Hợp đồng lao động cho Giám Đốc

Thảo luận trong 'Kế toán tiền lương' bắt đầu bởi nuipleiku, 22/9/08.

  1. nuipleiku

    nuipleiku New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Cty mình là Cty TNHH mới được thành lập, mình đang làm hợp đồng lao động cho mọi người,nhưng tới giám đốc không biết phải làm sao,Giám đốc là thành viên góp vốn nên ai sẽ ký hợp đồng cho Giám đốc vậy ạ.Giám đốc có tự ký cho Giám đốc được k?Các bạn giúp mình nhé.Thanks
     
  2. jessy_MH

    jessy_MH Frozen Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Hợp đồng lao động cho Giám Đốc

    _
    • Chủ tịch hội đồng thành viên sẽ ký với giám đốc
     
  3. Dê cụ

    Dê cụ lão bang chủ Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Hợp đồng lao động cho Giám Đốc

    Thành viên góp vốn chung với GĐ của bạn đó, DĐ có nhiều câu về mục này lém mà, kiếm xem thêm nhé
     
  4. dongminhkh

    dongminhkh sắc sắc không không Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    2
    Điểm thành tích:
    8
    Ðề: Hợp đồng lao động cho Giám Đốc

    Nếu là CT TNHH thì chủ tịch HĐTV ký với GĐ.
    Nếu là CT CP thì Chủ tịch HĐQT ký!
    Nếu Chủ tịch hội đồng kiêm luôn GĐ thì phải có quy định trong Điều lệ CT!
     
    Chỉnh sửa cuối: 22/9/08
  5. nuipleiku

    nuipleiku New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Hợp đồng lao động cho Giám Đốc

    GIám đốc cty mình là CT.HĐTV luôn,như dongminhkh nói thì phải có quy định trong Điều lệ Cty,nhưng điều lệ cty mình phía bên dịch vụ làm đến nay họ vãn chưa gởi lại cho bên mình, vậy mình làm hợp đồng lao động cho giám đốc tự ký luôn nha,được không ?
     
  6. dongminhkh

    dongminhkh sắc sắc không không Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    2
    Điểm thành tích:
    8
    Ðề: Hợp đồng lao động cho Giám Đốc

    Không được đâu bạn! Nếu muốn như vậy thì HĐTV phải cử 1 đại diện đứng ra làm nhiệm vụ đó! Nhưng là tạm thời thôi, bắt buộc trong Điều lệ phải có quy định đó, bạn ạ!
     
  7. minhdhvl

    minhdhvl New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Hợp đồng lao động cho Giám Đốc

    Nếu là CT TNHH thì chủ tịch HĐTV ký với GĐ.
    Nếu là CT CP thì Chủ tịch HĐQT ký!
    Nếu Chủ tịch hội đồng kiêm luôn GĐ thì 1 trong các TV còn lại sẽ làm việc đó.
     
  8. mstimmer

    mstimmer New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Hợp đồng lao động cho Giám Đốc

    Chỗ em thì Cty có mỗi 2 thành viên trong HĐQT thì lần lượt từng thành viên ký HĐLĐ cho nhau ạ?
     
  9. Trongkttv

    Trongkttv New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Hợp đồng lao động cho Giám Đốc

    Theo Điều 2 NĐ44/2003/NĐ-CP ngày 9/5/2003 quy định HDLĐ thì:

    -Các thành viên HĐQT không phải ký hợp đồng lao động.

    -Nếu giám đốc đồng thời là thành viên HĐQT thì cũng không phải ký HĐLĐ

    -Tổng Giám đốc, Phó Tổng giám đốc, Giám đốc, Phó Giám đốc, Kế toán trưởng trong doanh nghiệp nhà nước cũng không phải ký HDLĐ.

     
  10. dongminhkh

    dongminhkh sắc sắc không không Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    2
    Điểm thành tích:
    8
    Ðề: Hợp đồng lao động cho Giám Đốc

    Nhưng phải quy định rõ trong Điều lệ Công ty.
     
  11. vansi200780

    vansi200780 **Vẫn mãi yêu em** Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Hợp đồng lao động cho Giám Đốc

    Không ký hợp đồng lao động nhưng phải có quyết định bổ nhiệm,
     
  12. Trongkttv

    Trongkttv New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Hợp đồng lao động cho Giám Đốc

    Quy định gì nữa vậy bạn?
    NĐ44 đã nói là thành viên HĐQT ko phải ký HDLĐ rồi mà

    Trường hợp Giám đốc=thành viên HĐQT thì cũng áp dụng theo quy định này luôn
     
  13. hoa2311

    hoa2311 New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Hợp đồng lao động cho Giám Đốc

