THÔNG BÁO PHÁT HÀNH HÓA ĐƠN

Thảo luận trong 'Hóa Đơn Chứng Từ' bắt đầu bởi cici, 7/3/11.

  1. cici

    cici New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Tình hình là bên mình đã in xong Hóa đơn, quyển hóa đơn cũ còn hơn chục tờ. Vậy làm thông báo phát hành hóa đơn được chưa? Hay phải đợi đúng 5 -10 ngày rồi mới nộp nhỉ?

    ---------- Post added at 09:47 AM ---------- Previous post was at 09:45 AM ----------

    Ah, vì bên mình toàn cuối tháng mới xuất hóa đơn cả thể chứ ko xuất theo từng ngày ( vì hơi bận).
     
  2. tutuhanh

    tutuhanh New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: THÔNG BÁO PHÁT HÀNH HÓA ĐƠN

    Điều 9. Phát hành hoá đơn của tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh
    4. Thông báo phát hành hóa đơn phải được gửi đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp chậm nhất năm (05) ngày trước khi tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh bắt đầu sử dụng hóa đơn và trong thời hạn mười (10) ngày, kể từ ngày ký thông báo phát hành. Thông báo phát hành hóa đơn gồm cả hoá đơn mẫu phải được niêm yết rõ ràng ngay tại các cơ sở sử dụng hóa đơn để bán hàng hóa, dịch vụ trong suốt thời gian sử dụng hóa đơn.
     
  3. letuan28

    letuan28 New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: THÔNG BÁO PHÁT HÀNH HÓA ĐƠN

     
  4. thuythanh198

    thuythanh198 New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: THÔNG BÁO PHÁT HÀNH HÓA ĐƠN

    Mình muốn hỏi: nếu như mình đặt in 30 quyển hoá đơn (đã nhận hàng, thanh lý hợp đồng), nhưng chỉ làm thông báo phát hành có 10 quyển thì có được ko?
     
  5. CARO

    CARO New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: THÔNG BÁO PHÁT HÀNH HÓA ĐƠN

    Vẫn được nhưng mà sẽ thiệt cho DN, nếu như sang năm 2012 thì DN không thể phát hành số hóa đơn (20 cuốn còn lại) có se-ri .../11P.
    In bao nhiêu nên phát hành hết bấy nhiêu.
     
  6. lelechi

    lelechi New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: THÔNG BÁO PHÁT HÀNH HÓA ĐƠN

    cho mình hỏi với.vậy ngày mai 5/12/2011 mình cứ làm thông báo phát hành hóa đơn rối để đó.và cứ sử dụng hóa đơn còn lại của chi cục cho tới ngày 31/12/11 được k?rồi đầu tháng 1/2012 mình làm thông báo hủy hóa đơn còn lại của chi cục có sao k?
     

Chia sẻ trang này