Công ty đã xin tạm ngừng hoạt động kinh doanh có phải làm báo cáo thuế hàng tháng ko ???

Thảo luận trong 'Báo cáo thuế' bắt đầu bởi lana11288, 5/2/10.

  1. lana11288

    lana11288 New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Các bạn ơi cho mình hỏi Công ty đã xin tạm ngừng HĐKD thì có phải làm báo cáo thuế hàng tháng ko? MÌnh đã hỏi nhiều người nhưng có người bảo phải làm, có người bảo ko. Mình cũng chẳng biết phải làm thế nào nữa. Có bạn nào biết chỉ giúp mình với, mình cảm ơn!!!
     
  2. thoaxinh

    thoaxinh New Member Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Công ty đã xin tạm ngừng hoạt động kinh doanh có phải làm báo cáo thuế hàng tháng ko ???

    Đã xin ngừng hdsxkd rồi, đã trả lại cơ quan thuế hoá đơn GTGT rồi thì ko cần phải làm báo cáo thuế hàng tháng đâu. Chỉ cần làm báo cáo quyết toán thuế cuối cùng thôi.
     
  3. huynh lam

    huynh lam No Back ! Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Công ty đã xin tạm ngừng hoạt động kinh doanh có phải làm báo cáo thuế hàng tháng ko ???

    Theo Điều 156 Luật DN 2005, và điều 43 của ND 88/2006/ND- CP ngày 28/09/2006 về đăng ký kinh doanh; doanh nghiệp có quyền tạm ngừng hoạt động kinh doanh nhưng phải thông báo bằng văn bản cho nơi DN đã đăng ký KD và cơ quan thuế. Công ty tôi có làm thông báo: Thời gian: 1 năm; lý do: gặp khó khăn trong kinh doanh, sắp xếp lại tổ chức.

    Trong thời gian ngừng hoạt động kinh doanh bạn phải lập biên bản giao nộp lại HĐ GTGT cho cơ quan thuế và làm BC tình hình sử dụng HĐ đến thời điểm tạm ngừng KD, khi nào họt động trở lại thì đăng ký mua mới quyển HĐ khác thì bạn không phải làm BC hàng tháng, hàng quý.
     
  4. ngocxuan

    ngocxuan HỘI VIÊN...NON NỚT Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Công ty đã xin tạm ngừng hoạt động kinh doanh có phải làm báo cáo thuế hàng tháng ko ???

    Xin trích dẫn nguồn trao đổi thông tin để bạn tham khảo:
    "Doanh nghiệp tạm ngừng hoạt động kinh doanh vẫn bị hành"
     
    Chỉnh sửa cuối: 5/2/10
  5. tigonluan

    tigonluan love forever Hội viên mới

    Được cảm ơn:
    0
    Điểm thành tích:
    0
    Ðề: Công ty đã xin tạm ngừng hoạt động kinh doanh có phải làm báo cáo thuế hàng tháng ko ???

    Có người nói phải nộp BCTC đó bạn cho dù bạn đang trong thời gian tạm nghỉ. Trong BCTC các chỉ tiêu bạn ghi không phát sinh,

    Như thế có đúng không mọi người??????:nongqua:
     

Chia sẻ trang này