    Theo mình nếu Điều lệ công ty chưa quy định rõ thì Ban có Biên bản họp HDTV thống nhất bổ nhiệm Giám đốc và Biên bản này ghi rõ ủy quyền cho 01 thành viên trong HDTV ký Hợp đồng với Giám đốc .
    Khi ký ghi rõ
    TM Hội đồng thành viên
    ( ký tên , đóng dấu )
     
  14. Trongkttv

    Trongkttv New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Hợp đồng lao động cho Giám Đốc

    -Nếu thuê người làm giám đốc thì chủ tịch HĐQT sẽ ký hợp đồng lao động với người đó, quyết định mức lương trả cho người đó.
    -HĐQT có thể bổ nhiệm 1 thành viên trong HĐQT làm giám đốc. Chỉ cần quyết định bổ nhiệm là được. Mức lương của người này do HĐQT hoặc Đại hội cổ đông quyết định.
     
  15. tranvanduy

    tranvanduy New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Hợp đồng lao động cho Giám Đốc

    1 - Doanh nghiệp tôi đang làm kế toán là doanh nghiệp tư nhân. chỉ có 1 giám đốc, không có các thành viên góp vốn khác. Vậy hợp đồng làm như thế nào, ai ký đại diện cho D. nghiệp vào hợp đồng LĐ của GĐ. lương giám đốc có được tính vào bảng lương của D. nghiệp không, và có được coi là chi phí hợp lý không?
    2 - DN đang mở xưởng SX, và bán hàng tại nhà thì tiền điện dùng cho SX có được đưa vào chi phí hợp lý không? nếu được thì cần phải có thủ tục gì để cơ quan thuế chấp nhận.
     
    Chỉnh sửa cuối: 1/10/08
  16. dungktt

    dungktt New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Hợp đồng lao động cho Giám Đốc

    Nếu Giám đốc là thành viên HĐQT cũng phải ký HĐLĐ các bác ạ vì khi tham gia bảo hiễm xã hội thì phải có hợp đồng lao động.Giám đốc là thành viên HĐQT thì Chủ tịch ký, còn nếu là Chủ tịch thì tự ký cho mình vậy.
     
  17. muontennguoi

    muontennguoi New Member Thành viên BQT Super Moderators

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Hợp đồng lao động cho Giám Đốc

    Khi tham gia BHXH thì bên BHXH không yêu cầu HĐLĐ của GĐ.
    Mức đóng BHXH của GĐ đã có quy định sẵn.
    Đối với cơ quan thuế, khi tính thuế TNDN cũng không yêu cầu HĐLĐ của GĐ. Chỉ cần bảng lương.

    Trong một số tình huống không quan trọng, chỉ mang tính đối phó thì Phó GĐ quẹt đại vô.
     
  18. Trongkttv

    Trongkttv New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Hợp đồng lao động cho Giám Đốc

    Theo điều 141 và 142 của luật doanh nghiệp thì
    Theo 2.3 phần III TT134/2007/TT-BTC ngày 23/11/2007 thì:
    Căn cứ vào quy định trên thì Giám đốc DN tư nhân không phải ký hợp đồng lao động mà phải tự chịu trách nhiệm về mọi hoạt động của Cty.

    Tiền lương của giám đốc không được tính vào chi phí hợp lý

    Nếu tiền điện Cty có lắp đặt công tơ riêng và thanh toán trực tiếp với nhà cung cấp điện thì ok được tính vào CPHLý

    Nếu tiền điện Cty có lắp đặt công tơ riêng và thanh toán trực tiếp với chủ nhà thì cần lập bảng kê 03/TNDN ,kèm theo hợp đồng thuê nhà,chứng từ thanh toán tiền điện với chủ nhà
     
    Chỉnh sửa cuối: 2/10/08
  19. Trùng Dương

    Trùng Dương Sóng bạc đầu Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Hợp đồng lao động cho Giám Đốc

    Thế quyết định bổ nhiệm này có ghi rõ số tiền được hưởng không ?

    Nếu có ==> Đây không phải là quyết định bổ nhiệm
    Nếu không ==> Vậy có khác gì quyết định điều chuyển công tác.

    Có liên quan gì đến câu hỏi của chủ topic đâu ??

    Biết thì nói không biết thì học hỏi. nói linh tinh chẳng ăn nhập gì đến chủ đề
     
  20. vansi200780

    vansi200780 **Vẫn mãi yêu em** Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Hợp đồng lao động cho Giám Đốc

    Sao không ăn nhập hả bạn ,bạn này lạ thiệt,không có quyết định bổ nhiệm thì làm gì hả bạn, không ký hợp đồng lao động, không có quyết định bổ nhiệm thì làm gì, có tính lương không nhỉ?
     

Chia sẻ trang này