Bài học xương máu khi đi xin việc gửi cộng đồng kế toán.

Ðề: Bài học xương máu khi đi xin việc gửi cộng đồng kế toán.

Mình đã đi làm mấy năm rồi, đã từng đi xin việc nhưng thật sự lần đầu tiên bị lừa, một cú lừa ngoại mục. Mình xin kể lại hành trình xin việc của mình.
Chả là thế này, mình xem thông tin tuyển dụng trên mạng, và đặc biệt là chỉ thích xem trên trang 24h. Mình ko cảnh giác và tin tưởng vào thông tin đăng tuyển của trang này. Sau một hồi lướt web, tìm kiếm và chọn lọc cuối cùng mình cũng tìm được mấy công ty nghe mô tả thì có vẻ ngon lành, lương cao, chế độ tốt. Tiếp theo đó, mình có gọi điện trước khi nộp hồ sơ để đỡ mất công đến mà người ta tuyển được rồi.
Công ty đầu tiên mà mình đến là công ty CP hợp tác quốc tế... Địa chỉ 15x Nguyễn Ngọc Vũ, Cầu Giấy. Công ty này xem trên thông tin đăng tuyển thì làm về du lịch, bán vé máy bay, tổ chức tour... Mình đến nộp hồ sơ, thấy có mấy cái bàn làm việc ko có hồ sơ giấy tờ gì trên bàn mà chỉ để 1 cái máy tính xách tay và chị đó đang ngồi chơi điện tử, chat. Sau một hồi trao đổi về công việc, lương lậu nghe có vẻ hấp dẫn, lương 3,2tr thử việc, sau tăng lên 3,5tr cộng rất nhiều loại phụ cấp mà mình nhẩm ra cũng kha khá nữa. Lại được nghỉ thứ 7, Cn thì ai chả thích. Thế là mình sướng ngất. Sau đó chị ta bảo mình là hiện nay giám đốc chị ta đang đi công tác nên nếu muốn để lại hồ sơ xét tuyển thì nộp 200k tiền lệ phí. Nếu sau này ko trúng tuyển sẽ trả lại, còn trúng tuyển thì sẽ giữ lại làm tiền lưu hồ sơ. Mình vui vẻ đóng tiền, chị ta hẹn khi nào có kết quả sẽ báo.
Sau đó 1 ngày chị ta gọi cho mình nói giám đốc tôi đã xem hồ sơ của chị và thấy chị đủ tiêu chuẩn nên chị đã trúng tuyển (chỉ xem hồ sơ thôi nhé, chưa phỏng vấn gì hết). Chị ta hẹn mình sáng thứ 6 đến để trao đổi công việc cụ thế. Mình sướng rơn.
Sáng thứ 6 mình hí hửng đến như đã hẹn. Vẫn chỉ gặp 2 người hôm trước ko hề có người gọi là giám đốc nào cả. Chị ta lại nói một thôi một hồi về các lợi ích khi mình làm việc. Sau khi đã đưa mình lên mây rồi chị ta chốt lại là bây giờ theo như yêu cầu của công ty là mình pải nộp tiền đặt cọc 1 triệu đồng để đảm bảo là sẽ làm việc tại công ty ít nhất 6 tháng vì công ty muốn mình gắn bó lâu dài chứ ko thì mất công đào tạo.... Mình nghĩ, với mức lương và chế độ cũng tốt nên đặt cọc 1 triệu ko thành vấn đề.
Chị ta cho mình đọc bản cam kết đó, trong đó ghi là sau 6 tháng ký hợp đồng nếu ko làm nữa sẽ trả lại, hoặc làm tiếp thì vẫn giữ lại cho đến khi nghỉ việc thì trả lại. Và có một cái mục gì đó mình chỉ đọc lướt qua là sau 10 ngày đào tạo nếu ko đáp ứng được công việc thì sẽ nghỉ và bị trừ 50% tiền công đào tạo. Mình nghĩ cũng ko quan trọng vì công việc chuyên môn mình đã có kiến thức cơ bản rồi làm gì có chuyện ko đáp ứng được. Hôm đó mình mang 500k nên vui vẻ nộp trước. Chị ta hẹn sáng thứ 2 đến làm, nhưng bảo hôm đó đầu tuần công ty họp giao ban nên 9h30 em hãy đến và nhớ mang nốt tiền đặt cọc. hôm đó sẽ ký hợp đồng thử việc.
