Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý

Thảo luận trong 'Báo cáo thuế' bắt đầu bởi Thocon87_NA, 29/4/16.

1. Thocon87_NA

Thocon87_NA Member Hội viên mới

Hi cả nhà ! Cả nhà cho e hỏi việc này với ạ, e nhận làm kế toán cho 1 cty , bây giờ đang thu thập hóa đơn quý 1/2016 để lên báo cáo, e phát hiện ra có 1 hóa đơn xuất cho khách vào cuối tháng 1 nhưng hóa đơn đó chưa được phát hành, thời gian bắt đầu sử dụng từ 9/2 cơ, e báo sếp hủy với khách để xuất hóa đơn mới mà sếp k chịu làm, bây giờ e k biết là có nên kê khai vào báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn không ạ ? hay bỏ hóa đơn ấy ?

Và có thêm vấn đề là hóa đơn có đầu ra nhưng không có cái đầu vào nào, e nên xử lý thế nào ak ?

Mong mn giúp đỡ.

Thanks!

2. Thocon87_NA

Thocon87_NA Member Hội viên mới

Có ai gặp trường hợp này rồi xử lý thế nào chỉ giúp e với ak

3. Dich vụ Trái Đất

Dich vụ Trái Đất Member Hội viên mới

Hóa đơn có đầu ra nhưng không có đầu vào vậy bạn lấy hàng ở đâu để bán? => Xuất hóa đơn khống.
    Chưa thông báo sử dụng hóa đơn mà kê khai hóa đơn thì sẽ là tội mụa bán hóa đơn bất hợp pháp.
    Bạn lên googletra 2 tội này xem bị phạt như nào nhé.

4. phuchuong

phuchuong New Member Hội viên mới

Làm ơn cho em hỏi
    Em xuất hóa đơn đầu ra ngày 25/03 mãi đến 25/04 em mới nhận được hóa đơn đầu vào của bên bán. ( do bên bán quên ko xuất hđ tháng 3 đến tháng 4 bên bán thu công nợ e nhắc mới nhớ)

5. Dich vụ Trái Đất

Dich vụ Trái Đất Member Hội viên mới

Bên bán sẽ bị phạt về tội xuất hóa đơn sai thời điểm.
    Bên mua vẫn được khấu trừ và sử dụng hóa đơn mua vào.
    Chú ý phiếu nhập kho phải là ngày trước khi xuất hàng bán.

6. Xuka_88

Xuka_88 New Member Hội viên mới

Cho mình hỏi, cty mình đặt in hóa đơn hôm 20/6, đến 6/7 mình làm thông báo phát hành sử dụng sau 5 hôm thông báo. Nhưng 15/7 làm báo cáo THSD HĐ quý 2 mình ko để ý lại kê vào số phát hành trong kỳ. Không biết nên xử lý sao??? Mong cả nhà giúp mình