ĐẶT IN HÓA ĐƠN CHI PHÍ THẾ NÀO

Thảo luận trong 'Hóa Đơn Chứng Từ' bắt đầu bởi gavang, 8/10/10.

  1. gavang

    gavang New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    các bác ơi cho em hỏi
    chi phí đặt in một quyển hóa đơn GTGT khoảng bao tiền
     
  2. quynhhuan

    quynhhuan New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: ĐẶT IN HÓA ĐƠN CHI PHÍ THẾ NÀO

    Khong ai biet gia lun ka`....
     
  3. thanthai

    thanthai New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Phụ thuộc vào số lượng cần in. In càng nhiều giá càng giảm.
     
  4. viettienedu

    viettienedu New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: ĐẶT IN HÓA ĐƠN CHI PHÍ THẾ NÀO

    Nếu in 2.000 tờ (3 liên) giá khoản 2.500đ/tờ, in 10.000 tờ giá khoản 1.200đ/tờ
     
  5. vitxiemcolun

    vitxiemcolun New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: ĐẶT IN HÓA ĐƠN CHI PHÍ THẾ NÀO

    Vậy những công ty nhỏ chỉ in có 50 tờ 3 liên thì giá thế nào? cty mình làm dự án nên một năm chỉ xuất khoảng 1 đến 2 tờ hóa đơn, đôi khi không có tờ nào luôn vậy thì chi phí in một cuốn hóa đơn này là khoảng bao nhiêu? ai biết chỉ dùm vitxiem nha. theo như vitxiem được biết thì năm 2011 cơ quan thuế vẫn bán hóa đơn cho những doanh nghiệp siêu nhỏ có vốn điều lệ dưới 5 tỷ và tổng số lao động dưới 10 người. nhưng nếu cuốn hóa đơn mua năm 2011 mà sử dụng năm 2011 không hết thì năm 2012, 2013 còn có giá trị sử dụng hay không? hay là phải hủy sau năm 2011? các bác nào biết mong chi giáo dùm. cảm ơn cả nhà
     
  6. hangnghiem

    hangnghiem Khỉ vàng đáng iu ^_* Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Căn cứ điều 11, Thông tư số 153/2010/TT-BTC, ngày 28-9-2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn Nghị định số 51/2010 của Chính phủ về hóa đơn khi bán, cung ứng hàng hóa, dịch vụ thì cơ quan thuế chỉ bán hóa đơn cho các đối tượng sau:
    - Tổ chức không phải là doanh nghiệp nhưng có hoạt động kinh doanh.
    - Hộ, cá nhân kinh doanh.
    - Doanh nghiệp siêu nhỏ.
    - Doanh nghiệp ở tại địa bàn có điều kiện kinh tế - xã hội khó khăn và đặc biệt khó khăn không thuộc đối tượng tạo hoá đơn tự in theo hướng dẫn tại Điều 6 Thông tư này.
    Theo đó, doanh nghiệp siêu nhỏ theo hướng dẫn trên là cơ sở kinh doanh có từ mười (10) lao động trở xuống. Trường hợp của đơn vị có số lao động là 8 người, đáp ứng điều kiện là doanh nghiệp siêu nhỏ thì được mua hóa đơn đặt in của cơ quan thuế.

    Còn DN bạn đã in hóa đơn năm này chưa sử dụng hết thì có thể để đến năm tiếp theo dùng tiếp ( trừ khi có sự thay đổi mới về HĐ)
     

Chia sẻ trang này