh Hổ: tuần này anh coi sắp xếp lại đội hình ra sân ... dàn trải như hiện tại thì khó có cơ hội thắng :nheo:

.....
Tấn công|Phòng thủ|Cả 2 đều được|Thủ môn
Banglangbp|Khủng long|kingofmerit|Shinichi
Lysucha|langtu79
quandvtm|tiger2774
Kidmandang|Lúa Nước
Hoangdieusg|Dalat
A.Biểu|susu vn
dangkhoaquan|
Dê Cụ|
Đầu Gấu|

.....

Thanks Pu - đây là nguyên nhân chính của Topic này, anh em cần thẳng thắn góp ý, thừa nhận sai sót của mình thì mới tiến bộ được, còn nếu "nói ra cũng chẳng cải thiện được gì nên ko nói" thì anh pótay.com

* Về mặt nội quy DKF: nó đã có tác dụng rất lớn nếu nhìn vào số lượng thành viên trước và sau khi có, nên ko cần bàn cãi thêm - nó là cái móng của DKF .... chúng ta tập trung vào chuyện chính: Làm sao cải thiện tình hình đội bóng?
1/ Sơ đồ chiến thuật, tấn công - phòng thủ và chạy vị trí ntn?
2/ Rút kinh nghiệm từ thực tế các trận đấu: cái này mà ko ngồi lại trước hoặc sau trận đấu thì ko lẽ về nhà online chat àh
3/ Thời gian tập .....

@ Anh Hổ: tuần này anh coi sắp xếp lại đội hình ra sân ... dàn trải như hiện tại thì khó có cơ hội thắng :nheo:

Ku nhìn lên danh sách xem thử chúng ta sẽ đưa đội hình thế nào nhé:

1. Khủng long, tiger2774, Đầu gấu, banglangbp (hay Kidmandang) vì ku này đá 1 tháng 2 tuần

2. Khủng long, kingofmerit, Lysucha, hoangdieusg

3. Lúa Nước, Susuvn (hay tiger2774), kingofmerit, Lysucha

4. Dalat, Kingofmerit, Kidmandang, Đầu Gấu

5. Lúa Nước, Dangkhoaquan, langtu79, Dê Cụ

6. Khủng long, langtu79, hoangdieusg, Dê Cụ

7. Lúa Nước, A.Biểu, quandvtm, Đầu Gấu

8.....

Tất nhiên thủ môn chỉ có 1.

Ý chính của anh là sự cân đối giữa 2 tuyến. Không thể nào để tuyến phòng thủ là tiger2774 + Dalat, tấn công là dangkhoaquan + A.Biểu :dapdau:

Luôn luôn ra sân có 1 tên chịu thủ, đứng tối đa là giữa sân để còn bọc lót cho anh em. Hàng công tối thiểu có 1 người có khả năng cầm bóng.

Tấn công| Phòng thủ|Thủ môn
Banglangbp| kingofmerit| Shinichi
Lysucha| tiger2774
Đầu Gấu|Kidmandang
langtu79|Khủng long
Dalat|quandvtm
A.Biểu| susu vn
dangkhoaquan|Lúa Nước
Hoangdieusg| Dê Cụ

* Dê Cụ thiên về phòng thủ nên đặt hắn ở vị trí thủ hay hơn.

* Em có một số ý cò, các pác coi qua có thik thì cứ chửi:
+ Khi mất banh: Tuyến trên phải rút hết về trên sân nhà để giảm sức ép cho hàng thủ(có thở cũng về sân nhà mà thở)
+ Khi phát động tấn công: hàng thủ dâng cao để tạo sức ép lên đối phương( một vị trí có thể tham gia tấn công - vị trí còn lại ko qua quá nửa sân, luôn đứng sau tiền đạo đội bạn)
+ Chạy vị trí: khi đồng đội có banh vui lòng di chuyển để tránh bị bắt bài (ko cần nhanh nhưng phải di chuyển liên tục dù là đi bộ): nhiều lúc tuyến dưới có banh ko biết chuyền đi đâu vì anh em đứng chết một chỗ nên bị bắt bài hết !!
:k5516978:

Tấn công| Phòng thủ|Thủ môn
Banglangbp| kingofmerit| Shinichi
Lysucha| tiger2774
Đầu Gấu|Kidmandang
langtu79|Khủng long
Dalat|quandvtm
A.Biểu| susu vn
dangkhoaquan|Lúa Nước
Hoangdieusg| Dê Cụ

* Dê Cụ thiên về phòng thủ nên đặt hắn ở vị trí thủ hay hơn.