Sáng thứ 2, mình đến làm việc, rất hào hứng, còn mua thêm chút hoa quả, bánh kẹo đến vì ngày đầu tiên đi làm cũng pải có cái gì đó đến thắp hương ở công ty,......rồi sau đó liên hoan ra mắt với mọi người. Đến đó, mình chưa mang đồ vào mà vẫn để ngoài xe xem tình hình thế nào đã. Vẫn gặp người hôm trước, việc đầu tiên chị ta bắt mình nộp nốt tiền, sau đó chị ta đưa bản hợp đồng thử việc cho mình đọc, nội dung ko có gì. Tất cả đề nói là dựa vào bảng cam kết. Mình ký xong, tưởng chị ta sẽ trao đổi và hướng dẫn mình thế nào, chị ta đưa cho mình 3 tập tài liệu, một tập về tính giá vé máy bay, một tập về các tour du lịch, một tập về các nước du học. Chị ta nói phải về học hết 3 quyển này, sau đó 10 ngày đến công ty kiểm tra. Mình mới hỏi là sao em làm kế toán chứ có pải kinh doanh hay tiếp thị đâu mà học những cái này. Chị ta nói ngoài công việc kế toán thì thỉnh thoảng em pải làm thêm công việc văn phòng nữa nên pải học để tư vẫn cho khách. Hic, lúc này thì mình đã mơ hồ nhận ra là mình bị lừa rồi. Rồi mình đi về, mang hết đồ về nhà cho con ăn.
Về nhà đọc mớ tài liệu đó thì ko tài nào mà vào đầu được, tour du lịch hàng 4-50 tour, du học hàng mấy chục nước mà bắt học thuộc hết giá tiền của từng tour, thời gian......, tính giá vé máy bay thì càng ko hiểu.
Gọi điện cho chị ta nói là sao em đọc mà chẳng hiểu gì, có bắt buộc pải học ko? chị ta bảo bắt buộc. Mình hỏi nếu ko học được thì làm thế nào? chị ta trả lời luôn, ko học được thì thực hiện như bản cam kết.
Mình xác định mất tiền rồi nhưng mà còn 50% tiền đặt cọc đó pải đến lấy lại chứ tội gì mà cho bọn ******* nó ăn. Đến, chị ta nói như quy định thì pải sau 6 tháng em mới lấy lại được tiền, nhưng nếu muốn lấy ngay thì viết 1 cái đơn yêu cầu thanh lý trước bản hợp đồng, nhưng lại bị trừ đi 100k tiền thanh lý trước đó. Nghĩa là mình mất oan 800k , chỉ lấy lại được 400 nữa thôi.
Trong thời gian chờ để lấy lại tiền, mình có đi nhờ một số bạn bè có người quen làm CA, nhưng họ đều nói rằng thôi coi như mất vì bọn nó ăn dây với nhau rồi chẳng làm gì được đâu.
Mình chẳng còn cách nào khác đành an ủi, coi đó như một khoản lệ phí ngu. Nhưng mình không muốn những người khác bị lừa giống như mình, để cho lũ khốn nạn, mất hết nhân tính lừa tiền mồ hôi nước mắt của mọi người nhất là những em sinh viên mới ra trường. Mình đến đó 3 lần và lần nào cũng thấy người đến nộp hồ sơ lườm lượp.
Công ty thứ 2 mình đến là Công ty TNHH TM& du lịch....địa chỉ ở số...ngõ 129 Trương Định. Công ty này cũng giới thiệu là làm về du lịch nhưng là cho thuê xe tự lái. Mình đến nơi thì vô cùng ngạc nhiên vì thấy treo biển dịch vụ kế toán, đào tạo kế toán thuế..... Mình vào gặp chị quản lý ở đấy, chị ta nói công ty chị đang rất cần người làm cho công ty....vv...hoặc nếu em ko thích thì chị giới thiệu cho công ty đối tác của chị cũng đang rất cần người mà lại gần nhà em ở.... nếu để lại hồ sơ thì nộp 100k. Tóm lại công ty này là một công ty môi giới việc làm núp danh công ty du lịch.
Mình thấy trên 24h rất nhiều công ty tuyển dụng nhưng chủ yếu là các công ty về du lịch. Các bạn nên để ý, khi nộp hồ sơ nếu yêu cầu nộp tiền bất ký lý do gì các bạn đừng nên nộp. Những công ty tuyển dụng thực sự người ta cần người làm được việc chứ ko cần tiền của người lao động.
Sau đây mình xin up một số địa chỉ mà sau nửa ngày lang thang trên diễn đàn làm cha mẹ, được các mẹ bên đấy nêu danh.
-Trung tâm môi giới PHÁT LỘC ở đường Phạm Văn Đồng
-35 Cầu mới , 53 Cự Lộc
Số 9 Vương Thừa Vũ
Số 145 ngách 162 ngõ 72 Nguyễn Trãi
số 21 ngõ 28 Lê Trọng Tấn (Bảo tàng phòng không không quân đường Trường Chinh rẽ vào)
73 Cự Lộc
số 14 ngõ 322 Lê Trọng Tấn
Số 104 ngõ 192 Lê Trọng Tấn
Số 4 ngõ 102 Trường Chinh
Số 77 Vương Thừa Vũ
Số 402 Minh Khai - Hai Bà Trưng
Số 5 ngõ 191 Minh Khai - Hai Bà Trưng
Số 132 Giải Phóng
Số 62 Mai Dịch - Cầu Giấy
Số 90 phố Hoàng Sâm đường Hoàng Quốc Việt
Số 28, ngõ 101 Đào Tấn

