Quy định làm thêm giờ vào ban đêm

Thảo luận trong 'Kế toán tiền lương' bắt đầu bởi BEBIBO, 29/6/09.

  1. BEBIBO

    BEBIBO New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Mọi người cho em hỏi, làm thêm giờ vào ban đêm được quy định từ mấy giờ trở đi và có văn bản chính thức nào ko ah? Em sợt mãi mà ko thấy.
     
  2. Red Square

    Red Square New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Quy định làm thêm giờ vào ban đêm

    Tham khảo luật lao động đi bạn
     
  3. dangvan

    dangvan pinpin Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Quy định làm thêm giờ vào ban đêm

    1/.Theo quy định tại Điều 6, Nghị định 195 thời gian làm việc vào ban đêm từ Quãng Nam - Đà Nẵng trở vào phía nam được tính từ 21h đến 5h,thời gian làm việc vào ban đêm từ Thừa Thiên Huế trở ra phía Bắc được tính từ 22h đến 6h, như vậy, nếu bạn làm việc ở khu vực phía nam thì thời gian từ 21h đến 22h thì thời gian này được tính là thời gian làm việc vào ban đêm, theo quy định tại khoản 2 Điều 61 BLLĐ thì bạn được trả thêm 30% lương,
    chúc bạn tìm ra câu trả lời cho mình!
     
  4. Love You

    Love You Đa tình nhất DKT, Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    2
    Điểm thành tích:
    6
    Ðề: Quy định làm thêm giờ vào ban đêm

    Love cụng bị vướng mắc như vậy nhưng Love muốn đọc đầy đủ hơn thì sao? Bạn có thể cung cấp cho Love dc kg?
     
  5. dangvan

    dangvan pinpin Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Quy định làm thêm giờ vào ban đêm

    luật lao động, bạn tham khảo thêm nhé
     
    Chỉnh sửa cuối: 21/7/09
  6. ngocvuvt

    ngocvuvt New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Quy định làm thêm giờ vào ban đêm

    Có ai cho e biết thông tin về luật " Bổ sung chương trách nhiệm vật chất theo điều 89,60 BLLĐ" không?
     

Chia sẻ trang này

XenForo Add-ons by Brivium ™ © 2012-2013 Brivium LLC.