Nộp báo cáo tài chính

Thảo luận trong 'Báo cáo thuế' bắt đầu bởi chí luân, 1/3/08.

  1. chí luân

    chí luân New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Mình đã nộp báo cáo tài chính ở chi cục thuế rồi, vậy còn phải nộp ở đâu nữa ( tổng cục thống kê, hay sở kế hoạch và đầu tư)
     
  2. saobachkim

    saobachkim New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Nộp báo cáo tài chính

    Thế thôi là OK rồi:happy3:
     
  3. Nam Tước

    Nam Tước Người Không Mang Họ Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Nộp báo cáo tài chính

    Cty bạn là DNTN, CTy TNHH, Cty Nhà Nước hay CTy CP ?
    Nếu là DNTN, CTy TNHH thì chỉ nộp lên CQ Thuế thui.
    Nếu là Cty CP đã niêm yết cổ phiếu rùi thì Nộp cho Cty Chứng Khoán nởi Cty bạn niêm yết nữa.
    Còn là Cty NN thì monh2 hok bít có còn nộp ở đâu nữa hay không ?
     
  4. tiger2774

    tiger2774 Dễ thương nhất DKT Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    1
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Nộp báo cáo tài chính

    Trích Nghị định 129

    Điều 19. Nơi nhận báo cáo tài chính

    Căn cứ Điều 31 của Luật Kế toán, nơi nhận báo cáo tài chính được quy định như sau:

    1. Báo cáo tài chính của đơn vị kế toán thuộc hoạt động kinh doanh phải nộp cho cơ quan thuế, cơ quan thống kê, cơ quan cấp đăng ký kinh doanh cùng cấp và cơ quan khác theo quy định của pháp luật.

    2. Đối với doanh nghiệp nhà nước còn phải nộp báo cáo tài chính cho cơ quan tài chính cùng cấp.

    3. Đơn vị kế toán trực thuộc còn phải nộp báo cáo tài chính cho đơn vị kế toán cấp trên.


    => Vì thế bạn phải nộp cho Cục thống kê nữa nhé.
     
  5. Girlsmiling

    Girlsmiling Lạnh lùng Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Nộp báo cáo tài chính

    Em tưởng cái nì nộp cho chi cục thuế (02 bản) còn Cục thống kê là do chi cục Thuế tự chuyển lên chứ ạh? Năm ngoái em chỉ nộp cho chi cục thui, có thấy yêu cầu j thêm đậu ạh?
     
  6. Sư Tử Chúa

    Sư Tử Chúa Quản lý SMOD & MOD Thành viên BQT Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    1,599
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Nộp báo cáo tài chính

    9. Nơi nhận báo cáo tài chính

    Nơi nhận báo cáo
    CÁC LOẠI
    DOANH NGHIỆP
    (4) Kỳ lập
    báo
    cáo Cơ quan tài chính Cơ quan Thuế
    (2) Cơ quan Thống kê DN cấp rên

    cấp trên
    (3) Cơ quan đăng ký kinh doanh
    1. Doanh nghiệp Nhà nước Quý, Năm x
    (1) x x x x
    2. Doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài Năm x x x x x
    3. Các loại doanh nghiệp khác Năm x x x x

