Thuế thu nhập cá nhân từ lãi cho vay.

Thảo luận trong 'Thuế TNCN' bắt đầu bởi hongphuong_h, 19/10/09.

  1. hongphuong_h

    hongphuong_h New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Bà con giúp em với, công ty em có vay tiền của cá nhận, tiền lãi 1 tháng phải trả cho người ta la 8.500.000đ, vậy giờ công em phải đóng tiền thuế thu nhập cá nhân cho người này nưu thế nào?
    Mọi người giúp gấp dùm em, em dang cần gấp.
     
  2. ubn_love

    ubn_love New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Thuế thu nhập cá nhân từ lãi cho vay.

    Cá nhân đó có làm việc trong cty bạn ko?Nếu ko thì cá nhân đó tự làm thủ tục và đi nộp với cơ quan thuế.
     
  3. Linh_suchuoi

    Linh_suchuoi ~~Hội diên chuối~~ Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    6
    Ðề: Thuế thu nhập cá nhân từ lãi cho vay.

    Thu nhập từ đầu tư vốn được miễn thuế TNCN năm 2009 nên không cần khấu trừ hay làm thủ tục gì cả.
     
  4. saothuy43

    saothuy43 VPP Yên Gấm Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Thuế thu nhập cá nhân từ lãi cho vay.

    Công ty mình cũng như cty bạn, vay cá nhân không làm ở cty.
    Cty mình thì trả lãi vay và hàng quí làm mẫu 03/KK-TNCN nộp cho cơ quan thuế. nhưng năm 2009 được miễn nên chỉ nộp vậy thôi chứ không phải nộp thuế TNCN gì cả.
    Không biết có đúng không. Mong trao đổi thêm!
    Thân
     
  5. Song Sinh

    Song Sinh New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Thuế thu nhập cá nhân từ lãi cho vay.

    Thu nhập từ hoạt động đầu tư vốn được miễn thuế TNCN đến hết năm 2009.
     
  6. Linh_suchuoi

    Linh_suchuoi ~~Hội diên chuối~~ Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    6
    Ðề: Thuế thu nhập cá nhân từ lãi cho vay.

    Không kê khai đối với các khoản được miễn thuế, trích TT160:
    1.1. Khai thuế tháng: đơn vị chi trả thu nhập không phải kê khai các khoản thu nhập thuộc diện được miễn thuế thu nhập cá nhân theo hướng dẫn tại khoản 2, Điều 1 của Thông tư này nếu chi trả các khoản này sau ngày 01/7/2009. Trên tờ khai, chỉ tiêu về thu nhập và số thuế khấu trừ hàng tháng chỉ phản ánh thu nhập cá nhân không được miễn thuế và số thuế thu nhập cá nhân đã khấu trừ.
     

Chia sẻ trang này

XenForo Add-ons by Brivium ™ © 2012-2013 Brivium LLC.