Chi nhánh "kho chứa hàng" có cần đóng thuế môn bài theo nghị định 139?

Thảo luận trong 'Lệ phí trước bạ' bắt đầu bởi diepngoc, 4/1/17.

  1. diepngoc

    diepngoc New Member Hội viên mới

    Mọi người cho mình hỏi Chi nhánh dùng để làm "Kho chứa hàng" thì có phải đóng thuế môn bài không?

    Theo Nghị định 139/2016/NĐ-CP, tại điểm c mục 1 điều 4 của Nghị định như sau:
    Điều 4. Mức thu lệ phí môn bài;
    1. Mức thu lệ phí môn bài đối với tổ chức hoạt động sản xuất, kinh doanh hàng hóa, dịch vụ như sau:
    c) Chi nhánh, văn phòng đại diện, địa điểm kinh doanh, đơn vị sự nghiệp, tổ chức kinh tế khác: 1.000.000 đồng/năm.
     
                   
  2. Hường - Thuế Địa Nam

    Hường - Thuế Địa Nam Member Hội viên mới

    Theo quy định trên thì chi nhánh phải nộp thuế môn bài bạn nhé
     
    diepngoc thích bài này.
  3. diepngoc

    diepngoc New Member Hội viên mới

    @Hường - Thuế Địa Nam, Dù chi nhánh ghi trên rõ trên đăng ký thuế là "Kho chứa hàng", không tham gia hoạt động kinh doanh, không đưa vào chi phí vẫn phải nộp thuế môn bài à chị?
     
  4. Hường - Thuế Địa Nam

    Hường - Thuế Địa Nam Member Hội viên mới

    Mã số thuế bên bạn đăng ký cho chi nhánh là như nào?
     
  5. diepngoc

    diepngoc New Member Hội viên mới

    "Mã số chi nhánh: 0305.... - 001
    Tên chi nhánh: CÔNG TY TNHH MTV.... - KHO CHỨA HÀNG"

    Trên tờ "Giấy đăng ký hoạt động chi nhánh" ghi rõ như vậy đó chị @Hường - Thuế Địa Nam
     
  6. Hường - Thuế Địa Nam

    Hường - Thuế Địa Nam Member Hội viên mới

    Thế thì vẫn phải nộp thuế môn bài bạn nhé.
     

Chia sẻ trang này

XenForo Add-ons by Brivium ™ © 2012-2013 Brivium LLC.