    (1) Đối với các doanh nghiệp Nhà nước đóng trên địa bàn tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương phải lập và nộp báo cáo tài chính cho Sở Tài chính tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương. Đối với doanh nghiệp Nhà nước Trung ương còn phải nộp báo cáo tài chính cho Bộ Tài chính (Cục Tài chính doanh nghiệp).
    - Đối với các loại doanh nghiệp Nhà nước như: Ngân hàng thương mại, công ty xổ số kiến thiết, tổ chức tín dụng, doanh nghiệp bảo hiểm, công ty kinh doanh chứng khoán phải nộp báo cáo tài chính cho Bộ Tài chính (Vụ Tài chính ngân hàng). Riêng công ty kinh doanh chứng khoán còn phải nộp báo cáo tài chính cho Uỷ ban Chứng khoán Nhà nước.
    (2) Các doanh nghiệp phải gửi báo cáo tài chính cho cơ quan thuế trực tiếp quản lý thuế tại địa phương. Đối với các Tổng công ty Nhà nước còn phải nộp báo cáo tài chính cho Bộ Tài chính (Tổng cục Thuế).
    (3) DNNN có đơn vị kế toán cấp trên phải nộp báo cáo tài chính cho đơn vị kế toán cấp trên. Đối với doanh nghiệp khác có đơn vị kế toán cấp trên phải nộp báo cáo tài chính cho đơn vị cấp trên theo quy định của đơn vị kế toán cấp trên.
    (4) Đối với các doanh nghiệp mà pháp luật quy định phải kiểm toán báo cáo tài chính thì phải kiểm toán trước khi nộp báo cáo tài chính theo quy định. Báo cáo tài chính của các doanh nghiệp đã thực hiện kiểm toán phải đính kèm báo cáo kiểm toán vào báo cáo tài chính khi nộp cho các cơ quan quản lý Nhà nước và doanh nghiệp cấp trên.

    Các bạn coi lại trong QĐ 15, mình post khung bị chạy mất tiêu rồi:banghead:
     
  7. tiger2774

    tiger2774 Dễ thương nhất DKT Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    1
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Nộp báo cáo tài chính

    Cục thống kê chỉ nhắc nhở thôi, đừng hiểu sai ý nghĩa nha
     
  8. DaLat

    DaLat New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Nộp báo cáo tài chính

    Vậy hiểu theo ý nào đây anh King??:banghead:
     
  9. chí luân

    chí luân New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Nộp báo cáo tài chính

    Thế bạn cho hỏi bao giờ thì hết hạn nộp BCTC ở Tổng cục thống kê, với lại nộp ở phòng nào của tổng cục thống kê
     
  10. vansi200780

    vansi200780 **Vẫn mãi yêu em** Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Nộp báo cáo tài chính

    Bạn nộp ở sở kế hoạch đầu tư nữa chứ,cục thống kê
     
  11. tiger2774

    tiger2774 Dễ thương nhất DKT Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    1
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Nộp báo cáo tài chính

    - Thời hạn nộp BCTC là 30 ngày (DNTN và Cty hợp danh); là 90 ngày (đối với các đơn vị kế toán khác không phải Cty nhà nước) kể từ ngày kết thúc năm. Bạn lấy mốc 01/01 là ngày đầu tiên nhé.

    - Ở Cục thống kê sẽ có bộ phận nhận BCTC, mình không nhớ chính xác là Phòng nào, cái này bạn có thể hỏi thẳng tại Cục thống kê mà.
     
  12. phn2007

    phn2007 New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Nộp báo cáo tài chính

    Nộp BCTC năm cho CQ thuế và Cục Thống kê nhưng nếu chưa nộp thì Cục thống kê chi nhắc nhở thôi. Không biết năm nay có nộp cho Sở Kế hoạch không nữa chứ mấy năm trước vẫn nộp
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Năm nay hạn chót nộp BCTC là ngày 31/03/2008
     
    Chỉnh sửa cuối: 3/3/08
  13. hodiep

    hodiep HOA BAT TU Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Nộp báo cáo tài chính

    Phải nộp cơ quan thuế, cục thống kê. Bây giờ không phải nộp ở sở nữa.
     
  14. tuanmai156

    tuanmai156 New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Nộp báo cáo tài chính

    Nếu là công ty TNHH thì nộp ở chi cục thuế hoặc cục thuế ( tùy theo công ty bạn do cục hay chi cục quản lý), sở kế hoạch đầu tư và sở tài chính. Ở đây năm nào cũng phải nộp như thế
     
  15. bonggon

    bonggon New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Nộp báo cáo tài chính

    Bạn cứ đến quầy nhận văn thư của Cục thống kê, họ sẽ nhận và đóng dấu nhận cho bạn. Đơn giản lắm!
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Sau khi có BCTC thì bạn cứ nộp cho Cục thống kê, không thấy có quy định hạn chót nộp là ngày nào.
     