* Em có một số ý cò, các pác coi qua có thik thì cứ chửi:
+ Khi mất banh: Tuyến trên phải rút hết về trên sân nhà để giảm sức ép cho hàng thủ(có thở cũng về sân nhà mà thở)
+ Khi phát động tấn công: hàng thủ dâng cao để tạo sức ép lên đối phương( một vị trí có thể tham gia tấn công - vị trí còn lại ko qua quá nửa sân, luôn đứng sau tiền đạo đội bạn)
+ Chạy vị trí: khi đồng đội có banh vui lòng di chuyển để tránh bị bắt bài (ko cần nhanh nhưng phải di chuyển liên tục dù là đi bộ): nhiều lúc tuyến dưới có banh ko biết chuyền đi đâu vì anh em đứng chết một chỗ nên bị bắt bài hết !!

- Thống nhất với ý kiến tạm thời.

- Kế tiếp khi ra sân nên có 1 người bao quát thế trận để có thể dễ dàng la với anh em.

- Nên tận dụng các đường chuyền bổng về phía trực diện khung thành nếu chúng ta có những tiền đạo có thể hình bên trên.

- Khi đá phạt góc, nếu thấy bí thì cứ nhắm thẳng hàng ngang khung thành mà đá, vô tình vướng cái chân nào thì 50/50 vô lưới.

- Sẵn sàng phạm lỗi khi cần thiết.

- Chịu khó bật tường ở giữa sân.

- Phân cặp tạm thời như sau, có gì điều chỉnh sau nhé anh em

1. banglangbp (hay hoangdieusg), lysucha, khunglong, Lúa Nước

2. Dalat, Đầu Gấu, Kingofmerit, quandvtm

3. A.Biểu, hoangdieusg, Kidmandang, susuvn

4. langtu79, dangkhoaquan, Dê Cụ, Lúa Nước

Còn Tiger2774 đứng ngoài uống cf + la hét làm mất tinh thần bên đội bạn :hawaii:

- Thống nhất với ý kiến tạm thời.

- Kế tiếp khi ra sân nên có 1 người bao quát thế trận để có thể dễ dàng la với anh em.

- Nên tận dụng các đường chuyền bổng về phía trực diện khung thành nếu chúng ta có những tiền đạo có thể hình bên trên.

- Khi đá phạt góc, nếu thấy bí thì cứ nhắm thẳng hàng ngang khung thành mà đá, vô tình vướng cái chân nào thì 50/50 vô lưới.

- Sẵn sàng phạm lỗi khi cần thiết.

- Chịu khó bật tường ở giữa sân.

- Phân cặp tạm thời như sau, có gì điều chỉnh sau nhé anh em

Còn Tiger2774 đứng ngoài uống cf + la hét làm mất tinh thần bên đội bạn :hawaii:

Tính chia ra 4 đội hả Cụ?

Do ko ngại va chạm và chơi rất xấu nên lão Tiger làm hậu vệ rất tốt :k5516978: nếu ko thì làm goalkeeper

Nên suât phát với đội hình sau:
+ Công:
banglangbp or lysucha or Đầu Gấu
+ Thủ:
Kingofmerit - Tiger2774 - khunglong
+ Goal:
Shinichi(Tiger2774)

Các đồng chí còn lại lập đội riêng:
Công:
+ hoangdieusg - Dalat - A.Biểu - dangkhoaquan - susun vn
Thủ:
+ quandvtm - Dê Cụ - Lúa Nước - langtu79 - Kidmandang
Goal:
+ Shinichi(Tiger2774)

Khi đội 1 đá đội 2 hò hét và ngược lại :k5516978:

Đó chỉ là phân tạm thời, khi có mặt anh em nào thì đưa đội hình ấy ra. Quan trọng là sự cân bằng thôi.

