Gấp: Cần tư vấn nên học kế toán thực hành ở đâu?

Thảo luận trong 'Góc học tập của sinh viên' bắt đầu bởi tảng băng chìm, 10/11/16.

1. tảng băng chìm

tảng băng chìm New Member Hội viên mới

Kế toán Lê Ánh dạy tốt và rất nhiệt tình bạn ah. Học ở đây OK nhất trong tất cả các địa chỉ mình được biết. Mình cũng đăng ký lớp học kế toán thực hành của chị Ánh sau khi đọc review của mọi người. Đến học thì thấy không sai, giống như những gì mọi người nhận xét.

2. nguyenhonghai

nguyenhonghai New Member Hội viên mới

Chào các bạn cũng có câu hỏi giống mình nhé, trước đây gần ra trường thì mình lo kiếm việc đúng ngành, đi xin việc thì bị chê nghiệp vụ ko vững ko có kinh nghiệm thực tế, sau một hồi mầy mò tìm hiểu tham khảo ý kiến các tiền bối thì mình quyết tâm đi học kế toán thực hành. mình học thử vài trung tâm và cuối cùng mình học tại Đức Hà chỗ Kangnam ( ở Hà Nội nhé). và bây giờ mình tự tin làm ở bất cứ công ty về lĩnh vực gì vì khi ấy mình học 5 loại hình doanh nghiệp lận

3. lehong196

lehong196 New Member Hội viên mới

Cô Thủy đúng là chuyên môn rất giỏi, nhưng mình thích được chị Nhung , Kế toán trưởng khoảng 15 năm kinh nghiệm công ty xây dựng dạy thực hành hơn. Mình là học viên cũ của Kế toán Lê Ánh, hôm trước được các bạn giáo vụ nhắc lịch đến nghe lại 1 buổi về Kế toán TSCĐ hôm mình nghỉ đi công tác, được chị ấy hướng dẫn tận tình trên phần mềm qua tất cả các bước, thấy hiểu hơn rất nhiều.
    Mình nghĩ muốn giỏi phải thực hành nhiều . Ý thức tự học luôn đặt lên cao, kết hợp với 1 người giỏi hướng dẫn, tư vấn cách làm ở bên, mình khẳng định chắc chắn sẽ tiến bộ.

ducsang0811 and trust_love like this.
  4. xuannam2105

xuannam2105 New Member Hội viên mới

anh chị cho em hỏi chút ạ ? em từ tay ngang làm phòng hành chính nhưng giờ chuyển qua làm kế toán xây dựng . em đang phải bổ xung nhiều chứng từ nhưng vẫn chư hiểu gì hết cả ạ. em có sớt google nhưng đọc vẫn không hiểu hết lắm . anh chị cho em hỏi đọc để biết về GIÁ THÀNH , CHI PHÍ TRỰC TIẾP ( VẬT LIỆU, NHÂN CÔNG , MÁY...) VÀ CHI PHÍ CHUNG ở đâu ạ ? em cám ơn anh chị

5. Thu Blue Sky

Thu Blue Sky Member Hội viên mới

xuannam2105 cần tham gia *************** về Kế toán XD sẽ hiểu rõ hơn bạn nhé;

6. xuannam2105

dạ tham gia gì anh

7. Thu Blue Sky

Thu Blue Sky Member Hội viên mới

Em gọi số ĐT Chị tư vấn về KT Xây dựng cho nhé : 01298386674

8. xuannam2105

em cám ơn chị ạ

9. Thanh Hằng Hoàng

Thanh Hằng Hoàng New Member Hội viên mới

Các bạn nên học kế toán Bác Thành, bây giờ mở nh nơi mà, trước m học ở Võng Thị thấy ổn lắm. Thầy cô dạy nhiệt tình, học phí cũng phù hợp.

10. ThuyDuong_1995

ThuyDuong_1995 New Member Hội viên mới

Mình năm nay cũng là sv năm cuối khoa Tài Chính Ngân Hàng, cũng đang rất muốn tìm chỗ dạy kế toán thực hành tốt. Lướt qua gg thì thấy 2 chỗ là: Lê Ánh và Hồng Trang đều nhận được phản hồi tích cực. Mà tầm nửa tháng nữa mình mới bắt đầu đi học, đang phân vân ko biết đi chỗ nào?? Chị học cùng mình thì cứ bảo qua Hồng Trang, hic hic. Bạn có thể tư vấn cho mình thêm về chỗ Lê Ánh ko ạ? thanks bạn nhiều!! :)))

trust_love thích bài này.
  11. trust_love

trust_love New Member Hội viên mới

Chị Thủy mình chưa học, nhưng chị Nhung đúng là kế toán trưởng rất hiếm gặp. Ở trên lớp chị đã rất nhiệt tình hướng dẫn học viên rồi, về nhà chị ấy lại tiếp tục hướng dẫn tiếp. Có lần vì bí cách xử lý cho công việc ngày hôm sau, mình đánh liều vào chat với chị lúc hơn 23h. Không ngờ chị ấy gọi điện lại rồi hướng dẫn cho mình rất kỹ, đến khoảng 12h đêm mới xong. Sau lần đấy, thực sự mình thấy quý chị ấy và yêu lớp học của chị Ánh hơn rất rất nhiều.
    Các trung tâm kế toán giờ đầu tư cho quảng cáo hoành tráng, cái này có thể lướt qua là b iết, nhưng tìm các trung tâm mộc mạc mà chất lượng như lớp học của chị Ánh không phải là dễ. Nên mọi người nếu có nhu cầu thì cứ gọi điện cho chị Ánh (sđt 0904848855) để đăng ký học hoặc xin học thử. Như thế mọi người vừa có cái nhìn khách quan mà lại không mất thời gian tìm kiếm.

