học chứng chỉ kế toán trưởng????

Thảo luận trong 'Chuyên đề khác' bắt đầu bởi Mèo Tồ, 23/3/10.

  1. Mèo Tồ

    Mèo Tồ Lười Nhất DKT Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    1
    Điểm thành tích:
    8
    Hiện nay mình muốn học chứng chỉ kế toán trưởng nhưng khi tìm hiểu thì thấy chứng chỉ có thời hạn như là chứng chỉ tiếng anh hay tin học vậy á. có bạn nào biết chỗ nào học chứng chỉ kế toán trưởng mà có hiệu lực mãi mãi ko?????? :k6175436:
     
  2. Loc Nguyen

    Loc Nguyen New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: học chứng chỉ kế toán trưởng????

    cái này theo điều luật ban hành rùi đó nên k có ở đâu cấp chứng chỉ mãi mãi cả
     
  3. Kẻ Vô Tình

    Kẻ Vô Tình New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: học chứng chỉ kế toán trưởng????

    Không có chứng chỉ nào có hiệu lực mãi mãi đâu , em hảy học lấy bằng ĐH đi , bằng KTT chỉ hổ trợ cho công việc em ở 1 thời gian nhất định thôi.
     
  4. Mr. Cool

    Mr. Cool Mát mẻ nhất DKT Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    2
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: học chứng chỉ kế toán trưởng????


    _____________
    Qui định tại Văn bản nào vậy bạn?
     
  5. Hiền Đăng

    Hiền Đăng Điêu Ngoa - Đanh Đá Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: học chứng chỉ kế toán trưởng????

    bà bít có chỗ nèo thì chỉ tui với nha.:k4929481: Học ktt, seo học lun ACCA lun cho nó bờ rồ bà há??:giabo:
     
  6. hangnghiem

    hangnghiem Khỉ vàng đáng iu ^_* Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    1
    Điểm thành tích:
    0
    Theo QUYẾT ĐỊNH CỦA BỘ TÀI CHÍNH SỐ 98/2007/QĐ-BTC NGÀY 03 THÁNG 12 NĂM 2007 VỀ VIỆC BAN HÀNH “QUY CHẾ VỀ TỔ CHỨC BỒI DƯỠNG VÀ CẤP CHỨNG CHỈ BỒI DƯỠNG KẾ TOÁN TRƯỞNG” thì:
    Trích nguyên văn:
    4. “Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng” có giá trị sử dụng trong thời hạn 5 năm kể từ ngày cấp để bổ nhiệm kế toán trưởng lần đầu theo quy định tại khoản 2 Điều 53 của Luật Kế toán. Những người có Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng đã đủ điều kiện và được bổ nhiệm làm kế toán trưởng 1 lần thì Chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng đó vẫn có giá trị để bổ nhiệm kế toán trưởng từ lần thứ hai trở đi, trừ khi khoảng thời gian không làm kế toán trưởng giữa 2 lần bổ nhiệm đã quá 5 năm. Những chứng chỉ được cấp theo quy định tại Quy chế này và các Quy chế trước đó (Quy chế bồi dưỡng kế toán trưởng ban hành theo Quyết định số 43/2004/QĐ-BTC ngày 26/4/2004, theo Quyết định số 769 TC/QĐ/TCCB ngày 23/10/1997 và theo Quyết định số 159 TC/CĐKT ngày 15/9/1989 của Bộ trưởng Bộ Tài chính) mới có giá trị sử dụng theo quy định nêu trên.

    Hai em nếu ở Hà nội thì vào trường đại học kinh tế quốc dân, học ở đó cũng ổn lắm em à
     
    Last edited by a moderator: 7/3/11
  7. matdep_1801

    matdep_1801 New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: học chứng chỉ kế toán trưởng????

    Pó chiếu với bác. Luật kế toán 5 năm phải đổi 1 lần thì làm sao bác dùng cái bằng ktt mãi mãi đc. bằng chỉ có thời hạn 5 năm thôi, hết thì bác đi lấy cái khác. Mà nó chỉ hỗ trợ cho bác trong việc thăng chức từ ktv lên ktt thui. Bác ko nên tham mà cần mãi mãi, he he.
     
  8. vuthuong

    vuthuong New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: học chứng chỉ kế toán trưởng????

    Cho mình hỏi, học KTT với bồi dưỡng KTT có khác nhau không? Học cái nào thì tốt hơn nhỉ? help me! Mình tính học mà chẳng biết nên học cái nào?
     
  9. letrinhdladc

    letrinhdladc New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: học chứng chỉ kế toán trưởng????

    chia sẻ nha! Học kế toán trưởng với bồi dưỡng kế toán trưởng là một bạn ah( chỉ khác tên gọi thui) học KTT chỉ là để có chứng chỉ khi mình muốn thăng chức từ KTV lên KTT với kinh nghiệm mình có và hiểu biết về kế toán. Tóm lại cả hai tên gọi đều là một hình thức học chứ mấy. Mình cũng đã học lớp này cách đây 5 năm, lúc đó mình làm kế toán trưởng một DNTN, thời điểm đó bộ tài chính quy định đối với DN ngoài quốc doanh vừa và nhỏ đòi hỏi kế toán trưởng phải có chứng chỉ hành nghề (là chứng chỉ KTT đó) nên mình cũng đã đi học lấy bằng, tuy nhiên vào môi trường học đó bạn phải có kinh nghiệm về kế toán thì mới dám học, chứ ko là bị thầy,cô hỏi mà ko biết quê lắm....he....he.:xinloinhe:
    bằng KTT có thời hạn có 5 năm ah, vì luật kế toán 4 năm thay đổi 1 lần, nên mình phải học lại thui, tốn tiền, tốn thời gian nữa.he...he
     
  10. cumin10

    cumin10 New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: học chứng chỉ kế toán trưởng????

