VIẾT SAI NGÀY TRÊN HÓA ĐƠN

Thảo luận trong 'Gửi Dân Kế Toán' bắt đầu bởi phương mai hà, 9/12/16.

  1. phương mai hà

    phương mai hà New Member Hội viên mới

    Mình viết sai ngày trên hóa đơn tháng 11, viết hóa đơn trước là 24 mà hóa đơn sau là 22. Hiện tại khách hàng đã thanh toán qua tài khoản ngân hàng của tháng 11. Khách hàng thanh toán ngày 29 mà mình chỉ còn hóa đơn ngày 30. Vậy mình làm biên bản điều chỉnh hóa đơn được không? có được điều chỉnh ngày tháng trên hóa đơn không vậy????
     
                   
  2. dongan091289

    dongan091289 New Member Hội viên mới

    mình cũng chung thắc mắc với bạn này :)
     
  3. Nguyễn Thúy Cầm

    Nguyễn Thúy Cầm Member Hội viên mới

    Trường hợp của công ty bạn viết sai ngày trên hóa đơn thì xử lý như sau: (Căn cứ theo Điều 20, TT39/2014/TT-BTC)

    – Hai bên lập biên bản hoặc có thoả thuận bằng văn bản ghi rõ sai sót,

    – Người bán lập hóa đơn điều chỉnh: Hóa đơn ghi rõ nội dung ghi sai; nội dung điều chỉnh; số hóa đơn, ký hiệu…

    – Khi kê khai:Tại kỳ kê khai lập lại hóa đơn điều chỉnh: Bên bán kê khai hóa đơn điều chỉnh vào bảng kê bán ra. Bên mua kê khai vào bảng kê mua vào (Chỉ tiêu: Doanh thuthuế GTGT ghi bằng “0”).
     
  4. Hường - Thuế Địa Nam

    Hường - Thuế Địa Nam Member Hội viên mới

    Hoá đơn chưa kê khai làm biên bản thu hồi và xuất lại hoá đơn khác bạn nhé.
     

Chia sẻ trang này

XenForo Add-ons by Brivium ™ © 2012-2013 Brivium LLC.