cho e trải lòng tí ạ

Thảo luận trong 'Tâm sự dân kế toán' bắt đầu bởi lee0602, 28/9/18.

1. lee0602

lee0602 New Member Hội viên mới

sau 1 tuần thử việc e cảm thấy chán nản và muốn bỏ việc.em đi lf ngày đầu dk sắp xếp làm bên cskh nhưng sau đó lại điều e làm thu ngân và viết hoá đơn.trong 3 ngày em viết sai 3 tờ,1 hoá đơn huỷ,1 hđ phải làm điều chỉnh.h em cảm thấy chản nản và hoang mang thấy nghi ngờ bản thân.e mất hết cả tự tin.chỉ muốn bỏ việc .

2. Nhím Xù TH

Nhím Xù TH ♥ Hạ Trắng ♥ Hội viên mới

3 tờ trên tổng bao nhiêu tờ em ơi?!
    Em cứ nghĩ viết hóa đơn như viết thư thôi, căng thẳng quá chi, máy còn sai nói chi người :p

3. lee0602

lee0602 New Member Hội viên mới

là tổng 5 tờ đấy chị ạ h e cảm thấy áp lực vs sợ viết hoá đơn nữa hic.vấn đề của em là tâm lý cứ càng căng thẳng áp lực em lại sai 1 cách ngớ ngẩn.em k biết làm ntn để vượt qua nữa

4. jano0112

jano0112 Member Hội viên mới

ừm, chị ra trường làm công ty dịch vụ hoặc làm vị trí phân tích, kiểm soát các kiểu, chưa từng làm nội bộ. Cách đây 4 tháng xin làm kế toán bán hàng, xuất hóa đơn sai tòe loe. Hết 2 tháng thử việc họ đuổi việc luôn nè, không dám ký hợp đồng kkkkk

5. caiten911

caiten911 New Member Hội viên mới

Trông thế mà cũng căng thẳng nhỉ, nhưng bạn cứ yên tâm, viết sai ta lại viết lại, 1 lúc nào đó quen rồi thì mới tự hào và có tinh thần làm việc được

6. huong_htt

huong_htt Member Hội viên mới

Kinh nghiệm viết hóa đơn tay là cứ (1) Photo 1 tờ hóa đơn gốc, viết nháp toàn bộ =>(2) Chép lại vào hóa đơn gốc.
    Nếu vừa viết vừa phải nghĩ thì khả năng sai lớn.

7. malanh2708

malanh2708 ĐẸP TRAI ĐÂU PHẢI LỖI Hội viên được tín nhiệm Hội viên mới

Kinh nghiệm viết hóa đơn là đưa tờ nháp cho khách hàng , họ ghi gì thì cứ theo thế mà chép lại :v
    90% sẽ ok , 10% vẫn ăn " xxx " như thường