Theo em ko nên để sự cân bằng như hiện tại anh em ta chơi, phải chấp nhận hi sinh 1 đội (đội còn lại có cơ hội thắng) nếu ko thì cả 2 đội đều yếu(khó có cơ hội thắng) :nheo:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Theo em ko nên để sự cân bằng như hiện tại anh em ta chơi, phải chấp nhận hi sinh 1 đội (đội còn lại có cơ hội thắng) nếu ko thì cả 2 đội đều yếu(khó có cơ hội thắng) :nheo:

Không thể hy sinh đội nào cả. Anh em đóng phí tham gia không phải để ngồi ngoài xem người khác đá. Đó cũng là 1 yếu tố đội hình chúng ta không ổn định. Vì thế phải tập thường xuyên để có sự gắn kết.

Không thể hy sinh đội nào cả. Anh em đóng phí tham gia không phải để ngồi ngoài xem người khác đá. Đó cũng là 1 yếu tố đội hình chúng ta không ổn định. Vì thế phải tập thường xuyên để có sự gắn kết.

Sao lại có chuyện ngồi ngoài nhìn - chia như vậy thì đội 1 & 2 đều được đá như nhau,
* Trong trường hợp đội 1 thắng thì thay bằng đội 2 vào đá trận tiếp theo như vậy còn nhanh hơn là 1 đội thua phải chờ đội bạn mới đến đội mình đá tiếp .... thời gian và cơ hội ra sân của anh em nhiều hơn

* Đội 1 thua - trận tiếp theo sẽ là của đội 2

* Khi đội 1 thiếu người đội 2 sẽ thay và ngược lại :nguguc:

Bóng đá & DKF là môn thể thao đồng đội, chúng ta ko bỏ ai chọn ai cả nhưng nếu cân bằng như hiện tại thì có cơ hội thắng cho cả 2 đội ko :gaitai:

e hỏi 1 chút nhé, nếu a bị xếp vào đội 2, đội mà a nói là phải hi sinh, a cảm thấy thế nào. nếu là e, e sẽ k chịu đâu, k thể nào ngồi chờ đội kia thắng để m dc vào đá, tâm lý này chẳng hay ho tí nào.
tại sao các a k lập một topic riêng, ở topic này ng đội trưởng mà mấy a chọn, hàng tuần trc khi ra sân sẽ chia đội hình cho mấy a, như vậy k có trường hợp, ng này luôn dc xếp vào đội mạnh, ng kia k, mà cũng k phải mạnh hay yếu, chỉ là mình chưa biết cách phát huy sức của mỗi ng mà thôi, trong topic đó, cũng là nơi mấy a góp ý với nhau, ng nào cần tăng cường cái gì, ai thiếu cái gì, cũng đều trong này cả, ai cũng biết thế mạnh của m,, nhưng nếu điểm yếu của m, k có ng chỉ ra cho m, làm sao m biết nên sửa ở đâu.KHi mà mỗi ng trong đội đều đã dc chỉ ra điểm mạnh và yếu, nên cho ng ta cơ hội để phát huy thế mạnh và củng cố thế yếu.như vậy k tốt hơn các a cứ chia nhau như vậy sao?đã chơi theo đội thì k cần phân biệt mạnh yếu, đôi khi ng yếu là là điểm mấu chốt để thắng.
theo e nghĩ a đức làm đội trưởng là tốt nhất, vì a đức dù sao cũng sẵn có tiếng nói với mọi ng, hơn nữa theo e quan sát, a D là ng chịu lắng nghe nhất, và biết kiềm chế nhất, và công bằng nhất,( mặc dù thiên vị với e), a Đức chia đội hình và lắng nghe ý kiến chiến thuật của mọi ng rồi quyết định.mỗi tuần các anh trc khi ra sân đều vào topic này xem trc hoặc nếu k khi lên sân a thông báo lại

e hỏi 1 chút nhé, nếu a bị xếp vào đội 2, đội mà a nói là phải hi sinh, a cảm thấy thế nào. nếu là e, e sẽ k chịu đâu, k thể nào ngồi chờ đội kia thắng để m dc vào đá, tâm lý này chẳng hay ho tí nào.

