Cần tư vấn tìm nơi học kế toán thực hành tốt ở Hà Nội

Thảo luận trong 'Góc học tập của sinh viên' bắt đầu bởi Hoai Beu, 16/3/18.

1. Hoai Beu

Hoai Beu New Member Hội viên mới

Chào các anh chị và các bạn.
    Em đang là sinh viên năm cuối, thấy nhiều anh chị ra trường thất nghiệp hoặc đi làm trái ngành nên khá hoang mang về tương lai. Nhiều người khuyên em nên đi học thực hành để có kiến thức, nghiệp vụ thực tế. Tìm hiểu qua thấy Hà Nội có nhiều trung tâm quá, chẳng biết nên học ở đâu. Anh chị và các bạn đã và đang học cho e xin review với, nên học ở đâu mới tốt ạ. ???

2. Vương Thu Hương

Vương Thu Hương New Member Hội viên mới

Mình cũng sinh viên năm 4 chưa ra trường đây.Tháng 6 mới lấy bằng.Vừa học xong ở Kế Toán Thịnh Vượng bên Lạc Trung và được giới thiệu mấy chỗ đi làm luôn rồi.Bạn tham khảo xem

3. Lan1102

Lan1102 Member Hội viên mới

Mình thì mình khuyên bạn nên tìm 1 công việc liên quan đén kế toán để làm thay vì đi học thực tế, vì học nó khác nhiều so với đi làm lắm, hơn nữa đi học các số liệu bạn lên báo cáo là só liệu có sãn rồi, nhưng đi làm thì là kế toán bạn là người tạo nên các chứng từ và tổng hợp nó.

Hơn nữa cái quan trọng nhất là bạn bắt được nhịp của phòng kế toán và công ty bạn,kỹ năng mềm, ý thức, thái độ nó quan trọng hơn chuyên môn nhiều.

Mặt khác, các trung tâm kế toán bây giờ họ chú trọng dạy thuế thôi, còn các mảng khác gần như không chỉ bảo gì bạn cả.
    Mà thuế, nếu có phần mềm, bạn chỉ cần định khoản chuẩn, mọi thứ đã có phần mềm lo.

Mới đầu ai cũng bỡ ngỡ, nhưng từ từ rồi nó cũng ra được vấn đề. miễn sao bạn đầu tư tự học, tự nghiên cứu và học hỏi người đi trước 1 cách nghiêm túc, có chọn lọc.

Chúc bạn may mắn.

Hoai Beu thích bài này.
  4. Hoai Beu

Hoai Beu New Member Hội viên mới

Bạn mình mới rủ mình qua Đức Hà học thử vì n nghe chị họ giới thiệu. Mình thấy ở đây dạy cũng ok, học viên học trên chứng từ thực tế nên mình quyết định học ở đây.

5. Duyen 4D

Duyen 4D New Member Hội viên mới

Ở Hà Nội chỉ có công ty Đức Hà dạy trên chính chứng từ của học viên. Học viên học xong là cũng có báo cáo tài chính và sổ sách luôn rất thiết thực ý.
    Mình học ở đây xong đi làm rất tự tin