Trời ơi!
Sao giống y chang em vậy nè trời.
Hồi đó em ra trường, lấy chồng có con luôn, xong con được khoảng 8 tháng đi xin việc, xđ lương thấp cũng được, miễn gần nhà để có thể về với con vào buổi trưa. Em bị lừa ngay tại gần nhà chỗ 62 Mai Dịch đó, mất toi hơn triệu bạc. Hôm đó có mấy bạn cũng bị vậy, làm căng quá, hôm sau nó chạy mất, chả còn công ty công cò gì ở địa chỉ ấy nữa. Giờ ko biết có hoạt động lại ko.
- Biết là mình bị lừa, thấy những người khác vào nộp hồ sơ cảnh báo họ mà họ cứ ra vẻ mình lừa họ để được vào làm ở đấy hay sao ý.
- Lại đau thêm lần nữa. Hôm trước em gái em đi xin việc, cũng vào cty du lịch kiểu đó, đặt cọc 200k. Về thấy bảo đi làm, mình đi làm bao nhiêu năm lg mới được hơn 4t, thế mà nó thất nghiệp mới đi làm lương thử việc + phụ cấp đã gần 4t, lại bảo làm ở cty du lịch e đã sinh nghi. Trưa hôm sau đi làm về, hỏi nó sao hôm nay bảo đi làm, nó bảo em đi lấy tài liệu về học. Em hỏi ngay nó: "Thế nó có bắt đặt tiền ko". Nó trả lời em tỉnh bơ: "Không". Hôm sau nữa hỏi ko chuẩn bị đi làm a. Nó mới lòi đuôi đặt cọc ở đó 200k.
Em chửi nó ngu, em bảo: "Chị mày ngày trước cũng bị nó lừa mất toi hơn triệu rồi đấy. Hỏi thì còn dấu". Nó còn cãi lại em là: "sao thế ngày trước mày cũng bị lừa mày không nói".
Uh thì mình ngu. Mình ngu trước nên mới tỉnh ra, ko muốn nó ngu giống mình thế mà nó còn ko hiểu cho, còn cãi lại nữa chứ. đIÊN HẾT CẢ NGƯỜI
- Ah, mà cái 62 Mai Dịch với cái chỗ gì trên đường K3 cùng 1 lò với nhau đấy ạ.
Kinh nghiệm rút ra: Kê từ ngày ấy, đi xin việc cứ thấy công ty du lịch là tránh xa.
Thấy bọn nào trên mạng mà "Ưu tiên sinh viên mới ra trường, chưa có kinh nghiệm được đào tạo", đưa ra mức lương mơ ước cho sinh viên thì mong mọi người tránh xa ra nhé. Đây là kinh nghiệm xương máu đấy.