1/ Hai đội tầm tầm: cơ hội chiến thắng của cả 2 ít
2/ Một mạnh: có cơ hội chiến thắng - Một yếu hơn: Cơ hội chiến thắng thấp

Em hiểu lầm ko nhỉ: nếu đội 1 thắng thì đội đá tiếp theo sẽ là đội 2 - nhưng nếu đội 1 thua thì đội đá vẫn sẽ là đội 2, ko phải là đợi 1 thắng thì 2 mới được đá !! như vậy thì anh em được ra sân nhiều hơn so với hiện nay ..... em nhìn cũng thấy anh tự sắp mình vào đội 2, mỗi người cần vì cái chung một chút thì hay hơn - đá như vậy còn hơn vào 30 giây đã bị loại

Khi nào anh em đá đều chân rồi thì 1 và 2 đều như nhau!! :hawaii:

- Nếu bạn đá kém -> thua -> thay ra. Vậy có gì là không công bằng nào?
- Đá 10' thua hoặc là đá 5' thua: không quan trọng.
Nếu bạn nhớ là mình đang tập chứ không phải là thi đấu thì:
. Cố gắng chạy cho đến mệt . Chỉ sau khi bạn đã mệt thì cố gắng sau đó mới có tác dụng tăng cường sức chịu đựng của cơ thể.
. Nếu bạn thật sự có sức khỏe hơn người thì hãy thêm chì vào giày, sao cho chạy 5' là đủ mệt (khi tập tạ người ta phải thêm tạ cho vừa sức).
. Khi thi đấu thật sự thì ta cần người đủ sức chịu đựng tối thiểu là 30'. Không có trong tay những cầu thủ đó thì Hin-ghít cũng bó tay.

Bạn muốn được vào sân dù điều đó có thể làm đội nhà thua? Sao gọi là công bằng, là tinh thần đồng đội?

----

Tập thể thao là để tăng cường hệ thống tim mạch của mình. Hãy tập cho chính mình.
Không cần thắng đội bạn, chỉ cần vượt lên chính mình.
15 năm sau, khi bạn bước vào tuổi 40 bạn sẽ không hối tiếc vì ngày hôm nay bạn chỉ chơi thể thao chứ không tập thể thao.
Sức khỏe của bạn vào năm bạn 40 tuổi và chiến thắng của đội nhà ngày hôm nay, cái nào đáng giá hơn?
Là người U50 tôi biết rõ giá trị của nó. Nếu bạn không tin thì chờ thời gian trả lời vậy.

---
Hàng thủ chơi cho bài bản một tý để không bị thua quá sớm. Là để có thêm thời gian trên sân cho anh em.

1/ Hai đội tầm tầm: cơ hội chiến thắng của cả 2 ít
2/ Một mạnh: có cơ hội chiến thắng - Một yếu hơn: Cơ hội chiến thắng thấp

Em hiểu lầm ko nhỉ: nếu đội 1 thắng thì đội đá tiếp theo sẽ là đội 2 - nhưng nếu đội 1 thua thì đội đá vẫn sẽ là đội 2, ko phải là đợi 1 thắng thì 2 mới được đá !! như vậy thì anh em được ra sân nhiều hơn so với hiện nay ..... em nhìn cũng thấy anh tự sắp mình vào đội 2, mỗi người cần vì cái chung một chút thì hay hơn - đá như vậy còn hơn vào 30 giây đã bị loại

Vấn đề cua lão KId thi ko nên, nếu nói như lão kid thì cn chi cần đội hinh 1 đá là ok, anh em đôi hinh 2 khỏi cần ra sân cho mệt cứ ở nhà ngủ cho khoẻ.

Tôi thấy các cầu thủ đều sàn sàn nhau, có đội nào gọi là đội mạnh?
Mạnh sẽ không bao giờ thua, yếu sẽ không bao giờ thắng?

