Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko?

Thảo luận trong 'Thảo luận chủ đề khác' bắt đầu bởi hoayeu2211, 2/6/09.

  1. Gabeo

    Gabeo Bỗng dưng muốn chết Hội viên mới

    Ðề: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko?

    em thấy như hế thì ko sao, chỉ có vợ làm kế toán trưởng thì chồng ko được kiểm toán ở công ty ấy thôi:giavo::giavo:
     
  2. hoayeu2211

    hoayeu2211 New Member Hội viên mới

    Ðề: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko?

    Phải ở cạnh mà giữ chồng chứ! ko làm thì để chồng tuyển em chân dài ... mỡ đến miệng mèo dại j mà ko ăn. Mất chồng như chơi đàn bà mà dùng thủ đoạn thì khiếp lắm.
     
  3. Gabeo

    Gabeo Bỗng dưng muốn chết Hội viên mới

    Ðề: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko?

    hehe, thế thì chồng chị chắc khổ lắm đây
    anh nhà có làm giám đốc ko chị?:noinhiu::noinhiu:
     
  4. hoayeu2211

    hoayeu2211 New Member Hội viên mới

    Ðề: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko?

    hik có nhưng có thấy anh kêu ka j đâu! :noinhiu:
     
  5. huavanluoi

    huavanluoi New Member Hội viên mới

    Ðề: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko?

    :santa:Mình cũng nghĩ ko được đâu! Lỡ mà vợ giúp chồng trốn thuế thì sao? Người ngoài còn có khả năng giúp sếp mình làm việc đó nữa chứ huống chi la vợ mình!
     
  6. misshoa

    misshoa Member Hội viên mới

    Ðề: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko?

    không được đâu bạn ơi. vợ làm phó giám đốc hay chứa vụ khác thì còn được. :noinhiu:
     
  7. phatnq2002

    phatnq2002 Tích cực giảm cân... Hội viên mới

    Ðề: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko?

    1. Bạn hoayeu2211 hỏi chưa rõ mà sao mọi người trả lời theo một hướng vậy? Chồng làm giám đốc 1 công ty, vợ làm KTT một công ty khác thì ai cấm ?

    2. DaLat trích nhưng phần trích này không chính xác vì chỉ thân nhân "của người có trách nhiệm điều hành đơn vị kế toán" chứ không phải "của ngưới có trách nhiệm điều hành doanh nghiệp". Và không được làm kế toán với bất kỳ nhiệm vụ nào.

    Nói theo Dragon là hợp lý. Tuy nhiên đề nghị Dragon dẫn chứng bằng văn bản cho anh em nhờ tý.
     
  8. tiensinh

    tiensinh Member Hội viên mới

    Ðề: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko?

    Khoản 5, Điều 4 Luật kế toán quy định:
    Khoản 1, Điều 2 quy định:
    Như vậy Dalat đã trích chính xác: Giám đốc là người điều hành đơn vị kế toán.
     
  9. hongquyen

    hongquyen New Member Hội viên mới

    Ðề: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko?

    đâu có mình đọc luật doanh nghiệp thì chỉ công ty nhà nước mới quy định như vậy thôi còn công ty tư nhân thì không thấy quy định có nghĩa là được phép chứ
     
  10. Nguyễn My

    Nguyễn My Guest

    Ðề: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko?

    Theo mình biết kể cả đối với DNTN khi chồng làm giám đốc thì vợ không được làm kế toán trưởng.Luật quy định rồi mà.Mình đang làm ở DNTN mà
     
    Last edited by a moderator: 10/6/09
  11. misshoa

    misshoa Member Hội viên mới

    Ðề: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko?

    ok. nếu vậy thì không có luật nào dám cấm cả.nhưng trong 1 công ty mà.
     
  12. daikhocobe

    daikhocobe New Member Hội viên mới

    Ðề: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko?

    Tóm lại là đa số thắng tiểu số thì phải!
    Chồng làm GĐ, vợ là kế tóan trưởng của cùng 1 công ty thì ko được.
    Chồng làm GĐ của 1 công ty, vợ là KTT của 1 công ty khác thì được, không sai.:money:
     
  13. loveskina

    loveskina New Member Hội viên mới

    Ðề: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko?

    Người ta vẫn nói với nhau là không được . Trên thực tế thì lại thấy rất nhiều trường hợp như vậy. Riêng luật thì chưa rõ luật nào quy định như vậy.
     
  14. saobang_8x

    saobang_8x New Member Hội viên mới

    Ðề: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko?

    Theo mình thì vẫn có thể được nhưng....:oho:
     
  15. vietha87

    vietha87 New Member Hội viên mới

    Ðề: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko?

    trong công ty tư nhân thì được chứ trong Cty Cổ Phần và Nhà nước thì tất nhiên là không được rồi. Chỉ cần nhìn nhận 1 cách khách quan thôi đã ko hợp lý rồi
     
  16. trongloi

    trongloi New Member Hội viên mới

    Ðề: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko?

    bạn về xem lại cuốn luật kinh tế - luật doanh nghiệp :oho:là rõ nhất, khi chồng, cha, con,... người trong gia đình làm giám đốc thì người than trong gia đình không được làm kế toán trưởng,
    chúc bạn thành công?
    tư liệu, sách "luật kinh tế -luật doanh nghiệp"
     
    Chỉnh sửa cuối: 10/6/09
  17. kimlanh

    kimlanh New Member Hội viên mới

    Ðề: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko?

    sao hok dctheo minh lam j co cai luat do.ban hay dua ra dieu luat cu the de thuyet phuc moi nguoi chu
     
  18. qdongthap

    qdongthap New Member Hội viên mới

    Ðề: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko?

    luat gi quy đinh nhu vay? ba noi sai rồi bạn oi:tuyetvoi:
     
  19. G.muadong

    G.muadong New Member Hội viên mới

    Ðề: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko?

    vui là được rùi, luật gì đâu đây!
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    luật j vậy nè??? em không hiểu đâu!đồng vợ đồng chồng tát biển đông cũng cạn mà.:phienghe:
     
    Chỉnh sửa cuối: 12/6/09
  20. letuan28

    letuan28 Member Hội viên mới

    Ðề: Chồng làm giám đốc thì vợ có được làm kế toán trưởng ko?

    Chồng thành lập công ty TNHH, DNTN làm Giám đốc và bổ nhiệm vợ làm kế toán trưởng là chuyện bình thường luật không cấm. Đối với doanh nghiệp Nhà nước tiền và tài sản là của Nhà nước nên để bảo đảm cho tính minh bạch trong hoạt động, tránh tình trạng vì lợi ích cá nhân nên chồng làm Giám đốc, vợ không thể là Kế toán trưởng. Đối với công ty Cổ phần thì việc bổ nhiệm chức vụ, chức danh của các thành viên trong công ty là do Hội đồng quản trị quyết định và người có quyền quyết định cao nhất là Chủ tịch Hội đồng quản trị. Trường hợp tế nhị và nhạy cảm này có thể chia ra 2 trường hợp:
    - Thứ nhất : Chồng là Tổng Giám đốc kiêm Chủ tịch Hội đồng quản trị thì vợ có thể là Giám đốc tài chính ( Do Ban quản trị bầu chọn và được thông qua Đại hội đồng cổ đông )
    - Thứ hai : Chồng là Tổng Giám đốc thì vợ không thể là Giám đốc Tài chính nếu không được sự bổ nhiệm và đồng ý của Hội đồng quản trị.
     

Chia sẻ trang này

XenForo Add-ons by Brivium ™ © 2012-2013 Brivium LLC.