Công ty mở thêm tài khoản ngân hàng có phải khai báo với cơ quan thuế hay không?

Thảo luận trong 'Tiền mặt, TGNH' bắt đầu bởi thanhthanh1, 15/12/08.

  1. thanhthanh1

    thanhthanh1 New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Lúc cty em mới thành lập có khai báo Tài khoản ngân hàng với cơ quan thuế và bây giờ mới mở thêm 1 tài khoản tại 1 ngân hàng khác và sau này chủ yếu giao dịch qua tài khoản Ngân hàng mới này, vậy thì bên em có phải khai báo với cơ quan thuế về việc mở thêm TK ngân hàng hay ko? Em cám ơn.
     
  2. Cỏ may

    Cỏ may Guest

    Ðề: Công ty mở thêm tài khoản ngân hàng có phải khai báo với cơ quan thuế hay không?

    Không khai báo gì đâu bạn
     
  3. Dragon489

    Dragon489 Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    1
    Điểm thành tích:
    8
    Ðề: Công ty mở thêm tài khoản ngân hàng có phải khai báo với cơ quan thuế hay không?

    Chỉ thực hiện thông báo tớ cơ quan thuế TK ngân hàng này của bạn khi bạn dùng tk này để xin hoàn thuế, còn nếu chỉ đơn giản là giao dịch mua bán thì không cần phải thông báo cho cơ quan thuế bạn nhé!:mua:
     
  4. quynhduan

    quynhduan New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Công ty mở thêm tài khoản ngân hàng có phải khai báo với cơ quan thuế hay không?

    KHông bạn ơi,không phải khai báo gì hết đâu bạn ah
     
  5. tràmy

    tràmy Guest

    Ðề: Công ty mở thêm tài khoản ngân hàng có phải khai báo với cơ quan thuế hay không?

    Chào cả nhà
    Lúc cty em mới thành lập có khai báo Tài khoản ngân hàng với cơ quan thuế và bây giờ mới mở thêm 1 tài khoản tại 1 ngân hàng khác,nhưng tài khoản này công ty không thông báo với cơ quan thuế có được không ,tk này chỉ đơn giản là giao dịch mua bán, không dùng tk này để xin hoàn thuế như vậy có cần khai báo với thuế không .
    Xin cảm ơn ạ
     
  6. hoaxoantim

    hoaxoantim New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Công ty mở thêm tài khoản ngân hàng có phải khai báo với cơ quan thuế hay không?

    Không cần khai báo thuế về việc mở TK đâu bạn. Công ty mình trong hồ sơ ban đầu cũng có khai báo TK NH gì đâu.
     
  7. bngoc_1988

    bngoc_1988 New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Công ty mở thêm tài khoản ngân hàng có phải khai báo với cơ quan thuế hay không?

    mình nghĩ k liên quan đến cty và hạch toán kế toán thì hok cần kê khai gì hết, còn cso liên quan thì thông báo cũng chẳng thừa đâu bạn à, mình cũng mới làm thông báo nè, đâu có gì đâu.
     
  8. manhphamvan

    manhphamvan Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    6
    Ðề: Công ty mở thêm tài khoản ngân hàng có phải khai báo với cơ quan thuế hay không?

    Bạn tham khảo thông tin sau trong nghị định 83/2013 để làm các thủ tục:
    Điều 8. Thay đổi, bổ sung thông tin đăng ký thuế

    1. Khi có thay đổi, bổ sung thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế đã nộp, người nộp thuế phải thông báo với cơ quan thuế quản lý trực tiếp (ghi trên giấy chứng nhận đăng ký thuế, giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh hoặc giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp) trong thời hạn 10 (mười) ngày làm việc, kể từ ngày có sự thay đổi, bổ sung thông tin.

    Đối với người nộp thuế đã được cấp đăng ký thuế nhưng chưa thông báo thông tin về các tài khoản của người nộp thuế đã mở tại các ngân hàng thương mại, tổ chức tín dụng với cơ quan thuế trước thời điểm Nghị định này có hiệu lực thi hành thì phải thông báo bổ sung, thời hạn chậm nhất ngày 31 tháng 12 năm 2013.

    Người nộp thuế trong quá trình sản xuất kinh doanh, định kỳ hàng quý khi có thay đổi, bổ sung số tài khoản tại các ngân hàng thương mại, tổ chức tín dụng thì phải thông báo cho cơ quan thuế tại tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính hàng quý.
     
  9. abcedf

    abcedf New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Công ty mở thêm tài khoản ngân hàng có phải khai báo với cơ quan thuế hay không?

    luật thuế và kế toán thay đổi cứ xoành xoạch - khổ pà con nhà mình thôi hic hic
     
  10. dongben

    dongben New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Công ty mở thêm tài khoản ngân hàng có phải khai báo với cơ quan thuế hay không?

    Nghị định 83 có nói rõ về vấn đề này, bạn nên xem kỹ nhé
     
  11. nguyenhau.90

    nguyenhau.90 New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Công ty mở thêm tài khoản ngân hàng có phải khai báo với cơ quan thuế hay không?

    nếu nộp chậm thì bị phất nhưng quá 2 năm lại ko bị phạt nên mình ko nộp ,hihi
     
  12. vit kinju

    vit kinju Sống chậm lại Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    1
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Công ty mở thêm tài khoản ngân hàng có phải khai báo với cơ quan thuế hay không?

    Bên mình thành lập 1 TK bên techcombank năm 2011, T6 vừa rùi mở bên MHB cũng chưa lần nào đăng ký Tài khoản ngân hàng với cơ quan thuế.
    TT, ND, Luật cứ thay đổi liên tục.
     
  13. nguyenhau.90

    nguyenhau.90 New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Công ty mở thêm tài khoản ngân hàng có phải khai báo với cơ quan thuế hay không?

    bạn ơi thủ tục để nhập khẩu là mở L?c
    làm hợp đồng
    invoice
    còn tờ khai hải quan mình ra hải quan khai ah bạn
     
  14. vit kinju

    vit kinju Sống chậm lại Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    1
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Công ty mở thêm tài khoản ngân hàng có phải khai báo với cơ quan thuế hay không?

    H ra pm riêng đi, trả lời ko đúng topic lại bị ad band nick chết
     

Chia sẻ trang này

XenForo Add-ons by Brivium ™ © 2012-2013 Brivium LLC.