Nếu đá vào 1 quả thì sẽ bị thay ra, để đội 2 vào đá tiếp, thì Kid có muốn đá thắng hay không?

Tôi nghĩ là cứ tự bắt cặp nhau.
A và B hay, còn C và D dở, thử hỏi A muốn đá cặp với B hay với C & D.
Nếu tôi là C thì tôi chọn đá cặp với D còn hơn là với A hay B, vì nhiều khả năng là A & B sẽ kô chuyền banh cho tôi.
C & D nếu phối hợp tốt với nhau thì chưa chắc đã thua ai.

Tóm tắt ý của các bác:

- Đá banh cũng như đi nhậu, nhậu nhiều lần thì sẽ lên đô.

- Đã ngồi nhậu chung thì phải uống đều, ai yếu thì ra sân sớm, không có chuyện những người nhậu nhiều ngồi mâm trên, những người nhậu ít ngồi bàn dưới.

- Nếu nhậu có nghệ thuật (giống chiến thuật đá banh) thì sẽ ít say hơn (ít thua) hoặc không say (đội bạn xỉn rồi) :171:

Đấy là một cách để anh em có nhiều thời gian ra sân hơn còn ko thì dùng cách này vậy:
+ Từ 9 đến 10AM đá với Daklak
+ Từ 10 đến 11AM đá với Chealsea
Như vậy thì thời gian đá của anh em sẽ nhiều hơn nhưng ko biết 2 đội kia có chịu ko :gaitai:

Vấn đề cua lão KId thi ko nên, nếu nói như lão kid thì cn chi cần đội hinh 1 đá là ok, anh em đôi hinh 2 khỏi cần ra sân cho mệt cứ ở nhà ngủ cho khoẻ

Nhưng nếu ko làm như vậy thì anh em còn đứng lạnh người ngoài sân dài dài .... thực tế là ngay thời điểm hiện tại chúng ta cũng đang chia làm 2 đội, nếu chú ý kỹ một chút sẽ thấy

Qua các bài viết của mọi người, cho thấy đội bóng mình vẫn còn nhiều vấn đề cần phải làm cả về tư tưởng lẫn thực hành luôn, qua đó cũng thấy được tâm huyết của mọi người. Lysu cũng xin nêu vài ý kiến của riêng mình:

Mục đích của CLB bóng đá DKT:
- Rèn luyện và duy trì sức khoẻ
- Nơi anh em họp mặt, thể thao, xả stress sau 1 tuần mệt mỏi
- Cho đội bạn thấy chúng ta không chỉ là dân cầm bút, bấm máy tính đi tập đá bóng
- ...

Các vấn đề của đội chúng ta:

- Đội bóng chúng ta quá thiếu sân chơi cùng nhau, chỉ đá một lần vào chủ nhật (quá ít), mà nếu có đá thêm giờ sau trận đấu chính thức thì cũng không hiệu quả bao nhiêu.==> Gấp rút tìm 1 sân nữa cho anh em đá(việc này em biết mọi người đang cố gắng tìm, em cũng đang tìm nhưng chưa tìm được thời gian thích hợp). Đây sẽ là thời gian chính thức để mọi chiến thuật của huấn luyện viên và thành viên được thực hiện và đội bóng sẽ tiến bộ từ đây.
- Và ngày chủ nhật là lúc chúng ta thể hiện sự tiến bộ của mình. Về thể lực, em nghĩ như đội bóng chúng ta cũng đã tạm ổn (mỗi tuần 1 trận như hiện nay). Ai cũng có cái tôi cá nhân của mình, muốn thể hiện mình nhưng ở đây không cần thiết nữa, chúng ta sẽ đá vì DFK. Chúng ta sẽ "chơi hết sức, đá hết mình", chơi không nổi thì thay thế hehe!!!:hawaii:
- Rất hoan nghênh sự hiểu rõ và phân chia đội hình của anh Tiger, bỏ qua sự hiểu lầm của mọi người về đội hình 1 và 2 của anh Kid. Mình sẽ đá để chiến thắng vì DKF, vì sự nể phục của đối thủ.Vào sân với tinh thần cao nhất, chạy đá hết mình, mệt thì đã có anh em vào thay (không vì cái tôi, muốn chứng tỏ mà ảnh hưởng dến đội bóng), điều này 2 đội bạn chúng ta làm rất tốt. em xin nêu một vài gương mặt rất tốt về tinh thần này như: Tiger, Kid, langtu79,...
- ...
Nên:

- Cái gì cũng cần có thời gian, và việc ta phải làm là rút ngắn thời gian đó càng ngắn càng tốt. Nếu chưa có thời gian đá tập riêng thì ta áp dụng các chiến thuật của đội trưởng Tiger từ từ (bắt đầu ngay vào chủ nhật tuần này) và phải cùng nhau cố gắng. Khi nào có sân đá riêng thì dễ dàng hơn
- Và, thực hiện đúng nội quy đội bóng là chúng ta đã cho thấy sự hết mình vì đội bóng.

- Thêm nữa, đội ngũ cổ động viên là cực kỳ quan trọng, mong các anh chị em luôn sát cánh bên cạnh để các anh có thêm nhiều động lực thi đấu, qua các hành động cụ thể chẳng hạn, anh nào ghi bàn hoặc pha bóng đẹp, thủ môn cản phá xuất sắc thì chạy ra ôm hôn (hôn kín cũng được):chạy:

Trên đây là vài lời của lysu, mọi người cho ý kiến nhé!!!:ammuu:

Sửa lần cuối:

Các bác ạh!
Thời gian vừa rùi do bận nên em cũng ít có dịp tham gia với các bác thường xuyên, qua những bài các bác viết em cũng xin có tý ý kiến ý có nhé
1/ Thời gian tập luyện:
Các bác đừng nói là cần thời gian để tập luyện nữa nhé, chúng ta thành lập cũng ngót nghét 2 năm òi, chừng đó hông nhiều nhưng cũng ko phải là ít để nói rằng đội bóng hông có thời gian để tiến bộ - hay chúng ta đã tiến bộ quá chậm
2/ Lịch thi đấu:
Một tuần chỉ thi đấu một trận với số lượng anh em nhiều như thế thì thật sự thời gian thi đấu thực của chúng ta quá ít => không có được sự ăn ý giữa các tuyến.
3/ Kỹ luật trên sân:
- Bác đội trưởng (hoặc ai đó có khả năng) không cần phải là một siêu sao, nhưng bác là người quyết định về trận đấu cũng như con người trên sân. VD như: Ku nào cá nhân quá sau vài lần nhắc nhở bác cứ thẳng thắn mời ra sân, wê thì nghỉ hoặc những đồng chí thi đấu ko tích cực bác cũng có quyền hỏi han chứ. Đội bóng là một tập thể có già trẻ lớn bé nên cần một người đứng ra thông nhất ý kiến chung toàn đội, chứ 9 người 15 ý thì biết đâu mà mò.
4/ Cái vụ họp hành bàn bạc:
Cái này đừng làm xuông các bác, mình cứ mướn thêm sân một buổi nữa trong tuần để dành riêng cho anh em DKT thi đấu tập luyện- chiến thuật, đội hình, vị trí nằm ở đây. Trong qua trình đó ta vừa sắp xếp vừa bàn bạc, bảo nhau mà làm mà ăn là tốt nhất.

Thui em mạn phép vài dòng ý kiến thẳng bác nào phật ý thì chịu

Note : ở ngã tư Ga có sân mới mở, em có thể hỏi được giờ ở đó, đó vào buổi tối, nhưng hơi xa anh em cho ý kiến nhé

Sửa lần cuối:

CẨM NANG KẾ TOÁN TRƯỞNG

Liên hệ: 090.6969.247

KÊNH YOUTUBE DKT

Cách làm file Excel quản lý lãi vay

Đăng ký kênh nhé cả nhà

SÁCH QUYẾT TOÁN THUẾ

Liên hệ: 090.6969.247