Mức phạt do tẩy xoá hoá đơn

Thảo luận trong 'Hóa Đơn Chứng Từ' bắt đầu bởi ngocyen1983, 28/6/09.

  1. ngocyen1983

    ngocyen1983 New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Các anh chị có thể cho em bik , mức phạt đối với tình trạng tẩy xóa hay sửa hoá đơn không?
     
  2. haiyen.tnmc

    haiyen.tnmc New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Mức phạt do tẩy xoá hoá đơn

    Bạn xem tại Nghị Định 89 -In, phát hành,quản lý, sử dụng hoá đơn:
    Tại điều 14-Đối với hành vi vi phạm về sử dụng hoá đơn:
    Mục 6: Phạt tiền từ 2.000.000 đ đến 6.000.000đ cho mỗi hoá đơn đối với hành vi tẩy xoá, sửa chữa nội dung các chỉ tiêu của hoá đơn đã sử dụng.
     
  3. Love You

    Love You Đa tình nhất DKT, Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    1
    Điểm thành tích:
    6
    Ðề: Mức phạt do tẩy xoá hoá đơn

    Khi nào phạt 2.000.000 và khi nào phạt 6.000.000? Khi nào phạt đoạn giữa,
    Nếu vậy thì huỷ rồi báo bất thì chỉ phạt 200.000 thôi,
     
  4. tiger2774

    tiger2774 Dễ thương nhất DKT Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    1
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Mức phạt do tẩy xoá hoá đơn

    Không áp dụng 89 được em ơi. Áp dụng điểm b, khoản 1, Điều 7 Nghị định 185. Mức phạt từ 200.000 đến 1.000.000

    Các khung phạt đều tuân thủ theo pháp lệnh xử phạt VPHC. Nếu có tình tiết giảm nhẹ hay tăng nặng thì tùy nghi điều chỉnh mức phạt, không có thì lấy trung bình. Mức phạt phải nằm trong khung, không được vượt qua hay nhỏ hơn. Thông thường thông tư hướng dẫn có nêu rõ ràng hết đó em.
     
  5. letuan28

    letuan28 New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Mức phạt do tẩy xoá hoá đơn

    Hoá đơn không được phép chỉnh sửa và tẩy xoá, nếu lỡ viết sai chưa xé rời khỏi quyển thì gạch chéo để huỷ, nếu đã xé rời khỏi quyển thì làm biên bản huỷ và xuất hoá đơn khác, chứ tẩy xoá và sửa vào hoá đơn thì sẽ bị phạt theo qui định của ngành thuế thường ở mức 600.000 vnd ( Mức phạt từ 200.000 - 1.000.000 vnd ) ngoài ra sẽ xử phạt doanh nghiệp nặng hơn nếu phát hiện cố tình sửa hoá đơn để hưởng lợi, làm thiệt hại cho Nhà nước.
     
    Chỉnh sửa cuối: 29/6/09
  6. Red Square

    Red Square New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Mức phạt do tẩy xoá hoá đơn

    Giả sử sửa hóa đơn không để hưởng lợi mà làm lợi cho nhà nước thì có bị phạt không anh ?
     
  7. الثلاثة في

    الثلاثة في New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Mức phạt do tẩy xoá hoá đơn

    Phạt chứ. Phạt ở đây là phạt hành vi :daica:
     
  8. HHT

    HHT New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Mức phạt do tẩy xoá hoá đơn

    Túm lại là làm biên bản hủy hóa đơn và xuất tờ khác thay thế đỡ bị vướng mắc gì cả. Thường thì thuế sẽ không phạt nếu làm như vậy. Vì công ty mình thực hiện như vậy và khi quyết toán không bị sờ gáy.
     

Chia sẻ trang này