đặt câu hỏi cho phần IAS01

Thảo luận trong 'IAS' bắt đầu bởi blue_kute, 12/3/10.

  1. blue_kute

    blue_kute New Member Hội viên mới

    hik,ko bít mình hỏi cái này có ngớ ngẩn ko,nhưng mình bí lắm rồi.
    Mình phải đặt một câu hỏi về chuẩn mực chung.Câu hỏi này chỉ cho suy nghĩ khoảng 15s thui cho cái cuộc thi ở trường mình.
    Mình mò mẫm mấy ngày,nhưng mình chẳng biết phải đặt kiểu j.
    Ko biết trong phần chuẩn mực chung có cái j đáng lưu tâm nhất mà nhiều người hay vướng phải ko nhỉ?
    Ai có ý kiến j ko,giúp mình với.
     
                   
  2. ngatp8

    ngatp8 New Member Hội viên mới

    Ðề: đặt câu hỏi cho phần IAS01

    anh chị em ơi cho mình hỏi với...
    Công ty mình đóng BHXH từ tháng 4 năm 2009, đến 01/12/09 mình nghỉ sinh. sau khi sinh mình đã chuyển hết giấy tờ cho nhân viên trong cty đi làm Bh Thai sản cho mình. Nhưng giờ vẫn chưa làm được vì cty mình chưa được cấp sổ BH. Giờ người cty chuyển cho mình tự đi làm lấy. Mình mang hồ sơ của mình đến BH để làm nhưng cán bộ BH nói là Hồ sơ của mình ko hợp lệ là vì: trong sơ yếu lý lịch của mình có khai là: từ năm 2005 đến 2007 làm ở cty X, Cán bộ BH nói là BH cty này đâu, mình trả lời là cty này chưa tham gia đóng BH cho nhân viên, thì CB nói là thế thì là sai ko hợp lệ, ko giải quyết cấp sổ được... nói chung là họ vặn vẹo nhiều cái lắm.( họ nói cty này tuyển người vào để đẻ ah, rồi thì " lạm dụng BH, truy thu thừ khi thành lập cty"...mà mình đóng BH được 8 tháng rồi mà) Trong HĐLĐ của mình ký là loại " không xác định thời hạn" họ bảo cũng sai, mình hỏi thì họ ko nói đâu, họ chỉ nói là ko giải quyết làm mình chán nản quá, ko biêt làm từ đâu bây giờ, chẳng nhẽ tham gia BH mà ko được hưởng chế độ gì sao, thế nên mình cố gắng làm lại hồ sơ để hoàn thiện. hôm sau mình mang tới họ nói hồ sơ này là hồ sơ sửa, hồ sơ lần trước là hồ sơ khống nên họ không giải quyết. Thế có nghĩa là mình không được hưởng chế độ thai sản...Có bạn nào chỉ giúp mình với, làm cách nào bây giờ....cảm ơn nhiều nhiều ...
     
  3. minhnhat

    minhnhat New Member Hội viên mới

    Ðề: đặt câu hỏi cho phần IAS01

    Theo mình, bạn nên soạn một công văn "đề nghị giải đáp thắc mắc" chi tiết, cụ thể nêu bật từng sự việc, rồi gửi bằng "thư bảo đảm" (đồng thời bằng cả thư điện tử : email) đến các cơ quan liên quan: BHXH nơi bạn công tác, BHXH cấp trên, Liên đoàn lao động các cấp rồi ... CHỜ PHÚC ĐÁP. Sau khi có kết quả, nếu chưa thoả đáng, bạn có thể liên hệ báo, đài, sau khi cân nhắc vụ việc bạn có thể khởi kiện tại TOÀ.
     

Chia sẻ trang này

XenForo Add-ons by Brivium ™ © 2012-2013 Brivium LLC.