Em không tìm thấy chỗ để đăng chủ đề mới

Thảo luận trong 'Gửi Dân Kế Toán' bắt đầu bởi love salary, 26/7/17.

1. love salary

love salary New Member Hội viên mới

CHào anh chị em 4 rum
    E là lính mới nên còn bỡ ngỡ: xin chủ top và ace hướng dẫn e tìm mãi không thấy mục để e đăng chủ đề mới của mình. rất mong được hướng dẫn. thank

2. Phượng Vipu

Phượng Vipu Member Hội viên mới

bạn kéo xuống đến các đầu mục SHOUTBOX, TIN TƯC, TÀI CHÍNH KẾ TOÁN. Ở mục tài chính kế toán, b chọn " Nghiệp vụ kế toán" và ấn chọn chủ đề chính b muốn đăng, ví dụ như " Tiền mặt, tiền gửi ngân hàng" , khi ấy ở góc phải có dòng " Đăng chủ đề mới".[​IMG]

3. love salary

love salary New Member Hội viên mới

Cám ơn bạn nhé, mình cứ loay hoay tìm ở ngoài hoá ra nó ở trong các mục, hi hi

4. Tinlun92

Tinlun92 New Member Hội viên mới

Tôi đang làm kế toán cho 1 trung tâm dạy nghề. Năm 2016 trung tâm có hợp đồng thuê máy móc dạy nghề may với 01 trường cao đẳng trên địa bàn. Khi lập chứng từ tôi ghi phiếu chi, người nhận tiền là 1 cá nhân đang công tác tại trường mà tôi hợp đồng. Khi thanh tra kiểm tra, cơ quan thanh tra yêu cầu xuất toán khoản hợp đồng đó do không có hóa đơn của trường CĐ đó. Như vậy có đúng không.
    Không tìm thấy chổ đăng chủ đề mới

5. Tinlun92

Mình không đăng được, bạn nào đăng giúp mình với. Tôi đang làm kế toán cho 1 trung tâm dạy nghề. Năm 2016 trung tâm có hợp đồng thuê máy móc dạy nghề may với 01 trường cao đẳng trên địa bàn. Khi lập chứng từ tôi ghi phiếu chi, người nhận tiền là 1 cá nhân đang công tác tại trường mà tôi hợp đồng. Khi thanh tra kiểm tra, cơ quan thanh tra yêu cầu xuất toán khoản hợp đồng đó do không có hóa đơn của trường CĐ đó. Như vậy có đúng không

6. malanh2708

malanh2708 ĐẸP TRAI ĐÂU PHẢI LỖI Hội viên được tín nhiệm Hội viên mới

Đúng rồi bạn ơi

7. Tinlun92

Ai đúng? Tôi phải bổ sung như thế nào?

8. malanh2708

Từ 2016 bạn k kịp bổ sung nữa rồi
    Cơ quan thanh tra đang làm đúng rồi bạn

Tinlun92 thích bài này.
  9. Tinlun92

Bạn có biết tôi vi phạm vào điều khoản nào không. Tôi có thể bổ sung phiếu chi (thu) từ đơn vị trường cao đẳng đó được không?

10. malanh2708

Tại Điều 4 Thông tư 96/2015/TT-BTC ngày 22/6/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về các khoản chi được trừ và không được trừ khi xác định thuế TNDN quy định:

“Điều 4. Sửa đổi, bổ sung Điều 6 Thông tư số 78/2014/TT-BTC (đã được sửa đổi, bổ sung tại Khoản 2 Điều 6 Thông tư số 119/2014/TT-BTC và Điều 1 Thông tư số 151/2014/TT-BTC) như sau:

“Điều 6. Các khoản chi được trừ và không được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế

1. Trừ các khoản chi không được trừ nêu tại Khoản 2 Điều này, doanh nghiệp được trừ mọi khoản chi nếu đáp ứng đủ các điều kiện sau:

a) Khoản chi thực tế phát sinh liên quan đến hoạt động sản xuất, kinh doanh của doanh nghiệp.

b) Khoản chi có đủ hoá đơn, chứng từ hợp pháp theo quy định của pháp luật.

Tinlun92 thích bài này.
  11. Tinlun92

Cảm ơn bạn. Nhưng bên mình là Trung tâm dạy nghề của Nhà nước, toàn bộ kinh phí bên mình đc nhà nước đảm bảo. Đây là 1 dự án dạy nghề theo QĐ 1956 của TTg. Mình đã quyết toán xong hết rồi. Cơ quan thanh tra nhà nước vào thanh tra và họ bảo khoản chi này sai chứng từ. Họ mới kiểm tra, mình có thể xin 1 phiếu thu của trường mà mình hợp đồng để hợp lý cho hồ sơ đc chứ

12. malanh2708

Các chi phí quyết toán vs cơ quan chức năng đều có hóa đơn / chứng từ
    * Tùy theo mức độ công việc của vụ việc phát sinh ( thường theo quy chế của cơ quan quản lý ) có thể hoàn thiện bằng chứng từ kèm theo( cái này lâu k làm nên k nhớ lăm 50/50 )

Tinlun92 thích bài này.