Hixxxxxxxxxxxxx. Có ai đã từng đến công ty G7 chưa nhỉ? HUm trước mình định đến công ty đó xin việc, nhưng cứ thắc mắc không hiểu cty đó cần tuyển kế toán thật hay là chỉ tuyển dụng học viên kiểu như công ty dịch vụ **************** thui. Ai biết tư vấn cho mình với

Cái này mình cũng đã gặp rồi, lúc mới ra trường mình muốn có việc làm luôn chứ ở nhà đợi chờ khó chịu và áp lực lắm bị trees nên xuống ầm ầm, khi đó mới lấy được giấy chứng nhận thôi chưa lấy đc bằng mình làm 8 bộ hồ sơ đi xin việc đọc báo đến tận đấy toàn trung tâm môi giới àh, có đến đương k3 từ liêm có 1 cái cty nhưng thực chất là trung tâm môi giới nghe nó hót thì sướng rơn người SV mới ra trường được hỗ trợ có người kèm cặp, lương 3tr ăn bữa trưa. ko phải lệ phí gì cả chỉ phải để lại bằng và CNND khi đó mình chưa có bằng TN ĐH nên chỉ bảo để lại bằng cấp 3 thôi, mình thấy nghi nghi bảo về nhà suy nghĩ trả lời sau. loanh quanh mấy quán nước hỏi vớ vẩn họ mới bảo bọn đấy nó lừa đấy cho sinh viên nên khu CN NAm thăng long làm nhân công nếu ko làm về phải trả 2 tr tiền phí môi giới liên hẹ tìm việc thì mới lấy được bằng. nghe song ớn luôn.
Sau ra đường Nguyễn trãi trước Cổng ĐHQG nó 1 công ty nữa vào thấy 3 tên và 1 mụ cũng chức danh trưởng phó phòng đang hoàng làm trong nghành tư vấn mới xem hồ sơ mình bảo đúng ng đang cần :metwa: chẳng hiêu gì bảo đóng 5 tr làm thẻ, BH lao đôg, trang phục nhân viên đang cần tiền nên mới đi làm nó lại bảo đấy là quy định nếu ko đóng thì không nhận hồ sơ vì sợ mình bỏ việc cty thế là thôi e đành đi nơi khác thôi.
Bọn hám lợi đấy no đánh và tâm lý của những ng lao động cũng ghê lắm nên khi đi xin việc tốt nhất hãy tìm hiểu kỹ thông tin không bị lừa

Chuyện này những người chưa va chạm sẽ bị dính ngay thôi. mình cũng bị 1 lần mất toi 400k cho bọn *******. cũng công ty thương mại du lịch.

Tớ có 1 list cái lũ công ty bất nhân ấy đây, các bạn tham khảo qua rồi biết đường mà tránh nha.
1. Công Ty Cổ Phần EAS

2. công ty cổ phần và tư vấn Hoàng Lan. 102 Phạm Văn Đồng - Mai Dịch - Cầu Giấy

3. Công ty Cổ phần đầu tư thương mại Thiên An. 56 – đường K3 – Cầu Diễn – Hà Nội

4. Công ty Công Đoàn

5. Công ty Bình An

6. Công ty CP hợp tác quốc tế ASEAN ở 155 Nguyễn Ngọc Vũ, Cầu Giấy

7. Công ty CPTM&ĐT Thái Bình Dương xanh địa chỉ 186 Phạm Văn Đồng ,Cầu giấy ,Hà Nội

8. Công ty TNHH Tân Việt, công ty Việt Hưng, TNHH LAVENDE, 885, Hồng Hà, Hoàn Kiếm, Hà Nội

9. Công ty TNHH Tân Mỹ Huy Hoàng, địa chỉ : 85 Khương Đình, Thanh Xuân, Hà Nội.

10. Công ty TNHH Bình Minh, địa chỉ số 144 Tổ 9 đường K3 TT.Cầu Diễn Từ Liêm Hà Nội

11. Công ty Cổ phần Thương mại và Đầu tư Phát lộc, 182 Phạm Văn Đồng

12. Công ty CP DL - TMĐT Thịnh Vượng. lầu 2, số 391 Lạc Long Quân, P.5, Q. 11, Tp HCM

13. Các công ty có địa chỉ tại A43 Nguyễn Thái Sơn P.3 Q.Gò Vấp hoặc 144a Bạch Đằng (Đỉnh Phong Telecom, sau đó là Thương Mai Dịch Vụ)

14. Công ty CP Thương mại điện tử Thế giới Four Link

15. Đỉnh Phong Telecom

16. Công ty Cổ phần Đầu tư Thương mại Đông Phương. Số nhà 56 đường Hoàng Công Chất - Cầu Diễn - Từ Liêm (cách trường ĐH Thương mại 1km)

17. Công ty Cổ phần xuất nhập khẩu Proasi. số nhà 97 Hoàng Minh Chất, Hà Nội

18. Công ty Cổ phần thương mại An Phú. Số nhà 106 - ngõ 1 Hoàng Quốc Việt - Cầu Giấy

19. Công Ty CP Đầu tư & Phát triển du lịch Hà Nội Việt. Số nhà 37, Phạm Thuận Duật, Mai Dịch, Cầu Giấy, Hà Nội

mới ra trường, thấy mấy Anh Chị nói thế.....gian nan thật..

