Cách lọc có nhiều điều kiện trong Excel

Thảo luận trong 'Dân kế toán và Excel' bắt đầu bởi Cao Minh Đức, 12/8/19.

1. Cao Minh Đức

Cao Minh Đức New Member Hội viên mới

E chào các bác! E đang có một vấn đề mong các bác siêu Excel giúp với ạ. Chẳng là e có hóa đơn 12 tháng của 3 chi nhánh thuộc một nhà hàng. Hóa đơn đang để lộn xộn với nhau không biết hóa đơn nào là của chi nhánh nào. E muốn hỏi bây giờ cách lọc hay hàm như thế nào để lấy ra được số hóa đơn của từng chi nhánh với điều kiện tỉ lệ lần lượt số hóa đơn là 40%,40%,20% cho 3 chi nhánh, số quyển hóa đơn phải cùng một chi nhánh và ngày tháng tăng tiến liên tiếp từ đầu tháng cho đến cuối tháng. E cảm ơn các bác, mong các bác giúp e ạ!

Các file đính kèm:

2. nghocvn

nghocvn New Member Hội viên mới

vãi đạn nhìn thấy file và yêu cầu trên thi f bó tay

3. be09

be09 Member Hội viên mới

Số hóa đơn phải có mã của từng chi nhánh hoặc phải có cột tên chi nhánh.
    Bạn làm mà còn không biết phân biệt thì ai biết đường để giúp cho bạn.

4. Cao Minh Đức

E mới nhận làm đơn vị này và họ để lộn hết với nhau, giờ chỉ có cách bốc theo xác xuất thôi bác ạ. E bốc chay thì vẫn bốc được nhưng lâu, định lên xem có bác nào có cách hay hơn ko

5. Tranhieu042

Tranhieu042 New Member Hội viên mới

Nếu ngay cả bản thân còn không phân biệt được hóa đơn nào của nhà hàng nào thì gọi tổ cha nội thằng Bill gate lên nó cũng lạy chứ nói gì mấy ông trên này

6. Cao Minh Đức

Bác ơi, cái này không có thì bốc ngẫu nhiêu theo cái điều kiện e để ở trên thôi chứ không nhất thiết phải đúng chính xác của nhà hàng nào

7. be09

be09 Member Hội viên mới

Tôi thấy Số hóa đơn phải có 4 ký tự đầu như hình, bạn hỏi lại các nhà hàng phân biệt bằng 4 ký tự đầu phải không?
    Còn mỗi nhà hàng làm mỗi kiểu là thua.
    Nếu mỗi nhà hàng báo cáo riêng 1 File thì thêm cột tên chi nhánh nhà hàng rồi gộp các File lại mới có kết quả chính xác.