MẤT HÓA ĐƠN GTGT ĐẦU VÀO ?

Thảo luận trong 'THẢO LUẬN KHÁC' bắt đầu bởi huytu87, 13/5/11.

  1. huytu87

    huytu87 Tôi Yêu Em _ Puskin Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    1
    Điểm thành tích:
    6
    Các bạn ơi giúp mình với mình bị mất một cái hóa đơn gtgt đầu vào mình đã kê khai trong tờ khai thuế của tháng 2 rồi mình phải làm thế nào đây ? Thanks !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  2. hangtran2602

    hangtran2602 New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: MẤT HÓA ĐƠN GTGT ĐẦU VÀO ?


    Một là liên hệ với nhà cung cấp
    Hai làm điều chỉnh tăng tờ khai thuế GTGT trong tháng này chứ sao nủa
     
  3. jolieszhang

    jolieszhang Làm đc thôi mà... Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    4
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: MẤT HÓA ĐƠN GTGT ĐẦU VÀO ?

    Bạn liên lạc với cty hay nhà cung cấp xin họ lại 1 bản sao khác để bổ sung khi xuất phiếu chi
    Nếu ko đc thì phải phải làm tờ khai điều chỉnh số thuế tương ứng cho kỳ thanh toán tiếp theo
    CP đó bạn có thể kiềm tr nội bộ cũng đc
    Thân
     
  4. thuynhung020

    thuynhung020 New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: MẤT HÓA ĐƠN GTGT ĐẦU VÀO ?

    trước tiên bạn phải làm tờ kê khai điều chỉnh rồi tháng sau xin nhầ cc hóa đơn khác là được
    chúc bạn tành công
    y ? Thanks !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!![/QUOTE]
     
  5. huytu87

    huytu87 Tôi Yêu Em _ Puskin Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    1
    Điểm thành tích:
    6
    Ðề: MẤT HÓA ĐƠN GTGT ĐẦU VÀO ?

    Nhưng bây giờ là tháng 4 rồi mà mình bị mất hóa đơn từ tháng 2 cơ mà ?
     
  6. cambachlap

    cambachlap New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: MẤT HÓA ĐƠN GTGT ĐẦU VÀO ?

    Bạn làm biên bản có hoạt động mua bán với cty bạn mua hàng có xác nhận của cty đây và vì 1 lý do khách quan bị mất tờ hóa đơn đấy, bạn pho tô lại liên 1 kẹp cùng biên bản đấy là được thôi.
     
  7. thanh nga 87

    thanh nga 87 New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: MẤT HÓA ĐƠN GTGT ĐẦU VÀO ?

    Bạn làm công văn thông báo mất với cơ quan thuế và nộp phạt hành chính nhé, theo
    Thông tư số 153/2010/TT-BTC của Bộ Tài Chính ngày 28/09/2010 Hướng dẫn thi hành Nghị định số 51/2010/NĐ-CP ngày 14 tháng 5 năm 2010 của Chính phủ quy định về hoá đơn bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ
    Điều 22. Xử lý trong trường hợp mất, cháy, hỏng hoá đơn
    2. Trường hợp khi bán hàng hóa, dịch vụ người bán đã lập hóa đơn theo đúng quy định nhưng sau đó người bán hoặc người mua làm mất, cháy, hỏng liên 2 hóa đơn bản gốc đã lập thì người bán và người mua lập biên bản ghi nhận sự việc, trong biên bản ghi rõ liên 1 của hóa đơn người bán hàng khai, nộp thuế trong tháng nào, ký và ghi rõ họ tên của người đại diện theo pháp luật (hoặc người được ủy quyền), đóng dấu (nếu có) trên biên bản và người bán sao chụp liên 1 của hóa đơn, ký xác nhận của người đại diện theo pháp luật và đóng dấu trên bản sao hóa đơn để giao cho người mua. Người mua được sử dụng hóa đơn bản sao kèm theo biên bản về việc mất, cháy, hỏng liên 2 hóa đơn để làm chứng từ kế toán và kê khai thuế. Người bán và người mua phải chịu trách nhiệm về tính chính xác của việc mất, cháy, hỏng hoá đơn.


    Và:
    Nghị định số 51/2010/NĐ-CP ngày 14/05/2010 quy định về hoá đơn bán hàng hoá, cung ứng dịch vụ
    Điều 34. Xử phạt các hành vi vi phạm quy định về sử dụng hóa đơn của người mua
    1. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi làm mất hóa đơn đã lập (liên giao cho người mua) để hạch toán kế toán, kê khai thuế và thanh toán vốn ngân sách.
     
  8. cambachlap

    cambachlap New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: MẤT HÓA ĐƠN GTGT ĐẦU VÀO ?

    Nếu người bán làm mất hóa đơn liên 2 thì bị phạt tiện từ 1 - 5tr, còn người mua thì không bọ phạt đâu, cứ làm như trình tự ở trên nhé.
     
  9. lan.anh.vn

    lan.anh.vn New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: MẤT HÓA ĐƠN GTGT ĐẦU VÀO ?

    Bạn ơi, ở Nghị định số 51/2010/NĐ-CP ngày 14/05/2010 Điều 34. Xử phạt các hành vi vi phạm quy định về sử dụng hóa đơn của người mua
    1. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi làm mất hóa đơn đã lập (liên giao cho người mua) để hạch toán kế toán, kê khai thuế và thanh toán vốn ngân sách.
    Thế là người mua bị phạt chứ
     
  10. HT_1989

    HT_1989 New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: MẤT HÓA ĐƠN GTGT ĐẦU VÀO ?

    ban doc lai di. theo noi dung tren la hanh vi lam mat hoa don da lap. tuc la ng ban bi phat ma ban
     

Chia sẻ trang này

XenForo Add-ons by Brivium ™ © 2012-2013 Brivium LLC.