Tớ có 1 list cái lũ công ty bất nhân ấy đây, các bạn tham khảo qua rồi biết đường mà tránh nha.
1. Công Ty Cổ Phần EAS

2. công ty cổ phần và tư vấn Hoàng Lan. 102 Phạm Văn Đồng - Mai Dịch - Cầu Giấy

3. Công ty Cổ phần đầu tư thương mại Thiên An. 56 – đường K3 – Cầu Diễn – Hà Nội

4. Công ty Công Đoàn

5. Công ty Bình An

6. Công ty CP hợp tác quốc tế ASEAN ở 155 Nguyễn Ngọc Vũ, Cầu Giấy

7. Công ty CPTM&ĐT Thái Bình Dương xanh địa chỉ 186 Phạm Văn Đồng ,Cầu giấy ,Hà Nội

8. Công ty TNHH Tân Việt, công ty Việt Hưng, TNHH LAVENDE, 885, Hồng Hà, Hoàn Kiếm, Hà Nội

9. Công ty TNHH Tân Mỹ Huy Hoàng, địa chỉ : 85 Khương Đình, Thanh Xuân, Hà Nội.

10. Công ty TNHH Bình Minh, địa chỉ số 144 Tổ 9 đường K3 TT.Cầu Diễn Từ Liêm Hà Nội

11. Công ty Cổ phần Thương mại và Đầu tư Phát lộc, 182 Phạm Văn Đồng

12. Công ty CP DL - TMĐT Thịnh Vượng. lầu 2, số 391 Lạc Long Quân, P.5, Q. 11, Tp HCM

13. Các công ty có địa chỉ tại A43 Nguyễn Thái Sơn P.3 Q.Gò Vấp hoặc 144a Bạch Đằng (Đỉnh Phong Telecom, sau đó là Thương Mai Dịch Vụ)

14. Công ty CP Thương mại điện tử Thế giới Four Link

15. Đỉnh Phong Telecom

16. Công ty Cổ phần Đầu tư Thương mại Đông Phương. Số nhà 56 đường Hoàng Công Chất - Cầu Diễn - Từ Liêm (cách trường ĐH Thương mại 1km)

17. Công ty Cổ phần xuất nhập khẩu Proasi. số nhà 97 Hoàng Minh Chất, Hà Nội

18. Công ty Cổ phần thương mại An Phú. Số nhà 106 - ngõ 1 Hoàng Quốc Việt - Cầu Giấy

19. Công Ty CP Đầu tư & Phát triển du lịch Hà Nội Việt. Số nhà 37, Phạm Thuận Duật, Mai Dịch, Cầu Giấy, Hà Nội
ùi, bạn nì sưu tập được ở đâu mà lắm thế :ngacnhien:

Mình lúc đầu mới ra trường lên hà nội xin việc cũng vậy đấy
mình bị lừa ở Khương Đình, lúc đâý nộp 200k, sau đó trúng tuyển thì giữ lại
làm lệ phí, còn không được thì trả lại, sau khi nó gọi đến
bắt nộp thêm 500k nua để đề phòng mình nghi, và đưa mình kí
một bản hợp đồng.
khi đó mình biết là bị lừa rôi nên cho không bọn chúng 200k và
về luôn.

Ngày trc mình cũng tìm việc qua mạng, thấy toàn công ty tuyển kế toán, đến mấy chỗ hoá ra đều là bán bảo hiểm, nản quá nên đi về.
May mà ko bị lừa như các bạn, chứ lúc đi xin việc ai chả mong muốn tim đc 1 công việc để làm, lại thấy những ưu đãi hấp dẫn thế nữa. Bọn chúng dựa vào điểm đó của mình mà đánh, ai ko cảnh giác bị lừa ngay. hic hic....