    Chỉnh sửa cuối: 4/3/08
  16. p.dung

    p.dung New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Nộp báo cáo tài chính

    1) Đối với các doanh nghiệp Nhà nước đóng trên địa bàn tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương phải lập và nộp báo cáo tài chính cho Sở Tài chính tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương. Đối với doanh nghiệp Nhà nước Trung ương còn phải nộp báo cáo tài chính cho Bộ Tài chính (Cục Tài chính doanh nghiệp).
    - Đối với các loại doanh nghiệp Nhà nước như: Ngân hàng thương mại, công ty xổ số kiến thiết, tổ chức tín dụng, doanh nghiệp bảo hiểm, công ty kinh doanh chứng khoán phải nộp báo cáo tài chính cho Bộ Tài chính (Vụ Tài chính ngân hàng). Riêng công ty kinh doanh chứng khoán còn phải nộp báo cáo tài chính cho Uỷ ban Chứng khoán Nhà nước.
    (2) Các doanh nghiệp phải gửi báo cáo tài chính cho cơ quan thuế trực tiếp quản lý thuế tại địa phương. Đối với các Tổng công ty Nhà nước còn phải nộp báo cáo tài chính cho Bộ Tài chính (Tổng cục Thuế).
    (3) DNNN có đơn vị kế toán cấp trên phải nộp báo cáo tài chính cho đơn vị kế toán cấp trên. Đối với doanh nghiệp khác có đơn vị kế toán cấp trên phải nộp báo cáo tài chính cho đơn vị cấp trên theo quy định của đơn vị kế toán cấp trên.
    (4) Đối với các doanh nghiệp mà pháp luật quy định phải kiểm toán báo cáo tài chính thì phải kiểm toán trước khi nộp báo cáo tài chính theo quy định. Báo cáo tài chính của các doanh nghiệp đã thực hiện kiểm toán phải đính kèm báo cáo kiểm toán vào báo cáo tài chính khi nộp cho các cơ quan quản lý Nhà nước và doanh nghiệp cấp trên.
    NHƯ VẬY CHỈ NỘP CHO CƠ QUAN QUẢN LÍ THUẾ CỦA MÌNH THÔI CHỨ,ĐÂU MÀ NỘP TÙM LUM CỤC VẬY?
    CÓ PHẢI KHÔNG CÁC TIỀN BỐI
     
  17. Sư Tử Chúa

    Sư Tử Chúa Quản lý SMOD & MOD Thành viên BQT Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    1,599
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Nộp báo cáo tài chính

    Bạn có biết các con số (1), (2), (3), (4) đó từ đâu ra không mà lý luận vậy?

    Đó là phần chú thích thêm cho bảng phía trên, chi tiết coi trong QĐ 15/2006 nhé.
     
  18. trandoremon

    trandoremon New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Nộp báo cáo tài chính

    Gì mà nộp nhiều nơi quá, không biết các cụ có kiểm soát và cất trữ hết không nữa! Không khéo lại bỏ mất tài liệu của công ty mình. Theo mình thì nộp cho cơ quan thuế là được rùi. Còn lại khi nào yêu cầu thì mình cung cấp!
    :sweatdrop:
     
  19. haimichael

    haimichael New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Nộp báo cáo tài chính

    tổng cục thống kê, hay sở kế hoạch và đầu tư
    cả hai luôn
     
  20. Dê cụ

    Dê cụ lão bang chủ Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Thủ tục mua giấy nộp tiền vào NSNN???

    Em có làm thủ tục mua GNT vào NSNN một lần rùi nhưng trong quá trình ăn nhậu và cưa cẩm (cái tính em nó thế) em đã làm mất cuốn sổ mua GNT, nó cũng khá giống với cuốn sổ mua HĐ. Bây giờ em phải làm những thủ tục gì để giải trình và xin cấp lại cuốn mới vậy bác "Cọp già". cty em Q9 ql ko biết thủ tục có khác mọi nơi ko?
    cảm ơn bác trước "" ép người quá đáng..hehe.. đành vậy"
     

Chia sẻ trang này