12. trust_love

Mình không học ở Hồng Trang nên mình không biết. Nhưng với Lê Ánh thì khi đã đến học rồi, thì chắc chắn 1 điều là có ai đó cho tiền, khuyến mãi để mình tìm đến lớp học khác, mình cũng không nhận. Mình sẽ chỉ học ở Kế toán Lê Ánh. Ở lớp học của chị Lê Ánh, mình vừa nhận được chất lượng, vừa thấy gần gũi, nhận được sự nhiệt tình rất lớn từ tất cả ekip (giáo vụ - chị Ánh - Kế toán trưởng). Được học, tiếp xúc, giao lưu với những người vừa giỏi, vừa nhiệt tình, tốt bụng như thế là 1 điều rất đáng quý và trân trọng rồi.
    Còn muốn giỏi lên từ lớp học, ngoài yếu tố giảng viên ra, bản thân người học phải kiên trì và yêu nghề nữa. Không cái gì tự nhiên đến với mình, nhất là kiến thức.
    Nên nếu bạn đang có nhu cầu tìm lớp học kế toán thực hành uy tín, thì theo mình Kế toán Lê Ánh là 1 địa chỉ rất ổn để bạn đến học. Bạn có thể gọi điện trực tiếp cho chị ấy để được tư vấn khóa học. Chúc b ạn thành công!

13. ThuyDuong_1995

Ồ!! nhưng học 1 khóa tổng hợp kế toán cho người chưa biết gì xong + tớ chăm chỉ trong quá trình học nữa thì sau khóa đó tớ có thể ra ngoài làm kế toán cho các doanh nghiệp về công nợ, bán hàng, giá thành sp...này kia chưa?? hay là phải học thêm khóa tiếng anh cơ bản nữa?
    Mà tớ đang trong thời gian đi thực tập, đến tầm tháng 6 thì ra trường, hỏi những người đi trước họ bảo học mà ko xác định đi làm luôn sợ quên kiến thức, tốt nhất gần ra trường 1 tháng gì đó thì hãy học ngoài. BẠN có thể chia sẻ cho tớ thêm về lộ trình học được ko? tớ đang bị mông lung quá

14. Thanh Hằng Hoàng

Thanh Hằng Hoàng New Member Hội viên mới

Mh thấy mn này chia sẻ nh về mấy trung tâm kế toán trên này, nhg mh chưa từng học nên ko có nhận xets gì. Trc mh học ở Bác Thành chỗ Võng Thị, thấy cũng ổn đấy, họ cũng có nh địa điểm, b thử thêm lựa chọn nữa xem sao

15. thiennhan69

thiennhan69 New Member Hội viên mới

Mình cũng đang học ở đây, đúng là thấy các anh chị ở kế toán Lê Ánh rất nhiệt tình, và rất giỏi. Hôm nào không đi học được là rất tiếc và sốt ruột lắm ý. Các anh chị ấy không chỉ dạy tốt mà còn tạo động lực cho mình rất nhiều.

16. ThuyDuong_1995

Bạn học ở đó mấy khóa rồi? Chẳng biết bì bõm mấy khóa thì ra ngoại nộp CV tự tin có chút kiến thức xin việc..chẹp chẹp

17. trust_love

Kế toán là nghề nên cần thực hành thường xuyên thì mới quen tay và giỏi được. Mình không nghĩ là gần đến khi đi làm thì mới đi học. Bời bạn học sớm thì biết sớm và hiểu cách làm sớm. Qúa trình học hỏi đó phải là liên tục, cái trước sẽ là tiền đề cho cái sau phát triển. Như vậy thì nghề của mình mới có chiều sâu được. Làm được cái này, mình nghĩ bạn cần có niềm đam mê thực sự về Kế toán. Bạn đang trong thời gian thực tập nên đang được tiếp xúc với môi trường thực tế, thời gian này đi học là phù hợp rồi.
    Còn việc bạn hỏi mình là ngoài việc tham gia khóa học kế toán tổng hợp cho người chưa biết tại lớp học của chị Ánh rồi thì có cần học thêm khóa học tiếng anh không thì mình trả lời như thế này nhé.
    Việc học tiếng anh hay không nó phụ thuộc vào mục đích công việc của bạn. Trong các doanh nghiệp vừa và nhỏ thuần Việt thì Kế toán cũng không nhất thiết phải biết và giỏi Tiếng Anh. Nhưng nếu bạn có mong muốn làm việc tại các doanh nghiệp lớn có hoạt động XNK và các đối tác nước ngoài, hay xin vào các doanh nghiệp nước ngoài thì bạn cần phải giỏi Tiếng Anh. Trong môi trường hội nhập ngày nay, mình nghĩ nếu bạn có thể học tốt tiếng anh thì tốt nhất rồi. Cơ hội nghề nghiệp và mức lương cho bạn sẽ ngày càng mở rộng và cao hơn rất nhiều đấy.

18. trust_love

Uh, mình cũng thấy thế. Bạn học Lớp Thanh Xuân hay Cầu giấy? Do ai dậy vậy?

19. ThuyDuong_1995

Cảm ơn bạn nhiều nhé!!

20. phuonglinhcute

phuonglinhcute New Member Hội viên mới

Mình học Tài chính -NGân hàng của NEU, mong muốn của mình là làm trong Bank. Nhưng vì gia đình mình có công ty nên bố mẹ mình muốn mình về làm kế toán rồi quản lý công ty giúp bố mẹ. Suy nghĩ nhiều quá, mình có nên học để làm kế toán không đây???

tảng băng chìm thích bài này.