ùi, bạn nì sưu tập được ở đâu mà lắm thế :ngacnhien:
Tớ coi trên trang http://mywork.vn ở mục tin tức ấy bạn ạ, trang đó có sự bảo trợ của TW Đoàn ấy sao ấy ,tớ thấy Danh sách các công ty có dấu hiệu ******* này đó nên post lên cho mọi ng biết đg mà tránh

tình hình này ko biết mềnh xin dc việc ko đây...gian nan ghê

híc. y chang như mình. vừa mới tốt nghiệp. đang hầm hố mún tìm công việc để nuôi sống m mà k cần dựa dẫm kinh tế vào ai nữa. ai dè bị lừa. cái bọn núp bóng công ty du lịch này chuyên ******* kiểu này. vì vậy trc khi nộp hồ sơ vào đâu đó phải lên hỏi ông Gồ là công ty này có ******* không đã. mong là mọi ng sẽ cảnh giác hơn, he. nhưng m cũng có bài học về nó. nên... thôi coi như bài học đầu ngành. Ah, Công ty xuất nhập khẩu Proasi + Công ty cổ phần TNHH asias + công ty hàng không Dologi + công ty TNHH Toàn cầu là 1 công ty đó = công ty *******.

hèm em cũng nên mạng tìm việc làm thêm mà nhìn ra toàn trung tâm, toàn công ty ******* thôi chán quá các bác ạ.

Các bạn ơi, cho mình hỏi 1 chút. Mình muốn hỏi về Cồng Ty TNHH KLI - Tập đoàn Hanwha. Hoạt động của công ty này về Bảo Hiểm. Tầng 8, toà nhà Oriental, số 324, Tây Sơn, Đống Đa, Hà Nội. Liệu đây có phải công ty lừa k? Và công ty này mình k tìm thấy thông tin nào trên internet. Mình mới chuẩn bị đi phỏng vấn thôi. Họ nói là se k phải mất bất kì 1 khoản phí tuyển dụng nào. Mong mọi người chỉ dùm mình nhé. Cảm ơn!

Các bạn ơi, cho mình hỏi 1 chút. Mình muốn hỏi về Cồng Ty TNHH KLI - Tập đoàn Hanwha. Hoạt động của công ty này về Bảo Hiểm. Tầng 8, toà nhà Oriental, số 324, Tây Sơn, Đống Đa, Hà Nội. Liệu đây có phải công ty lừa k? Và công ty này mình k tìm thấy thông tin nào trên internet. Mình mới chuẩn bị đi phỏng vấn thôi. Họ nói là se k phải mất bất kì 1 khoản phí tuyển dụng nào. Mong mọi người chỉ dùm mình nhé. Cảm ơn!

Người ta bắt b đi bán bảo hiểm, trên HN mình ko bik chứ dưới HP nhiều lắm b ah
Người ta đào tạo b 1 time sau đó sẽ đưa 1 tập bảo hiểm cho b
có cty còn áp đặt doanh số nũa, b cũng nên cẩn thận thì hơn

Thời buổi này cảnh giác ko bao giờ thừa cả...Mình ở tp.hcm, khi tìm việc mình thường lên "Trung tâm giới thiệu việc làm thanh niên", nằm gần nhà văn hóa thành niên ấy. Địa chỉ: 4A-Phạm Ngọc Thạch-Q.1 .
Rất đảm bảo, mình chỉ việc mua cái thẻ tìm việc trị giá 20.000đ, sử dụng dc 1 tháng, mình sẽ chọn công việc nào phù hợp thì lại đăng ký, người ta sẽ đưa 1 giấy giới thiệu để kèm với hồ sơ.^^

có lần mình cũng bị vậy, may mà hôm đấy vừa thay săm xe xong là hết tiền nên không nộp
Đúng là trong cái rủi có cái may

hic.. nghe mấy a chị nói mà e cũng thấy sợ..cám ơn mấy chị đã chia sẽ. e đọc xong cũng khôn ra được tí, sẽ cảnh giác cao hơn.hihi. mai mốt có gì các a chị nhớ share lại cho tụi e với nha. thanks và yêu cả nhà nhiều. chúc cả nhà vui vẻ:votay:

Kiếm 2$ đến 10$ mỗi ngày với SeosPrint
I/ Giới thiệu về SeosPrint
- SeoSprint là trang web uy tín nhất của nước Nga cũng như trên thế giới với ngôn ngữ là tiếng Nga, các bạn dùng google chrome để dịch nhé
- Kiếm tiền bằng cách click quảng cáo, đọc mail, đăng ký forum,...
- SeoSprint hỗ trợ AP, WebMoney, Liqpay và đặc biệt là LR với min pay chỉ 0.1$ tương đương 3RUB. Ở đây mình khuyên khích các bạn dùng WebMoney, bạn nào chưa có tài khoản WebMoney thì có thể xem hướng dẫn đăng kí tại đây MMO -- Ki?M Ti?N TrN M?nG : H??ng d?n ??ng k WebMoney
Giá click ở SS giao động từ 0.021-0.035 Rub ( nếu làm ref của mình, giá click của bạn sẽ từ 0.035-0.049) vì bạn được tự động cộng 80% tiền reback của mình. ( cái này hoàn toàn tự động của hệ thống, mình set reback cho tất cả ref của mình là 80% – đây là giá trị reback tự động cao nhất tại SS).
( Các bạn lưu ý chỉ có tài khoản đã active mới được nhận reback 80% nhé)
>>>>Link đăng kí SEO sprint

Mọi thắc mắc pm qua gmail: nidieunguyen@gmail.com or You have to login and like this post in order to see this link[/COLOR][/CENTER]

Hướng dẫn toàn tập về cách kiếm tiền từ việc xem quảng cáo với SEO,click vào đây https://www.google.com.vn/url?sa=t&r...p0Vc0v92nzE60Q

Bạn thấy gì nào. Khi upgrade, lợi nhiều nhất sẽ là từ việc nhận tiền từ ref. Có site nào upgrade đc 65% tiền từ ref ko các bạn. Vậy muốn upgrade thì làm thế nào? Seosprint ko cho phép upgr từ tiền của mình. Như vậy chứng tỏ nó rất uy tín, hầu hết các site ptc đều thu lợi ko nhỏ từ tiền upgr của mem. Nhưng vs seo, bạn chỉ có thẻ đc upgr khi bạn đủ point. Point là số điểm tích lũy. Khi các bạn nâng status lên working bạn sẽ đc 1 point. 100 point bạn sẽ đc upgrade cấp đầu tiên ( sau working). Vậy kiếm point như nào? Tiếp theo xin mời các bạn xem:

Tài khoản hoạt động tích cực trong một tuần — +1 điểm
Chuyển từ status”Прохожий” sang “Рабочий” — +1 điểm
Ref F1 chuyền status từ ”Прохожий” sang “Рабочий” — +1 điểm
Ref mua quảng cáo, cứ mỗi 10 rub — +0.2 điểm
Rút tiền từ SS, cứ mỗi 10 Rub — +0.2 điểm
Ref rút tiền từ SS, cứ mỗi 10 Rub — +0.2 điểm
Trong tuần ít hoạt động sẽ bị — -1 điểm
Vi phạm trong tranh chấp — -2 điểm
Bị ban trong forum của SS — -2 điểm
Mình khuyên bạn một kn hay, nếu rút tiền, rút qua lr và rút từng 10rubs một lần ~~>> vừa có tiền vừa có point
Vậy là ok về mục kiếm point. Bao nhiêu point thì đc upgrade? Từ point sẽ chia ra các chức danh khác nhau. ví dụ: point dưới 100 thì gọi là Công nhân ( рабочий), từ 100 đến 300 gọi là Nhóm trưởng (бригадир), từ 300-500 gọi là master, trên 500 thì là doanh nhân.

Đó, bạn thấy chứ, đc làm thành viên cấp cao của site này ko hề đơn giản. Và cũng chứng tỏ rằng nó uy tín tới mức nào. Rất nhiều 4rum biết mánh khóe này nhưng họ ko hề nói để cho các member biết và cùng kiếm đc nhiều tiền. Hum nay vs tinh thần 1 người vì mọi ng, mình share tất cả những mẹo hay, để các mem cùng có thể kiếm đc thật nhiều tiền.

đúng là cái bọn MD mà. tiền k có xu, mà nó xu mình k à. cái bọn đó phải cho tù chung thân 1 lần là hết đời mới píc sợ :vaytay:

CẨM NANG KẾ TOÁN TRƯỞNG

Liên hệ: 090.6969.247

KÊNH YOUTUBE DKT

Cách làm file Excel quản lý lãi vay

Đăng ký kênh nhé cả nhà

SÁCH QUYẾT TOÁN THUẾ

Liên hệ: 090.6969.247