    Học KTT là cách gọi tắt đó các bạn. Đúng ra là fải nói học Bồi dưỡng Kế toán trưởng Doanh nghiệp hoặc Hành chính sự nghiệp. Về luật kế tóan, các công ty đều phải có Kế toán trưởng hoặc Phụ trách kế toán (theo Luật Kế toán Việt Nam và Nghị định 129/2004/NĐ). Học khóa BD Kế tóan trưởng cũng không có gì ghê gớm đâu bạn. Mang tính vĩ mô, chứ không chi tiết như học kế toán tổng hợp. Trước mình học lớp BD Kế toán trưởng của Học viện tài chính tại Trung tâm OTM ở phố Thái thịnh. Họ vẫn mở lớp liên tục tại đó, ban muốn tham khảo thì lướt qua www.ketoanthue.vn nhé
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Bạn ah, chứng chỉ KTT sẽ không ghi ngày hết hạn trên đó đâu, mà bạn tự hiểu là giá trị thời gian của nó là 5 năm. Tuy nhiên theo tôi biết thì thông tin và giá trị thời gian của Chứng chỉ rất ít người biết, đặc biệt là các ông giám đốc, nên bạn cứ yên tâm về gtrị thời gian của nó đến khi .............người fụ trách biết Luật :))
     
    Chỉnh sửa cuối: 13/7/10
  11. bombi_2710

    bombi_2710 New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: học chứng chỉ kế toán trưởng????

    Có ai biết tại TPHCM ở đâu co tổ chức lớp KTT mà học vào ban ngày không vậy?Mình đang muốn tìm lớp học vào các ngày trong tuần để rút ngắn thời gian học thay vì học buổi tối 1 tuần chĩ học 3 buổi.Ai biết thì chỉ giúp mình với nhé!!!Thanks
     
  12. victortran

    victortran New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: học chứng chỉ kế toán trưởng????

    bạn ơi cho mình hỏi học ktt ở hà nội thì học ở đâu vậy? kinh phí bao nhiêu vậy nhỉ?
     
  13. tammaotam

    tammaotam New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: học chứng chỉ kế toán trưởng????

    Bạn có thể học tại trường KTQD, phí 1.5trđ
     
  14. kimtrongln

    kimtrongln New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: học chứng chỉ kế toán trưởng????

    theo mình thì kế toán trường là một đơn vị hành chính sự nghiệp. Bạn có thể học chứng chỉ "Kế toán hành chính sự nghiệp" là ổn rùihttp://vfu2.edu.vn vậy nhé, mình cũng học chứng chỉ kế toán hành chính sự nghiệp ở đó và là chứng chỉ mãi mãi. Cơ sở 2. Đại học Lâm Nghiệp. :151::151:
     
  15. nerry

    nerry New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: học chứng chỉ kế toán trưởng????

    Em chưa lấy = tốt nghiệp có được học lớp này k ạ.
     
  16. thanhktqd

    thanhktqd New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: học chứng chỉ kế toán trưởng????

    rất tiếc là không, vì điều kiện tham gia phải có bản công chứng bằng tốt nghiệp để nộp cho trường KTQD.

    Mọi thông tin chi tiết vui lòng liên hệ số máy 0902.142408
     
    Chỉnh sửa cuối: 17/2/11
  17. Tèo

    Tèo Guest

    Ðề: học chứng chỉ kế toán trưởng????

    Em học lớp 6 mà có tiền thì vẫn được học
    Quyền cơ bản của con người là học mà
     
  18. Hoabutt

    Hoabutt New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    2
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: học chứng chỉ kế toán trưởng????

    Vâng, anh học xong thì ko có chứng chỉ thôi chứ ai cấm anh ko được học đâu. Mà A Tèo siêu nhỉ, lớp 6 mà thầy dạy về kế toán tài chính...mà cũng hiểu.
     
  19. Tèo

    Tèo Guest

    Ðề: học chứng chỉ kế toán trưởng????

    Khối ông trên Bộ, văn hóa lớp 5 mà chỉ đạo toàn giáo sư tiến sĩ đấy còn gì :171:
     
  20. Hoabutt

    Hoabutt New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    2
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: học chứng chỉ kế toán trưởng????

    Chỉ đạo ra sao anh cũng biết kết quả rồi còn gì. Chán chẳng buồn nói anh ạ. Thấp cổ bé họng mừ.
     

Chia sẻ trang này

XenForo Add-ons by Brivium ™ © 2012-2013 Brivium LLC.