GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

Thảo luận trong 'Thuế GTGT' bắt đầu bởi xmen25251325, 24/12/13.

  1. xmen25251325

    xmen25251325 New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    chào cả nhà! chuyện là công ty e chưa mở tài khoản ngân hàng nên không biết là có phải nộp mẫu 08-mst theo TT 156 không? hậu quả nếu không nộp mâu 08-mst khi hết ngày 31/12/2013 thì sẽ bị phạt không? mong cả nhà giúp với, Cảm ơn cả nhà nhìu ạ!
     
  2. quainhan_kid

    quainhan_kid Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    6
    Ðề: GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

    theo mình thì, chưa có thì chưa nộp, khi nào có thì nộp bổ sung sau.
     
  3. thaohuyenkt

    thaohuyenkt Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    1
    Điểm thành tích:
    6
    Ðề: GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156


    Quy định phải thông báo tài khoản với cơ quan thuế tại Nghị định số 83/2013/NĐ-CP 22/07/2013:
    "Điều 8. Thay đổi, bổ sung thông tin đăng ký thuế
    1. Khi có thay đổi, bổ sung thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế đã nộp, người nộp thuế phải thông báo với cơ quan thuế quản lý trực tiếp (ghi trên giấy chứng nhận đăng ký thuế, giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh hoặc giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp) trong thời hạn 10 (mười) ngày làm việc, kể từ ngày có sự thay đổi, bổ sung thông tin.
    Đối với người nộp thuế đã được cấp đăng ký thuế nhưng chưa thông báo thông tin về các tài khoản của người nộp thuế đã mở tại các ngân hàng thương mại, tổ chức tín dụng với cơ quan thuế trước thời điểm Nghị định này có hiệu lực thi hành thì phải thông báo bổ sung, thời hạn chậm nhất ngày 31 tháng 12 năm 2013.
    Người nộp thuế trong quá trình sản xuất kinh doanh, định kỳ hàng quý khi có thay đổi, bổ sung số tài khoản tại các ngân hàng thương mại, tổ chức tín dụng thì phải thông báo cho cơ quan thuế tại tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính hàng quý."
     
  4. thaohuyenkt

    thaohuyenkt Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    1
    Điểm thành tích:
    6
    Ðề: GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

    bên bạn khi nào mở TK ngân hàng thì mới làm thông báo gửi chi cục thuế trong thời hạn 10 ngày kể từ ngày có sự thay đổi, bổ sung.
     
  5. xmen25251325

    xmen25251325 New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

    Hihi Cảm ơn thaohuyenkt nhiều! như zậy công ty mình chưa mở là không cần nộp mẫu 08-mst hả thaohuyenkt
     
  6. xmen25251325

    xmen25251325 New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

    Hihi cảm ơn bạn nhìu nha quainhan! mình có hỏi chi cục thuế rồi, đa phần là trả lời chưa có tk thì không cần nộp nhưng ở chi cục quản lý của mình thì bảo "luật qui định nộp 08-mst nên chưa có tk thì đi mở tk đi rồi nộp ko thì hết hạn sẽ bị phạt, họ trả lời như kiểu máy móc chứ chả suy nghĩ gì, cty ko có nhu cầu thì mở tk làm gì chứ, thật khổ với kiểu luật thì ra giống nhau nhưng áp dụng mỗi nơi 1 kiểu haiz.........
     
  7. trinhloanvcu

    trinhloanvcu Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    6
    Ðề: GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

    Công ty chưa mở tài khoản thì đâu cần thông báo. Nếu công ty bạn đã có tài khoản ngân hàng nhưng chưa thông báo thì mới phải báo caó chậm nhất là ngày 31/12/2013 thôi
     
  8. quainhan_kid

    quainhan_kid Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    6
    Ðề: GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

    hôm mình đi nộp cái mẫu này, bị mắng té tát vì tội...quên ko ghi ngày tháng năm.hjx
     
  9. Taj_deen6881

    Taj_deen6881 New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

    Ghi ngay thang nam o cho nao co ban? Ui, hom nay minh moi vao mang, thay nhieu thong tin moi the. Minh cung dang lam mau 06 va mau 08 day. Các bạn ơi, công ty mình là công ty con, tách ra từ công ty mẹ, tớ cũng chẳng biết lúc trước chị kế toán ở công ty mẹ đã đăng ký các thông tin đăng ký thuế của công ty chưa nữa. Bay giờ tiện đăng ký thông tin tài khoản ngân hàng, tớ có nên viết lại 1 loạt các đăng ký thông tin ở phần I không nhỉ ?

