Hùa theo bảo vệ con nợ, để rồi VN thành ổ nợ xấu của thế giới luôn nha!

Thảo luận trong 'Thảo luận khác' bắt đầu bởi anhkhang32, 15/12/16.

1. anhkhang32

anhkhang32 New Member Hội viên mới

Cái hội thảo thu giữ ts vừa rồi ở HN mà e đọc được trên báo có nói về vấn đề này, cùng câu chuyện báo lá cải đăng tin nhưng quy mô lớn hơn mà ít ai thấy được khía cạnh này, sự thật là mấy ai hiểu đc mối nguy “nợ xấu” đang đè nặng lên các nc Châu Âu & chuyện nước mình biện pháp thu giữ ts thế chấp đã giúp tăng hiệu quả xử lý nợ xấu hơn 50%, có ai dự đoán đc nợ xấu tăng lên thì tình hình kinh tế sẽ tồi tệ đi ra sao, rồi dư luận cứ đà ủng hộ “con nợ” quỵt nợ kiểu than khóc như vầy thì trong t lai có thể thành xu hướng “vay nợ kiểu VN” ko! Theo em những vấn đề trên cần nhất nhận thức của những ng sẽ cmt đánh giá bất kì thứ gì về chủ đề này & biện pháp của nhà nc nghiêm khắc hơn đối với những con nợ như v! Các mẹ có ý kiến ntn ạ?

2. thegioididong

thegioididong New Member Hội viên mới

Thời buổi này mà chịu ngậm đắng nuốt cay những gì người ta nói mình là chết chết thôi.

3. kieuanhon

kieuanhon New Member Hội viên mới

Nó là vậy, nhiều khi cũng khó khăn lắm, nên phải cứng lên chứ không thì thôi bị dìm liền.
    Cũng tội cho Ngân Hàng thiệt.

4. dangkylan

dangkylan New Member Hội viên mới

Sao bác đi bác không có nói em đi với. Để em đi theo học hỏi, do em cũng đang tính vay ít tiền.

5. anhkhang32

Đi cũng biết nhiều thật nhưng giờ lên mạng cũng có nhiều, bác muốn vay thế chấp tài sản đảm bảo à?

6. niemnamvn

niemnamvn New Member Hội viên mới

Dạo này đồng đô leo thang, giá Vàng cũng không nằm ngoài ngoại lệ là các bác phải hiểu tình hình giờ rất là tình hình, trong khi nợ xấu của mình cao là không ổn, các bác muốn vay thì làm ơn đừng gây thêm khó dễ cho NH, để hẹn thì trả đủ

7. anhkhang32

Ở thế Nh cũng khó nhỉ, cho vay đã khổ, đi đòi nợ cũng khổ.

8. dangkylan

Nên lương với thưởng tết mới khủng đó các bác, sắp đến tết rồi. Năm nào cũng thấy báo đăng dân NH hốt đậm.

9. thegioididong

Thời buổi này còn có người tin vào lều báo nữa hả?
    Có câu ở trong chăn mới biết chăn cho rậm đó, thím chưa nghe à.

10. kieuanhon

Hmmm, giờ những gì đọc trên báo cũng phải chọn lọc, không thì là nghĩ sai, nói chung phải bớt đi dăm ba phần.
    Chuyện không có gì thì đăng.

11. thegioididong

Mà dễ gì có chuyện NH chịu thua thiệt trong mấy vụ này. giấy tờ pháp chứng đầy đủ.
    Dễ gì mà bị bôi nhọ chứ

12. dangkylan

Khổ cái là giờ người ta không đọc nội dung, chỉ đọc tít thôi bác ơi.

Để rồi chuyện gì, dù NH có giải quyết được việc đi chăng nữa cũng bị ghim trong đầu người đọc

13. niemnamvn

niemnamvn New Member Hội viên mới

Hmm, cũng là khó.

14. kieuanhon

Vay tiền là có thế chấp, nhưng người vay không chịu thanh khoản cũng khó vì đống tài sản đảm bảo đó sẽ bị biến thành nợ xấu.

15. anhkhang32

Nói mình cũng thắc mắc, nếu vậy chỉ cần NH thanh khoản với chi phí thấp, nhưng cao hơn khoản đã cho vay thì vẫn ổn.

16. thegioididong

Có thể, nhưng mình bán chưa chắc có người mua các thím ạ.
    Đồng tiền bây giờ khó khăn mà