    Bạn nào làm rồi bảo mình với. Thanks :)
     
  10. quainhan_kid

    quainhan_kid Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    6
    Ðề: GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

    Mình thấy các thông tin khác đều có ghi trên giấy đăng ký kinh doanh rùi, có cái TK ngân hàng là ko có thui, nên bạn cứ kiểm tra lại xem. Trước mắt thì cứ đăng ký cái TK ngân hàng trước đã,vì sắp hết hạn nộp rùi.
    bạn nhớ điền đầy đủ "Hà Nội, ngày...Tháng...năm ở phía dưới ấy" ko lỡ lại bị quát.hi
     
  11. misskua

    misskua New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

    Bên em cũng là công ty con tách ra từ cty mẹ. mới tách từ T11/2013. Hnay đã 28/12 rồi, mình mới biết thông tin này, không biết mình có phải làm không nhỉ? mình down mẫu 08-MST thì thấy nội dung thế này:
    TỜ KHAI
    ĐIỀU CHỈNH ĐĂNG KÝ THUẾ

    Tên đơn vị/cá nhân:..............................................................................................
    Mã số thuế:...........................................................................................................
    Địa chỉ trụ sở chính:.............................................................................................
    Đơn vị đăng ký thay đổi các chỉ tiêu đăng ký thuế như sau:

    Chỉ tiêu
    (1) Thông tin đăng ký cũ
    (2) Thông tin đăng ký mới
    (3)

    Đơn vị/cá nhân cam kết những thông tin kê khai trên là hoàn toàn chính xác.
    Phần dành cho cơ quan thuế ghi: Cấp... Chương .. Loại..... Khoản ...

    . . . . . , ngày tháng năm
    LÃNH ĐẠO ĐƠN VỊ/CÁ NHÂN
    (Ký, ghi họ tên và đóng dấu)

    Mình ko hiểu điền thế nào. Công ty mình mới thành lập tách ra từ Cty mẹ thì chỉ điền ở cột Thông tin đăng ký mới thôi à, Ghi đầy đủ thông tin của Cty như tên, Địa chỉ, MST, số TK ngân hàng. CHỉ thế thôi đúng ko ạ? Nhờ các anh chị chỉ giáo?

    Hướng dẫn:
    - Cột (1): Chỉ tiêu ghi trên mẫu tờ khai đăng ký thuế.
    - Cột (2): Ghi lại nội dung thông tin đã kê khai trong lần đăng ký thuế gần nhất.
    - Cột (3): Ghi chính xác chỉ tiêu mới thay đổi.
     
  12. nguyetdt87

    nguyetdt87 New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

    Chi cục nào mà ghê thế bạn. Mình làm bên Hoàng Mai dễ chịu cực kỳ
     
  13. quainhan_kid

    quainhan_kid Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    6
    Ðề: GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

    ben chi cục Hoàn Kiếm bạn ah.
     
  14. an an

    an an New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

    Cho mình hỏi nếu các chỉ tiêu không thay đổi thì có cần điền vào cột 2 và cột 3 của mẫu 08 này không mọi người. Chưa làm bao giờ nên hỏi ngu 1 tý.
     
  15. banmai_610

    banmai_610 New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    1
    Ðề: GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

    Không cần bạn nhé. cái gì thay đổi hoặc thêm mới thì bạn điền vào thui
     
  16. Ga Kabia

    Ga Kabia cục ta cục tác Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    5
    Điểm thành tích:
    8
    Ðề: GIÚP VỚI CẢ NHÀ ƠI! "MẪU 08-MST" theo TT 156

    Nếu trước đã đăng ký với thuế mà nay không có thay đổi gì thì không cần làm
     

Chia sẻ trang này